รู้สึกอย่างไรเมื่อเดินไปเหยียบหมากฟรั่งที่พวก*ตรู๊ด~*คายออกมาตามพื้น

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Marioak, 12 มิถุนายน 2008.

1. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    หมดอารมณ์จริงๆ..เจอมันอีกแล้ว เหยียบเข้าไปเต็มๆต้องไปแคะออกให้เสียเวลาเล่นง่ายๆ
    เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้หลังเลิกเีรียนตอนเย็นผมเดินไปรอรถคุณแม่ที่ขับรถมารับตามปกติ แล้วปกติเวลาผมเดินผมจะเป็นคนก้มมองพื้นอยู่แล้ว (ก็ที่กลัวก็เพราะไอ้พวก*ตรู๊ด~*ที่คายหมากฟรั่ง ถุ่ยน้ำลาย ลงบนถนนนั้นแหละ) แต่เผอิญรีบไปหน่อยเลยไม่ได้ดูปรากฎว่าเจอจนได้ เต็มรองเท้าเลย ต้องไม่แงะออกให้วุ่นเกือบ 20 นาที = ="
    ความจริงเจอออกบ่อยส่วนใหญ่จะหลบทันละ..

ใจอยากจะด่าจริงๆไอ้พวก*ตรู๊ด~* ไม่ทราบว่าจะคายหาอะไรมิทราบ มีใครสั่งสอนมาไหม? ว่าคนอื่นเขาจะซวยเพราะคนอย่างมัน ทำไมต้องถุ่ยลงพื้น? ไม่ถุ่ยลงถังขยะหรือจะเก็บไว้กับตัวก็ไม่มีใครว่า...

อยากทราบว่าใครเคยเจอมั้งครับ?
  2. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    อ่อ เคยค่ะ

บางทีเดินไปเหยียบเศษอย่างอื่นมาติดหมากฝรั่งต่ออีก
    เละเลยค่ะรองเท้า =w='

หงุดหงิดมากมาย เวลาเดินจะรู้สึกหนืดๆที่เท้า
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เคยเจอ...หาทางเอาออก โดยเอาไปขูดกับฟุตบาธ

แต่ไม่ค่อบได้เจอ เลยไม่รู้สึกอะไรมาก
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนเจอพยามถูแถๆให้มันพอด้านๆ เดินแล้วไม่เหนียวหนืด ก็ไม่เข้าใจว่ากินกันแต่ดันไม่มีใครสั่งสอนเหรอไงว่าให้ทิ้งที่ไหน

ถึงบ้านแล้วเอาน้ำแข็งประคบให้มันเย็นๆแข็งๆแล้วจะแงะออกง่ายขึ้น
  5. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    ไม่ค่อยเจอเท่าไร แต่โดนทีไรหงุดหงิดทุกที พอๆกับเจอรถฝ่าไฟแดง

คาดส่วนใหญ่จะเป็นหมากฝรั่งที่เคี้ยวๆกันหลังอาหาีร -*-

กฏหมายน่าจะปรับสักพันสองพันเลยจะได้เข็ดๆกัน เฮ้อ
  6. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมก็คือหนึ่งในไอ้พวก *ตรู๊ด~* นั่นแหละครับ แต่ยังดีที่ผมไม่ค่อยเคี้ยวหมากฝรั่งเท่าไรนัก แต่ถึงผมจะถุย ผมก็จะพยายามถุยลงท่อ ไม่ก็ตามกอไม้แถวนั้นๆซะมากกว่า

ผมว่า ไอ้ตามถนนยังไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ไอ้ที่มันเอาติดใต้โต๊ะตามร้านอาหารนี่สิ สุดๆครับ เคยตบเกรียนแตกมาแล้วหนึ่ง ยังเกรียนอยู่แท้ๆ ริอาจทำตัวเยี่ยงนี้...........
  7. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    รู้สึกรังเกียจมาก
    ไอ้เหยียบนี่ว่าแย่แล้วนะ
    พวกที่แปะหมากฝรั่งไว้ใต้โต๊ะเลคเชอร์ นี่มันน่าอุ้มไปฆ่าตัดตอนจริงๆ
    ฟ่อออ~~~~ มือช้านนน ฮือๆ TTwTT

อีกพวกที่ไม่ชอบเลย
    ถือพวกที่สูบบุหรี่แล้วต้องบ้วนน้ำลายลงพื้น
    ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องบ้วน ลงพื้น
    แถมยังชอบไปนั่งกันตรงที่ที่มัน แคบๆ ที่คนเดินจะผ่านไปผ่านมา ต้องหลบๆคนสูบ (ที่มานั่งเกะกะ)
    แล้วเล่นเห็นคนกำลังจะเดินผ่าน ยังบ้วนลงพื้นตรงหน้า
    ที่มันก็เคบๆ ไม่ใช่จะหลบได้นัก ...

น่าขยะแขยงที่สุด

-*-
  8. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ถ้าให้ตอบจริงๆ.....

อ้ายสราดดด.... มีปัญญาเคี้ยวไม่มีปัญญาทิ้งหรือไงฟระ....

วิธีแก้ปัญหาขั้นต้น กรณีไม่สะดวกในการแงะเดี๋ยวนั้น
    เอากระดาษไปแปะตรงหมากฝรั่งไม่ให้มันติดกับพื้นครับ...แล้วถงบ้านค่อยแงะจัดการอีกที

ถ้าพื้นรองเท้าหนา เอาไฟแช๊คมาลนๆแปปเดียว work ครับ
    มีคนเคยบอกว่าเย็นจัดๆมันจะเป็นก้อนแข็งแต่ผมไม่เคยลอง - -
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เคยเจอครับ แต่ก็ไม่บ่อยเท่าไหร่

ส่วนตัวผมรำคาญนะ ถ้าจะคายทิ้ง คายในที่ที่มันควรจะคายหน่อยเถอะ ไม่ใช่คายตามทางสาธารณะ คนเค้าจะเดินกัน

ปล. ผมไม่เคยกินหมากฝรั่งนะ กลัวกินแล้วติดคอ
    ปล2. ที่โรงเรียนผมมันมีประเภท *ตรู๊ด* ที่แย่กว่าคายทิ้งที่พื้นอีก มันเล่นเคี้ยวๆ เป่าลูกโป่ง ฯลฯ แล้วพอเบื่อก็ปาไปใส่หัวคนอื่น คิดดูว่าคนโดนมันจะซวยแค่ไหน
  10. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ถ้าหมากฝรั่งติดกุงเกงยีนส์ตัวโปรด เสื้อเชิ๊ตตัวเก่ง หรือกางเกงในที่แฟนเก่าให้มา(?) เมื่อถึงบ้าน ก็ให้ถอดเอาไปแช่แข็ง เมื่อมันเย็นจัดจนแข็งตัวแล้ว มันจะแงะออกมาได้ง่ายๆเลยครับ เป็นก้อนแข็งมาก ปาหัวหมา หมายังร้องไห้อ่ะครับ.......
  11. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ กำลังนึกภาพ แม่เปิดตู้เย็นที่บ้านแล้วเจอ
    กุงเกงยีนส์ตัวโปรด เสื้อเชิ๊ตตัวเก่ง หรือกางเกงในที่แฟนเก่าให้มา(?) ....

ไอ้อันสุดท้าย รับไม่ได้ว่าจะยัดเข้าตู้เย็น
  12. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เคยโดนทีนึงที่ร้านเช่าหนังสือ ที่หน้าเคาว์เตอร์
    ไม่รู้ใครแปะเศษหมากฝรั่งไว้ โดนเสื้อตัวโปรด ติดแหง่บ - -"
    อย่าให้รู้นะว่าเป็นใคร ฮึ
  13. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ติดรองเท้าน่ะไม่เท่าไหร่...พอขูดออกได้..

แต่ถ้ามันมาติดกระโปรงหรือกางเกงนี่สิ.......แทบจะร้องไม่ออก...อยากจะบอกพวกมันว่า..

"กินเองแล้วก็ทิ้งให้ถูกที่ด้วยเซซซซซซซ่----!!!! คนอื่นเค้าเดือดร้อนเฟร้ยยย!!!"

(เก็บกดเล็กน้อย...เนื่องจากเคยโดน...)
  14. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เคยโดนติดกางเกงครับ ไม่รู้ไปนั่งทับตั้งแต่เมื่อไหร่ รู้อีกทีเอาไม่ออกแล้วอ่ะ T-T
    ที่สำคัญวันนั้นเดินไปไหนมาบ้างก็ไม่รู้ น่าอายมากผู้ชายอะไรไม่รู้หมากฝรั่งติดตูด
  15. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ตรงๆเลยก็คืออยากเอารองเท้าที่ติดหมากฝรั่งตะบันหน้ามันซะ - -+

แบบว่าจิตสำนึกไม่ทราบว่าหลบไปอยู่ที่ไหนนะพวกนี้ ช่วยทำให้มันสะอาดเป็นระเบียบได้มั้ย = ="

แต่เอาจริงๆเชื่อว่าด่าไปพวกนี้มันก็ไม่สำนึกหรอก (ฮา)
  16. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เป็นเรื่องติด Top Class ของสิ่งที่ทำให้ผมอารมณ์เสียที่สุดเลยครับ

หมากฝรั่งที่ผ่านการเคี้ยวแล้วมาแปะรองเท้าเรา แล้วเราต้องเอามือหยิบๆมันออก เดินไปก็หนืดๆเท้า เป็นอะไรที่ขยะแขยงสุดๆครับ ผมบอกได้อย่างไม่สุภาพว่า พวกที่ทำแบบนี้นี่ทุเรศมาก สันดานจริงๆ ถังขยะมีเยอะแยะทำไมไม่รู้จักไปคาย สนุกนักหรือไงทำให้คนอื่นเดือดร้อนเนี่ย เป็นความมักง่ายและเห็นแก่ตัวที่เลวสุดๆจริงๆ ถึงแม้หลายๆครั้งจะเขี่ยออกไม่ยากนักด้วยการเอาเท้าไปถูกับฟุตบาท แต่ผมก็รู้สึกว่า ไอ้กากจากปากของพวกแกเนี่ย ไม่รู้จักรึไงว่าควรจะไปทิ้งตรงไหน ไร้สาระที่สุด

ถ้าผมเดินเหยียบแล้วเจอตัวพวกมัน ผมจะปรี่เข้าไปชกอย่างไม่ลังเลเลย -*-
    (รุนแรงไปไหมเนี่ย ไม่รู้ล่ะ มันเป็นพฤติกรรมที่โสโครกจริงๆ)
  17. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    แย่จริงครับบ!! ผมไม่เคยเหยียบโดนนะ แต่ผมเคยโดนติดกระเป๋า แบบเอากระเป๋าวางในลิ้นชักแล้วคนเคี้ยวหมากฝรั่งมันคายแปะไว้ในนั้นอะครับ สกปรกซกมกที่สุดพวกนี้ ขอให้หมากฝรั่งติดคอ ฮึ่มมม -*-
  18. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    นานๆ ถึงจะโดนซักที
    เล่นเอาหงุดหงิดไปเลยละครับ ประมาณว่าออกจากบ้านมาแล้วดันไปเหยียบเอาน้ำตาลยางของใครก็ไม่รู้
    ทำให้เสียฤกษ์ไปเลย เซ็งเป็ด
  19. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    เคยค่ะ พอเหยียบไปปุ๊บกะจะสบถออกมากก่อนเลย(นิสัยเสียตรงเนี้ย)
    แล้วจะอารมณ์เสียไปทั้งวันค่ะ เซ็งมากมาย
  20. poupee

poupee New Member

EXP:
    137
    0
    0
    เคย

และเป็นอะไรที่น่าหงุดหงิดรำคาญมาก

หนักสุด มันทิ้งไว้ตามอาคารเรือน แถม ใส่ถุงเท้า เหยียบเข้าไปเต็มเปา หนักกว่า แค่รองเท้าอีก สงสารตอนซัก -*-

ว่าทำไม ถึงไม่รู้จักคายใส่เศษกระดาษ หรือ คายใส่กระดาษใส่หมากฝรั่งที่มันกิน แล้วเก็บไว้หาถังขยะแล้วโยนทิ้ง
  21. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
    ติดมา....

หาน้ำแข็ง...

ลูบๆๆๆ...

แกะออก...
  22. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    แปลกแฮะ

ผมไม่เคยเจอบนพื้นเลยครับ

เจอแต่ตามราวบันได รั้ว อะไรพวกนี้
  23. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ห้องคอมโรงเรียนผมมันมีโปรเจคเตอร์นะครับ

วันนึงอาจารย์ให้ผมไปยก ปรากฏว่ามีหมากฟรั่งติดอยู่ใต้โปรเจคเตอร์-*-
  24. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ของผมติดที่"ผม"ครับ...........แค้นไอ้คนทำติดไปจนวันตาย.....เพราะวันนั้นเป็วันถ่ายรูปรุ่น.....
  25. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    ต้องตัดทิ้งสถานเดียวสินะครับ........ ถ้าผมผมยาวมากๆ ผมคงโกรธชิบหายวายวอดแน่ๆ - -*

แต่เราไม่มี สกินเฮดจงเจริญ เฮๆ :E

Share This Page