Burendo ชาบูเจ้านี้ใช้ได้แฮะ

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย obtheair, 21 มิถุนายน 2008.

1. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    ถูกใจที่ได้รับ:
    22
    คะแนน Trophy:
    98
    อันเนื่องมาจาก entry O-ho Katsu ของด้วงดันไบน์ ช่วงล่างๆมีแนะนำร้าน Burendo ก็เลยลองไปชิมดู

เขียนหน้าร้านไว้ เซ็ตละ 150 บุฟ 350 เลยกะลองเป็นเซ็ตก่อน

เปิดประตูร้านขึ้นบันไดไป โล่งครับ ไม่มีลูกค้าอยู่เลย โต๊ะลักษณะเป็นโต๊ะยาวสองโต๊ะคล้ายบาร์ ตรงกลางแต่ละโต๊ะโต๊ะมีพื้นที่ให้พนักงานเดินเข้าไปบริการได้ พื้นโต๊ะทำด้วยหินสีดำ น่าจะหินอ่อน เอาไว้วางจานชามและอาหาร เขยิบไกลไปหน่อยประมาณ1ฟุตเป็นพื้นโต๊ะที่ลดระดับลงมาหน่อย วางเตาไฟฟ้า จะกินต้องเอื้อมมือหน่อย แต่ไม่ไกลมากหรอก ไม่ถึงขั้นต้องเอื้อมตัว การจัดโต๊ะแบบนี้ทำให้มีพื้นที่ทำกินเยอะขึ้น

เปิดเมนูมา ที่บอกว่า 150 นี่อย่างต่ำครับ เป็นเซ็ตหมูกับไก่ เซ็ตเนื้อวัว 160 เซ็ตเนื้อพิเศษ(พิเศษยังไงผมไม่ทราบล่ะ) 180 เซ็ต Burendo 200 แบบสั่งเป็นจานก็มี หมูสไลด์ 50 กุ้ง 60 พวกเนื้อวัวผมจำราคาไม่ได้ แต่เห็นเขียนเป็นเนื้อนำเข้ากับเนื้อวัว

ผมสั่งก่อนเลย เซ็ตหมู 1 ชุด(150) กุ้ง 1 จาน(60) เป็ปซี่ 1 กระป๋อง(ขายเป็นกระป๋องเท่านั้น 25 บาท)

เซ็ตหมู มาเป็นหมูสไลด์ 7 ชิ้น กับผักอีกจำนวนหนึ่ง หลายชนิดอยู่ และก็เส้นบุก 1 ก้อน ส่วนจานกุ้งมี 5 ตัว เสริฟมาพร้อมกับน้ำจิ้มสองแบบ
    แบบแรกมาเป็นถ้วยน้ำจิ้มใส่กระเทียมสับ ต้นหอม และพริกหั่น กับน้ำจิ้มสีดำๆขวดนึง ใช่แล้ว น้ำจิ้มชาบู หน้าที่ของเราคือเทน้ำจิ้มจากขวดลงไปในถ้วย จะมากจะน้อยแล้วแต่บุคคล แล้วก็จิ้มสิ
    แบบที่สอง เขาเรียกน้ำจิ้มอะไรผมก็ไม่รู้แฮะ แต่ลองเอาตะเกียบจุ่มแล้วชิมไปนิดนึง ไม่ถูกปากครับ แต่คนอื่นอาจชอบ

หลังจากกินหมดไปแล้ว ยังไม่พอใจ เอาหมูสไลด์มาอีก 1 จาน(50) มี 6 ชิ้น
    พอหมดจานนี้ ก็ตักน้ำซุปมากิน อร่อยใช้ได้นะ เลยซัดไปเกือบเกลี้ยง(เหลือแต่กากๆคราบมันหมูที่นอนก้นอยู่)

สรุปราคา รวมแล้ว 285 บาทเน็ต ไม่มีชาร์จ รวม vat ไปในเมนูแล้ว รถชาติอร่อยใช้ได้ ไว้คราวหน้าจะมาอีก(นอกจากผมจะอยากกินเนื้อแกะซึ่งเจ้านี้ไม่มี)

สุดท้าย ตั้งแต่ผมมานั่งกินจนจ่ายตังค์เสร็จเดินออก ไม่มีลูกค้าเดินเข้ามาเพิ่มเลย ผมเลยนั่งกินอยู่คนเดียว เหอะๆ(โคตรเงียบเลย)
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เคยไปครับ ลุกค้าน้อยจริงๆอ่ะ แต่ยังไม่เคยกินน่ะนะ เคยไปกับแต่เพื่อนเฉยๆ...- - a
  3. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    เจ้าของร้านนิสัยดีมากครับ พูดแล้วยังอยากไปอีกเลย :D
  4. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ลุงจัดมีท เลี้ยงหลานๆ
  5. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ เสี่ยเฟลมข๋า.....~~ :)
  6. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อยู่แถวใหนน่ะครับ
  7. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ^
    ^
    เออ ลืมเขียนแฮะ สยามแสควร์ซอย10ครับ พี่เจกลับมาแล้วไปกินแบบบุฟกันเถอะ
  8. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ใช่ร้านที่ลุงเคยบอกว่าอยู่ตรงข้ามยามาเนะรึเปล่าหว่า??
  9. gomora

EXP:
    726
    0
    0
    ใช่แล้ว จิน ร้านนั้นล่ะ :D
  10. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    ร้านที่ไปกินข้าว.. พอไปจ่ายตัง แล้วลุงไปขอซื้อcd จากเค้าใช่มะ - -''

ปล. น้ำผลไม้เด็ดดวงครับ..ร้านนี้
  11. gomora

EXP:
    726
    0
    0
    สรุปว่า ไปกินกันอีกรอบดีกว่า *-* วันไหนดี
  12. obtheair

EXP:
    1,643
    22
    98
    วันไหนก็ได้ที่ไม่ใช่เดือนนี้(เพราะเงินหมดแล้ว) และ "ไม่กรุบ"
    [action]เผ่น[/action]
  13. wallsky

wallsky Member

EXP:
    29
    0
    8
    ดูจากปากคำลุงแล้ว เป็นร้านที่เคยไปจริงๆด้วยแฮะ ตอนแรกจำชื่้อร้านไม่ได้
  14. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไป ครับไป :D
  15. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ขอเสาร์-อาทิตย์นะ งวดนี้ไม่ยอมพลาดแน่ กว่าจะได้เจอทีแก่เลย ^^;
  16. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ขุดๆๆ ร้านนี้ยังอยากกินอยู่
  17. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    กระทู้ใน All-Fat เอ้ย! All-Food นี่ ส่วนใหญ่ไม่มีรูปก็จริง แต่ทำไมชวนกินทุกรายการ มากกว่ามีรูปซะอีกแฮะ
  18. obtheair

EXP:
    1,643
    22
    98
    ประกาศเว้ย
    วันที่ 3 สิงหาคม 2551 ตอนเที่ยงตรง ไปกินร้านนี้กัน โปรดเตรียมเงินกันมาเอง ไม่มีออกให้
  19. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = =llll กินเสร็จกันแล้วถ่ายรูปมาฝากด้วยนะครับ(' 'a)
  20. obtheair

EXP:
    1,643
    22
    98
    เลื่อนๆๆ
    เลื่อนเป็นวันที่ 10 สิงหาคม 2551 เนื่องจากว่าวันที่ 3 ไม่อยู่บ้าน
  21. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ขุดๆๆๆๆ
  22. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    10 นี้ คอนเฟิมป่าวเนี่ย พี่อ๊อบ
  23. obtheair

EXP:
    1,643
    22
    98
    คอนเฟิร์มสิ กำลังเสี้ยนด้วย
  24. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    เสียดาย เสาร์ อาทิตย์ ติดเรียนทั้งวัน

ถ้าไปวันแม่ได้จะไปนะ >_<
  25. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ใครไปม่างงงงงงง
    แล้ว เที่ยงใช่มั้ยนะคะ

Share This Page