[VOTE] Final Fantasy ความรักของคู่ไหนที่ซึ้งตรึงใจท่านมากที่สุดในซีรีย์

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย joydrop, 2 กรกฎาคม 2008.

?

Final Fantasy ความรักของคู่ไหนที่ซึ้งตรึงใจท่านมากที่สุดในซีรีย์

1. ฟริโอนีล - มาเรีย ทำร้ายพี่แล้วแย่งน้อง...

0 vote(s)
    0.0%
  2. เซซิล - โรซ่า คู่แท้แต่ปางก่อน อัศวินมังกร ไปไกลๆ

6 vote(s)
    2.9%
  3. ล๊อค - เรเชล บุกน้ำลุยไฟเพื่อคนที่ตนรักแม้ความหวังจะเลือนลาง

4 vote(s)
    1.9%
  4. ล๊อค - เซริส ความรักที่มิอาจแสดงออกอย่างเปิดเผย(เรอะ..)ของผู้หญิงคนนึง

8 vote(s)
    3.8%
  5. คลาวด์ - ทิฟา สาวผู้อุทิศตนกับโจโกโบะไร้น้ำยา (อุ...)

36 vote(s)
    17.2%
  6. แซคส์ - แอริธ เหมาะกันยิ่งกว่ากิ่งทองใบหยก อย่าไปขวางเค้าเลย

42 vote(s)
    20.1%
  7. แซคส์ - ทิฟา คู่ในฝันของบางกลุ่ม

6 vote(s)
    2.9%
  8. คลาวด์ - แอริธ แล้วก็อีกคู่ในใจบางคน

10 vote(s)
    4.8%
  9. เซฟิรอธ - คลาวด์ ....คู่ที่เห็นในโดฯอย่างบ่อย

9 vote(s)
    4.3%
  10. แซคส์ - คลาวด์ ...เอ่อ..คงเป็นคู่ขวัญใจหลายๆคน

12 vote(s)
    5.7%
  11. เซฟิรอธ - แซคส์ .....เอิ่ม...มันต้องมีคนตอบให้ได้สินะ

3 vote(s)
    1.4%
  12. สคอล - รินอร์ สวีทกลางอวกาศพร้อมเพลงประกอบส่วนตัว

40 vote(s)
    19.1%
  13. ลากุน่า - เรน 1ในคู่ที่น่าสงสารสุดๆซีรีส์

21 vote(s)
    10.0%
  14. ซีทาน - การ์เน๊ต เจ้าหญิงกับลิงจ๋อ

24 vote(s)
    11.5%
  15. ทีดัส - ยูน่า โชคดีที่คิมาริอยู่ มิฉะนั้นอาจไม่จบแค่จูบกลางน้ำ

75 vote(s)
    35.9%
  16. วาน - พันเนโล่ คู่น่ารักวัยกระเตาะเหมาะสุดๆ

5 vote(s)
    2.4%
  17. บัลแฟลร์ - ฟรัง เมื่อกระต่ายแก่เคี้ยวหญ้าอ่อน?!?!

5 vote(s)
    2.4%
  18. ลาสเลอร์ - อาเช่ เมื่อฝ่ายชายโดนชายอื่นยิงธนู(รัก?)ปักหัวใจ ทั้งสองจึงต้องพรากจากกัน

4 vote(s)
    1.9%
  19. รัมซ่า - อัลม่า 1ในคู่ต้องห้ามสะเทือนศีลธรรมของซีรีส์

3 vote(s)
    1.4%
  20. เดลิต้า - โอเวเลีย รักกันมากถึงกับแลกเลือดสาบาน....

0 vote(s)
    0.0%
  1. 323577

323577 New Member

EXP:
    45
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สคอล งับ

-.-
  2. snoopy1691

snoopy1691 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ผม ชอบ ทีดัส กับ ยูน่า ครับ

เศร้าสุดๆ แบบ ทั้งคู่ แอบรักกัน

แต่สุดท้าย ก็ไม่ได้คู่กัน

(ยกเว้นว่าเล่น FFX-2 จบสมบูรย์ 100% นะ 555+ )
  3. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    น่าจะมีคู่ แอริธxเซฟิรอธ บ้างนะ ฮ่าๆ

จริงๆเลือกคู่ แซคxแอริธ นี่ล่ะค่า

อ้าว จริงๆเค้าเลือกได้สามคู่หรอกเหรอเนี่ย = ="
  4. Lalaloo

Lalaloo Member

EXP:
    64
    0
    6
    ขอเโหวตให้กับคู่ภาค10 ล่ะกัน คู่น่ารักและซึ้งที่สุด (อีกอย่างเล่นจบอยู่แค่เกมเดียวด้วยแหละ ฮา...)

คู่อื่นี่ไม่รู้จะเอาเพราะยังไม่เคยเล่นเลยไม่รู้รายละเอียดอะไรมากนัก แต่ยังไงก็ขอโหวตให้กับสคอลกับรีนัวดีกว่า

ปล.อยากให้มีจับคู่ข้ามภพข้ามภาค(DFF)มั่งจัง :medance.:
  5. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เซฟิรอธ - คลาวด์ ครับ ดูยังไงก็เหมาะกันมากๆ แรกๆอาจไม่ชินแต่นานๆไปเดียวก็ชินเอง
  6. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ชอบ celes แบบไม่มีเหตุผล ......... เลือก locke - celes ละกัน
  7. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    คลาวด์-เอริสเท่านั้น :meelov.:
  8. maznoparadise

maznoparadise New Member

EXP:
    35
    0
    0
    คนโหวตภาค 9 เยอะเหมือนกันแฮะ >:D
  9. Odin

Odin New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ไม่มี คู่ เจ๊ กับ สโนว เรอครับ
    ต่อยกัน แย่งน้องสาว
  10. เจตดิลก

เจตดิลก New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ต้อง ยูน่า กะทีดัส อยู่แล้วคับ

สงสารทีดัช จัง T-T
  11. Lowe

Lowe New Member

EXP:
    134
    0
    0
    เจ้าลิงจ๋อน้อยคอยรักเท่านั้น
    ยิ่งการ์เน็ตออกจะไร้เดียงสาน่ารักซะขนาดนั้น แกต้องดูแลเธอให้ดีๆนะไอ้จ๋อ
    เราฝากเธอไว้กับนายแล้วนะ

...อินไปไหมเรา
  12. Bluesardeen

Bluesardeen New Member

EXP:
    7
    0
    0
    ไม่มีคู่รักที่มาจากความฮาอย่าง Beatrix & Adelbert Steiner เลยรึ :medance.:
  13. zidanevivi1

zidanevivi1 Member

EXP:
    80
    0
    6
    แซค กับ แอริต ครับ เพราะผมซึ้งตรงที่แซคบอกว่าท่าภารกิจเสร็จเมื่อไรจะกลับมาแต่งงานด้วย แต่โชคไม่ดีที่แซคต้องมาตาย เพราะช่วยไอโบะ (T..T)
  14. natsuki

natsuki New Member

EXP:
    20
    0
    0
    ผมชอบคู่ทีดัสกับยูน่ายิ่งตอนฉากจบยิ่งซึ้ง
  15. wan

wan New Member

EXP:
    141
    0
    0
    น่าเบื่อ!
    คู่แต่ละคู่ในโพลไม่เห็นหน้าโหวตเลย
    ทำไมไม่มีคู่แบบนี้มั่งล่ะ

คิมาห์ริ + RedXIII
    เซฟี่ + ซีมอร์/คุจา/คลาวด์/เจเนซิส/แซค
    พี่แสง + การ์แลนด์
    ป้าเมฆมืด + ป้าอัลติมีเซีย
    เซซิล + เคน
    ลุงเจคท์ + ลุงอารอน
    ยัฟฟี่ + ริคคุ

อยากโหวตให้คู่พวกนี้มากกว่า
  16. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    อ่านไล่ๆลงมาเจอของ ไฟนอล10 "ทีดัส - ยูน่า โชคดีที่คิมาริอยู่ มิฉะนั้นอาจไม่จบแค่จูบกลางน้ำ"

นั่งกร๊ากลั่นห้องเลย 555555555555555555555555
  17. chisaru

chisaru New Member

EXP:
    12
    0
    0
    โหวตให้ เจ้าค้าวกับทิฟา ค่ะ

ส่วนคู่อื่นก็
    เซซิลกับคุณพี่ คู่รักของมนุษย์หวงพี่ชาย
    แซค-แอริธ คู่รักเทวดากับนางฟ้า(เพราะฮีและชีตายไปแล้ว)
    ทีด-ยูน่า คู่เศร้าที่สุดที่แต่ชอบ
    ไลท์นิ่ง-วานิลา รักใสๆของเจ๊เครียดกับยัยแอ๊บแบ๊ว (ชอบคู่นี้สุด >[]<)
  18. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เมื่อกี๊เพิ่งสังเกตคู่ใหม่ สดๆร้อนๆ

ซิด เทลาห์ FF4 :medance.:
  19. Rom!O

Rom!O New Member

EXP:
    6
    0
    0
    ^^//- ผมให้คู่เเซ็คกับเอริธเลย

เป็นความรักที่ผมรู้สึกว่าสะเทือนใจที่สุดเเล้วนะ (เริ่มดราม่า)

บวกความน่ารักของทั่งสองคนเเล้วด้วย

สุดท้ายก็ตายทั่งคู่เเต่ก็ได้ไป ลั้ลลา~ กันบนสวรรค์ (FFAC)
  20. tanoo

tanoo Member

EXP:
    31
    0
    6
    ชอบภาค8ครับ นางเอกน่ารักมากๆ เหมือนจะเอาแต่ใจนิด เวลาอยู่กับพระเอก พระเอกได้แต่ตามใจเลยอิอิ ดุอย่างตอนโดนลากไปเต้นรำ
    อีกอย่างเข้ากับเพลงประกอบมากๆเลย คุณผู้ชายลองคิดนะครับถ้ามีผู้หญิงร้องเพลงนี้ให้ฟังแล้วน่ารักเหมือนรินอร์ คุณจะไม่รักเธอหรอ ครับ ^ ^ :hsing: :hsing: :hsing: :hsing:
  21. wan

wan New Member

EXP:
    141
    0
    0
    การ์แลนด์ + พี่แสง

หรือใครไม่เห็นด้วย~!?

งั้นเอาคู่ เคฟก้า + คุจา ก็ได้
  22. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ใจร้ายยยของเค้ามันให้โวตอันเดีวเลยต้องเป็นคู่ในตำนาน เซฟี่ คล้าววเลยแง่งงง

ปกติเรามีโดใช่มะ แล้วววเราก้เอาดราม่าวายๆที่คุณ โมริ ซากุเขาคู่กันเปิดไปด้วย ลงลอค หุหุหุ
  23. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    โหวต ทีดัส-ยูน่า ครับ
    FF 7 รักสับสน
    FF 8 รัก(สำนักพิมพ์)แจ่มใส
    FF 9 ไม่เคยเล่น
    FF X นี่ให้อารมณ์รักแท้ที่สุดล่ะครับ
    พรหมลิขิตแท้ๆ ทีดัสข้ามจากดินแดนที่เป็นเพียงฝัน ผ่านบาป มาพบรัก
    ระหว่างการเดินทาง ทั้งสองก็เป็นกำลังใจให้กันและกันไปตลอดทาง
    ถ้าอีกฝ่ายเป็นอะไรไป คู่นี้ไม่ทิ้งกันแน่นอน!
  24. LittleMFox

LittleMFox New Member

EXP:
    39
    0
    0
    เพิ่งรู้เหมือนกันว่าโหวตได้สามคู่ ส่วนตัวแล้ว ชอบทิฟา ก็เลยโหวตคู่ ค้าว ทิฟ่า เพราะคิดว่า แซคกับเอริสเหมาะกันดีอยู่แล้ว
    ทิฟา เป็นผู้หญิงที่อดทนและมั่นคงหนักแน่นมากๆ กับ คนอย่างไอ้ค้าว ประทับใจ...

คู่อื่นๆ ที่ชอบก็

แซคกับเอริส

เดลิต้ากับโอลิเวีย
  25. MONOU

MONOU New Member

EXP:
    15
    0
    0
    สควอล + รีโนอาค่ะ ตรึงใจยัยโมโนที่สุดในซีรี่ยส์ (แต่จิ้นชอบแซค-คลาวด์นะเออ)

Share This Page