Super Dancer Online [ Thai ] ใครยังเล่นอยู่บ้าง~

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย herarn9999, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมยังเล่นอยู่นะ >[]<!!!! แต่ยังไม่ได้ลิ้มรส V5.0 เลย!!! อยากล๊องงงง!!!
    (รองานเสร็จก่อน TwT.....)

Name ..... THE_ZH

Level ..... 37-38 (ประมาณนี้ จำไม่ได้ ไม่ได้เล่นนานพอควร T-T)

Server ..... เซิร์ฟแรก ผลไม้อยู่หมดทุกที่ (เล่นเรื่อยๆ) แต่ส่วนมากมักอยู่ห้องเล่นแผ่นเขียว (แผ่นแดงไม่สามารถ TAT)

นี่ตัวแฟนผม - สาวประเภทสอง (เผื่อเจอตัวแฟนแต่ไม่เจอตัวผม)
    เล่นด้วยกันเถอะนะทุกคน TAT!!! อยากเพิ่งเลิกเล่นเกมนี้กันเลย~ ไว้เจอกันเน่อ!!!
  2. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    เล่นอยู่เหมือนกันครับ แต่เล่นแต่แบบ river แล้วก็ไม่ค่อยมีพวกเล่น T-T

ปกติเล่น กุ๊ดชี่ ชาแนวอะคับ เพราะเล่นดึกๆ

ชื่อตัวละคร MeganeLover
    เลเวล ไม่ได้จำ เพราะไม่ค่อยได้เล่น
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    เคยเล่นอยู่นะ แต่ไม่ได้เล่นแล้ว เพราะไม่ถนัดแนวนี้
  4. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ผมยังเล่นอยู่เน่อ ตอนนี้เปลี่ยนตัวไปเล่นตัวละครชื่อ JuTPaiTrain (คลับจัดไปของมี๊นุ๊กน่ะเอง 55+ ใครสนใจติดต่อผ่านผมได้คร้าบบ~~ไม่ก็แปะไว้เลยเด๊่ยวมี๊ก็มาเห็นเอง เอิ๊กๆ) ตอนนี้เลเวล 37 แล้วครับ แต่ยังเล่นตัวเองไม่ผ่านเล้ย = = (เคยผ่านรอบเดียวที่เหลือ เหลืออีกเกือบๆ10วิ ก็ม่อง ฮา)

ใครสนใจเล่นด้วยกันได้ครับ ช่วงนี้ผมย้ายไปอยู่แถวๆเซิฟโปโล แอด1 ไม่ก็เซิฟรั่ว แอด2 พบเจอผมก็ทักทายได้นะฮะ * 0 */
  5. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    ลองเล่นดูไม่ถึงสิบครั้งค่ะ เลิก

เพราะว่าไม่สามารถเต้นรัวได้ขนาดนั้น

เก่งจริงๆค่ะที่ได้เลเวลถึงขนาดนั้น ฝีมือ ^^
  6. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    เล่นสิคร้าบบบบบบบบบบบบบบ แหม่~ อยู่เซิฟแอดวานที่มันว่างที่สุด กร๊ากกกกกกกกกกก ช่วงนี้ผมเล่นคนเดียวนะ ไม่ได้แข่งกับใครหรอกเลเวลเลยไม่ขึ้น เหมือนเดิมอ่ะ อยู่ไงอยู่งั้น เบื่อโชว์ทามเลยขี้เกียจแข่งกับชาวบ้าน ตอนนี้ก็ฝึกๆริเวอร์กับรีเวิสร์อยู่

ตัว JuTPaiDrick ครับ แต่บางทีช่วงนี้อาจเล่น ZeKung แทนเพราะเอามาฝึก เลเวลไม่มากครับ อร๋าง~

สำหรับคลับสนใจเข้าได้นะครับ เล็กๆรั่วๆไม่มีปัญหา อยู่กับแบบครอบครัว วู้ว~

ตัวเองมี๊ลองแล้วนะเทรนสปีด 5 จะเล่นได้ดีนะ แต่ท่อนรัวเกือบสุดท้ายถ้าพลาดไปแม้แต่จังหวะเดียวจะตายแน่ๆ ถ้าลองเสี่ยงดูก็ฝึกๆแล้วกัน แต่ถ้าไม่พลาดผ่านชัวร์ มี๊เคยผ่านสปีดนี้ประมาณ 3 - 4 ครั้ง แต่ตอนนี้คงต้องมาเล่น 4 เหมือนเดิม เพราะงานเยอะตาล้าไม่ไหวแว้ว

เพลงมาใหม่ของSDOจะเพราะและสนุกขึ้นเรื่อยๆสังเกตุไหม? 555 แถมยากขึ้นเรื่อย ๆ ถ้างี้ก็เบื่อยากขึ้นไปอีก หุหุ

แล้วเจอกันครับ ^^
  7. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    TT3TT มีแต่คนสิงที่ SDO ไม่มีใครหลงอยู่ในauditionมั่งเลย งึกๆ ~~
  8. vincent6013

vincent6013 New Member

EXP:
    13
    0
    0
    เล่นเป็นแต่ริเวอรืเหมือนกันเลยครับ
  9. herarn9999

EXP:
    237
    0
    0
    โย่ว~~

คนที่เล่น V5.0 มาเล่าหน่อยสิครับ ว่ามีอะไรเพิ่มมามั่ง เอาแบบละเอียดๆ XD

ขอบคุณมากครับ~

ไว้วันนี้เย็นๆอาจไปเล่น
  10. train

EXP:
    498
    0
    16
    เอ....ในส่วนของ 5.0 น่ะหรือครับ ก็มีการเปลี่ยนแปลงไปมากอยู่เหมือนกัน ^^"

ในส่วนของหน้าขอ log in เปลี่ยนรูปไปแล้วครับ ส่วนงามกว่าเดิมมากอยู่ * 0 *
    รวมไปถึงหน้า lobby แล้วก็ห้องรอเต้นแล้วครับ กลายเป็นคลับไฮโซขึ้นมาทันตา พวกที่วิวจากเดิมที่ต้องยืนกระโดดหยองแหยงอยู่ข้างๆบ้านก็กลายเป็นไปนั่งรอแทน ซึ่งในแต่ละจุดก็จะมีท่าทางแตกต่างกันไป
    ผมขอเอารูปให้ดูยั่วน้ำลายเล่นๆสักรูป สองรูปแล้วกัน 555+ (กรุณาสังเกตท่าของนายแบบ(ตัวผมเอง ฮา) เท่ห์โคตรรรร ชอบๆ >w<)
    >>http://img.photobucket.com/albums/v705/trainkung/20071104_121234.jpg
    >>http://img.photobucket.com/albums/v705/trainkung/20071104_120943.jpg
    แล้วก็มีชุดเครื่องแต่งกายมาล่อให้เราเสียตังค์อีกเพียบเลยครับ ซึ่งแต่ละชุดก็สวยๆเท่ๆทั้งนั้น กร๊าก~ (ผมก็เสียตังไปแว้ว 55)

มีเพลงใหม่เข้ามาให้เล่นมากมาย อาทิเช่น moonlight shadow / animal city / L3 / zi you(เพลงนี้จำชื่อไม่ได้แระว่าเขียนยังงี้ถูกรึเปล่า) แล้วก็เพลงอื่นๆอีกมากมาย ซึ่งล้วนแล้วแต่เล่นบนแผ่นแดงกันมันส์สุดๆทั้งนั้น (มีเพลงนึงเลเวล15ผมจำชื่อเพลงไม่ได้แต่ว่าเพลงมันเล่นยาวมาก เกือบๆ 7 นาที exp กระจุย!?)

มีโหมดใหม่เพิ่มมาสองโหมดด้วยกันก็คือ show time แล้วก็ river love mode (ชื่อโหมดราวๆนี้ล่ะมั้งผมก็จำไม่ได้เพราะไม่ใช่คอริเวอร์ ^^"!!! เล่นไม่เป็น เอิ๊กกกก)

โหมด show time จะมีการเก็บเอนเนอจี้(สังเกตหลอดพลังด้านบน นั่นแหละหลอดเอนเนอจี้ ในโหมดนี้จะไม่มีหลอดเลือดแล้วนะครับ ดังนั้นเล่นยังไงก็ไม่ตาย ฮา) เพื่อการระเบิดพลังออกมา(คูณคะแนนเป็นคะแนนโบนัสครับ คะแนนที่เราเต้นได้ก็จะมีตัวนี้เข้ามาช่วย ดังนั้นการตัดสินผลของโหมดนี้จริงๆต้องรอเอาคะแนนโบนัสที่แต่ละคนทำได้มารวมกับคะแนนเต้นปกติครับถึงจะตัดสินผลได้ เพราะงั้นไม่แน่ว่าแม้คะแนนเต้นปกติของคุณได้แค่ที่ 3 แต่พอเอาคะแนนโบนัสบวกคุณอาจคว้าที่1ไปซะงั้นก็ได้ ฮา) ซึ่งเราจะเก็บเอนเนอจี้ได้ด้วยการกดลูกศรธรรมดาไปเรื่อยๆครับ ยิ่งเราทำคอมโบได้มาก เอนเนอจี้ก็จะยิ่งพุ่งสูงครับ

ซึ่งหลอดเอนเนอจี้มีทั้งหมด3แบบก็คือ หลอดสีเหลือง(ซึ่งหากเต็มตรงจุดนี้เราจะได้ x2 ครับ) หลอดสีน้ำเงิน (เต็มหลอดจะได้ x4) หลอดสีแดง(เต็มหลอดได้ x8) ซึ่งการที่หลอดสีแดงเต็มนับว่าเป็นการคูณคะแนนที่สูงที่สุดแล้ว

ในส่วนของการกดใช้เอนเนอจี้ก็แค่กดสเปซบาร์ครับ ที่ใกล้ๆหลอดเอนเนอจี้จะมีตัวที่บอกให้เรารุ้ว่าสามารถกดสเปซบาร์ได้เมื่อไหร่(แค่มันขึ้นก็แสดงว่ากดได้แล้ว แต่ถ้ายังไม่ถึงx8 ผมไม่ค่อยแนะนำให้กด แต่ว่าก็ขึ้นอยู่กับว่าช่วงของโน๊ตต่อไปคุณกดได้ด้วยรึเปล่าน่ะนะ)อยู่พร้อมบอกด้วยว่าถ้ากดไปเราจะได้คูณอะไร
    ตอนช่วงเรากดระเบิดพลังออกไป ตัวเราจะเต้นท่าเท่ห์เป็นขวัญตาละครับ ^^ ช่วงโชว์ทามจะเป็นการให้คอมพิวเตอร์เล่นแทนเราดังนั้นเราไม่ต้องกดเลยก็ยังได้ เพราะไงก็ไม่พลาดสักเม็ดอยู่แล้ว ฮา (แต่ต้องกลับมากดต่อให้ทันนะครับ ไม่ใช่ปล่อยแล้วปล่อยเลย เน่ากันพอดี กร๊ากกกก)

ไม่รู้ว่าผมอธิบายเข้าใจมั้ยแฮะ ู ^^"!!! แนะนำให้ลองไปเล่นดูกันน่อ โหมดนี้ให้ exp มากกว่าโหมดปกติอยู่โข แต่การเล่นก็ยากขึ้นด้วยเพราะต้องกะจังหวะในการกดสเปซ หากพลาดแล้วละก็เสียดายเลยครับ คอมโบเสียหมด (ซึ่งผมชอบพลาด เหอะๆ) แต่มองในอีกแง่ มันก็เป็นการช่วยให้เราอาจทำคอมโบในเพลงยากๆได้มากขึ้น :p (ผมเอาไปลองกับไฟเวิร์คแล้ว คะแนนออกมาไฮโซมาก กร๊ากกก ชอบเลยทีเดียว)

ส่วนโหมดริเวอร์คู่รักนั้นผมไม่เคยเฉียดไปลอง ^^" ตรงส่วนนี้คงต้องขออภัย แต่คิดว่า น่าจะเ็ป็นการเล่นริเวอร์ธรรมดา แต่เต้นคู่แค่นั้นเอง

แล้วก็ตอน 5.0 มาใหม่ๆมีข่าวร้ายมากๆมาพร้อมกับมันคืออาหารแลคนรกแตกครับ = =" ทำเอาผู้เล่นส่วนใหญ่หงุดหงิดไปตามๆกัน เกมแทบจะล่มเพราะคนหดหาย (บอกเลยว่าตอนนั้นแลคจนเล่นไม่ไหวจริงๆ) แต่ตอนนี้ทางทีมงานแก้ไขปัญหาแล้วครับ โดยการลดจำนวนเซิฟลง แล้วก็ให้เซิฟนึงรับได้แค่ 20 คน........(อันนี้แหละที่น่าเศร้า T^T)

แล้วก็มีอีกข่าวร้ายหนึ่งคือเซิฟบีกินเนอร์นั้นไม่สามารถทำแผ่นแดง แผ่นเขียวได้อีกต่อไป ^^" (เพราะงั้นผมถึงต้องอพยพไปอยู่ที่แอดว้านไงละ มีแต่เทพ T^T)

อย่างไรก็ตามอยากชักชวนให้ไปลองสัมผัสกันนะครับ >w< ไม่เก่งก็ไม่เป็นไร หัดๆไปเล่นได้เองครับ * 0 * (ผมก็กะลังฝึกหัดอยู่ แฮ่ๆ)
  11. derick

EXP:
    339
    1
    18
    อยากได้ครูฝึกพิเศษกันไหมครับ หึหึ~ หลักสูตรลัดเก่งได้ภายใน 1 อาทิตย์ ไม่เชื่อถามเทรนดู 55555
  12. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    อ๊ะ เล่นค่ะเล่นๆ
    เวล..12 - -+

เห็นเทรนซังว่าแล้วอยากเล่นจังเลย ( แต่ต้องจัดการที่วางคีย์บอร์ดไม่ให้กดไปสี่ห้าสิบตัวหล่นตุ้บ-*-)

อยากเล่นๆ อยากเต้นIt's my life - -+
  13. derick

EXP:
    339
    1
    18
    โอ้ว มาเต้นกับผมไหมครับ >< ชื่ออะไรเอ่ย??? เล่นนานหรือยัง เข้าคลับผมไหม?? ฮา~
  14. train

EXP:
    498
    0
    16
    อยากเล่นก็มาเล่นด้วยกันสิครับ ฮา :D
    ถ้าเล่นแล้วก็มาบอกด้วยเน่อว่าตัวละครชื่ออะไร >w< ผมจะได้ทักถูก(ถ้าหาเจอ 55)
  15. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    แงงงงงงงงงงงงงงงงง~~~~!!!

อยากเล่นอ่ะ!!! เกลียดเปิดเทอมมมม ทำให้ไม่ได้เล่นเกมมมม!!!

ตอนที่เข้าไปครั้งล่าสุด ตัวเรานี่ตุ้ยนุ้ยชะมัดเลย...พอไปเล่นร้านแล้วไม่อยากเล่นเลยอ่ะ...อายเค้า TT-TT
  16. herarn9999

EXP:
    237
    0
    0
    แฮ่~~~

ผมได้ลองแล้วน้า V5.0 เท่โคตรรรร >_<,,!!! (ได้เจอเทรนด้วย)

ชอบตอนกดวิวสุดๆ เท่สุดใจขาดดิ้นเลยอ่ะครับ ก๊ากกกกกกกกกกกกก
    มีครั้งผมกับพวกในห้องเลยกดวิวกันให้หมด กดวิวให้เต็มทุกพื้นที่ของห้องเพื่อดูว่าแต่ละคนอยู่ตรงไหนบ้าง
    เท่อ่ะ T[]Tb!!!! ทั้งหญิงทั้งชาย ชอบๆๆ

สุมิโยะ กับยูคิฮิเมะ มาเล่นกันๆ >_</ (ผมใช้ชื่อ THE_ZH เน่อๆ)

ส่วนมากผมจะเล็งเข้า Dior ก่อน
    แต่ไหงมีแต่คนเล่นแผ่นแดงฟระ ผมเล่นไม่เก่งนะ TAT!!!

อีกอย่างๆ โหมด Showtime ผมจะแพ้คนอื่นตลอดเลย =[]=!!!!
    หลังจากที่ลูกศรหายจากการเป็นสีๆแล้วผมจะตาลายครับ แล้วกดต่อไม่ได้เลย bad กับ miss ตลอด T-T

กลายเป็นโหมดต้องห้ามสำหรับผมไป.......

ปล. สามารถกดดู Profile ของพวกที่ยังไม่ได้แต่งงานได้ แต่ห้ามกดดูพวกที่แต่งงานแล้วไม่งั้นเกมค้าง
  17. train

EXP:
    498
    0
    16
    แฮ่ ตอนนี้แก้ไขการแลคได้เยอะแล้วครับ ไม่ค่อยแลคแล้ว :D
    ปรับเซิฟรับคนเพิ่มเป็น50แว้วงับ ^^b

แต่ช่วงนี้ผมเล่นไม่ค่อยเจอใครเลยอ้ะ T^T (นอกจากเพื่อนขาประจำ) ไม่ค่อยมีคนในบอร์ดเล่นกันเลยแฮะ เศร้าาาาาา
  18. herarn9999

EXP:
    237
    0
    0
    โหหหหหหหห!!! ดีๆๆๆ >_<,,!!!!

ผมกำลังจะไปเล่นพอดีเลยเนี่ย! วันนี้กะจะโต้รุ่ง!!

เจอกันได้ที่ Dior นะ >_<!! (แต่บางทีอาจไม่อยู่ ก็อาจแวบๆไปที่อื่น แต่เซิร์ฟเดิมนั่นแหละ)
  19. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    นานๆเล่นทีครับ ส่วนใหญ่ปังย่าล้วนๆ :D
  20. train

EXP:
    498
    0
    16
    มาอัพเดทเปลี่ยนที่สิงนิดนึงครับ ใครจะตามหาตัวผมหาได้ที่ TagHue นะครับ (แอด1เซิฟ3) วันๆเล่นแต่กับเทพ กลัวจะตายอยู่แง้ว ฮือออ T^T เมื่อไหร่ป๋มจาเก่งงงงงง
    [action]แอบมาบ่น[/action]
  21. imfai

imfai New Member

EXP:
    2
    0
    0
    เล่นเหมือนกันคะ
    ชื่อ FairLady อยู่ Prada,Gucci อ่ะ
    เจอทักได้นะคะ ^^

Share This Page