ใครเคยใช้ ไม้ช๊อตยุงไฟฟ้าบ้าง (ไม้แบตตียุง)

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย noname, 6 กรกฎาคม 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. noname

noname New Member

EXP:
    595
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ถามหน่อยวิธีเลือกไม้ อะ

ผมซื้อมาทีไร ใช้ได้ไม่กี่ที แบตเตอร์เสื่อม ไปถามร้านเค้าว่าต้องซื้อใหม่เท่านั้น แล้วก็ยังบอกว่าไม่มีแบบที่เติมถ่ายไฟฉายอีก

เค้าก็ โม้ มาว่า ไม้ชนิด ชาตต์ไฟได้ ถึง 600 กว่าครั้ง ผมซื้อมาหลายทีแล้วชาตต์ยังไม่ถึง 20ครั้ง แบตเสื่อมแล้ว
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ของพวกนี้อันไม่ถึง 100 (มีขายทั่วๆไป)
    ผมก็ซื้อมาใช้ได้พอใจระดับนึง มันก็ขาดใจตายบ่อยๆ
    ไม่มีวิธีเลือกจริงๆครับ - -" แบบว่ามือดีได้ ร้ายก็เสีย ใช้ๆไป พอพังก็ซื้อใหม่

แต่ของผมก็หลายเดือนอยู่นะ : )
  3. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    แบบที่ใส่ถ่านไฟฉายมันก็มีหนิครับ
  4. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    อา...

ใช้มือเรานี่ล่ะครับ ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องชาร์ตแบต

ไม่มีแบตให้เสื่อม นอกจากหักไปเลย

ผมสนับสนุนให้คนไทย ใช้มือตบยุง งุงิ >.<
  5. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ถ้ามันเยอะมากๆ

แนะนำจาน+แป้งเปียกค่ะ....
    เพียงตวัดผ่านกลางฝูงแมลงเท่านั้น...

ท่านจะพบกับความสยดสยอง และกองซากศพ...

ปล.ไม่เหมาะกับคนขวัญอ่อนนะ...ตอนนั้นน้าให้ลอง สยองมือไปนาน
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ใช้มือมายาวนานกว่า 20ปี สามารถตบข้ามหัว ตบไขว่ไหล่ ให้โดนเป้าหมายด้วยความแม่นยำเกิน 80% ....
  7. noname

EXP:
    595
    0
    0
    เนื่องจาก สายตาไม่ค่อย มีผลข้างเคียงจากการเล่นกมส์ เลยเด๊ยวนี้ ใช้มือเปล่าๆๆ ตบทีไร miss ๆๆๆ

จึงต้องพึ่งอุปกรณ์ช่วย อะ
  8. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ถ้าอย่างนั้น ผมแนะนำให้ตอน lv อัพ +dex เข้าไปเยอะๆครับ

จะได้ไม่ miss บ่อย >.,<

[action]เผ่นตามระเบียบ ฟิ้ว!!!!![/action]
  9. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    แนะนำจาน+แป้งเปียกค่ะ.... <<< แต่ผมแนะนำ จานราน้ำมันนะ *-*
    เหวี่ยงๆไป ดักยุงได้ดีจริงๆ
  10. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    +1 :E

มนุษย์นั้นเป็นสิ่งมีชีวิตที่มีศักยภาพสูง+สารพัดประโยชน์จริงๆ
  11. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    กระผมก็เป็นเช่นเดียวกับพี่อัลแล ใช้มือสะใจสุดๆ เวลาที่ตบโดนแล้วเลือดพุ่งออกจากตัวยุงเนี่ย ได้ใจมาก

[action]รู้สึกว่าตัวเองเป็นพวกซาดิสขึ้นมาทันใด[/action]
  12. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

อา~~ พวกเดียวกันสินะ *-*
    โหดพอๆ กัน
  13. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ที่บ้านก็ใช้มามากกว่า10อันแล้วครับ ไม่เคยมีอันไหนอายุเ้กิน 3 เดือนเลย ทำใจละครับ ของมันห่วย ๆ ขำ ๆ น่ะนะ
  14. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    ไม้ภารดร..เอ๊ยยยย...ไม้ตบยุงนะเหรอ..เคยอะ..ถึงดูโหดร้ายกับยุงไปหน่อยก็เหอะ..แต่ชอบบบบ...เวลามันตบยุงจะช๊อตได้ถึงใจดี(แอบซาดิสม์)
  15. noname

EXP:
    595
    0
    0
    เหมือนกับว่า มันผลิตของ ห่วยๆๆ ให้ผู้บริโภค

ต้องซื้อเรื่อยๆๆ
  16. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เหอๆ ถ้าโดนยุงก็ดีไป แต่วันไหนเผลอโดนมือเข้าล่ะ เจ็บนิดๆเลยแหละ
  17. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เป็นเวพ่อนที่ lv สูงมากสินะ แม้แต่ศัตรูที่ DEX สูงๆยังตบได้เกิน 80% สุดยอด!!

ปกติผมก็ใช้มือครับ ที่บ้านไม่ได้ซื้อไม้ช็อตยุงอยู่แล้ว ทุกคนตบดิ้นได้หมด มีแต่แมลงสาบนี่แหละ ที่ผมทำอะไรมันไม่ได้สักที....ไอ้ตัวนั้นสงสัยต้องช็อตสถานเดียว
  18. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผมก็ใช้แบบใส่ถ่าน บางอันอยู่ได้ ตั้ง 5-6 ปียังไม่เสียเลยครับ
  19. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    แนะนำให้ Summon จิ้งจกไว้ในบ้าน แล้ว Tame มันด้วยยุง ทีนี้ก็จะไม่ต้องมานั่งรำคาญกับยุงอีกต่อไป >_<
  20. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แต่รำคาญเสียงจิ้งจกร้องตอนกลางคืนแทน...

แต่จะว่าไป ไม่ต้อง summon มันก็มาเองเลย
  21. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เคยใช้อยู่อันหนึ่งเป็นแบบใส่ถ่านขนาด aa 2 ก้อน
    มีอายุอยู่ได้ไม่ถึงปี เพราะผมเล่นมากไปหน่อย ทั้งแมลงสาบ, ยุง, แมลงวัน ฯลฯ

ใช้ได้ 1 ปี นี่ผมก็ถือว่าคุ้มแล้วกับไม้ช๊อตยุงราคาไม่กี่ร้อยบาท
  22. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แบบใส่ถ่าน AAx2 เดี๋ยวนี้เป็นตำนาน หาซื้อได้ยากแล้วน่ะครับ
    เหลือแต่แบบห่วยๆ ใช้แปบเดียวทิ้ง
  23. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ผมใช้แบบใส่ถ่านแต่ตบโดนตัวเองบ่อยๆ
    หลังๆเลยเปลี่ยนเป็นเอาโลชั่นเหนียวๆทามือไปไล่จับยุงน้อยแทน :D
  24. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ไม่ใช้อะไรทั้งนั้นครับเพราะผมถือหลักสันติวิธี

จะพูดให้ถูกก็คือที่บ้านปลอดยุง
  25. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ไม่บอกไม่รู้นะนี่ว่าไม้ตบยุงไฟฟ้าเดี๋ยวนี้ห่วยจัด = =

ต้องลองไปขุดของถูกๆตามกระบุง รู้สึกจะมีอยู่นาแบบใช้ถ่าน AA นี่ (สมัยปีหนึ่ง กดแล้วตบรูดใต้ที่นั่งตรงโต้รุ่ง มธ.รังสิต ได้ยินแต่เสียง เปรี๊ยยยยยย ดังเป็นแถบ ยุงตายระนาว ฮาๆ ...สะใจ)
    เดี๋ยวนี้เลิกตบยุงแล้วครับ = = เหลือสัตว์ชนิดเดียวที่ฆ่าคือแมลงสาบ ฮูเล
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page