ใครใช้epsxe 1.7.0 อันนี้ ตัวใหม่

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย noname, 6 กรกฎาคม 2008.

1. noname

noname New Member

EXP:
    595
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมไปดู ที่เวป epsxe มันเห็นตัวใหม่ออกมา

มัน เดือน 4 ปี 2008 นี่แหละ

โหลดมาแล้วมันใช้ไม่ได้

มีใครใช้ได้บ้าง

หรือว่าให้ใช้ 1.6.0 ไปก่อน
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เอ.....ยังไม่เห็นกับตาเลยยังไม่เชื่อเท่าไหร่ เพราะที่ใช้ 1.6 อยู่ก็คิดว่าค่อนข้างดีแล้วนะ ที่สำคัญ ออก emu PS1 มาตอนนี้เนี่ยนะ?
  3. noname

EXP:
    595
    0
    0
    อืม ผมเอง ตาไม่ฝาด นะครับ

<!-- w -->http://www.epsxe.com<!-- w -->
    เวปของมันเลย
  4. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ออกมานานแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลอง 555+
  5. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ใช้ได้ครับ อ่าน ISO files ได้ดีกว่าตัวเดิมมากๆ ถ้า D/L มาจาก official web จะไม่มี bios และ plugin ที่จำเป็นอื่นๆแถมมาเลยนะครับ (ยกเว้น internal sound spu เสียงดีกว่าเดิม แต่ยังสู้ spu plugin ตัวอื่นไม่ได้อยู่ดี) ต้องใช้ของเดิมที่มีอยู่หรือไม่ก็ D/L เอา

ผมลอง GPU plugin ที่อีตา Pete เขียนขึ้นมาสำหรับ 1.70 แล้วครับ ดีกว่าของเดิมหน่อยนึง แต่รวมๆแล้วใช้งานได้ดีขึ้นเยอะครับ :)
  6. noname

EXP:
    595
    0
    0
    แล้วต้องโหลดตัวเต็มๆ 1.7.0 จากเวปไหน
  7. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ตัวโปรแกรมก็คงที่เวบ official แหละครับ แต่พวก bios อาจจะต้องตามหลายๆแหล่งหน่อย ลองหาในกูเกิ้ลน่าจะมีน่ะ
  8. noname

EXP:
    595
    0
    0
    กว่าจะ ลงได้นิ ยากจริงๆๆ

แต่ชอบตรงที่มันมี ระบบ จอยสั่น

ตอนนี้เล่นได้ละ
  9. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เอ๋ มี plugin ตัวใหม่มาด้วยรึครับ

ผมเองยังไม่ค่อยได้ set อะไรเท่าไหร่เลย
    ตอนผมโหลดมา dll หายไปตัวนึงอีกต่างหาก เหอ เหอ

แต่โดยรวมๆ แล้ว ก็ ok กว่าของเก่าน่ะครับ
    ตำแหน่ง memory เปลี่ยนหมด ต้อง search ใหม่ด้วย

~เฮๆ
  10. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    กำลังทดลองใช้ ePSXe 1.7 อยู่ครับ
    หลังจากออกมาได้ไม่ทันไร ปลั๊กอินเก่าๆ หลายตัวที่ NGEmu ก็มีการอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ๆ มาต้อนรับทันที
    ตอนนี้เล่น Final Fantasy 9 ไปจนถึงแผ่นที่ 2 แล้ว (ผ่าน image file) ทุกอย่างลื่นไหลไม่มีสะดุดเลยครับ
    พวกฉาก cg ที่ผมเคยดูแล้วค้างหรือหายไปเนื่องจากแผ่นไม่ดี บนเครื่อง PS1 มาดูได้เต็มๆ ก็คราวนี้แล :D
    นอกเหนือจากตัวโปรแกรมแล้ว ส่วนหนึ่งเป็นเพราะมีเครื่องคอมที่แรงขึ้น ทำให้ตั้งค่าปลั๊กอินแบบแรงๆ ได้
    เดี๋ยวเคลียร์ FF9 เสร็จเมื่อไร ว่าจะลองทดสอบต่อด้วย Valkyrie Profile ที่อาฆาตทิ้งไว้ตั้งแต่เวอร์ชั่นก่อน
  11. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เอ๋ พี่ศิชน valkyrie profile set ตรงไหนไม่ผ่านรึครับ
    ผมเล่นผ่าน epsxe 1.6 ก็ ok ดีนี่ครับ ( ' ' ! )
    แค่มันต้อง set sound กับ buffer size อะไรเป็นพิเศษ นิดหน่อย เองครับ

~เฮๆ
  12. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ^
    ตอนนั้นคอมมันแก่ไปหน่อยครับ ตอนนี้ได้คอมใหม่เฟี้ยวฟ้าวมาแทนละ (ถึงไม่เทพ แต่ก็แรงกว่าของเก่าเยอะ)

Share This Page