อ่ะ . . .จริงรึเกี่ยวกับเกมส์ Fatal Frame IV !!!

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย FFglarian, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เท่าที่เราได้อ่านข่าวจากแหล่งข้อมูลจากที่ต่างๆมาอ่ะนะคะ รู้สึกว่า Fatal Frame เกมส์สยองขวัญที่เป็นที่ล่ำลือของ PS2 นั้น จะลงเครื่อง Wii ซะงั้นอ่ะ แต่ทางค่ายเค้าเองก็ยังอยากที่จะยืนหยัดทำเกมส์คอลโซลหมวด PS ต่อไป แต่ถึงอย่างนั้นเค้าก็เริ่มที่จะสร้างตัวเกมส์ขึ้นมาแล้วและไม่แน่ว่าอาจจะออกมาให้เราเชยชมในไม่กี่ปีข้างหน้านี้ โดยได้ชื่อว่าเป็นเกมส์ภาคต่อที่ข้ายมาลงเครื่อง Wii นั่นเอง!!!

ปล. ถ้าใครมีรูปภาค 4 เอามาดูกันหน่อยนะคะ ยังไม่เคยเห็นเลย T-T
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าตามข่าวก็ได้ยินมาอย่างนั้นละครับ เกมTecmo ที่ลง Wii ไปแล้วก็มี เลยมีความเป็นไปได้ที่เกมนี้จะลงด้วย โดยเฉพาะการใช้ wiimote น่าจะเอาไว้เล่นกับการใช้กล้องได้น่าดูอยู่

แต่ว่าข่าวนี้ก็นานแล้วนะ ไม่มีความคืบหน้าอะไรอีกเลย
  3. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    น่าจะมีแหละครับ *-* เกมดังนี่นา

แต่ไม่เห็นข่าวอะไรเลยอ่ะ.....
  4. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    เคยเล่น 2 กับ 3 แต่รู็สึกว่า 2 จะหลอนกว่านะครับนั่งขนลุกทั้งคืน :waaa:
  5. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    เชียร์ครับ จะเครื่องอะไรก็ได้ อยากให้ภาคใหม่ออกมาเร็วๆ

สาวๆ Next Gen Vs ผีๆ Next Gen...

เป็นความน่ารักอย่างสมจริง ปะทะกับความหลอนอย่างสมจริง

น่าสนใจดีนะ ^^
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ถ้าลงWiiจริง...จะมีปรับแต้มโทษฐานถือกล้อง(จอย)ไม่ดี แล้วถ่ายรูปออกมาภาพเบลอมั้ยเนี่ย...=w="
    ยิ่งเล่นกลางคืนคนเดียว...หึๆๆๆTTwTT
  7. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    แฝดนรกกลับมาอีกแล้ว...

ลง wii รึ ถ้างั้น wii ทำจอยกล้องออกมาหน่อยสิ ไม่ยากเลยแค่เหมือนจอยธรรมดาแต่เอียงข้างลงเท่านั้น แล้วพอส่องเข้าไปตรงตาก็จะเห็นในเกม

หลอนตายเลยงานนี้... เป็นเกมที่หลอนเกินลิมิตผมครับ (รับรู้ข่าว อยากเล่น แต่ใจยังไม่กล้าพอ= =)
  8. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    แหมเห็นเป็นค่าย Tecmo นึกว่าจะลง X360 (หรือว่ามันจะลงให้ทุกเครื่อง ?)
  9. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ยังเล่นไม่รอดสักภาคเลย หวาดระแวงเกิน เลยเลิก :scare:

ต้องมีคนเล่นด้วย
  10. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    แหงะ ถ้าลงwiiแบบนี้ก็แย่สิคะ
    ยังไม่มีงบซื้อเครื่องเลย
    แต่อยากเล่นอ่ะ
    แต่เกมนี้เป็นเกมที่ทำให้ระแวงมากๆ
    ไม่รู้ว่าอะไรจะโผล่มาตอนไหน ยิ่งเล่นยิ่งเครียดนะเนี่ยเกมนี้
    แต่ชอบค่า
  11. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    มีได้ยินข่าวมาเหมือนกัน คราวนี้ใช้จอยต่างกล้องเลยเหรอนี่ เราเองไม่ได้เล่นเกมนี้โดยตรง ส่วนใหญ่ดูเพื่อนเล่น แต่เราชอบเนื้อเรื่องของเกมนะ โดยเฉพาะภาค1และ2 แจ่มมากๆ
  12. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    รู้สึกผู้หญิงเซนสิทีฟกับเกมนี้แฮะ เกมนี้ตั้งแต่ภาค2ผมเลิกกลัวเล่นเป็นเกมแอคชั่นไปละ ผีออกรีบวิ่งไปถ่าย สะสมพลังกล้อง ถ่ายพาวเวอร์ยิ่งมัน
  13. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ จริงๆ แล้วน่าจะเรียกว่าเป็นเกมรังแกผีที่สนุกที่สุดไปเลยนะครับ ^^")a
  14. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    Tecmoยังไม่ออกแถลงกรณ์ตามพวกE3คงยังยืนยันไม่ได้หรอกครับ

แต่เป็นไปได้สูงทีเดียว เกมสร้างชื่อนี่นะ
  15. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ต้องเอา รีโมทไปส่องที่ตาด้วยมั้ยเนี่ย *-*
  16. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    โอ๊ย~* อยากเร่นๆ
  17. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    รู้สึกมีข่าวมาแล้วนะครับ ทางเว็ป cameraslens จะลงไว้ค่อนข้างนานแล้วนะครับว่า Zero4 จะลง Wii ถ้าลงผมว่าใช้ มุมมองบุคคลที่ 1 แหง๋มๆ
    (ลองคิดก็น่าเล่นแล้ว ว่ามันจะหลอนขนาดไหน แถมจอยแบบนี้ด้วยสิยิ่งได้อารมณ์)

ภาค 2 ถ้าใน PS2 มีแบบ Xbox ก็คงจะดีระบบมุมมองบุคคลที่ 1 เนี่ย คงสนุกน่าดู~
  18. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ลง Wii ก็ไม่เลวนะครับ นึกถึง Wii Camera โอ้... แจ่ม

Fetal Frame เป็นเกมเดียวในแนวนี้ที่ทำให้ผมขนหัวลุกแบบจริงๆจังๆได้ ^^
  19. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ถ่ายผีได้แต่จะเอากล้องทุบผีได้มั้ยนะ :p
    รอๆๆ
  20. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    ไม่เคยเล่น เอาแต่รอเพื่อนเล่นจบแล้วดูคลิปที่มันได้มา ถ้ามันลงwiiจริงคงหลอนจนเผลอทำรีโมต(จอย)ตกพื้นแหงๆ เลย><
  21. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    คิดดูเอารีโมตเป็นกล้อง สงสัยปู่นินคงขายอ๊อฟชั่นเสริมรีโมตรูปกล้องแน่
  22. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ลงเครื่องไหนผมก็จะตามไปเล่น !!!

ที่กล้าเล่นเกมส์นี้ก็เพราะมันมีสุดยอดสิ่งดึงดูดใจในการเล่นเกมส์ยังไงล่ะค้าบบบ (แน่นอนผมโคตะระจะกลัวผีเลยอ่ะ)
  23. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ถ้าลง wii จริง คงคว้ากล้องมาถ่ายไม่ทันแหงๆ....ตกใจกลัวก่อนอ่ะสิ...

ยังไงก็ภาวนาให้ลง ps2 เหมือนเดิมดีกว่าอ่ะ...ไม่มีงบซื้อเครื่องอื่นเลย~~~ TT-TT
  24. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    แง อยากเล่นว้อยยย แต่ถ้าลงเครื่อง Wii ผมคงไม่มีปัญญาลุยไหว แค่ค่าเครื่องก็คงสยองแล้ว+ค่าแผ่น ตายๆๆ ทำไมเกมดีๆพวกนี้ต้องลงเครื่องรุ่นใหม่ๆหมดว้า(อดเล่น Silent Hill 5อีกเกมนึงเพราะมันจะลง PS 3 โอ้ม่ายยยย)
  25. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ถ้ามีปัญหาเรื่องที่ไม่มีจอยกล้อง ก็เปลี่ยนรูปแบบเกมเป็นเอาไม้ฟาดผีไปเลยดีกว่าครับ สะใจดี !!! หุหุุห

ปล.ถ้ามีจอยกล้องจริงๆ ต้องมองผ่านช่องมองภาพจริงๆ ก็จะเห็นอะไรแคบลงกว่าเดิมอีก มีหวังหลอนตายเลย = ="

Share This Page