[FFX] อยากทราบวิธี ปราบ Dark Aeon ด้วย HP 9999 ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย topfinal, 18 กรกฎาคม 2008.

1. ake

ake Black

EXP:
    354
    ถูกใจที่ได้รับ:
    5
    คะแนน Trophy:
    18
    คนที่บอกให้ลองฆ่าเป็นตัวสุดท้ายก็ผมนี่แหละ แต่ของผมทำแล้วมันไม่ค้างนะ

งั้นลองเอาแผ่นมาทำความสะอาดดูครับ เอาผ้ามาลองถูๆแผ่นดูครับอาจจะช่วยได้
  2. Resol

Resol New Member

EXP:
    68
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยนะครับ พอดีกำลังเล่นอยู่ สรุปว่า 9999 เนี่ยดีกว่า 99999 ใช่ไหมครับ เพราะยังไงพลัง 99999 นี่ก็เติมพลังให้เต็มลำบาก เอา ให้ stat เต็มหมด แล้วมีslot เหลือช่องนึงดีกว่าใช่ไหมงับ - -' ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ อยากจะรู้แนวทางจะได้ไม่เสียเวลาตอนล้างกระดานอ่ะงับ
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    Hp 9,999 ถ้าจะนับข้อดีตรงเติมเลือดละก็ ดีกว่า Hp 99,999 แน่นอนครับ โยน x-potion ทีเดียว หรือ Curaga ทีเดียว ไปทำอย่างอื่นต่อได้

Hp 99,999 เนี่ย มันต้องสละค่า status บางอย่างครับ ยอมให้มันไม่เต็ม 255 เพราะ node มันไม่พอครับ
  4. romcpe06

romcpe06 Member

EXP:
    210
    0
    16
    ขอสอบถามหน่อยนะครับ พอดีกำลังเล่นอยู่ สรุปว่า 9999 เนี่ยดีกว่า 99999 ใช่ไหมครับ เพราะยังไงพลัง 99999 นี่ก็เติมพลังให้เต็มลำบาก เอา ให้ stat เต็มหมด แล้วมีslot เหลือช่องนึงดีกว่าใช่ไหมงับ - -' ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ อยากจะรู้แนวทางจะได้ไม่เสียเวลาตอนล้างกระดานอ่ะงับ

สำหรับผม Braek ดีกว่าอ่ะครับ

เพราะมันมีท่าบางท่าที่ลด หมื่นนิดๆ ซึ่ง ถ้าเราเบรค HP ก็จะทนได้แล้วทำให้ฆ่าง่ายขึ้น

1. Wakisashi
    2. Immortation
    3. Oblivitation

2-3 ยังไม่ชัวร์ว่าลดเท่าไหร่

ส่วน จะเอาให้ดีกว่า HP ช่วง 20000 ไปเลยก็ต้อง Hp เต็มที่ไปเลยครับ ช่องที่เหลือ น่าจะประมาณเกือบ 70000 ได้มั้ง

เพราะน่าจะทนท่า Rassia - Camisade ได้

ส่วนเรื่องแผ่นค้าง ผมไม่เคยมีปัญหาดังกล่าวเลยครับ สู้ ดาร์ค เวลฟอร 10 ครั้ง ไม่ค้างสักรอบ

ถ้าหาทางไม่ได้จริงๆ หนทางสุดท้าย บอกผม เดี๋ยวผมไรท์ของผมแล้วส่งไปรษณีย์ไปให้ครับ
  5. wan

wan New Member

EXP:
    141
    0
    0
    ทำไมต้องใช้ BHL [Break HP Limit] ละ ไม่เวิร์คๆๆๆ ฟันธง อยากจะบอกว่า ถ้าเกิดคุณทำ BHL ขึ้นมา มันจะทำให้เราเสียช่องว่างในทางเดินสเฟียร์บอร์ดแบบฟรีๆ เราควรเก็บช่อง Stat เอาไว้ใส่ Stat อย่างอื่นจะดีกว่า อาทิเช่นจำพวก Luck/Def ประมาณนี้ และอีกอย่าง เวลาเราจะทำ BHL เราต้องเสียช่องใส่ Abblity ในเครื่องประดับฟรีๆไป 1 ช่อง

ปล.จากแหล่งข่าวบางข่าว [ที่เชื่อถือไม่ค่อยได้] บอกว่า ค่า Luck มีผลต่อ Stat ทุกอัน
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^luck มีผลกับสเตตัสอื่นทุกค่า ผมก็ยืนยันครับว่าจริง

ถ้าคิดถึงความสะดวกล่ะก็ 9999 เต็มง่ายกว่า 99999 แน่นอนครับ เพราะปกติเอริคเซอร์เองก็เติมพลังได้แค่ 9999 เท่านั้น วิธีที่จะเต็มพลังแล้วให้เต็มแมกส์ทะลุหลักหมื่นได้ก็คือใช้ODผสมยาตระกูลเอริคเซอรชั้นสูงๆของริคคุ หรือไม่ก็ปล่อยตายแล้วใช้อาเลสชุบชีวิตเอา

สมติเล่นแค่ 9999 กระดานสเฟียร์จะเหลือที่พรึ่บพรั่บมากมายครับ แต่ถึงอย่างนั้นคิดจะเล่นเบรค HP เกินหมื่น จะทำให้ HP ถึง 99999 ผมว่าก็ไม่น่าทำอยู่ดี เพราะที่ผมลอง กระดานอินเตอร์ HP 6หมื่นกว่า สเตตัสก็ 255 หมดยกเว้น luck ถ้าจะทำ HP 99999 จริงๆสเตตัสจะอนาถกว่านี้อีกครับ

ถ้าผมเล่นอีกรอบจะแต่งกระดานสเฟียร์รอบนี้จะทำให้สเตตัส 255 หมดก่อน MP 999 แล้วที่เหลือเป็น HP ตามบุญตามกรรม อาจจะได้ที่ราวๆ5หมื่น
    หนึ่งในเหตุที่ผมยังไงก็จะทำให้HPเกินหมื่นก็เพราะพื้นที่ในกระดานสเฟียร์มันเหลือ....ถ้าไม่ใช้ให้เต็มมันไม่ใช่นิสัยเล่นเกมของผมแค่นั้นเอง = ='

tradeoff ระหว่างเบรคกับไม่เบรคHP ในเครื่องป้องกันจะมีความต่างที่ ถ้าไม่ติด break hp limit แล้วจะติดอะไร ในกรณีที่ว่ากันด้านบนก็มักเป็น def+20% แล้วเลือกใช้ไอเทหรืออะไรก็ได้เติมพลัง เพราะยังไงก็เต็ม 9999 แน่
    ส่วนผมชอบที่จะมี HP เกินหมื่นไว้ เพราะHPริคคุที่ 5หมื่นกว่า รวมกับของคนอื่นด้วย มันก็นานพอที่จะตอดบรรดาบอสนรกจนกระทั่ง OD เต็มแล้วใช้ท่าผสมไฟนอลเอริคเซอร์เพื่อเพิ่มพลังเต็มกันหมด แล้วกลับไปบู๊ต่อ (ถึงตรงนี้ก็คิดว่าแต่ละคนจะชอบวิธีไหนมากกว่า)

ผลเสียของHPเกินหมื่นจะมีกับดาร์คเอออนเมกัสกับอนิม่าครับ เพราะเล่นกับสองตัวนี้เราจะขยันตายมาก HP 9999 หรือ 5หมื่นก็มีโอกาสโดนดับได้เหมือนกันในฮิตเดียว ส่วนใหญ่เล่นกับสองตัวนี้ ผมก็ชุบขึ้นมาแล้วไม่เพิ่มพลังให้ ตายก็ตายไป ชุบใหม่ = ='
    ส่วนคามิซาโดกับราสเซียผมว่ายังโหดน้อยกว่าพาสซาโด้นะ พาสซาโด้มันมีแอบติดโอกาสเดธมาด้วย ยิงมาหลายๆฮิต ไม่รู้เป็นไรเบ๊าเบา แต่อยู่ดีๆเลือดเหลือ 0ประจำ...
  7. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    สำหรับเรื่อง Damage ของ Immolation ตะกี้ผมไปลองมาแล้วครับ ผลปรากฎว่า...

<<ทั้งหมดทดลองที่ี Def 255 Luck 255 ไม่ติด Armor Break นะครับ>>

ถ้า Auto-Protect + Def+20% + Ultra Nul-All จะโดนที่ประมาณ 7500 ครับ บวกลบไม่เกิน 800 ตามรูป

ถ้า Auto-Protect + Ultra Nul-All เฉยๆ จะลดที่เฉลี่ย ที่ 10500 บวกลบไม่เกิน 1000 ครับ ทำให้บางครั้งก็ไม่ตาย...

แต่บางครั้งก็ดับอนาถแบบนี้

เพราะฉะนั้นขอย้ำว่า ในการต้าน Immolation แค่ HP 9999 , Def 255 , Auto-Protect , Ultra Nul-All นั้นไม่พอนะครับ
    ส่วน Def+20% + Auto-Protect โดยไม่มี Ultra Nul-All นี่ไม่แ่น่ใจครับว่ารอดมั้ย แต่คิดว่าน่าจะรอด
  8. romcpe06

EXP:
    210
    0
    16
    อืมครับ ขอบคุณท่าน _ƒ¯@¯ƒ_ มากที่ทำให้ผมกระจ่าง ผมจำผิดนั่นเอง

เพราะฉะนั้น Def 20 น่าจะเป็นทางเลือกดีที่สุดแล้วล่ะสำหรับ Hp 9999 (ถ้าสู้ในสไตล์ผม โยนเอริกเซอร์ 1 เทริน Dispel 1 เทิร์น ที่เหลือโจมตีแขนกับตัว)

" พาสซาโด้มันมีแอบติดโอกาสเดธมาด้วย ยิงมาหลายๆฮิต ไม่รู้เป็นไรเบ๊าเบา แต่อยู่ดีๆเลือดเหลือ 0ประจำ... "

ผมไม่ประจำอ่ะครับ ตายทุกรอบเลย
  9. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เพิ่งเคยเห็นภาพจากอีมู PS2 บนคอม มันเป็นแบบนี้นี่เอง เห็นแล้วก็อยากลอง

กลับมาดูสเปคคอมตัวเอง

อย่าดีกว่า
  10. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    ขอบคุณคุณ romcpe06 มากนะครับที่จะส่งแผ่นมาให้ทางไปรษณีย์ แต่ผมไม่รู้จะส่งค่าแผ่นกลับไปยังไงดีอ่ะ งั้นคุณ romcpe06 อยากได้แผ่นเกม PS2 อะไรอ่ะครับเดี๋ยวผมจะ ไรท์ ส่งกลับไปให้เหมือนกันถือว่าแลกกันก็แล้วกันนะครับ

ที่อยู่ของผม 330 ซ.ร่วมพัฒนา 33 ถ.พหลโยธิน แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กทม.10220 :D

ขอบคุณคุณ ffpokemon มากๆ ครับที่ช่วยชี้แจงให้กระจ่างมากขึ้นยังไงผมก็คงใช้ Def+20% มากกว่าจะใช้ Auto-Potion ล่ะครับเพราะผมชอบแบบนี้มากกว่า

ผมว่าการใช้ Def+20% แทน Auto-Potion แล้วไปสู้กับ Dark Yojimbo เพื่อปั๊ม Dark Matter นั้นก็ไม่ได้ช้ามากนะครับ ผมใช้วิธีดังนี้ครับคือ

1. นับเอาเลยครับว่าจะต้องฟันมันทั้งหมด 17 Hit

2. ในที่นี้ Status ทุกอย่าง 255 หมด HP 9999 MP 999 แล้ว ซึ่งโอกาสได้ First Strike จะมีมากดังนั้นพอมาถึงปุ๊ปเราจะได้ใส่ประมาณ 7-8 Turn ให้ใส่ Quick Hit ทั้งหมดซึ่งเราจะได้ Turn มากขึ้นหลังจากที่มันได้โจมตีเรา

3. เมื่อมันโจมตีเราไม่ว่าจะเป็นท่าอะไรก็ตามยังไม่ต้องเติมพลัง หากโดน Kosuka ก็ไม่ต้อง Dispel ทิ้งเพราะจะทำให้เสียเทิร์น ให้เราตรวจสอบว่าเราได้ใส่อีกกี่เทิร์นก่อนที่มันจะโจมตีหากเทิร์นเหลือครบ 17 เทิร์นก่อนที่มันจะได้โจมตี เราก็โจมตีมันได้เลยเพราะมันจะตายก่อนซึ่งเท่ากับว่ามันได้ใส่เราแค่ทีเดียวมันก็เดี้ยงแล้ว(โอกาสที่จะเป็นแบบนี้มักจะเกิดจากมันใช้ท่า Wakisashi เพราะมันเป็นท่าที่ Delay สูง)

4. ถ้าเหลือไม่ถึง 17 เทิร์นก็ใส่ Quick Hit ไปเรื่อยๆ จนถึงก่อนที่มันจะใส่ประมาณ 2-3 เทิร์นเพื่อที่จะเอาเทิร์นนั้นมาใช้เพิ่มพลังและแก้สเตตัส

5. เมื่อมันโจมตีเราเสร็จเราก็แค่โจมตีมันไปเรื่อยๆ ก็จบเพราะมันต้องครบ 17 Hit แน่นอน จากนั้นก็เดินลุยฆ่าร่างที่ 2 3 และ 4 ตามลำดับแล้วก็เดินย้อนกลับไปเซฟที่หน้าห้องอสูรแล้วโหลดใหม่(ย้ำนะครับว่าต้องโหลดใหม่ไม่งั้นเราจะไม่เจอร่างที่ 1 อีก) จากนั้นก็ไล่ฆ่าตั้งแต่ร่าง 1 ใหม่วนไปเรื่อยๆ ซัก 3 ชั่วโมงก็ได้ Dark Matter 99 อันแล้วครับ :D
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    กำลังจะแปะลิงค์ยูทูปพอดีมีคนแปะแล้ว ;)!!

ละเอียดกว่าที่คดไว้แฮะ ส่วนตัวใช้ auto phoenix , autohaste ,ribbon, def+20% ครับสูตรแบบท้าทาย

ถ้าแบบปกติก้ auto-haste,protect,ribbon,break hp limit นั่นแล
  12. romcpe06

EXP:
    210
    0
    16
    เรื่องแผ่นตกลงจะเอาจริงๆ ใช่ไหมครับ งั้นเดี๋ยวผมลองไรท์ให้ก่อนละกันครับ

ส่วนจะเล่นได้หรือไม่ผมไม่แน่ใจนะ เรื่องค่าส่งกับค่าแผ่นไม่ต้องคิดมากครับไม่เท่าไหร่หรอก ผมกลัวไรท์ไปให้จะเล่นไม่ได้อ่ะสิ เดี๋ยวลองดูครับ

....

หลังจาก Edit

ตอนนี้ผมไรท์และทดสอบให้แล้วนะครับ ไม่มีปัญหา เล่นได้ ฆ่า ดาร์ค เวลฟอร์ ได้

แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่าไม่ทราบว่าถ้าส่งไปให้ท่าน Topfinal แล้วจะเล่นได้ไหม

เพราะว่า เพื่อนผมเคยไรท์วินนิ่ง แล้วเปิดเครื่องของตนเอง เปิดไม่ได้ (เครื่องรุ่นเก่า เครื่องใหญ่ ใส่แผ่นแบบเลื่อน)

แต่พอเอามาใส่เครื่องผม (เครื่องเล็ก ฝาเปิดด้านบน) เล่นได้ตามปกติ มันก็เลยเอาแผ่นไรท์ มาแลกกะแผ่นผมที่ซื้อจากร้าน ปรากฏว่า เพื่อนเอาแผ่นซื้อกลับไปเล่นเครื่องใหญ่ได้ซะงั้น

และอีกอย่าง ผมไม่ค่อยได้ไรท์แผ่นเล่นเท่าไหร่นัก แถมเครื่องผมมันก็รุ่นใหม่ เพิ่งซื้อเมื่อต้นปี 51 ไรท์แบบไหนก็น่าจะเวิร์คหมด

ผมก็เลยไม่ค่อยรู้รายละเอียดการไรท์มาก ผมแค่ทำแผ่นออริจินัลให้เป็นไฟล์ iso ลงเครื่องคอมพ์ แล้วก็ Burn image File ลงแผ่นเปล่า โดยใช้ Alcohol 120

ผมไม่ทราบว่าเครื่องท่าน Topfinal เป็นรุ่นไหน ยังไง เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมส่งไปให้ครับ

หาก เล่นไม่ได้อีก มาบอกนะครับ ผมมีหนทางสุดท้ายของสุดท้ายให้อีกรอบ เพราะบ้านเราไม่ได้อยู่ไกลกันมากเลย บางเขน บางกะปิ
  13. topfinal

EXP:
    254
    4
    18
    ขอบคุณคุณ romcpe06 มากๆ เลยนะครับ ว่าแต่ถ้าส่งมาให้เมื่อไหร่รบกวนบอกทีนะครับผมจะได้คอยเช็คตู้จดหมายทุกวันเลย..อิอิ :E

กลัวแต่ว่าถ้ามันเปิดไม่ได้นี่สิ น่าจะเป็นที่เครื่องผมแล้วอ่ะ เครื่องผมรุ่นอะไรจำไม่ได้แล้วอ่ะครับรู้แต่ว่าขึ้นต้นด้วยเลข 9 นี่แหละเป็นเครื่องเล็กเปิดฝาด้านบน ไม่มีอะแดปเตอร์ครับ

หากคุณ romcpe06 อยากได้เกมอะไรก็บอกนะครับผมมีแผ่น PS1 กับ PS2 เผื่อผมจะได้ไรท์ส่งไปให้บ้าง...ขอบคุณมากๆ ครับ
  14. AOMBOON

AOMBOON New Member

EXP:
    61
    0
    0
    ขอรบกวนนิดนึงครับ....แล้วทำไงจะได้สู้กับพวก Dark Aeon ล่ะครับ....พอดีเพิ่งได้อาวุธในตำนานมาเลยอยากจะลองลุยดู
  15. romcpe06

EXP:
    210
    0
    16
    พอได้เรือเหาะมาใช้แล้ว (เอาให้ชัวร์ คือ เนื้อเรื่องช่วงที่สามารถเข้าไปในตัวซินได้) ก้เดินทางไปสู้ดาร์เอออนตามสถานที่ต่างๆ ได้เลย

และ ต้องเป็นภาค International เท่านั้นนะครับ

ที่เหลือ ว่าจะเจอแต่ละตัวที่ไหน และวิธีฆ่า ไปอ่านได้ในกระทู้ FAQ ครับ

....

ส่วน คุณ TopFinal

ผมส่งไปให้แล้วนะครับ เมื่อกี้เอง ตอนประมาณบ่าย 2 ของวันนี้ (วันศุกร์)

และ ผมต้องบอกกก่อนว่า ผมจ่าหน้าชื่อผู้ส่ง เป็น Topfinal เนื่องจากผมไม่ทราบชื่อคุณ

เพราะฉะนั้น ทางที่ดี คือ ไปบอกคนในครอบครัวคุณด้วย ว่าคุณคือ Topfinal

ไม่อย่างนั้น เกิดคุณไม่อยู่บ้านตอนพัสดุไปถึง คนในครอบครัวคุณรับแทน เดี๋ยวจะงงว่าใครคือ Topfinal แล้วอาจจะเข้าใจผิดว่าของส่งผิดได้

แต่คงไม่มีเซ็นรับหรอกเพราะผมไม่ได้ส่งแบบลงทะเบียน คือผมกลัวที่บ้านคุณเห็นชื่อบนซองแล้วไม่รู้ว่าเป็นใคร เลยเอาไปทิ้งซะดื้อๆ

ผมเคยเจอมาแล้ว 555 แต่ดีนะคนในครอบครัวผมไม่ทิ้งอะไรง่ายๆ แต่ถ้าไม่รู้อะไร จะเก็บของไว้จนลืมที่เก็บ หาของกันไม่เจอ

ถ้าได้รับแผ่นแล้ว เปิดลองแล้วได้ผลเป็นยังไง บอกด้วยนะครับ อยากรู้ว่า ผมไรท์แผ่นเกม DVD ดีแค่ไหน
  16. AOMBOON

EXP:
    61
    0
    0
    ขอบคุณเป็นอย่างสูงคร้าบ....
  17. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    555+ ตอนเพื่อนผมที่ญี่ปุ่นส่งของมาให้ ก็ลืมถามชื่อจริง เขียนมาให้ถึง ultima บ้านก็งงว่าใครมันบ้าใช้ชื่อนี้ ดีว่ามาถามก่อน
  18. topfinal

EXP:
    254
    4
    18
    ขอบคุณมากครับ ผมลืมนึกถึงเรื่องชื่อตัวเองซะสนิทเลย...5555555

ไม่เป็นไรครับเดี๋ยววันนี้ผมกลับบ้านไปจะรีบบอกที่บ้านทันที ว่าแต่วันนี้ผมเลิกงานเที่ยงคืนครึ่งเพราะเข้ากะไม่รู้ว่าป่านนี้ส่งมาถึงรึยังแฮะ
    เดี๋ยวลองโทรไปถามที่บ้านดูดีกว่า...

ถ้าได้วันนี้ก็เยี่ยมเลย จะได้ฟาดกับ Penance ซะที รอมานานแล้ว..วว..วว ได้ผลเป็นอย่างไรแล้วจะรีบแจ้งให้คุณ romcpe06 ทราบทันทีเลย..อิอิ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณมากๆ นะคร้าบบบ !!! :E
  19. topfinal

EXP:
    254
    4
    18
    ได้รับแผ่นจากคุณ romcpe06 แล้วครับเมื่อเช้านี้ตอนประมาณ 10 โมงเช้า ป้าผมออกไปรับก็งงๆ กับไปรษณีย์อ่ะครับว่าเขามาส่งของให้ใคร บอกแต่พ่อกับแม่ แต่ลืมบอกป้า..555

ผมลองเปิดแล้วครับ ปรากฎว่า.....

ค้างงงงงงง...งงงงง....งงงงงงง.....งงงง :waaa: ที่เดิมเลยครับตั้งแต่ยังไม่ได้สู้เลย

ผมว่าน่าจะเป็นที่เซฟของผมแล้วล่ะกำลังสงสัยอยู่ว่าเพราะผมไม่ได้เก็บเจคสเฟียร์กับท่าโอเวอร์ไดรฟ์ท่าที่ 2 ของเวลฟลอร์หรือเปล่าเลยทำให้มันเป็น Bug แล้วก็ค้าง หรือไม่ก็เป็นเพราะผมยังไม่ได้ปราบ Nemesis หรือเปล่าก็ไม่รู้

อ้อ...!!! พูดถึง Nemesis แล้วผมมีปัญหาอีกแล้วครับท่าน !!! (ปัญหาเยอะจริงๆ)
    คือผมจับมอนสเตอร์ครบอย่างละ 10 ตัว แล้วก็ทุกพื้นที่แล้วครับ ทำไมมันไม่โผล่มาให้เห็นเลยอ่ะครับ...ช่วยทีนะครับ -_-;

ส่วนเรื่องแผ่นค้างนั้นผมจนปัญญาแล้วจริงๆ แฮะ ไม่รู้ว่าเป็นที่เซฟผมหรือเป็นที่เครื่องกันแน่....กำ -_-;
  20. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ เซฟผมไม่ได้เก็บเจคต์สเฟียร์ข้างวัดบีไซด์มา ค้างไม่กี่รอบก็รอดไปได้ครับ ไม่เกี่ยวแน่นอน

Nemesis นอกจากจับมอนสเตอร์ครบทุกชนิด10ตัวแล้ว ต้องปราบลิ่วล้อตัวอื่น (หมายถึงมอนสเตอร์พิเศษทั้งหมดในอารีน่า)ก่อน ชนะทุกตัวอย่างน้อย 1รอบ ถึงจะออกมาครับ
  21. romcpe06

EXP:
    210
    0
    16
    สรุปว่า แผ่นเปิดได้ เล่นได้ แต่ค้างที่เดียวกับแผ่นของคุณงั้นหรือ?

อย่างงั้น ปัญหานี้ไม่ได้เกี่ยวกับแผ่นแล้วล่ะครับ เพราะผมเล่นด้วยแผ่นๆ เดียวกันนี้ ก็ ฆ่าได้ ฆ่ากี่รอบก็ฆ่าได้

และสิ่งที่คุณพูดมาทั้งสามข้อไม่เกี่ยวแน่นอนครับ เซฟของผม

1. ไม่ได้เก็บเจคสเฟียร์ชิ้นที่ 10 ในวัดบีไซด์ เพราะผมไม่ได้สนใจจะเอาอารอนมาใช้อยู่แล้ว ฆ่าดาร์คเวลฟอร์ก่อนค่อยไปเอาก็ได้
    2. ไม่ได้เอาโอเวอร์ไดรฟ์ท่าที่สองของเวลฟอร์ เพราะไอหนังสือ YK ที่ผมใช้ มันไม่บอก ผมมารู้ว่า เวลฟอร์มีท่าโอเวอร์ไดรฟ์อีกท่าก็ รู้จากคนในบอร์ด เล่นไปไกลโขแล้ว กะว่า ฆ่าดาร์คเวลฟอร์ก่อนค่อยไปเอาเหมือนกัน (สุดท้าย หาคนที่จะให้ท่านั้นไม่เจอ เลยไมได้เอาอีก)
    3. ไม่มีแม้กระทั่ง Nemesis เนื่องจาก มีมอนเสตอร์บางตัวที่มันหายากๆๆๆ จริงๆ เช่น มอนสเตอร์นกที่ถนนโจเซ มันหายากจริงๆ ผมเจอมัน 5 ตัวก็แทบดีใจจนร้องไห้แล้ว

ทีนี้อยากให้ผมช่วยอะไรอีกลองบอกมาครับ
  22. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    วิธีแนะนำคือ...หาทางอัพเซฟ แล้วส่งไปให้เล่นแทนครับ ที่รู้วิธีก็มีใช้เซฟ AR MAX drive ไม่ก็ผ่าน PS3 แล้วเอาลงแฮนดี้ไดรฟ์ผ่าน usb แล้วอัพขึ้นคอม
    ไม่รู้ว่าต่อแฮนดี้ไดรฟ์ผ่าน usb PS2 ตรงๆจะได้เปล่านะ
  23. Resol

Resol New Member

EXP:
    68
    0
    0
    ขอถามเรื่อง โอเวอร์ไดรฟ์ท่าที่สองของเวลฟอร์หน่อยครับ ตอนนี้ผมเจอดาร์คเวลฟอร์ขวางอยู่ปากทางแล้วอ่ะ ถ้าฆ่าได้แล้ว ไม่ค้างเนี่ย มันจะเจอหรือเปล่าครับ หรือว่าถ้ามีดาร์คเวลฟอร์มาขวางนี่ โอเวอร์ไดร์ฟท่าที่สองของเวลฟอร์จะไม่มีทางได้แล้ว แล้วใช้แล้วมัน break เกิน 9999 หรือเปล่าครับ ตอนนี้ยังไม่ได้เอา jecht sphere ลูกสุดท้ายที่หมู่บ้านนี้เหมือนกัน รบกวนหน่อยงับ
  24. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เจอแทบจะแน่นอนครับ อยู่ในปากของหมาซักตัวในหมู่บ้านน่ะแหละ (ผมพูดจริงนะ ไม่ได้ล้อเล่น)

ส่วนเรื่อง Break 9999 นี่มันอยู่ที่ upgrade Nirvana ด้วย Moon Crest รึยังครับ ถ้าอัพเกรดแล้วต่อให้อัดเฉยๆ ก็เกิน 9999 ได้

สำหรับเรื่องของคุณ topfinal ที่ค้าง ผมเดาว่าน่าจะเกิดจากเครื่องครับ ไม่ใช่แผ่นหรือเซฟ ดังนั้นวิธีแก้อาจลองเอาไปเล่นเครื่องอื่นดูครับ ได้ไม่ได้ยังไงลองมาบอกกันด้วยละกันครับ จะได้เก็บไว้เป็นวิทยาทานให้คนอื่นด้วย
  25. AOMBOON

EXP:
    61
    0
    0
    ตอนนี้ผมไปสอยแผ่น International มาเป็นที่เรียบร้อยล่ะ...แต่เสียดายที่มันต้องเล่นใหม่..ต้องยอมเล่นเพราะอยากลองลุยด้วยจริงๆ..Dark Aeon เนี้ย...

Share This Page