โหวต - หมวดการ์ตูน รวมหรือแยกกับหมวดภาพยนตร์

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย lovetoto, 15 พฤศจิกายน 2007.

?

หมวดการ์ตูน รวมหรือแยกกับหมวดภาพยนตร์

1. รวมกัน

29 vote(s)
    41.4%
  2. แยกกัน

41 vote(s)
    58.6%
Thread Status:
Not open for further replies.
  1. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ตามหัวข้อครับ ผมว่าแบ่งกระทู่ระหว่าง อนิเม/manga กับ หนังเลยผมว่าเวิร์คกว่า...เพราะส่วนตัวรู้สึกมันคนล่ะแบบเลย อารมณ์หนึ่งจะไปโพส
    การ์ตูนแต่เหลือบไปเจอเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้มันทำไมรู้สึกแปลกๆ - -
  2. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    Re: ผมว่าแบ่งกระทู่ระหว่างอนิเม/manga กับ หนังเลยผมว่าเวิร์คกว่า

อะโดนว่าคนแรกเลยครับ

ผมไม่รู้จะว่ายังไงดีเพราะยังไงๆก็ใช้ไปแล้วเลยตามเลยแล้วแต่Adminแล้วกัน

เพราะว่าโดยส่วนตัวผมยังอยากให้ใส่ เป็น Anime/Comic/TV series/Movie/Novel
  3. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    Re: ผมว่าแบ่งกระทู่ระหว่างอนิเม/manga กับ หนังเลยผมว่าเวิร์คกว่า

แต่การ์ตูนกับหนังบางเรื่องก็เกี่ยวเนื่องกันอยู่นะครับ
    แล้วปกติบอร์ดเราก็ไม่ได้มีคนตั้งกระทู้แต่ละวันมากมายเท่าไหร่

เป็นหนึ่งเสียงว่า รวม ๆ ไปก็ได้
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0

แอบเห็นด้วยกับ จขกท.

เข้ามาแล้วรู้สึกแปลกๆจริงๆ
    สงสัยเพราะดูแต่อนิเมละมั้ง
  5. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16

อ่า ผมคิดว่า รวมๆไปก็ได้นะครับ เห็นด้วยกับพี่ราทานะครับว่าวันนึงบอร์ดเราไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้หมวดนี้สักเท่าไหร่ อีกอย่างยังไงก็แยกกระทู้กันอยู่แล้ว ^^"
  6. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0

นั่นสิเราว่ารวมๆก็ดีนะคะ ดูคึกคักดีค่ะ ถึงไงก็ใช้ระบบรีพลายล่าสุดขึ้นก่อนอยู่แล้ว บอกตามตรงรวมๆแบบนี้มันคึกคักดีค่ะ(บอร์ดเก่ามันค่อนข้างวังเวงน่ะ) ^^;
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

ความเห็นผมอยากให้แยกแฮะ อนิเมกับมังกะ หมวดนึง หนังกับละคร อีกหมวดนึง
  8. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36

เยอะห้องแล้วยาวยืด มึนเปล่าๆ จั่วข้างหน้าแล้วกัน ว่าอนิเมหรือหนังก็น่าจะโอเคนะ
  9. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38

จริงๆแยกแบบที่ ท่านอัลฯ บอกก็ดีนะ มันดูไปกันได้ดีมากกว่าน่ะ
  10. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113

ผม edit เปิดเป็น poll เลยละกันนะครับ
  11. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    โดยส่วนตัว รอถึงสิ้นเดือนเพื่อให้มีจำนวนกระทู้มากกว่านี้ก่อน แล้วค่อยตัดสินใจจากสัดส่วนของกระทู้อีกทีครับ
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อยากให้แยกกันอ่ะครับ มันดูแปลกเนอะ เกิดดูพลิกดินดาวสู่เดือน แล้วแว้บๆเจอชานะแล้วรู้สึกแปลกๆ :ah:
  13. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ยังไงก็ได้

แต่โหวตให้แยก กันไว้ก่อนละกาน ^^;
  14. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    =[]='' ตกใจเล็กน้อยหลังจากกดโหวตว่ารวมกัน.....ผมเป็นคนแรกที่โหวตให้รวมกันเหรอเนี่ย เหอๆ เจิมโดยแท้

จริงๆผมไม่มีปัญหาเรื่องจะรวมจะแยกนะครับ ทุกท่านที่กล่าวมาด้านบนผมก็เห็นด้วยทั้งนั้นน่ะครับ

เพราะถ้ารวมกันก็มีข้อดีอย่าง เช่น "Animeเรื่องDeathnote เหมือนหรือต่างกับแบบภาพยนตร์ยังไง" คนตั้งจะได้ตั้งไปได้เลย แล้วจริงๆกระทู้ส่วนใหญ่ในหมวดนี้ก็น่าจะตั้งชื่อให้ทราบอยู่แล้วครับว่าข้างในเป็นเรื่องเกี่ยวกับAnimeหรือหนังน่ะครับ

ส่วนข้อเสียของการรวมกันคือถ้าสมาชิกเยอะๆ ก็อาจจะมีเสียอารมณ์สำหรับคนที่อยากจะเข้ามาดูเฉพาะAnimeได้เหมือนกัน แต่ในประเด็นนี้ผมคิดว่ากระทู้ใน2หมวดนี้น่าจะยังไม่เยอะมากน่ะครับ เลยโหวตให้รวมกัน

สำหรับข้อดีของการแยกกันคือเป็นสัดส่วนดีครับ แยกกันให้เห็นชัดเจนเลย
    แต่ข้อเสียที่ตามมาก็คือว่าทำให้มีหมวดเพิ่มขึ้นอีก แล้วในตอนนี้ยังไม่มีห้องรวมแบบเรียงตามIDกระทู้(หรือว่าผมหาไม่เจอก็ไม่รู้สิครับ ^^')น่ะครับ จริงอยู่ที่ไปใช้ระบบที่เรียงตามActiveได้ แต่รู้สึกว่าจะเรียงแบบ Last Replyน่ะครับ บางทีก็จะมีกระทู้สมัครสมาชิกเด้งขึ้นมาแทรกๆไว้ด้วยน่ะครับ ก็อาจจะทำให้คนที่อยากดูกระทู้ทั้งหมด ต้องมาเข้าแยกทั้ง2หมวดน่ะครับ

ปล.แต่ก็เห็นด้วยครับกับเรื่องที่ว่าถ้าละครไทย มาชนกับ Animeญี่ปุ่น ในหมวดเดียวกันคงจะรู้สึกแปลกๆ ^^'

Edit แก้คำผิดครับ
  15. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    กระทู้สมัครสมาชิกเดี๋ยวผมพยายามเอาออกไปจากหน้ารวมนะครับ

กดดู กระทู้ active น่ะครับ ไม่น่าจะขึ้น
  16. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    แอบคิดว่าอยากให้รวมกันแฮะ

แต่ยังไงก็ได้ละกันคับ *-*"
  17. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    สำหรับเราแยกไม่แยก ไม่เป็นปัญหาค่ะ ยังไงก็ได้ แต่ถ้าแยกจะมีข้อดีตรงที่กระทู้มันจะได้ไม่มาปนกัน เพราะบางทีมันก็ดูแปลกๆอยู่บ้างที่กระทู้ล่างกับบนมันไปคนละแนวทางกันเลย ดังนั้นขอโหวตแยกละกันค่ะ
  18. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ยังไงก็ได้ แต่อยากให้แยกมากกว่า
  19. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ชอบรวมมากกว่าครับ คึกคักดี
    ไม่อยากให้แยกบอร์ดมากเกินไป มันจะปวดหัว และเสียเวลาด้วย

ยิ่งเดี๋ยวนี้มีระบบ search แล้ว ยิ่งไม่ต้องห่วงเรื่องหากระทู้ไม่เจอด้วย
  20. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ผมกด vote แยกไปอ่ะครับ เหตุผลเหมือนหลายๆคน
  21. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เข้ามาตอบอีกรอบแล้วกัน อย่างนี้สำหรับเรากดโหวตแยกดีกว่า จะได้คุยกันสะดวกใจกว่านี้ เหอๆ
  22. laiga

laiga New Member

EXP:
    11
    0
    0
    สำหรับผมแล้วแยกกันดีกว่านะครับ
  23. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ส่วนตัวว่ารวมดีกว่า จากเท่าที่ดูบอร์ดเก่า กระทู้หนัง/ละครหรืออะไรก็ไม่ได้เยอะขนาดน่าจะแยกหมวดนะ... ( หรือเป็นเพราะโดนกลืนไปกับกระทู้อื่นในหมวด ETC? )

เรื่องที่คาบเกี่ยวกันมันก็มี เยอะพอควรด้วยนะเจลว่า - 3-" พวกเอาการ์ตูนทำละคร หนังจากการ์ตูน การ์ตูนที่เป็นหนัง บลาๆ

โหวตรวม - 3-

ปล. กระทู้ ฮะ ไม่ใช่ กระทู่ .... = =" เห็นคุณแวมวูฟฯพิมพ์ผิดหลายทีแล้ว คงเข้าใจผิดอะไรซักอย่างแหงๆ
  24. Sorcel

Sorcel New Member

EXP:
    8
    0
    0
    แยกกันก็ดีนะครับ เหมือนพันทิปห้องเฉลิมไทย ที่มีห้องแยก ภาพยนต์ กับการ์ตูน

ผมว่าอย่างงั้นหาอ่านกระทู้ที่ต้องการได้ง่ายกว่า
  25. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    คะแนนโหวตก้ำกึ่งไล่เลี่ยกันมาติดๆ เดี๋ยวจะให้โหวตกันซัก 2-3 อาทิตย์นะครับ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page