Dragon Quest V : ลิสท์มอนสเตอร์ที่เป็นพวก 42/44ตัว ต้อนรับภาคDS

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย thecodes, 19 กรกฎาคม 2008.

1. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อ้างอิงจากหนังสือจากหนังสือ Dragon Quest V : Official Guide Book Vol 1+2 ของSFCนะครับ จะไม่มีมอนสเตอร์ที่เพิ่มเข้ามาในภาค PS2 และ NDS(ถ้ามี)

1.ベービーパンサー
    LV 2/20
    location アルカバZone
    Friendly ตามเนื้อเรื่อง

2.スライム
    LV 1/99
    location オラクルベリー
    Friendly ♥♥♥

3.ブラウニー
    LV 1/99
    location オラクルベリー

4.爆弾ベービー(ばくだんベービー)
    LV 1/15
    location サンタローズ
    Friendly ♥♥

5.腐った死体(くさったしたい)
    LV 5/30
    location サンタローズの洞窟(ถ้ำซานตารอส)
    Friendly ♥♥

6.ドラキー
    LV 1/99
    location アルカバZone
    Friendly ♥♥

7.スライムナイト
    LV 1/99
    location ラインハットZone

8.ドラゴンキッズ
    LV 1/30
    Friendly ♥♥

9.ダンスニードル
    LV 3/25
    Friendly ♥♥

10.イエティ
    LV 1/40
    Friendly ♥♥

11.クックルー
    LV 1/20
    location 森深きほこらZone
    Friendly ♥♥

12.ホイミスライム
    LV 4/99
    location 神の塔(หอคอยเทพเจ้า)
    Friendly ♥♥

13.ビックアイ
    LV 1/20
    location 神の塔(หอคอยเทพเจ้า)
    Friendly ♥♥

14.魔法使い(まほうつかい)
    LV 4/99
    location ポートセルミ

15.キラーパンサー
    LV 15/99
    location 魔物のすみか
    Friendly ตามเนื้อเรื่อง

16.パペットマン
    LV 1/30
    location ルラフェンZone
    Friendly ♥♥

17.キメラ
    Lv 3/60
    location サラボナ zone
    Friendly ♥♥

18.爆弾岩(ばくだんいし)
    Lv 5/20
    location サラボナ zone
    Friendly ♥

19.おどる宝石(おどるほうせき)
    Lv 2/7
    location 死の火山(ภูเขาไฟมรณะ)
    Friendly ♥♥

20.ベホマスライム
    Lv 2/50
    location 滝の洞窟
    Friendly ♥

21.キングスライム
    Lv 3/30
    location テルパドールZone
    Friendly ♥

22.ドラゴンマッド
    Lv 4/40
    location ネッドの宿屋周辺
    Friendly ♥♥

23.ミニデーモン
    Lv 3/30
    location グランバニアの洞窟(ถ้ำแกรนวาเนีย)
    Friendly ♥♥

24.メッサーラ
    Lv 4/50
    location グランバニアの洞窟(ถ้ำแกรนวาเนีย)
    Friendly ♥♥

25.はぐれメタル
    Lv 1/8
    location グランバニアの洞窟ถ้ำ
    Friendly ♥

26.オークキング
    Lv 4/30
    location グランバニアZone

27.アームライオン
    Lv 3/30
    location デモンズタワー
    Friendly ♥♥

28.ネーレウス
    Lv 3/50
    location ในทะเล
    Friendly ♥♥

29.ゴーレム
    Lv 5/50
    location エルヘブンโซน

30.エリミネーター
    Lv 3/30
    location エルヘブンโซน
    Friendly ♥♥

31.ケンタラウス
    Lv 3/50
    location 天空への塔(หอคอยแห่งนภา)
    Friendly ♥♥

32.ソルジャーブル
    Lv 3/30
    Friendly ♥♥

33.スライムベホマズン
    Lv 3/20
    Friendly ♥

34.アンクルホーン
    Lv 4/40
    location 迷いの森(ป่าวงกต)

35.メガサルロック
    Lv 3/20
    location 迷いの森(ป่าวงกต)
    Friendly ♥

36.ホークブリサード
    Lv 3/25
    location อ่านไม่ออก...พิมพ์ไม่ได้ 555
    Friendly ♥♥

37.シュプリンガー
    Lv 3/50
    location ボブルの塔
    Friendly ♥♥

38.グレイトドラゴン
    Lv 3/60
    location แถวๆลาสท์ดันเจี้ยน
    Friendly ♥

39.キラーマシン
    Lv 4/30
    Friendly ♥

40.ライオネック
    Lv 3/23
    Friendly ♥

41.ギガンテス
    Lv 2/7
    Friendly ♥♥

42.ヘルバトラー
    Lv 3/99
    Friendly ♥

ตัวที่ 43 และ 44 จำได้ว่าเพิ่มมาในเวอร์ชั่นPS2แต่ผมไม่รู้ว่าเพิ่มตัวอะไรบ้าง

**ถ้าว่างจะมาเพิ่มสกิล

Location Map
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    Re: Dragon Quest V : ลิสท์มอนสเตอร์ที่เป็นพวก 42/44ตัว รับภาคDS

ผมเก็บได้น้อยมากๆเลยหละตอนเล่นใน SFC น่ะ สัตว์โลกไม่รัก.....เวอร์ชั่น PS2 ก็ไม่ได้เล่น...

ปล. คิดเหมือนผมมั้ยว่าเกมส์นี้ลูกชายลูกสาวผมน้ำเงินมันเท่ห์กว่าผมทอง!
  3. thecodes

EXP:
    77
    0
    0
    Re: Dragon Quest V : ลิสท์มอนสเตอร์ที่เป็นพวก 42/44ตัว รับภาคDS

ชอบลูกสาวฟลอร่าครับ รู้สึกว่าตอนภาคSFC ลูกเบียงก้าไม่มีคาถาอิโอนาสน์ แต่ลูกสาวฟลอร่ามี
    ส่วนอิลัสท์จากหนังสือก็ชอบทางฟลอร่ามากกว่าครับ อิอิ

แต่ถ้าเอาเฉพาะลูกชายตอนนั้น ชอบลูกชายเบียงก้ามากกว่า ซูเปอร์ไซย่าฟีเวอร์ ยังกะโกฮัง :D
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

ตัวไหนเพิ่มมาจาก Ps2,SFC บ้างล่ัะนั่น เหมือนมันไม่มีของ PS2 นะอย่างเช่น Metal Slime
    (ออกแล้วเหรอ เครื่อง DSเพิ่งรู้จากกระทู้คุณปองๆ ) ...._o'
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ที่เพิ่มมา 2ตัวใน PS2 คือ บุโอนブオーンกับปุจิทาร์คプチタークครับ

เห็นว่าเดโบร่า ตัสละครหญิงที่เพิ่มมาในDSก็เลือกแต่งงานได้ด้วย
  6. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ...ใครครับ ^^;....โดเบร่ามาจากไหน =*= ท่าทางจะผมสีดำ...
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    โว้วๆ สุดยอดรายชื่อมอนสเตอร์

ภาครีเมคมีเลือกผู้ชายมาแต่งงานมั้ยเนี่ย ลูกเต้าไม่มี พวกน้อยลงก็ช่างมันเอามอนมาใช้แทน :555:
  8. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    เดโบร่านี่โผล่มาตั้งแต่ฉบับก่อนรีเมคแล้วครับ แต่บทไม่เด่น เป็นแค่ตัวประกอบที่ Player ลืมได้ง่ายๆภายในเวลาไม่นานนัก

ตอนนี้ชีวิตหลุดพ้นจากการเป็นทาสแล้ว ^^
  9. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    ภาคนี้มีลูกตุ้มนรกแตกไหมนะ

อยากให้มี Dragon Quest Online จังเลย
  10. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
  11. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เช๊คมาแล้ว เนื้อเรื่องที่เดโบร่าขอแต่งงานเพิ่มมาแบบ...แบบอยู่ดีๆก็เพิ่มมาไม่มีวางพล๊อตไว้ก่อน คือเป็นน้องฟลอร่าแล้วก็เข้ามาให้ร่วมเลือกตัวด้วย

ถ้าผมเป็นตัวเอก เลือกให้เดโบร่าชนะขาดครับ = = ...หัวทองหรือเงินตราฤาจะสู้อึ๋ม
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ....อยากรู้ว่าจะมีอะไรเพิ่มมั่ยนอกจาก อิโอนาซึ่ม -_-! ....
    เพราะฟลอร่าดีกว่าเบียงก้าแค่ อิโอนาซึ่ม และเงินตรา...
    แต่เดโบร่านี่ความสัมพันธ์อะไรก็ไม่มี โผล่มาจากไหนฟระ
  13. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    พี่เป็นคนแบบนี้เอง.........

รอมที่ออกมา......หมดลุ้นให้ ENG แน่นอนแล้วสินะ.... :sad:
  14. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เล่นเลยแต่งงานแล้วครับ เจ๊โดเบร่าแกแน่มาก กรงเล็กยี่ห้อชาแนล.... เจ๋งดี Status เริ่มมา LV 10 แต่อัพเลเวลแล้วคล้ายๆเบียงก้านะ :D... แต่มีซากี้ด้วยน่ะ เจ๊แก่ใส่อาวุธกับเครื่องป้องกันไม่ค่อยได้ สงสัยจะไฮโซจัด =*=''

รอดูลุกชายออกมาหัวดำเป็นโกฮัง ลูกสาวเป็นปังจัง:D

(ถ้าหัวทองก็เป็น Super Saiya ถ้าหัวฟ้าก็เป็นบลูม่า :D )
    เหมือนเกมมันง่ายขึ้นยังไงชอบกล... อย่างตอนไปปราสาทผีสิงนี่ ศัตรูมันอ่อนอ่ะ= =' และไม่มี เบบี้แพนเธอร์เร่ร่อน

ดูเหมือนว่าชื่อของเสือน้อย ผมจะตอบไม่ผิด ชื่อจากโบรองโกก็ยเป็น บุ๊กเกิล อะไรไม่รู้.... :555:
  15. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผมเจอบั๊ก ออกจากเรือเริ่มต้นไม่ได้อะครับ... up firmware ล่าสุดแล้วนะ ใช้ supercard sd mini น่ะครับ จะมีวิธีแก้ยังไงได้มั่งเนี่ย
    มีอีมูอะไรเล่นบนคอมได้รึเปล่าครับ?
  16. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พี่เจ ลองโหลดรอมที่ผมอัพให้ข้างบนตรง Tag Spoiler ดูสิครับ รอมที่ผมอัพเป็นอันที่แก้บั๊กตรงเรือไว้แล้วนะ :D
    (copy ทั้งหมดไปวางที่บราวเซอร์เลยนะครับ พอดี มันมีตัวสัญลักษณ์ "[" ด้วย ลิงค์มันเลยเพี้ยน ไม่งั้นก็ใช้ปุ่ม edit แล้วดู link เต็มๆน่ะครับ )

ตอนนี้ผมเล่นบน R4 ใช้ Firmware 1.1.8 อยู่ครับ

Code:
    http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=3365CB4321RUVLHSR18[P[2EUQ3XOL
    เพิ่งรู้ว่าแทกนี้มันใช้งี้
  17. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    link เต็มๆ มันว่าไงเหรอครับ เหมือนจะถูกย่อ
    ใส่ tag
    Code:
     ให้มันหน่อย?
  18. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    อยากเล่นจังๆ
    ไว้รอสอบเสร็จจะโหลดไปเล่นบ้าง

ตอนนั้นเล่นไม่จบเพราะช่วงหลังๆ ผมเริ่มขี้เกียจอัพเลเวล แต่อยากเล่นให้จบๆไป เลยยัดสูตรอมตะ

ปรากฏว่า พอไปถึงlast boss เลเวลไม่สูงพอ attack ต่ำ โจมตีบอสเท่าไร่ก็ไม่ตาย=_=" มันฮีลตัวเองแล้วฮีลตัวเองอีก
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    แก้โค้ดแล้วนะครับ ได้ลูกเป็นโกฮังจริงๆอ่ะ แต่งกับโดเบร่า....

ภาคนี้เอาไอ้หัวไฟมาเป็นพวกได้ด้วยแฮะ และก็มีพวกของภาค 7 ที่หน้าเหมือนซาลาเปาน่ะ ที่มีทั้งแบบนักรบ พ่อมด บาทหลวงเทือกนั้ืนน่ะ
  20. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ปกติเกมส์ที่รีเมคมันจะทำให้ง่ายลงอยู่แล้วนะ ย้ำว่าโดยปกติ ส่วน FF4 มันผิดปกติไปหน่อย.....

แบบนี้ก็กลายเป็นว่าผมต้องเล่น 3 รอบสิ เพื่อเอาเซฟนางเอกสามคนเก็บไว้ดูเล่น ส่วนมอนสเตอร์ ช่างเถอะ ผมปลงแล้วล่ะ ไม่ว่าจะเล่นกี่ทีๆ ได้ไม่เกิน 20 ตัวซักที.....-*-
  21. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เล่นไปให้ถึงตอนแต่งงานก่อนจะถึงช่วงเวลาเลือกก็เซพแยกไว้ 3 ช่องเหมือนๆกัน แล้วค่อยไปเลือกแต่งเอาก็ได้
    ปล. เล่นไปยังถึงช่วงหาแหวนอยู่เลย มัวแต่บ้ากับคาสิโนมากไปหน่อย (ทำๆไป สล๊อตหมุนทีนึง คนเล่นหลับคาเครื่องทุกที)
  22. thecodes

EXP:
    77
    0
    0
    ล่าสุดได้ エビルアップル(ไม่แน่ใจว่าสะกดยังีง้รึเปล่า)มาเข้ากลุ่ม
    จากพื้นที่รอบๆหอคอยเทพเจ้า (หอคอยอันแรกที่เข้าหลังจากโตแล้ว)

เล่นช้านิดนึง ไม่ค่อยว่าง
  23. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผ่านออกมาจากเรือได้ละครับ ขอบคุณมากครับ

เมื่อก่อน ผมชอบตัว เบโฮมาซึน สไลม์ มากเลยครับ จับให้ได้ซํกตัวนะ เกมกลายเป็นโคตรง่ายไปเลย
  24. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ทีมสุดท้ายยังไงก็มี เบโฮมาซึนสไลม์ เกรทดราก้อน เฮลแบทเทิลเลอร์ ทุกทีสิน่า ตัวเทพทั้งนั้น ^^'
    ถ้า DQ 5 คงเอาฟูจิทาร์คมาใส่ (ไ่ม่เคยได้หรอกแต่น่าจะเก่ง) ส่วนบูโอนนี่ เฮลแบทเทิลเลอร์เก่งกว่านะ

เลบ่นรอบนี้อยากเล่นแบบสะสมมอนจังแฮะ :( แต่ไอ้พวก ฮากุเระหรือ เมทัลสไลม์คงเอาเป็นพวกยาก
    ถ้าซีเรียสเนื้อเรื่องก็เลือกเบียงก้าไป ถ้าชอบนางเอกโจมตีเก่งๆก็เลือกโดเบร่าไป ผมว่าเจ๋งดีนะ ใช้กรงเล็บได้
  25. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ นั่นแหละ ทีมมอนสเตอร์สุดท้ายผม
    แต่พอภาค PS2 จะเอาปุจิทาร์คกับบุโอนใส่ไปแทนเกรทดราก้อนกับเฮลแบทเลอร์

อนึ่ง ปุจิทาร์ค ถ้าไม่คิดจะเก็บเลเวลให้มากกว่า60 ไม่ต้องใช้ก้ได้ เพราะสเตตัสมันจะเริ่มกระดิกที่เลเวล 60 แล้วจะพุ่งปรี๊ดเต็มทุกอย่างที่เลเวล 99

Share This Page