Dragon Quest V : ลิสท์มอนสเตอร์ที่เป็นพวก 42/44ตัว ต้อนรับภาคDS

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย thecodes, 19 กรกฎาคม 2008.

1. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ล่าสุดวันนี้รวมๆมอนสเตอร์ที่ได้มา ผมได้สไลม์มาเป็นซีรี่ยส์ -*-

สไลม์ สไลม์ไนท์ คิงสไลม์ ชิบิเรคุราเกะ เบโฮมาสไลม์ เมตัลสไลม์...

เจอแล้วยังไม่ได้ ฮากุเระ(เล่นsfcก็ไม่เคยได้) โฮอิมิสไลม์ ~_~
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เบโฮมาสไลม์เอายากนิครับ แต่ผมได้สไลม์เบโฮมาซึนแทน :p!!
    อยากได้ Great Dragon อ่ะ ของ PS2 เคยได้แล้ว
    Hellbattler ก็อีกตัวที่เดินเป็น ชม. เลยกว่าจะได้ =[]=-
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เบโฮมาสไลม์ผมเดินๆ ไปเอาแหวนน้ำ มันก็มาขอเป็นพวกทีนึงครับ

สมัยเล่น SFC ผมเดินหอคอยทั้งวันเลย เอาเบโฮมาซึนสไลม์นี่แหละครับ แล้วเอาแหวนที่เดินแล้วฟื้น mp ใส่ให้มัน ... เกมกลายเป็นเกมโคตรง่ายไปเลยครับ พลังน้อยเมื่อไหร่ ก็เรียกมันออกมาเพิ่มพลัง สบายสุดๆ เก็บเลเวลไม่ต้องกลับเมืองได้เป็นวันๆ
  4. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เล่นไปถึงอีวิลเมาท์เท่นซะที
    เบโฮม่าสไลม์ ผมได้มาตั้งนานละครับ ปั่นจนมันมีซาโอริค แต่ไม่เคยคิดจะหยิบมาลงสู้ซักครั้ง มีไว้ฟื้น Hp จริงๆแฮะ

สรุปเดโบร่า ถนัดเวทสายซากี้ จริงๆแฮะ แต่แทบจะไม่ใช้ ใช้พวกลูกๆลุยแทน
    ว่าแต่แปลกใจจริงๆ เล่นกี่ๆรอบๆ ถึงลาสดันเจี้ยนแล้ว เลเวลไม่เคยเกิน 40 ซักครั้งเลยกับภาคนี้ (ภาคก่อนๆ ตั้งแต่ 3 เป็นต้นมา กว่าจะถึงลาสดันเจี้ยนก็ 50 up ไปแล้ว)
  5. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เวทย์สายซากี้ มันไม่ค่อยมีประโยชน์ช่วงหลังๆไม่ใช่รึ เจอศัตรูเก่งๆส่วนใหญ่ก็ต้านซากี้ทั้งนั้นนี่ครับ
  6. thecodes

EXP:
    77
    0
    0
    ภาคนี้ง่ายกว่าของSFCโขเลย บางจุดไม่เก็บเลเวลก็ลุยๆไปได้ แต่บอสหืดขึ้นคอนิดๆ
    พ่อ 37
    ลูก 35/34
    สไลม์ไนท์36
    เบโฮมาสไลม์
    โกเลม
    คิลเลอร์แมชชีน
    เมทัลสไลม์

เอาหินนักปราชญ์ไปไว้ที่เมทัลสไลม์ แล้วให้มันไปคอยกดใช้ให้ปาร์ตี้ตลอด เพราะมันโดนอะไรก็ไม่ตาย ไม่โดนเวทย์ ไม่โดนอะไรเลย บอสตีมันก็วืด ต่อให้โดนก็ลด1 เว้นแต่โดนท่าเฉพาะที่มีผลคล้ายๆกับคริติคัล ทีเดียวม่อง
    *ผมให้มันกินเมล็ดHP จนมีhp50+ โดนโจมตีปกติต่อให้โดนก็ลด1 ใครมีปัญญาฆ่ามันก็เอาดิ - 3-
  7. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    หินนักปราชญ์ ทำไรได้เหรอครับ
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ได้รับครั้งแรกตอนที่เหยียบสู่โลกปิศาจ โดยมาซ่าแม่ของพระเอกจะโยนมาให้ ผลการใช้คือฟื้นพลังเทียบเท่า เบโฮมาร่า (เบโฮมี่ยกทีม ฟื้นให้หมด ถ้าสามารถเปลี่ยนเอาตัวละครหรือมอนสเตอร์ลงจากรถม้า ก็จะฟื้นพลังในพวกที่อยู่ในรถม้าด้วย) สะดวกมาก เพราะกดไปให้ตาย ก็ไม่มีวันหมด
    ปล. ใช้ได้แค่ในฉากสู้เท่านั้นแหละครับ นอกฉากนี้ยังไงก็ต้องพึ่งเวทอยู่ดี
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    น่ากลัวคือมันใช้ใส่เราครับ... -_-; ไอ้ Hawk Blizard นะ :sad: เจอทีตายหมู่ทุกที ซารากี้น่ะ

ดีมิลด์ลาส ไม่ใช้ ถ้าใช้สงสัย ซาโอริคกันแหลก

แต่งกับฟลอร่าคงดีที่สุดสินะ เพราะ Status Work สุดละ + เงิน :555:
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อย่าไปอัพให้ทาร์คเลย ถ้าเก็บจนเลเวล 99 มันเต็มหมดเอง

ปกติเกมนี้บางทีก็มีศัตรูท้ายเกมแอบเนียนแพ้ซากี้เหมือนกันนะ แต่พอเจอศัตรูท้ายเกมส่วนใหญ่มันไม่แพ้กัน เลยพลอยคิดกันว่าคงไม่มีตัวไหนแพ้ไปด้วย
  11. thecodes

EXP:
    77
    0
    0
    ไอ้สนามทอยเต๋าอันสุดท้ายอยู่ใหนครับ จะเก็บปุจิทาร์ค

ถามหาไปงั้นแหละครับ สนามทอยเต๋าอันที่สอง ที่อยู่หน้าEvil mountainยังไม่จบเลย ฮ่าๆๆ
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อันที่สองอยุ่ที่แผนที่หมู่บ้านเอลฟ์ครับตรงที่เป็นถ้ำน้ำแข็งเก่า :D!!
    ตรงเอวิลเมาน์เทนอันที่สามนะ.... (เล่นแต่ที่ Oracle Bery น่ะ ที่เหลือขี้เกียจ)
    แค่อันที่สองก็นรกแล้ว เบื่อจัง ='=
  13. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    พยายามจับบาคุเรเมตัล เครียดจริงๆ มันหนีตลอดเลย -_-;
    รู้สึกภาคนี้ ฟันมันไม่ค่อยเข้าเลย มิส มิส มิส ตลอด บางทีมันอยู่ให้ฟันตั้งสี่เทอร์น ยังปล่อยมันหนีไปได้...
  14. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    มีข้อมูลเพื่อนๆ ที่เป็นคนรึเปล่าครับ อยากรู้ว่าตัวใหนจะได้เวทย์หรือท่าอะไรดีๆ จะได้พาติดไปเก็บเ้ลเวลด้วย
  15. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เป็นคนตอนสุดท้ายมีไม่กี่คนนะครับ

ซันโจเวทย์จะเป็นสายซากี้ เมดาปานี มาโฮตอน ลาลิโฮพวกนั้น
    ปิปิน ไม่มีท่าครับ == '
    ส่วนแฟนนั้น จะคล้ายๆกันหมดคือ
    เบียงก้าเป็นสาย กิร่า เมร่า มีไบกิลโด้ด้วย ส่วน ฟลอร่าเป็นสายกิร่า อิโอนาซึม
    ส่วนเดโบร่าเป็นสายซากี้ กับกิร่าครับ ไม่แน่ใจว่ามีเมร่าด้วยเปล่านะ เพราะเห็นมีแค่เบกิราก้อน

ลูกสาวเป็น เฮียโด้ อิโอ และมีไบคิลโด้ ATKx2 ลูคานัน
    ส่วนลูกชาย เป็นสายไรดีน มีซาโอริค เบโฮม่าร่า ฟุบาฮา สกัลโด้ ด้วยน่ะ :D!!

ทีมสุดท้ายเอาแค่พระเอก ลูกชาย ลูกสาว ที่เหลือก็แล้วแต่ก็น่าจะได้แล้วนะครับ ที่เป็นคนน่ะนะ
  16. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ไม้เท้า แมกม่า ควรจะได้จากหอคอยพังๆ ตรงกลางๆ ของแผนที่รึเปล่าครับ? ผมเดินหาจนทั่วไม่เห็นเจอเลย แต่ได้ เล็บ สีทองๆ มาอันนึงแทน?
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    หอคอยนภาที่พังๆใช่มะครับ
    ขึ้นไปชั้นบนสุดจะเจอผู้เฒ่า เผ่าสวรรค์ครับ แล้วเขาจะให้ไม้เท้าแมกม่ามา ครับ ตรงที่บันไดมันพังนั่นแหละ

http://5.draque-plus.net/d-map17.html

แผนที่

เวทย์ของเดโบร่า
    มานุซ่า
    ลาลิโฮ
    ลูกานัน
    ไบคิลโตะ
    เบกิราม่า
    ซากี้
    มาโฮกันตา
    เมดะปานิ
    ซารากี้
    เบกิรากอน
    ดรามาน่า

....ห่วยกว่าเบียงก้าครับ -'-///
  18. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    มีปัญหาครับ ผมหา ไม้เท้า แมกม่า ไม่เจอ จริงๆ นะครับ ในหอคอยพังๆ ตาลุงข้างบนสุดไม่เห็นให้อะไรผมเลย ค่อนข้างมั่นใจว่าเปิดหีบหมดแล้วด้วย
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พี่เจสำรวจของใกล้ๆตาลุงแล้วเหรอครับ มันเป็นสีเหลืองๆข้างซ้ายตาแก่น่ะครับ ไม่ได้อยู่ในหีบ หรือพี่เจเอาลูกชายลุยด้วยหรือเปล่าอ่าครับ? '_'!!

หรืออยู่ในถุงแล้วไม่รู้...
  20. thecodes

EXP:
    77
    0
    0
    ไม้เท้าแมกม่า ผมขึ้นหอคอยสองรอบนะครับ รอบแรกคุยเสร็จก็ออกมาเลย มาเปิดดูถุงทีหลังไม่มีไม้เท้านี่หว่า

ขึ้นไปอีกรอบ ไปสำรวจไอ้คล้ายๆเสาตั้งคบเพลิง(อยู่ข้างๆลุง) มันถึงจะเก็บไม้เท้าแมกม่ามา มันไม่สะดุดตาจริงๆ -*-
  21. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    อ้าวเหรอครับ งั้นเดี๋ยวขึ้นไปดูใหม่...

เอาลูกชายขึ้นไปแล้วจะไม่ได้เหรอ? ผมเอา ลูกชายลูกสาว ประจำกลุ่มตลอดเลยครับ
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เป่าหรอกครับ แค่สันนิษฐานว่าเอาลูกชายไปด้วยน่าจะได้เท่านั้นเอง...:)!!!
    ไ้ม้เท้ามันเหลืองๆอ๋อยเลย แต่สงสัยมองไม่เห็นกันจริงๆ

ตอนนี้เล่นเกมทอยเต๋าแล้ว เครียดครับ ไปเล่น FF XII RW หรือ FFTA2 ยังจรรโลงใจกว่า =_=
  23. yunasung

EXP:
    1,241
    4
    88
    ไม้เท้าแมกม่า ตั้งตรงตระหง่านอยู่ข้างบันไดที่ขาดท่อนไป ด้านซ้าย (ตรงข้างๆปู่เผ่านภา)
    ถ้าหยิบไม้เท้าแมกม่ามาแล้วแสดงว่า ปู่นั่นต้องหายไปแล้วด้วยครับ แต่ถ้ายังไม่หายไป แสดงว่ายังไม่ได้หยิบมา

ืทอยเต๋านี่ แห่งแรกผ่านแล้ว แห่งที่ 2 กับ 3 ดองไว้ ปัจจุบันบอสใหญ่ยังไม่ได้เข้าไปฆ่าเลย แค่ไปหยิบเขี้ยวโอริฮาลก้อนมาแล้วก็ปั่นเลเวลเหมือนเดิม
  24. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ทอยเต๋าที่เอวิลเมาท์เทนมันไม่ใช่อันเดียวกับที่เอาปุจิทาร์คเหรอครับ จำได้ว่าอันเดียวกันนะ
    เล่นเป็น10รอบๆ โดนกับดักรอบโกลดักส่งกลับไม่ก็ตกหลุม"ประจำ"
  25. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มันมีอันที่อยู่ทางใต้ของเอวิลเมาน์เทนกับอันในดันเจี้ยนลับนะ ... :555:

Share This Page