ว่าด้วย Trailer ของ Final Fantasy XIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย FFglarian, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากรู้ว่าตัว Trailer ของ FF Versus XIII ตัวที่ 2 นี่เมื่อไหร่จะอออกเหรอคะ? แบบว่าภาพอลังการมากมายเลยให้ตายสิ มีแต่สกรีนมาให้ดูแต่ตัวเต็มดันหาไม่เจอ ถ้าออกมาแล้วฝากบอกมั่งนะคะ แล้วก็ FF Agito XIII ด้วย ไม่เห็นมี Trailer ออกมาสักตัวเลย ภาคนี้มันมีออกมามั้ยคะ หรือว่ามันจะไม่ทำ? ขอบคุณที่มาตอบกันนะคะ ^ ^
  2. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ตอนนั้นแอบอึ้ง ค้าวโกะน่ารักมากกก พ่อหนุ่มหน้าเคะคนนั้นด้วย ตอนนี้ไม่เห็นเลยแฮะคิดถึงจัง
  3. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    [action]เห็นชื่อคล้าวโกะแล้วขำ...[/action]

รู้สึกเหมือนภาคนี้อะไรๆ ก็ขาดช่วงเนอะ (ฮา...)

สงสัยติดโรคเลื่อนเหมือนตอนโปรโมท FF XII ภาค XIII ก็รอกันต่อไป - 3 -~

เท่าที่จำได้ trailer มันไม่มีอะไร Update เลยนะคะ = W =" ลองหาๆ ดูจาก ffdream ไปพลางๆ ก่อนแล้วกันค่ะ
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เท่าที่จำได้ตอนนี้พึ่งมี Trailer
    - FFXIII ออกมาได้ 1 ตัวให้โหลด
    - FFV XIII ออกมาได้ 2 ตัวให้โหลด
    - FFA XIII ยังไม่เคยมีเทรลเลอร์ออกมาให้โหลด เค้าก็ทำอยู่เรื่อยๆ แหละครับ แต่ไม่ค่อยมีข่าวออกมาเท่าไหร่

ถ้าถามว่าเมื่อไหร่จะมีเทรลเลอร์ตัวต่อไปออกมาให้โหลด...- -" นอกจากแสควร์แล้วในโลกนี้คงไม่มีใครตอบได้ครับ

เอาเป็นว่าถ้ามีเทรลเลอร์ตัวใหม่ออกมาเมื่อไหร่แล้ว FFplanet Gconsole All-Final คือ 3 เว็บแรกของไทยที่คุณสามารถหาเทรลเลอร์ใหม่มาชมได้ครับ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เกมมันยังอีกนานกว่าจะออก ไม่แปลกที่จะหายแว่บไป ขนาด dissidia ใกล้จะออกมากว่า ยังเงียบหายไปเลย ติดโรคเลื่อนกันสนุก
  6. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    ไม่เลื่อนสิแปลก โปรเจคเกมมหาศาลจนเวอร์= ="
    อย่าเพิ่งรีบออกล่ะดีแล้ว ขอเวลาหายใจหายคอเก็บเงินบ้างT-T
    (แต่ถ้าแพลมโปรเจครีเมคFF7 จะยินดีเป็นอย่างยิ่ง:E)
  7. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    โปรเจคใหญ่ แถมยังมีตั้ง 3 เกมส์ (น่าจะทำให้เสร็จทีละเกมส์เนอะ)
  8. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    แค่เห็นภาพก็อยากเล่นแล้วครับเหมือนเอาไฟนอลกะเดวิลเมย์ครายมารวมร่างกัน
  9. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    น่าเสียดายที่ลงเครื่อง PS3 ยังไม่มีปัญญาซื้อเลยอ่ะ
  10. Sephiteen

Sephiteen New Member

EXP:
    2
    0
    0
    รอPS3ราคา7-8พันแล้วจะวิ่งไปซื้อ
  11. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    รอฉันรอps3มานานแสนนาน
  12. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    โปรเจคน์ยักษ์ใหญ่ของค่าย SQEN ต่อคิวกันมาเป็นขบวนแบบนี้...สงสัยต้องรอกันยาวจริงๆน่ะนะครับ

เอาจริงก็คือ ผมคิดว่าTrailer ชุดแรกที่ปล่อยออกมาน่ะ เหมือนดึงกระแสให้ PS3 ซะมากกว่าด้วยซ้ำ เป็นการเรียกน้ำย่อยให้งานมีสีสัน ให้คนไปพูดถึงหน่อย อะไรแบบนั้น

ย้ายไปอีกคอนโซลนึงทั้งที ทั้งความจุแผ่น ทั้งศักยภาพเครื่อง ผมว่าเค้ามีอะไรที่จะคิด ที่จะยัดลงไปในภาคใหม่นี้เยอะมากๆน่ะแหล่ะครับ...

...สปีดการทำก็เลย...อาจจะหวังมากไม่ได้ แหะๆ
  13. genosavrer

genosavrer New Member

EXP:
    1
    0
    0
    รอเล่นอยู่เลยหุหุ เก็บตังเตรียมถอยเครื่องแล้ว
  14. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ดูเทรเลอร์มากแล้วเหมือนโดนล้างสมอง ให้ซื้อเครื่องอ่ะ - -

แต่ผมว่าเค้าคงไม่อยากปล่อยออกมาบ่อยๆหรอกคับ เดี๋ยวมันจะหมดสนุกซักก่อน

แต่ยังไงก็รอเล่นอยู่นะเฟ้ย !!!!
  15. FFglarian

EXP:
    77
    0
    0
    แล้วตัว FFV XIII ตัวที่ 2 นี่หาโหลดจากไหนอ่ะคะ ใน Youtube ก็ไม่มีอ่ะค่ะ ถ้ามีลิงค์ช่วยแปะไว้ด้วยนะคะ T T ขอบคุณค่า
  16. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ โทษทีครับผมจำผิดเอง สำหรับตัวที่ 2 ซึ่งเป็นตัวที่ฉายในงาน JF2007 &TGS2007 ทาง SQEX ยังไม่ได้ปล่อยออกมาให้โหลดอย่างเป็นทางการครับ ข้อมูลที่มีอยู่ตอนนี้ก็คือคำบรรยายว่าในเทรลเลอร์นั้นมีอะไรบ้าง แล้วก็คลิปสั้นๆ ประมาณ 5 วินาทีครับ ^^"
  17. FFglarian

EXP:
    77
    0
    0
    อ่อค่ะ ถ้าอันนั้นเราก็ดูละ อยากให้ตัวเต็มออกมาเร็วๆจังเนอะ ^ ^
  18. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แต่อยากให้เกมอีกนานๆกว่าจะออก =w=' เลื่อนยาวๆไปเล้ยยย ขอเรียนจบก่อน อีกปีนึง
  19. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    โรคเลื่อนคือโรคยอดฮิตของSQEN
    อยากเล่นภาคนี้เพราะลงPS3นี่เเหละ ภาพจะอลังการงานสร้างขนาดไหนนะ
    ตอนนี้ก็เก็บตังรอไปพลางๆก่อน ราคาแผ่นคงจะไม่งามเท่าไหร่

ปล.เทรลเลอร์ไฟนอล13 ดูแต่เเบบเเอบถ่าย= =" ฉากที่ไลท์นิ่งใช้เวทย์น้ำเเข็งมั้ง=w=" ระเบิดเวอร์มากมาย

ไฟนอลออกมากี่ภาคก็น่าเล่น~
  20. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อยากรู้จริงๆ ทีมงาน Sqen จะมีซักกี่คน ถึงได้มีโรคเลือนออกมากันบ่อย แต่ว่ายอมรับเลยนะครับว่า
    Trailer ของ Final Fantasy XIII มันอลังการงานสร้างมากมายเลยครับ ไว้รอออกเป็นภาคอังกฤษแล้วค่อยซื้อp3
    แฮะๆ

คิดว่าไฟนอล จะออกมาเกิน 50 ภาคไหมเนี่ย
  21. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    SQ ติดเลื่อนบ่อยมาก แต่ก็เป็นผลดีเพราะจะได้เก็บตังค์ทัน
  22. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    จะออกตอนไหนก็ช่าง.....
    อีก 2-3 ปีกว่าจะมีปัญญาซื้อ PS3 TTwTT ชิกๆ
  23. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ถึงจะรอจนตัวเกมออกมาแล้ว...
    แต่ถ้ายังไม่มีปัญญาซื้อ PS3 ก็เศร้าอยู่ดี TTOTT
  24. saladboy

saladboy New Member

EXP:
    3
    0
    0
    แล้วเมื่อไรมานจาออกหว่า
  25. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    เห็นเทรเลอร์แล้วน่าเล่นมากๆ เลยค่ะ
    แต่เครื่อง PS3 นี่ราคา ... กระแทกต่อมน้ำตามาก ฮือ ยังแพงอยู่เลย

Share This Page