จน-เครียด-เลิกกับแฟน

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย HIHO, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    88
    คุณแม่พูดไว้ว่าเรามีคู่แท้เสมอ ถ้าเจอคนที่มันใช่ ทะเลาะยังไงก็ไม่มีทางเลิกหรอกครับ

แต่ถ้าเลิกก็คิดซะว่านั้นไม่ใช่คู่แท้ของเรา(เช่น พ่อกับแม่ทะเลาะกัน ไม่เคยเลิกกันซะที)

lolz
  2. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ตอนต้นปียังเป็นเทศกาลความรักอยู่...

พอปลายปีเป็นเทศกาลรักคุดเรอะ...... ^^;
  3. Silent

Silent New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ฉันรู้นะ ว่าเธอมีเรื่องเครียดหลายเรื่อง ไม่บอกว่าให้ใจเย็นๆหรอก แต่อย่างน้อยขอให้นึกไว้หน่อยนะว่า ถ้าเอาแต่เครียด คิดมากไป หนทางดีๆที่ควรจะคิดออกมันพาลคิดไม่ออกเอานะ
    ไม่รู้จะช่วยยังไง เอาแบบว่าถ้าได้คนมาฟังเรื่องที่อยากระบายก็เรียกแล้วกัน
    ครอบครัวของเธอน่ะไม่ได้มีแค่พ่อกับแม่นะ มีเรื่องมีปัญหาอะไร ทุกคนต้องยอมช่วยอยู่แล้ว
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เท่าที่อ่านนี่.....ไม่ใช่ว่าจะเลิกเพราะจนใช่มั้ยครับ ^^"

ทำใจสบายๆครับ อย่าเก็บตัวเลย ผมว่ามันยิ่งทำให้หดหู่นะ...คงต้องหาอะไรทำให้ใจเย็นๆลง แล้วก็ลองคุยกันดู ผมเองไม่ค่อยเข้าใจจิตวิทยาผู้หญิงเท่าไหร่ เลยได้แต่ให้กำลังใจห่างๆละกันเน้อ~~
  5. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    นั่งสมาธิครับ ตั้งสติ แล้วไปคุยกับแฟนดีๆ
    ถ้าพอมีเหตุผลอยู่บ้าง ก็ยังไม่มีปัญหาครับ

Share This Page