เกี่ยวกับไอเท็ม Loot FF XII ครับผม

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย item99, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไอเท็มที่ชื่อ High Acana กับ Soul of Thomasa มันตกหรือต้องขโมยจากมอนตัวไหนงับกำลังจะผสมดาบสุดยอด Tounesol เพื่อไปปราบ Yiazmat Hpตั้ง 50 ล้านไม่รู้จะปราบได้เปล่า รบกวนด้วยครับ
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    High Arcana ต้องขายไอเทม Arcana 10 อัน Feystone 1 อัน Soul of Thamasa 1 อัน แล้วจะปรากฏใน Bazaar ในชื่อ Life Crystal ในราคา 9999 Gil หรือว่าจะดร็อปจากแรร์มอนสเตอร์ก็ได้ เพียงแค่ต้องมีไอเทม Canopic Jar

Soul of Thamasa ดร็อปจาก Oversoul ในนาบูดิสครับ ซึ่งจะปรากฏเมื่อฆ่ามอนสเตอร์มากๆ

ส่วน Feystone ดรอปจากพวก Entite ครับ

ปล. ตอนผมปราบยัสแมทผมก็ไม่ได้ใช้ดาบ Tournesoul เหมือนกันเพราะขี้เกียจเอา ใช้แต่ดาบ Ultima , Masamune แล้วก็ปืน Fomalhout เพียงแต่ใช้ Round เยอะหน่อย ประมาณ 10 หรือ 11 นี่แหละ จำไม่ได้แระ
  3. item99

EXP:
    72
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับผมยังปราบมันไม่ได้เลยครับแพ้มันไปรอบนึงเลยจะผสมดาบtounesol ไปล้างแค้นมันครับ
  4. item99

EXP:
    72
    0
    0
    และแล้วผมก็ผสมมันได้แล้วครับtounesol ที่ต้องการ
  5. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    อยากได้สูตรมาตั้งนาน ขอบคุณด้วยก็แล้วกันนะคะ
    (วะฮ่าฮ่า ทีนี้เจ้าพวกบอสทั้งหลาย จงยอมศิโรราบแทบเท้าเลดี้คาเรนคนนี้เสียดีๆ)
  6. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    แต่อย่าคิดว่าได้ Tournesoul แล้วจะชนะบอสได้ทุกตัวนะ

เพื่อนผมเค้าเอาหอกโซดิอาร์ค ฟอมัลฮาว กะ โทลเนโซล ไปสอยยัสแมทยังโดนมันตบตายทั้งทีมเลย
  7. item99

EXP:
    72
    0
    0
    อาวุธดีอย่างเดียวก็ช่วยอะไรไม่ได้มากต้องติดตั้งแกมบิทดีๆเสริมอีกแรงด้วย
  8. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ใช่ครับ อย่างที่คุณ item99 บอกมาแหละ แกมบิทต้องดี ระบบต้องไม่รวน/พังง่ายๆ

Share This Page