ภาพวาดออริค่ะ

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย davidmccartney, 24 กรกฎาคม 2008.

1. davidmccartney

davidmccartney New Member

EXP:
    22
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    กลับมาแล้วววววว หายไปนานมากเลยค่ะ ว่างๆเลยกลับมาแวะเวียนที่นี่ เนื่องจากอาทิตยืหน้าสอบเลยมาแปะซะก่อนค่ะ

=="

ก่อนสอบก็เลยเอาภาพที่วาดช่วงนี้มาแปะเล่นค่ะ ^^ ทุกภาพก็วาดเล่นค่ะ ฝึกมือไปเรื่อยๆ ==' ... วันก่อนทำโจทย์ฟิสิกส์ออกมาเป็นรูปปลาโลมา ==" รู้สึกว่าตัวเองเริ่มเลอะเลือน

ทดลองใช้บรัชอื่นๆบ้างค่ะ ปกติโปรแกรมให้อะไรมาก็ใช้อยู่อย่างเดียวไม่เคยเปลี่ยน ==" ...
    รู้สึกว่าลายเส้นเน่าลงเรื่อยๆ

อันนี้วาดแฟนอาร์ตด คิงดอมฮาร์ทค่ะ เมื่อวันก่อนได้กลับมานั่งเล่นเกมส์ประมาณสิบห้านาที เกิดอาการ โซระฟีวเอร์ก็เลยวาด =="

ไม่ค่อยได้แสกนภาพที่วาดมือนานเลยลองสแกนเล่นๆแล้วระบายๆสีพื้นๆใส่

อันนี้ก็แสกนมาเหมือนกันค่ะ

ภาพนี้เพิ่งวาดเสร็จ กะจะระบายผู้หญิงอย่างเดียว แต่ก็ลงพื้นหลังไปจนได้ =="

ส่วนรูปสุดท้ายนี้กะวาดเป็นพื้นหลังในบลอคค่ะ ยังไม่เสร็จ =="

....................

สรุป วาดๆไปเรื่อยๆค่ะ ชอบนั่งวาดรูปเล่น ฮา ... อยากเรียนคณะที่เกี่ยวกับศิลปะ แต่ใจดันรักดาราศาสตร์ =='(ซะงั้น) จำใจต้องเหินห่างชั่วคราวมาอยู่กับภาคฟิสิกส์ที่ทำให้อ่านหนังสือจนตาเยง TT^TT
  2. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    สวยครับ ดูเพลินเลย เท่าที่ดูแล้วลงสีเก่งมากครับ แต่สัดส่วนบางจุดเพี้ยนอยู่นิดหน่อย โดยรวมก็สวยมากครับ
    เรื่องเรียนก็ สู้ๆครับ คิดให้ดีๆว่าจริงๆแล้วเราชอบด้านไหน อีกด้านที่ชอบน้อยกว่าก็เปนงานอดิเรกกะได้นะ :D
  3. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ลงสีได้สุดยอดมากครับ แสงเงาก็สวย ภาพโซระคุงนั่นโดนใจมากเลย :D
  4. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    สวยงามมากมาย >.<

ผมชอบภาพที่ทิ้งเส้นไว้นะครับ :D
  5. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ชอบภาพสุดท้ายมากเลยค่ะ หน้าตาอารมณ์ประมาณหนุ่มๆเกาหลีเลย อิอิ
  6. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    รูปเกือบสุดท้ายสุดยอดครับ อยากทำได้มั่งจังเลย ไอ้ผมลงเป็นแต่แบบอนิเมแถมทำ BG ก็ไม่ได้ ถ้าทำได้แบบคุณนี่ผมทำเกมส์จีบหญิงไปแล้วนะเนี่ย(แต่ดูจากนิสัยคนวาดสงสัยจะเป็น H game ^ ^")
  7. remeas

remeas New Member

EXP:
    52
    0
    0
    ลงสีเหมือนปกคอมมิกเลยครับ

เก่งจัง >.<

KH โซระโตขึ้นเป็นกอง
  8. davidmccartney

davidmccartney New Member

EXP:
    22
    0
    0
    สวัสดีค่ะ

ช่วงนี้ว่างค่ะ เลยอัพที่วาดมาเฉยๆค่ะ

ความจริงไม่ว่างแต่ติ๊ต่างว่าตัวเองว่างค่ะ ฮา

...
    สำหรับคอมมเนท์ครั้งก่อนขอบคุณมากค่ะ คือตั้งแต่วันที่อัพจนวันนี้ เพิ่งจะได้มานั่งอ่านคอมเมนท์ก็วันนี้เองค่ะ เพราะบ้านเน็ตเสียค่ะ TT^TT ...
    อยากเข้าเวบบอร์ดบ่อยๆค่ะ แต่ช่วงนี้ขัดสนอย่างแรง

ภาพแรกยังไม่เสร็จค่ะ ได้แค่หัวล่ะค่ะ เพราะยังไม่เริ่มทำต่อ ==" ความจริงภาพใหญ่กว่านี้แต่กอปมาส่วนที่เสร็จส่วนเดียว

ภาพนี้วาดก็เสร็จค่อข้างจะนานแล้วค่ะ สแกนเข้าคอมค่ะ

อันนี้วาดเล่นค่ะ ลองวาดเด็กผู้หญิงกับลงสีพื้นๆเฉยๆ

อันนี้ก็แสกนเข้าคอมค่ะ อยากวาดโชตะ เป็นอาหารเที่ยงค่ะ(55+)

ลองลงสีแบบนี้บ้างค่ะ ไม่ได้ลงนานมากเลย

ชิวๆ กับทดลองใช้โคเรล เพนท์เตอร์ ครั้งแรกค่ะ นั่งเกลี่ยสีอย่างระห่ำประมาณสี่สิบห้านาที

อันนี้ก็วาดไปเรื่อยๆค่ะ ปกติถนัดลงสีแนวนี้แต่ความสันหลังยาวเลยค้างไว้บ่อยๆ =='

Share This Page