ใครเล่นbloody roar ฟังทางนี้

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย berserk, 28 กรกฎาคม 2008.

1. berserk

berserk New Member

EXP:
    85
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ในbloody roar พวกท่านเป็นสาวกตัวใหนมากที่สุดและชอบเล่นตัวใหนมากที่สุด
    และท่านคิดว่าตัวใหนในbloody roar 4 โหดสุด

เอ่อถ้าคนใหนเก่งก็ช่วยบอกท่ากดcomboด้วยนะของแต่ล่ะตัวน่ะเหอๆ
  2. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    ยูริโกะค่ะ เจ๋งโครต น่ารักด้วย โกงด้วย(ไม่ได้บอกว่าเก่งนะ)
    ชอบเป็นการส่วนตัวได้ แถมกดคอมโบติดง่ายด้วย(ในความรู้สึกนะ)
    ส่วนโหดสุดนี่ อืม...........ไอ้กิ้งก่าอ่ะ ชื่ออะไรหว่าบุสุๆอะไรเนี่ยแหละ
    เกลี๊ยดเกลีดมันอ่ะ
  3. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เย้ มีสาวกเกมนี้แล้ว (หาไม่ค่อยมีเลย ผมล่ะชอบมาก T T)

ถ้าตอบคำถามว่าสาวกตัวไหน ผมสาวก "เสือขาว เชนลอง (Shenlong The Tiger)" ครับ หนุ่มมาดสำอางเท่อย่างร้ายกาจ แถมท่านี่นะ counter B ชัดๆ (ชอบเสียงหัวเราะที่เย้ยหยันได้ใจสุดๆครับ)
    ยูริโกะก็น่ารักนะ ถึงจะตีเบามากๆ แต่ท่าก็โกงพอควร กดติดคอมโบง่ายจริงๆ

ตัวไหนเก่งสุด ยากที่จะตัดสิน แต่ให้โหวตขอโหวต "อลิซ" ครับ เคยเจอคอมระดับ 8 เอาอลิซตบเราไหมครับ ผม continue 10 กว่ารอบ ยังไม่สามารถผ่านได้เลยก็มี
    โหดสุดภาค 4 ยกให้นากิ (Nagi) เกิดมาโกงโดยเฉพาะ - -" แขนอย่างยาว ฟาดนี่เลือดกระจาย

เรื่องคอมโบผมไม่ถนัดฮะ แบบว่าเล่นๆไปก็กดๆไปให้มันเป็นท่า ถ้าเข้าเว็บ Bloody Roar น่าจะมีนะ ช่วงที่เซียนๆนี่จำคอมโบ Shenlong ได้หมดเลย (ตอนนี้ลืมแล้ว มือไปติด soul แทน) ว่าแต่จขกท. ล่ะ ชอบตัวอะไรมั่ง :)
  4. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    ผมนี่ สาวกตระกูลเสือ เช่น long , shen long ,shina , uriko

ตัวที่ชอบใช้ก็ ตระกูลเสือทั้งหมด อีกา ตุ่น

มีcombo bakuryuมาฝาก P P P ->P B _\|K K สุดท้ายจะเตะล่าง ถ้ายังไม่ล้ม ให้ใช้comboเดิมซ้ำอีกที

ตอนนี้ถ้าคนเล่นพอเป็น จะเริ่มจับทางใด้ว่าจะต้องการ์ดล่าง เราก็ใช้comboนี้ต่อ

P P P ->P B _\|K ->K สุดท้ายจะตีกลางลำตัว ถ้าการ์ดล่างจะโดนเตะจนลอย ก็ใช้comboนี้ซ้ำ

P P P ->P B B B ล้มแล้วก็ซ้ำด้วย _\| BBBBBB

_\| = กดเฉียงขวาล่าง ถ้ากลับด้านก็เฉียงซ้ายล่าง
  5. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    STUN ติด Hyperbeast Speed +
    เร็วเท่าบาคุริว ต่อยหนักเท่าเดิม
  6. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    อืมเท่าที่ผมเห็นก็นากินี้หล่ะท่าที่ติดcomboได้ดีแถมท่าไม้ตายส่วนใหญ่นี้มี้แต่คนบอกว่าหลบยาก(ก็ที่วิ่งไปดันดาบไปฟันชวงกลางลำตัว)
    ผมว่าหลบง่ายนะ
    ส่วนยูริโกะก็ดีนะครับเพราะเล่นทีไรcomboไม่ต่ำกว่า6ครั้งแต่ที่ติดใจนี้คือจะมีcomboที่จบด้วยการกระโดดแล้วหมุนตัวเอาก้นกระแทกเห็นแล้วเจ็บแทนเลยอ่ะ :confused:
    บาคุริวตัวนี้หล่ะที่ผมชอบอยู่แต่ว่าไม่ชอบเจอเท่าไรนักเพราะเร็วอยู่แล้วหล่ะขานี้ และถ้าเป็นน้องผมเล่นล่ะผมยอมเลยต่อยๆเตะๆแทงพุ่งเหอๆท่าไม้ตายตอนแรกก็รู้อยู่แล้วแต่พอลองใช่ท่าไม้ตายที่สองของบาคุริวดูเฮ้ยชาเขียวนี้ :waaa:
    ส่วนหนุ่มแว่นลองของเราใครเล่นแล้วก็ติดใจกับท่าหมัด18ครั้ง(แถวบ้านผมเรียก18ทิศไม่รู้คิดได้ไง -_-; )ต่อยที่ต้องมีใส่แอ็ฟเฟ็กอะต้าอะต้าอะต้า!!!
    แต่ผมก็ชอบนะและตาคนสำอางแต่เก่ง(จิ้มตา)shen longเสือม่วงหรือเสือย้อมสีพี่เขามีดีที่เท้าเหมือนกับlongที่ไช่หมัดนะ
    อะโจ๊!!!(ทำท่านกกระเรียงแล้วกอดอกสอยเตะขึ่นฟ้า :confused: )
    แต่ก็มีท่าไม้ตายที่ผมเห็นแล้วอดขำไม่ได้ที่จิ้มตานั้นแหละถ้าเอาlongกับshen longสู้กันหนุ่มแว่นเราได้หาแว่นซื้อใหม่แน่ :555:
    (shen longได้หัวเราะแบบเย้ยหยันแน่)
    ส่วนตาแว่นเด็กแว้นบูซูสิม่าผมเล่นยูริโกะแบบผ่านด่านมันหายตัวแล้วใช่ท่าของคาคาชิที่แทงก้นนารุโตะ อ้ากกกส์ส์!!!แกแทงไปได้นะสงสารยูริโกะมากเลยไม่น่าเอามาสู่กับแกเลย ^^;
    และส่วนเจ้าอาละวาดเอ้ย!เจ้าอาวาส(ผมชอบเรียกนะ)ริวโฮนั้นผมสงสัยว่าตาเจ้าอาวาสนี้เป็นโลลิค่อนหรือป่าวเห็นมีนานะค่อยตามอย่างเดียวสงสัยริวโฮให้ตังไปซื้อขนมอ่ะเลยติดริวโฮ ล้อเล่นนะ :555:จ้าก!!!ไปว่าแกเข้าแกเลยได้ยินที่เราพูดแกตาแดงเลยและอีกอย่างที่ผมชอบริวโฮก็คือตอนเล่นริวโฮในร่างมังกรนั้นและครับตาเจ้าอาวาสของเราก็สวมบทเป็นอะคุมะแห่งstreet fighterเลยกระโดดขึ้นฟ้าแล้วปล่อยพลังลูกไฟลงมาฮึ้ยๆๆๆๆๆ!
    ส่วนที่เหลือค่อยพูดที่หลังนะ ^^; เอาหละเข้าเรื่องเลยที่ผมบอกว่าตัวใหนที่ชอบที่สุดของผมก็STUNครับและที่ผมเล่นโหดก็stunตัวเดิมนี้หล่ะครับและที่โหดสุดผมว่าSTUNตอนเล่นแล้วใส่DNAที่เพื่มความเร็วและท่าหลบแบบที่หลบโยกไปโยกมาแล้วสวนกับด้วยเคาเตอร์ให้พี่แกล่ะพูดได้คำเดียวว่าโหดสุดครับและท่าเอาตัวอื่นใส่DNAแบบที่ผมบอกแล้วหล่ะก็เหมือนเดิมครับก็อย่างว่าหล่ะครับทั้งไวทั้งหมัดและเท้าหนักแถมถึกโคดและท่าไม้ตายที่ทำยังไงก็แก้ไม่ได้และที่ผมชอบก็ท่าcomboจับทุ่มนี้หล่ะที่โหดต่อยcomboแรกเสร็จก็ตามด้วยcomboเท้าถ้ากันได้ก็comboจับทุ่มซะก็จบยื่งเป็นตัวระครร่างน้อยทั้งหลายก็หมดหวังที่จะสูกับSTUNใส่DNAที่ผมบอกหล่ะครับถึงสู้ได้ก็มีโอกาศรอดยากครับ
    แต่ที่ผมอยากพูดก็คือทุกตัวเก่งที่สุดครับแล้วแต่ใครจะเล่นให้เก่งไม่เก่งเน้อ
    อืมแต่ผมอยากเห็นbloody roar ที่ทำเป็นกาตูรน่ะครับอยากอ่านอ่ะ -_-;
  7. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ปกติผมชอบเล่น น้องหมาครับ(จำชื่อไม่ได้ที่มันแปลงร่งเป็นหมาป่าอ่ะ) กับนางิ (ใช่ไหมว่าตัวละครหญิงที่มาตอนภาค 4 แล้วแต่งตัวเปรี้ยวๆ หัวแดงๆ)
  8. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    อืมน้องหมาที่ว่าก็ยูโกไงครับ....ส่วนนากิ.......นางหัวแดง(เพราะเลือด)จ้าก!!!ชึ่ก!!! :confused:
  9. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ชอบเกมส์นี้เหมือนกัน > <

แต่กดคอมโบไม่เป็นเลย T^T มั่วอย่างเดียว มั่วเพรียวๆ

ส่วนตัวโปรด Nagi ครับกับ ยูริโกะ(แต่ตัวนี้ไม่เคยทำคอมโบได้ซักทีT^T)

อ้ออีกตัว.. สองพี่น้องอ่ะครับ โหดมากเลยทีเดียว แต่เล่นยากมาก..
  10. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    อ่ะแหะๆมีแต่ชอบnagiกับยูริโกะแล้วaliceน้องหูกระตายเราไม่มีบ้างเหออ่ะ(หวังว่าสาวกหูกระตายคงชอบนะ :p ) :scare:
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    โทษนะครับ ไม่ได้เล่นหรอกครับแต่ เห็นชื่อ จขกท. แนวมาก ก็เลยเข้ามา ^^'... หุๆๆๆ

ลดขนาด Font หน่อยก็ดีนะครับ
  12. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    เล่นทุกตัวครับ เล่นบ่อยๆมีสามตัว คือ นากิ ยูโก บาคุริว
    โหดสุดสำหรับผม ก็นากิ กับ เฉินหลง
    แนวที่ไม่ถนัดเล่นคือ ชื่ออะไรนา..ที่เป็นแมลงอะครับ (ไม่ได้เล่นนานลืม)
    ที่ไม่ชอบเลยก็คือ เจ้ากิ้งก่า มันกวน -*-
  13. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    อ่ะ..เอ่อ...เฉินหลง..หลงใหนหว่า....ไช่ที่เป็นตาใส่แว่นชุดเขียวไช่ป่ะครับ..(แปลงร่างเป็นเสือ)
    ส่วนแมลงก็stunไงครับ(เป็นแมลงสายพันธ์เดียวที่บะเอ้กสุดและถึกโครตแมลงอะไรฟ่ะ :???: )
    ส่วนกิ้งก่า...มันกวน..แน่เพราะมันเป็นเด็กแว้น(ไม่ชอบที่มันเหยียบเท้าอ่ะ :( )
  14. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    เอ่อ... ตายแล้ว.. ขอโทษครับ ผมคงสะกดชื่อผิด ผมนึกว่าอ่านแบบเสียงจีน แหะๆ
    (Shen Long) ตัวละครเดียวกับที่คุณEvan พูดถึงครับไม่ใช่คนที่ใส่แว่นน่ออ คนนั้นรู้สึกจะชื่อ Long หรือเปล่า?
  15. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    ^
    ^
    ใช่แล้วครับทั่น JIM ตัวผู้ชายใส่แว่นนั่น Long (หลง หรือ ลอง-อ่านแบบฝรั่งน่ะนะ) ส่วนตัวที่เสื้อม่วงท่าทางนักเลงๆนั่น Shenlong (จริงๆอ่าน เฉินหลง แหละครับ แต่พอดีผมอ่านตามฝรั่งพากษ์คือเชนลอง)

สองตัวนี้ถ้าดวลกันตรงๆ Long เก่งกว่าสัดๆ แต่พอดี Shenlong เกิดมาเพื่อโต้สายของ Long โดยตรง
    บาคุริว (ตัวตุ่น) สมัยภาค 2 เก่งมากๆๆ พอตกมาภาค 4 ห่วยลงเยอะเลย แต่น้องชายผมถนัดตัวนี้
    Bususima (กิ้งก่า) เก่งมาก โกงมาก ถ้าหายตัวได้ล่ะเป็นเรื่องทันที แต่ผมไม่ชอบเล่นมัน ผมว่ามันอุบาทว์ =A=
    Jenny (ค้างคาว) นี่ก็เก่ง ถ้าปล่อยให้เธอรัวคอมโบได้คราวนี้ล่ะ ไม่ต้องเกิดกันเลย แต่ว่าตีเบาไปหน่อย แต่ท่าไม้ตายกันยากมาก เพราะมันจับหัวซะนี่ (กันไม่ค่อยได้)
    ส่วน Stun (แมลง) รู้ว่ามันเก่ง แต่ผมไม่เล่น เพราะมันไม่เท่+เล่นไม่เป็นฮะ
  16. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    ปกติแล้วชอบภาค3มากกว่านะ ชอบด่านที่เป็นทางยาวๆแล้วมีไม้กั้น

พออัดแรงๆมันจะปลิวชนไม้พังยับเยิน แล้วไปกองแถวมุม

เราก็วิ่งไปใกล้ๆแล้ว P P P K ลงP หน้าK P ลงK หน้าP [หน้า-ลงหน้า-ลง-ลงหลัง-หลังค้างไว้ +BBBBB]B ซ้ำในวงเล็บอีกทีแล้ว ลง-ลง-P

เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์
    เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์เปล่าประโยชน์

55+

edit ตัวlongละ
  17. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    เปล่าประโยชน์จริงด้วยๆ :scare:
    เอิ๊กๆ
  18. NeGiOn

NeGiOn New Member

EXP:
    19
    0
    0
    เสนอยูริโกะอีกคนนึงครับ ไว+ท่าถีบลูกหลังแรงดี
    ที่จริงเล่นได้เกือบทุกตัว ยกเว้นลุงโล้นมังกร กะ บูซึชิึม่า คอมโบปั่นจักรยานพี่แกใช้ยากจริงๆ

อยากรู้จังว่าจะมีใครเล่นคอมโบในฉากจบภาค2ได้เนียนๆเป๊ะๆทุกตัวละครมั่งเนี่ย - -"
  19. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    จะว่าไป เรามาmeetเล่นbloody roarกันไหม

อุริโกะ ก็โหดเหมือนกัน น่าเสียดายที่ผมลืมคอมโบไปแล้ว

ภาค4 มีท่าไม้ตายท่าที่สามเพิ่มขึ้นมาใหม่ โดยมีเงื่อนไขบางอย่าง

ไม่รู้ทุกคนเคยดูหมดรึยังอะ ผมดูเกือบหมดแล้ว ขาดstun busuzima jenny กับ อีกสองสามตัว

สรุป ของเรจิสะใจที่สุด 55+ (ตายๆๆๆๆๆๆๆๆ ต๋าย คิงต้องต๋าย)
  20. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    อ๊ะเหอๆถึงกับจะไปmeetกันเลยเหรอ :confused: !!!!(ถ้าผมไปได้ก็จะไปนะ :555: )อืม...ที่ผมดูท่าไม้ตายก็เกือบทุกตัวนะ
    ที่ผมจำได้ก็stunจะกระโดดขึ้นไปแล้วกระทืบลงมาเป็นสายฟ้านะถ้าไปอยู้ใกล้ๆแล้วโดนท่านี้ก็จุกเหมือนกัน
    ท่าของbakuryuก็เป็นจับเป็นท่าที่เอาหัวทุ่มลงแต่ว่าจะอลังการตรงที่มันมีไฟออกมาตอนที่หมุนหัว(ไช่ป่ะ :???: )
    ของjennyก็โหดหน่อยเดินไปดูดเลือดซะงั้น(เลือดของjennyหายไปครึ่งหลอดแล้วกลับมาคืนอีก -_-; )
    เจ้าอาวาสหรือหัวล้านของเราก็ตอนที่แปลงร่างแล้วบู๊มากกระโดดแล้วปล่อยลูกไฟออกมา(เป็นอะคุมะในstreet fighterเลยอ่ะ :confused:; )
  21. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    เหอๆ ผมชอบเล่นตอนเด็กอะครับ ครั้งแรกเล่นภาค 2 ชอบไอ้บัคคารู(ตุ่นอะครับ)

แต่เคยเล่นภาคอื่นๆเหมือนกัน ชอบตัวที่ร่างมนุษย์ผมขาว แต่พอแปลงร่างเป็นตัวสีขาวๆ ไม่รู้ว่าตัวอะไร

long ผมก็ชอบ ไอ้เสือ หมัดรัว(แต่ทำไม่เป็นอะ)
  22. NeGiOn

NeGiOn New Member

EXP:
    19
    0
    0
    คอมโบ18หมัดของLongง่ายมากครับ แต่ผมไม่ชัวเรื่องปุ่มเท่าไหร่ เพราะมันคอมโบต่อกันได้หลายชุด
    แต่ที่แน่ๆคือพอต่อยๆเตะไปได้ซัก4-5หมัดให้กดลง+P Longจะต่อยเสยแล้วกระทืบเท้าลงมาต่อยหมัดรัว18หมัดครับ
    Shenlongก็เหมือนกัน แต่กดลง+K
  23. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    Xion รึเปล่าครับ ตัวนั้นตีนหนักมากครับ ตบเลือดกระฉูด แถมปีกเหล็กของมันยังกวาดวงกว้างซะ อ่อ เท้าของมันถ้าโดนเข้าจังๆก็การ์ดแตกนะ โดนอีกรอบก็กันแทบไม่ได้ ผมเจอคนที่เล่นเก่งมากๆ ขนาดผมว่าเซียน Shenlong แล้ว ยังแพ้มาแล้วนัดนึงเลย (แต่มันเท่ดี)

ท่าไม้ตายที่สองผมไม่รู้แฮะว่าทำยังไงถึงจะได้มา ชอบของ Stun กับ Shenlong (ระเบิดสมอง) นี่แหละ เลือดสาด สะใจจริงๆ Mwu Hahahaha

ถ้าพูดถึงนิสัยตัวละครตามเนื้อเรื่องแล้ว พระเอกสุดผมยกให้ Long แต่ที่ผมชอบ Shenlong มากๆ ก็เพราะนิสัยหยิ่งแต่เป็นคนดีนี่แหละ ส่วน Buzusima ภาคแรกๆมันเลวบรรลัย ทำไมพอออกมาภาคหลังรั่วแตกขนาดนี้ก็ไม่รู้ ฮา
  24. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    xionนั้นผมว่าได้พลังของไกอามาเหมือนกับของnagiแต่ว่าของnagiนั้นกลายพันธ์ไปอีกแบบส่วนxionนั้นแปลงเป็นอสูรกายที่ชอบทำลายข้าวในทุ่งนา(แมลงตักแตน)
    และnagiก็เป็นฆาตกรที่ชอบกินแมลงตักแตนมากเลยเป็นว่าxionต้องเอาตัวลอดจากการตามฆ่าของnagi...... :scare:
    ส่วนlongกับshenlongนั้นไม่ชอบอยู๋ด้วยกันก็เพราะว่าlongไปด่าว่าshenlongคนพี่นั้นชอบจิมตาของlongเวลาซ่อมด้วยกัน longเลยต้องใส่แว่นและshenlongคนพี่นั้นแก้เผ็ดlongด้วยการเอาสีไปป้ายตัวเอง(สีม่วง -_-; )และโยนความผิดไปให้longว่าlongเป็นคนเอาสีมาป้ายตัวshenlongและพ่อและแม่ของทั้งคู่ก็มาเห็นเข้าเลยและทำการใช่มัด18สังหารทั้งคนพี่คนน้อง(คนพี่เลยเป็นพวกสติไม่สมประกอบ :confused:; )เลยเป็นชนวนให้ทั้งคู่อยู่ด้วยกันไม่ได้ส่วนทางด้านurigoนั้นไม่รู้จะไปอยู่กับใครที่แรกนั้นอยู๋กับlongแต่ว่าด้วยความที่shenlongนั้นมีเล่เหลี่ยมมากนั้นเลยได้urigoมา(แต่ไม่รู้จะเอาไปทำไม ^^; )ส่วนทางด้านugoนั้นกว่าจะได้เป็นหมาป่านั้นแสนลำบากใหนจะต้องเจอกับvanhillsingเอย.....ผีดูดเลือดเอย......และกระสุนเงินเอย......และในภาคแรกนั้นเจอกับสิงโตเอย.......ภาคxetremeก็เจอทั้งสิงสาราสัตร์ทั้งหลายแล่และในที่สุดก็ต้องเจอกับงานหนักมันคือ........เจ้าอาวาสที่เป็นมังกรแถมเป็นโลลิค่อน :confused: ....มีเด็กผู้หญิงตามอยู่ตลอดเวลา.......
    [action]คนตั้งกระทู้วิ่งไปใหนแล้วก็ไม่รู้รู้แต่ว่าแต่ล่ะมุขนั้นลอยไปดาวใหนแล้ว....เฮ้ยสอยมาที่~~~~~ :waaa:[/action]
    ยังมีอีกเยอะที่ไม่ได้มาอธิบายว่าstoryของแต่ล่ะตัวนั้นเป็นเช่นไรถ้าอยากรู้ของแต่ล่ะตัวผมจะเป็นคนตอบเอง :china:
    โปรดติดตามตอนต่อไป........ :confused:;
  25. berserk

EXP:
    85
    0
    0
    ง่ะเล่นกับเพื่อนเขาใช้นางิแล้วใช้แต่ท่าไม้ตายทำเอาเครียดเลย...ก็เลย edit Stun เร็ว,แรง,ถึก,หลบ,ไม้ตาย3ไม้ตาย
    และทำให้ตอนเราแปลงร่างเป็นhyber......แถบร้องไห้เลยครับ -_-;

Share This Page