ใครเล่นbloody roar ฟังทางนี้

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย berserk, 28 กรกฎาคม 2008.

1. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    โดยส่วนตัวแล้วผมชอบภาค 3 มากกว่าเหมือนกันครับ เพราะว่าทั้ง
    จังหวะ Cancel และ Beast guage นั้นแน่นอน
    ไม่ใช่ว่า ชาร์จแปลงเมื่อไหร่ก็ได้ หรือ จู่ๆจะกด Auto-evade มั่วๆขึ้นมาได้แล้วมันก็หลบเราได้หมดทั้งชุด
    มันต้อง Fast-evade เซ่ กด R1 ให้ตรงจังหวะที่ต่อยเข้ามาเองนั่นแหละ

ปกติผมเล่นอยู่ 4 ตัวครับ Long Shenlong Xion Bakuryu

คอมโบแนะนำงั้นหรอครับ
    Shenlong (Beast form)
    p + p + p + หน้าk + ลงp + k + หน้าp + ลงk + p + ลง ลง ลง และ B
    ไม่มีอะไรซับซ้อนและยุ่งยากครับ เป็นคอมโบตัดเข้าท่า Drive
    โดยที่ไม่ต้องก้าว 3 ก้าว เหมือนของภาค 2 และภาค 3**
    (ภาคสองให้สังเกตุที่ตัวจะขึ้นเป้นสีแดงๆ ภาค 3 จะไม่มีอะไรขึ้นให้สังเกต และภาค 4 จะเห็นกระแสไฟฟ้าวิ่งรอบตัว)
    โดยท่านี้ถ้าหากอยู่ใน Hyper beast แนะนำว่าให้เปลี่ยนเป็น Drive จิ้มกระเดือกไปจะดีกว่า
    (กดมากกว่า 1 ครั้ง ติดๆกัน เพราะว่า คนส่วนใหญ่จะปล่อย guard ทันทีที่คิดว่าป้องกัน drive ครั้งแรกของเราได้แล้ว และเมื่อครั้งที่ 2 ออกไป มันจะทำลาย light guard เข้าไปอย่างแน่นอนครับ)

Long (Beast)
    p + p + p + หน้าk + ลงp + k + หน้าp + ลงk + p + ลงเฉียงหลัง(ไถ)B + k + หน้าB + ลง P
    ก็ เป็นท่าจากภาค 2 เช่นกัน ตัดเข้าท่า 17 hit จากร่าง beast กลับสู่ Human
    Hyper beast ให้เปลี่ยนเป็นกด Drive (ไถหน้า) แทน โดยกดปล่อยท่านั้นติดๆกันหลายๆครั้ง
    เพราะถ้าสามารถกัน hit บนได้ แต่ลืมที่จะกัน hit ล่าง จะทำให้ guard drop และ hit ต่อไปโดนแน่นอน

Xion (Human or Beast)
    หลังค้าง + k + k + ไถหน้า B + p + p + p + p + Drive
    (หน้า หรือ หลัง ก็ได้ แต่ถ้าศัตรไม่ลอยกลางอากาศ มีสิทธิ์พลาดในท่าสุดท้ายสูง)

Bakuryu (Human or beast)
    เฉียงล่างหน้าค้าง k + k + ไถหลัง B + k + k + k + หน้า หน้า k k k + ลง k + k + Drive หน้าหรือหลังก็ได้
    (แนะนำหลังเพราะ คนส่วนใหญ่จะระวังตัวแจกการ์ดบน จึงจะไม่กันล่างแน่นอน)

ปกติผมก็เล่นอยู่ 2 ตัวน่ะนะครับ Long & Shenlong และการโจมตีค่อนข้างจะตายตัว
    จึงไม่เก่งน่ะครับ อยากจะหาเพื่อนเล่น เล่นกับคนเยอะๆจะได้พัฒนาฝีมือให้มากขึ้นครับ

ถ้าเป้น long & Shenlong หยุด Nagi ง่ายมากเลยครับ แค่ hit เดียวเบาๆก็ทำให้มันหยุดได้แล้ว
    โดยการ กระทืบไปที่พื้นนั่นเอง (ไถหลัง B)

ส่วน Bakuryu ถ้าเป็น beast อยู่ ก็กด Drive มุดดินสวนไปเลย

มีตั้งแต่ภาคแรกเลยท่านี้ ยังจำตอนซื้อ ps1 มาพร้อมกับเกมนี้แล้วมานั่งเล่นได้

เอาแบบสั้นและง่ายที่สุดเลยของ Long ก็
    k + ลง p + ลง p ก็ติดแล้วครับ 17 hit

หรือแบบยาวๆก็ยังมีอีกหลายวิธี เพียงแต่ว่า คอมโบของ Long และ Shenlong นั้นให้จำไว้ว่า ปุ่มทิศทาง กับ action ห้ามกดซ้ำถ้ากดไปแล้ว
    ไม่งั้นจะกลายเป็น finish strike และ จบคอมโบ ให้กดสลับไปเรื่อยๆ คือ ไม่กดทิศทาง หน้า และ ลง 3 อันนี้ครับ ส่วน หลังจะเป็น finish ทั้งหมด

อืมส่วน Shenlong กดแบบง่าย และถ้าไม่กัน hit ที่ 3 คือ โดนชัวร์ตามนี้ครับ
    p + k(เตะและหันหลังให้ศัตรูหากไม่กดต่อ) + ลง k(มันจะสกัดขาศัตรูจะเสียการทรงตัว พร้อมหมุนตัวกลับมา) + ลงk (ในกรณีภาค 2 ใช้ ลง p )
  2. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    เล่นภาค4ไม่เคยใช้evadeเลย ยัดคอมโบอย่างเดียว

ตอนนี้คิดคอมโบของอีกาสำเร็จละ คอมโบต่อท่าไดร์ว 2ท่า

อันนึงท่าจิกรัวๆ อันนึงท่าที่3 (สะใจมากมาย ตายๆๆๆๆๆ ต๋าย)

p p b b b p up+b drive3

=>b =>b =>b =>b =>b พอลอยแล้วก็ bbbbb |\-b |\-|\-b มหกรรมb ถ้าไม่ลอยจะไม่ติดน่อ

ปล. อัลโต้แมวเขียวรึเปล่านี่
  3. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    ไหนๆก็ขุดมาแล้ว
    เล่นมาั้ตั้งแ่ต่ภาค1 จนภาค4เอียนแล้ว

ชอบ Long กะ Shenlong คับ ชอบไอ้ท่ารัว 21หมัดของพี่แกน่ะ
    เล่นภาคไหนก็เอาพ่อเสือสองคนนี้จบเกมตลอดแหล่ะ ^^
  4. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ใช่ครับปกติผมเล่นแมวเขียว แต่ ให้เล่นตัวอื่นก็เล่นได้น่ะครับ ชอบไม่ชอบ เก่ง - ห่วย มันก็แล้วแต่ตัวน่ะครับ
    ถ้าให้ไล่ตามที่คิดว่าถนัดก็
    Long เหอๆ ไม่รู้หรอกนะว่าเก่งมั้ย อยากเล่นกับคนอื่นๆ(ไม่ค่อยมีโอกาสเพราะเพื่อนมันสาย Tekken(ผมก็เล่นเหมือนกัน))
    Shenlong ก็ถนัดอันดับ 2 ละมั้งครับ เร็ว รุนแรง และพลิกแพลง
    Bakuryuh น่าจะอันดับ 3 มั้ง ไม่รู้เหมือนกัน ก็ถ้าไม่เล่น 2 ตัวบนก็ส่วนใหญ่จะเลือกตัวนี้แหละ (คงเป็นที่ความชอบส่วนตัวด้วย)
    Xion ไม่ได้เก่งหรอก แค่ชอบเฉยๆตัวนี้น่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มากกว่าไอ้ 3 ตัวข้างบนนั่นซะอีก

นอกนั้นก็ เป็นดังต่อไปนี้แหละครับ เรียงมั่วๆนะ
    Marvel (Shina) กับ Gado Combo ผมก็มี
    Nagi ใครๆก็เล่นๆได้คนเล่นไม่เป็นก็เล่นให้เก่งได้ แนวเดียวกันกับ Eddie ใน Tekken นั่นแหละ
    Renji ผมก็พอเล่นได้ ท่า ground นะ air เล่นไม่เป็น ต่อยังไงทำไม่ถูก
    Yugo กลางๆ
    Yuriko (ก็ไม่ต่างจากเล่น Long เท่าไหร่)
    Stun นี่ผมไม่ค่อยจะรู้คอมโบเท่าไหร่ส่วนใหญ่จะเน้น ท่าจับพิเศษ + จับจังหวะเอา
    Busuzima ฮ่าๆๆๆ ไม่เคยแตะ
    Jenny พอเล่นได้เล็กน้อย
    Alice ให้เล่นขำๆก็พอได้น่ะนะ
    Uranus ไม่ค่อยอยากพูดถึง มันโกงเกินใครๆก็เล่นให้เก่งได้
    Koryuh ฮ่าๆๆๆ ไม่ค่อยต่างจาก Bakuryuh เท่าไหร่ เพียงแค่ช้ากว่า
    Ryuho ฮ่าๆๆๆ เล่นไม่เป็น

ปล.มีใครได้เล่นภาคที่อยู่บนเครื่อง DC รึเปล่าครับ ที่มันมี Phoenix กับ Elephant ด้วยน่ะครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไง
  5. berserk

berserk New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ผมเล่นเป็นทุกตัวอ่ะครับ......แต่ว่าก็เล่นแต่stun
    แล้วเมื่อไรเกมนี้มันจะออกมาอีก
    หรือว่า....เอาภาค3มาลงอีกลอบแล้วเอาตัว
    1-4มายำกันอีก...
    เฮ้อ...ผมไปเล่นกับเพื่อนที่ผมคิดว่าเก่งแล้ว
    กับใช่ryuhoเอาแต่จิ้งจอกมากัดส่วนผมเล่น
    stunทุบพื้นแล้ววิ่งไปจับcomboท่าจับ3ทีแล้ว
    ทุบพื้นอีกทีพอลุกขึ้นก็โดนผมจับหัวโยนขึ้น
    ต่อยธรรมดาแล้วรวบทุ่มกับพื้นลุกมาอีกใช้
    comboอีก(comboนี้ผมลืมล่ะต้องให้ใด้จับจอยถึงนึกออก)
    ต่อยเสร็จตัวผมจะอยู่ในร่างแปลงอัดไม้ตาย3
    กระโดดลอยขึ้นฟ้าแล้วลงมากระทืบพื้น...เละเลย :confused:
  6. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    [youtube]uKKxMRwMl10[/youtube]

เห็นแล้วก็แปลกใจ มันแปลงร่างอัตโนมัติไม่ใช่เหรอ เวลาเลือดหมดอะ
  7. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    คงเกี่ยวกับระบบ Practice
    มั้งครับที่มันไม่แปลงร่าง
  8. sandomzz

sandomzz Member

EXP:
    30
    0
    6
    มีการ์ตูนลิขสิทธ์ในไทยด้วยนิ แค่2เล่มจบเองมั้ง ไปไม่ถึงไหนเลย
    เนื้อเรื่องก็ไม่อิงกะเกมซักนิด

Share This Page