วันที่ 29นี้มันก็มาแล้วงั้นตั้งรอแล้วกัน SD G GEN SPIRIT

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย identity, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    โดยส่วนตัวแล้วนี่ถือเป็นเกมส์ที่รอคอยเกมส์หนึ่ง เพราะว่ามันเป็น G GEN
    ที่มีแต่UCล้วนๆ และอีกข้อก็คือมันเป็นของส่งท้ายPS 2 (ก่อนที่วันเดียวกันในเดือนธันวาพี่แว่นจะออก SRW OG GAIDEN)

ซึ่งต้องบอกว่าปีนี้มีเกมส์ที่มาจากการ์ตูนแนวโรบ็อทเพรียบ ไม่ว่าจะเริ่มจาก OGS,ACE3,SD G GEN,SCRAMBLE 2

ฯลฯ
    โดยส่วนตัวผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ซื้อPS2 มาเพื่อเล่น SD G GEN กับ SRW โดยเฉพาะ เพราะนอกนั้นก็เล่นเป็นแต่FM

แต่ถ้าสองเกมส์นี้หันไปลงPS3 เป็นหลักผมก็คงต้องไปซื้อPS3 เป็นแน่แท้

เนื่องจากว่าเมื่อวาน คุณ Zennถามผมว่ามีภาคVมั้ยคำตอบคือมาแน่ครับและเชิญชมรายนามและภาพพรีวิวได้ที่ด้านล่าง(ก็เคยเอาลงในบอร์ดเก่ามาแล้วครั้งหนึ่ง)

ออกเดือน 11 วันที่ 29 7140เยน ลง PS2

Mobile Suit Gundam (movies)
    MSV
    MS-X
    08th MS Team
    MS IGLOO (The Hidden One Year War & Apocalypse 0079)
    Blue Destiny
    Rise From The Ashes
    Lost War Chronicles
    From Place Beyond the Blaze
    Zeonic Front
    War In The Pocket
    Stardust Memory
    Stardust Memory: Mayfly Of Space
    Advance Of Z: The Flag Of Titans
    Z Gundam (movies)
    Z-MSV
    Gundam Sentinel
    Mobile Suit Gundam ZZ
    Mobile Suit Gundam: Char's Counterattack
    CCA-MSV
    Hathaway's Flash
    Gundam F90
    Silhouette Formula 91
    Gundam F91
    Crossbone Gundam
    Crossbone Gundam: Skull Heart
    Crossbone Gundam: Steel 7
    V Gundam
    Gundam Weapons (Plamodel collection mook series)
    SD Gundam Gashapon Senshi Scramble Wars (1987 Famicom Disk System game)
    SD Gundam GX (1994 Super Famicom strategy game)
    Gihren's Greed
    Cross Dimension 0079
    Gundam Tactics: Mobility Fleet 0079 (2002 Windows computer game)
    Bonds Of The Battlefield

โดยส่วนตัวอยากจะถามพวกพี่ๆและเพื่อนๆคิดเห็นยังไงกับหุ่นที่มาลงในภาคนี้บ้าง

โดยส่วนตัวผมเห็นว่าตัวหลักๆของผมคงหนีไม่พ้นEX-S Gundamพอสมควร

ส่วนครอสโบนนั้นแม้ว่ามันจะเท่หรือว่าจะเร็วก็เถอะแต่ก็เห็นว่ามันเบาไปอยู่ดี

ส่วนV2 ก็ต้องเก็บค่าประสบการณ์สูงในการอัพแต่ละเลเวล

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าเนื้อเรื่องZetaแบบMovie ผมคิดว่าทำให้ประหยัดพื้นที่ไปเยอะ เพราะภาคที่ผ่านๆมาเนื้อหาZetaจะมากที่สุด(รวมเกมส์อื่นดวย)

แต่ผมสงสัยว่ามัสจะมีหุ่นสุดเห่ยอย่าง Zeta Zaku เหมือนในClimax UC รึเปล่า

สำหรับเนื้อเรื่องถ้าให้เลือกเล่นก่อนหนัง ผมคงเลือกเล่น Sentinel กับCCA ภาคนิยายก่อนเพื่อนหละครับ(เสียดายไม่มียูนิคอน) อดใช้Shinanju
  2. masahiro

masahiro New Member

EXP:
    21
    0
    0
    โอ้ววว น่าเล่นอย่างแรง!

เป็นประโยชน์กับกระผมที่มีแต่ PS2 ซะด้วย...(ถ้าไปลง Wii ก็อดเล่นอีกน้องมันโคตรห่วง(ทั้งๆ ที่เงินชั้นแท้ๆ))

ภาพค่อนข้างงามเลยทีเดียวนะฮับ (เทียบกับ SD ตัวเก่าๆ แล้วชัดเจนทีเดียว)

จะรอเล่นเลยครับ อารมณ์ประมาณเห็นนิวกันดั้มแล้วมันปี๊ด~~~

ไปเลย ฟินฟันเนล!
  3. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    UC ล้วนๆอย่างนี้ก็ยอดเยี่ยมกระเทียมดอง (ซีออนจงเจริญ!!)
    แต่พวกตัวออริจินัลไม่น่าเอามาจากภาคเก่าๆเลย อยากให้เป็นหน้าใหม่ล้วนๆ :p
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ยังไม่ซื้อเลยแฮะ OGS ยังไม่เคลียร์ -__-' แต่สนใจภาคนี้ตรง crossbone นี่แหละ
  5. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
    โอ้วววว เอาภาพมายั่วเเบบนี้ยิ่งทำให้รอไม่ไหวเขาไปใหญ่

อืม...เเถมออกพร้อง basara2 heros ซะด้วยนะเนี่ย
  6. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เอ... SD G GEN นี่มัน คือ srw ที่มีแต่ gundam รึเปล่านะครับ ( ' ' ? )
    เผื่อผมอาจจะได้ หาซื้อมาลองเล่นมั่ง

/me แอบกรี๊ด มีฮามาน ด้วย

~เฮๆ
  7. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เอ... SD G GEN นี่มัน คือ srw ที่มีแต่ gundam รึเปล่านะครับ ( ' ' ? ) <<< ใช่ครับประมาณนั้น
    แต่ถ้าถามถึงระบบต่างๆ มันจะเป็นระบบของ SD G Gen เลยน่ะครับ
    (ยังไม่เคยได้เล่นภาคหลังๆเลย ของ PS2 เล่นภาค Zero กับ F ระบบน่าจะคล้ายๆกัน กล่าวคือ กันดั้ม หรือหุ่นสำหรับลุยฝ่ายเราจะเป็นแค่ลูกเรือเท่านั้น แล้วลูกเรือ การที่จะออกนอกเขตของยานแม่ อาจจะก่อให้เกิดผลเสียร้ายแรง คล้ายๆกับกรณีของนาเดชิโกะ ใน SRW น่ะแหละ ที่สำคัญเกมนี้ ถ้าเราทำลายยานแม่ก่อนที่จะทำลายพวกหุ่นรบของยานแม่นั้นๆได้สำเร็จ เราจะสามารถยึดหุ่นของฝ่ายศัตรู มาเพื่อดัดแปลงได้อีก คล้ายๆกับนำมาพัฒนานั่นแหละ)
    ล่าสุดที่เคยเล่นน่าจะเป็นภาค Seed ของ PS2 นั่นแหละมั้ง ระบบคล้ายๆกัน

สงสัยได้ซื้อเมมใหม่ก็คราวนี้แหละ ของ PS ที่เคยเล่น กินเมมเปลืองมาก แค่เกมนี้เกมเดียว เซพระหว่างฉากล่อไป 9 บล๊อก ไหนจะเซพผ่านฉากอีก 2-3 บล๊อกอีก
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    originalมาจากของเก่า โอ้ว รานาโลว เช้----ด น่าร้าก :aha:
    ภาคนี้หุ่นสวยดี แต่หน้านักบินก็เอาของเก่ามาเพียบ
    ไม่มีซี้ดก็ดี แต่อยากให้เอาชินมาอ่ะ ชอบชิน :waaa:
  9. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ออกมาช่วงก่อนสอบวัดระดับ แล้วจะเอาเวลาที่ไหนอ่านหนังสือสอบ OTL

แต่ก็เล่น
  10. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    รอคอยมานานแย้ว มี Hathaway's Flash ด้วย เยี่ยมมาก กันด้ามมมมมมมT^T
    ^
    ^
    ที่ท่านแบงค์พูดมามันโดนผมด้วยนะนั่น 555+ (จะสอบวัดระดับแท้ๆเลยนะแก = ="a)
  11. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ได้ข่าวว่า บิท SD G Gen Spirit ออกแล้ว หาแหล่งบิทก็เอาเองนะครับ
    ส่วนใหญ่ไม่อยากบิท มันใกล้จะออกแล้วล่ะ คิดว่าพรุ่งนี้แผ่นไรท์คงมาแล้วละมั้ง

เล่นเนื้อเรื่องใครก่อนดี

Share This Page