อยากรู้เกี่ยวกับ Rare Item ครับ FF XII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย item99, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากทราบวิธีทำให้มอนDropไอเท็มหายากครับพวกอาวุธที่ได้จากมอนหายากอ่ะครับมันต้องทำเชนหรือเปล่าครับแล้วเปอร์เซ็นต์ที่ได้ยากมั้ยคับ ขอบคุณครับ
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    อย่างแรกก็ต้องมีของพวก Monograph ทั้งหลายที่ซื้อได้จาก bazaar
    แล้วไปทำเชนให้เยอะๆ ก็จะได้แรร์ไอเทมมาครับ
  3. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่ไอเท็มพวก Monograph นี่ผมซื้อจาก bazaar ครบหมดแล้วนะครับตอนนี้กำลังเล่นเก็บอาวุธอย่างเดียวเลยครับ
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ของบางอย่างในบาซาร์ต้องผ่านเนื้อเรื่องแล้วช่วงหนึ่งแล้วนะคร้ับ แต่ถ้าตอนใกล้เคลียร์แล้วคงไม่มีปัญหาอะไร
    ส่วนทำเชนเยอะๆ โอกาสดรอปขิงหายากก็มีมากขึ้นรับ แต่บางทีก็ไม่เสมอไปนะแล้วแต่ดวงจริงๆ บางคน 1 ชมก็ได้แล้ว บางคน 2-3 ชม นั่งทำเชนเต่าตั้งนานกว่าจะได้ -_-
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ของในบาซาร์พวกไหกับตรา monograph เริ่มเก็บได้ตั้งแต่ปราบม๊อบเทกส์ต้าครับ (ม๊อบหมาตัวแรกๆเลยล่ะ) หลังจากปราบแล้ว ก็ทำเงื่อนไขปลดให้มีขายในบาซาร์ได้เลย เรียกว่าเล่นไม่เกิน 2ชม. ก็ทำให้มีขายได้แล้ว แต่ราคาที่ขายนี่ ก็คงต้องเล่นอีกนานกว่าจะได้
  6. revalver

revalver Member

EXP:
    42
    0
    6
    monograph นี้แต่ละอันมีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ
    คุ้นๆเหมือนเคยรู้มาก่อนแต่ก็จำไม่ได้ (อย่างเช่นว่าเข้าร้านขายของได้20ครั้งทำนองนั้นใช่ไหมครับ)
  7. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เด๋วผมทำอีพให้ในทู้ faqs ครับ

หารหัสนี้ [FF12-009] ในทู้ faqs ด้านบน
  8. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    พี่อัลคับ

ถ้าเลือกซื้อได้ ควรซื้อ โนโมกราฟ อันไหนเป็นอันแรกคับ ??

ถ้าเอาแต่อุปกรณ์ที่สำคัญๆ
  9. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    คือสำหรับพี่ว่ามันสำคัญทุกอัน = =' ทยอยซื้อไปเรื่อยๆ กรณีมอนสเตอร์ตระกูลที่เจอง่ายๆมีเยอะในเกมอย่างพวกสัตว์ ก็น่าจะเก็บไว้ก่อนเพราะโอกาสจะได้ใช้งานมันเยอะ

ถึงของพวกนี้จะเพิ่มอัตราดรอปยังไง ส่วนใหญ่ของสุดโหดดรอปยากสุดท้ายก็ต้องจงใจมานั่งทำเชนให้มันออกมาอยู่ดี เพราะ%ที่monographมันเพิ่มมานี่ จาก0เป็น1% เงี้ย

Share This Page