Private Movie Evangelion ดูกันจบแล้วก็มาลง report เร็ว

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย obtheair, 13 สิงหาคม 2008.

1. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    แฮ่กๆๆๆ ถึงบ้านจนได้ T[]T!!!! (เปิดคอมสูบ code geass)

ก็ขอขอบคุณมากๆเลยนะฮะที่เลี้ยงหนัง วันนี้สนุกมากเลยงับ
    ...และเหนื่อยเพราะมีคนพาหลงทาง บู่ววววว จะแอบจำไว้อีกนาน อิอิ (>___<~~)

เจอหลายท่านที่ไม่ได้เจอกันนาน ก็ขอบคุณที่ยังจำกันได้นะงับผม >w<~

Edit : อ่อ งานนี้ ผมเกือบได้กินฟรีแล้ว เพราะตอนคิดเงิน...พนักงานบอกคิดรวมไปกับโต๊ะพวกลุงแล้วเรียบร้อย ดีที่ยังไม่โยกย้ายกันไปไกลเลยเอาเงินไปให้ทัน :E

(แหม่น่าวิ่งไปช้ากว่านี้จัง)

[action]โดนกระทืบ[/action]
  2. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    ู^
    ^
    edit:
    5555... กำลังงงกันเลยตอนนั้นว่ากินกันสิบคน ค่าอาหารพันเจ็ด

ตอนแรกคิดว่าจะไปให้ถึงสักบ่ายโมงเพราะจะได้คุยกันก่อนเข้าโรง ไปๆมาๆ ก็ตื่นเที่ยง ออกจากบ้านบ่ายโมง ไปถึงเกือบบ่ายสอง นาฬิกาในตัวเดินช้ากว่าชาวบ้านไปหลายชั่วโมง

ขอบคุณสำหรับหนังครับ ตอนแรกก็แอบเตรียมใจไว้นิดนึงแล้วว่าต้องงงแน่ๆ กะไปเจอหน้าผู้คนเฉยๆ เพราะไม่เคยดูอีวาเลย แต่กลับดูรู้เรื่องแฮะ สนุกดีๆ ไว้มีเวลาคงไปหาซีรี่ส์มาดู นึกถึงฟาฟเนอร์ แต่ปริมาณเลือดมัน...เยอะกว่าปริมาตรของเทวทูตอีกมั้งนั้น

ตอนเข้าห้องมิซาโตะแล้วเบียร์เต็มห้อง ผมแอบคิดขำๆ ว่า ถ้ามันจะเซ็นเซอร์.... ฉากนั้นคงไม่เห็นอะไรแล้ว ฮาฉากชินจิเปลือยวิ่งออกมากจากห้องน้ำแล้วมิซาโตะหยิบเบียร์ที่บังน้องน้อยขึ้นมากิน... แต่มีอีกกระป๋องซ้อนบังอยู่

ตอนไปถล่มร้านเสต็กนี่เสียงโหวกเหวกใช้ได้เลย :E แต่ครั้งหน้าใครทักมาแล้วลืมก็ขออภัยครับ ^^" ผมจำผู้คนได้จากเสื้อผ้าที่ใส่......เปลี่ยนชุด เปลี่ยนสถานที่แล้วลืม แต่ก็จำชื่อได้เน่อว่าได้คุยกับใครบ้างวันนี้ ...

ตอนหนังจบ ผมลุกขึ้นแล้วก็รีบนั่งลง- -" เพราะไม่มีคนเดินออกจากโรง....อะ
    แอบขำพนักงาน พนักงานยืนตรงประตูทำท่ามึนๆ ว่าทำไมลูกค้าไม่มีใครลุก

ตอนสเต็กมาเสิร์ฟก็แอบฮา รับกันมั่วดีจริงๆ คนสั่งหลังได้ก่อน สั่งก่อนได้หลัง กะมีคนเนียนกินผิดจาน :E
    พี่ob the air ตัวจริงไม่ค่อยเหมือนในavatar เลย
  3. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    ใครถ่ายรูปไว้ เอามาลงหน่อยครับ

อยากเห็นบรรยากาศจัง :)
  4. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ฉากนี้สุดยอดจริง ฮาโคตร
    เมื่อต้นเดือนผมไปตัดผมมาน่ะครับ จากไว้ยาวเป็นรองทรง ช่างยังงง
  5. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    จำไม่ได้หลายคนจริงๆ ด้วยแหละ ............. =3=

ดูในโรงกะดูในคอมมันคนระความรู้สึกเลยแฮะ ในโรงเสียงสะใจกว่าเยอะเลย ^^b

ฝากขอบคุณคนเลี้ยงหนังด้วย ซึ่งผมยังไม่รู้เลยว่าใคร แหะๆ

ปล. ในงานมี "สาวแว่นสุดยอด" อยู่คนนึงด้วยแหละ คริคริ :aha:
  6. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผิดคาดกับลุคพี่อ๊อบเหมือนกันครับ :E

พี่กระรอกนี่ผมก็คิดว่าเป็นผู้ชายมาตลอดเลยนะ

ขออภัยที่ไม่ได้ไปร่วมเสต็กครับ มีงานต้องรีบกลับมาทำ

ตอนไปถึงไม่มีใครเลยโล่งมาก - -'' เดินไป A&W เจอพี่เจลทานอยู่เหมือนกันแต่ไม่กล้าทัก555 กลัวผิดคน
    จนมาเจอที่โรงหนังแหละครับ

- -'' ช่วงแรกเกร็งมากกก

ไปซักพักทุกคนเป็นกันเองดีครับ ผ่อนคลายไปเยอะเลย ได้เจอทุกท่านยินดีมากๆ

ขอบคุณที่เลี้ยงครับ :D

อาทิตย์หน้างานcode geass ใครไปบ้างครับ? :spin:
  7. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ขอขอบคุณสำหรับหนังนะครับ และขอบคุณที่ทำให้พวกเราได้มาพบรวมตัวกันอีกครั้ง

วันนี้เป็นวันที่สนุกมากๆ ในรอบหลายๆ ปีเลยครับ

ผมจำได้ทุกคนนะ ยกเว้น zero freedom, siegfield . Hell สำหรับสมาชิก AF ที่นั่งแถว C E จากรายชื่อของพี่อ๊อบ ในหน้า ที่ 4

ไว้จะอัพรูปภาพติดวิญญาณ เกือบทุกคนมาให้ชม(กล้องมือถือ)

และอีกหลาย Event ไว้จะมาโพสอีกทีครับ
  8. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    เอามาปะไว้ก่อนกันลืม

ใครจะตั้งกระทู้ใหม่แล้วเอาไปแปะอีกก็ได้นะเคอะ

จากความพยายามของคนบางคน...

ปล. ไม่ได้ไปดูหนังค่ะ ติดงานแคปซูล แต่ได้ไปร่วมกินสเต้กตอนเย็น เป็นคนที่สั่งสุดท้าย แต่ได้จานแรก อั๊ง

จำหน้าได้ไม่กี่คน... ขอโทษค่ะ... บางคนเคยเจอแล้วแต่ลืมหมดเลย (ฮา) ต้องเจอกันบ่อยๆ ทักกันบ่อยๆ ถึงจะจำได้ค่ะ */////*

(เดี๋ยวจะคอยจับชื่อกับหน้าของคนที่ไปมาวันนี้ดู)
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    รายงานตัว ส่วนใหย่มีแต่คนไม่รู้จักทั้งนั้น เด็กใหม่แน่ๆเลยผม

ดูเอวาฟัดเทวทูตจอใหญ่ เสียงกระหึ่ม มันส์มากคร้าบ อยากให้เอา 2 3 4 มาฉายต่อไวๆ

สนุกแล้วก็เหนื่อยเพราะมีคนพาหลงทาง...............
  10. wizard

wizard New Member

EXP:
    26
    0
    1
    ขอบคุณสำหรับหนังคร้าบ

ห่างหายไปนาน ไปถึงจำใครแทบไม่ได้เลย T__T
  11. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    การไปดูหนังรอบนี้ ทำให้เราได้รู้ว่า

แท็กซี่หลายๆคันไม่รู้ว่าตลาดสามย่านย้ายแล้ว
  12. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^
    เรื่องนี้
    ไอเราก็พยายามถามละเอียด ว่านัดกัน ร้านไหน ตรงไหน
    ของสามย่าน แล้ว สามย่านอันไหน

แต่ไม่มีใครสนใจ T___T
    แทกซี่ที่นั่งวันนี้ก็ไม่รู้ทาง แต่พอดีรู้ทางน่ะ - -
    เลยไม่หลง แค่ไปทัวร์สามย่านเก่า มานิดหน่อยเพื่อคอนเฟิม
  13. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    ^
    ^ อิจฉาได้นั่งแท็กซี่ด้วย T____T
  14. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    ส่วนกรุ๊ปทางนี้ถึงกับลงไปเหยียบภาคสนาม รู้สึกเหมือนเข้าไปอยู่ในเกมไบโอฯเลยTwT

ไม่เอาอีกแล้วววววววววT_______T เอาคนไม่สบายไปทรมาน อัลทิม่าใจร้ายที่สุด!
    v
    v
  15. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ครั้งหนึ่งในชีวิตเชียวนา....เหงื่อท่วมกาย มีทAF ออกกำลังกาย ณ สามย่าน ; P
  16. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    รูปถ่ายมาได้เฟ่ยมาก 55
    ภาพชายหนุ่มที่เป็นตัวการทำให้ สามสาวต้องถึงกับหอบ :confused:!!
    มาดูผู้อาวุโสเล่นกัน....
    อันนี้เด็กๆ เล่นกัน...
    ไม่มีใครสนใจกล้องเลย ฮือๆ เรียกแล้วเรียกอีก
    กลุ่มชนอันน้อยนิดที่ให้ความร่วมมือกับกล้อง
    เมนูแนะนำ
    mix grill บิ๊กเบิ้ม
    ืทะเลรวม จานเบ้ง

อิ่มจุก~
    ;)

เหลืออีกนิดหน่อย ไปดูกันเอง แต่ก็ไม่ค่อยมีไร เบลอๆ ซะมาก
    <!-- m -->http://s4.photobucket.com/albums/y121/solyar/EVAmeet/<!-- m -->
  17. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ^

^

ก็เวลาบอกว่าจะถ่ายมันไม่ได้ยินอ่ะ เสียงคนรอบข้างมันแสนจะดังงงงงงง
  18. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ชนกลุ่มน้อย ถ่ายชัดเจนจริงๆ

ไว้จะมาเล่า(เผา) เป็นรายคน ในตอนกลางวัน อิอิ
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เค้าหวังดีอยากให้ได้ออกกำลังกายกันหรอก เลยจงใจพาเดินไปสามย่านเก่า

ฟันธงไปครั้งหน้าจะไปซัดโฮกมิกส์กริลกับจานบินนั่น
  20. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ตอนแรกกลุ่มผมก็ไปสามย่านเก่า
    Taxi ก็บอกว่า "เคยมาส่งตรงนี้เค้าก็บอกว่าตลาดสามย่านใหม่นะ ........"
    ในใจผมก็คิด "ใหม่มากเลยเพ่ !!! ฝุ่น หยากใย่ บาน"
    แล้วอ้วนคุงก็เลยโทรไปคุยกับตาอ๊อบ สรุปได้ว่า ผิดที่ เลยให้คนขับ Taxi ไปต่อ
    ที่นี้ก็มาจอดแถวๆ 7-11 ก็เห็นป้ายเขียวๆ เขียนชี้ไปตลาดสามย่าน
    กลุ่มของข้าพเจ้าก็เลยเดินตุเลงตุเลงจนถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพ !!!!

ปล. จริงๆ จะเข้ามาบอกว่า ...............

คนหน้าตาดีไม่กลัวกล้องครับ !!!!!!!!!

555+

ปล. 2 สาวแว่นเสื้อแดงนั่นชื่ออะไรนะ !! ลืมซะแล้ว
    (ลืมอย่างรวดเร็ว ....... จริงๆ เหมือนจะจำได้ แต่พอเข้า irc เกิดอาการหวั่นไหว ชักไม่แน่ใจ คนนึงชื่อนั้น อีกคนชื่อนี้เอ๊ะ ตูจำผิดชื่อป่าววะ -*-!)

[action]สาวแว่นบันไซซซซ ~[/action]
  21. Nanaki

Nanaki New Member

EXP:
    73
    0
    0
    น้อยจัย...... พระมหาบาทา และ อีกหลายๆคน ลืมผมไปซะแร้ว.... T^T
  22. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ^
    ก็... ถ้าเนเน่ใส่ปลอกคอหนามอันนั้นมาผมต้องจำได้แน่ ๆ ล่ะ...

คราวหน้ากางแผนที่บอกพิกัดกันให้เรียบร้อยก่อนออกเดินทางจะดีกว่า (เสียเหงื่อซะหมดตัว)

ปล. โชคดี รู้สึกว่าชินยะคุงกับคิรุคุงคงไม่ได้คุ้ยเบาะหลังรถผมนะ :p
  23. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    มารายงานตัวหลังมีทจบครับ เมื่อวานกลับถึงหอเฉียดๆ 4 ทุ่ม ไม่ได้เข้าเล่นเนตเลย สลบคาที่ -__-''

ขอบคุณพี่อ๊อบและสตาฟทุกท่านมากครับ ดู eva ในโรงภาพ+เสียงกระหึ่มสะใจจริงๆครับ ^^

ส่วนสเต็ก....ตอนแรกนึกว่าจะหลงทางอดกินกันซะแล้ว taxi พาไปไม่ถูก - -'
    นี่แหละ กลุ่มนี้ ขึ้น taxi ไปกัน 5 คน - พี่เก้าอัครฯ, chakri, Ree, eol, sodian (โคตรเบียด =w='' ) แถมไม่มีคนรู้ทางเลยซักคน ถ้าไม่มีเบอร์พี่อ๊อบจะได้ไปถึงตลาดใหม่กันไหมน่ะเมื่อวาน ^^''

พนักงานคงงงจริงๆน่ะแหละ นั่งกันนิ่งจนหนังตัวอย่างจบกันทุกคนเลย ^^'
    บอกตามตรงว่าเป็นเรื่องแรกที่ผมอยู่รอดู credit + หนังตัวอย่าง จนจบเลยนะเนี้ย :)

ป.ล. จนหลังจบ กินเสร็จ ผมก็ยังจำชื่อจำหน้าได้ไม่ครบทุกคนอยู่ดี T-T
  24. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    แอบมีรูปเราเบลอๆ (ฮา)

มีทนี้ แอบสนุก ได้เจอเด็กๆทั้งรุ่นเก่า รุ่นใหม่

ปล. Mix Grill ของ โซยหญ้าที่เหลือ เหนียวมากขอบอก
  25. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    confirm ความเหนียวครับ - -"

ไม่งั้นคงไม่เหลือรอด เสร็จโซ้ยหญ้าหมด

ขออภัยนะครับ แบบว่าเป็นเด็กใหม่ไปยังไม่ค่อยรู้จักใคร ไม่ได้ทักหรือคุยอะไรมากมายเท่าไหร่ เอาไว้มีทหน้าจะพยายามเข้าถึงตัวพี่ๆมากกว่านี้นะครับ : )

Share This Page