ใครมีอนิเม ทุกแนว แนะนำมั่งครับ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย ultima, 13 สิงหาคม 2008.

1. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    อยากดูน้องแมวด้านบนจัง

ว่าแต่กระทู้นี้มีแต่อนิเมะไม่รู้จักแฮะ รู้สึกเศร้า

ถ้าจะโหลดมาดูหมดคงเสียเวลามากโข
  2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    อนิเมที่อยากแนะนำ..

ARIA....

ถ้าเป็นคนเข้าใจถึงความเรียบง่ายและโหยหาความอบอุ่นในชีวิตดูซะเถอะค่ะ TT^TTb!!

แต่ถ้าเป็นดูอะไรซ้ำซาก น่าเบื่อนานๆ ไม่ได้ อย่าโหลดแล้วกัน รับรอง...หลับ...

นอกนั้นก็ดู Shugo Chara แฮะ...< บ้าภูติตัวเล็กมัน...

เนื้อเรื่องเด็กๆ ไม่ค่อยมีอะไรมาก แต่พระเอกมันเป็นแมวมั้ง เลยสนใจ(ฮา)
  3. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    ถ้าอยากคลายเครียดละก็ผมว่า มันน่าจะเป็นชินจังไม่ก็ เคโรโร่นะครับ
  4. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ตอนนี้ผมชอบเรื่อง Shoujo Sect ครับ

แนว Yuri+H

เนื้อเรื่องโครงเรื่องดีมากครับ ไม่ใช่แนวซ้ำๆเดิมๆแบบที่ว่าคุณพี่คะคุณน้องขาแบบมาริมิเตะหรือสตรอฯ ถึงแม้เนื้อเรื่องจะดำเนินในรั้วโรงเรียนสตรี แต่อะไรๆมันให้ความรู้สึกต่างจากสองเรื่องที่กล่าวมาข้างต้นเลยทีเดียวครับ

ณ ปัจจุบันยังอยู่ที่ตอนที่ 1 แบบ Censored ครับ............

เรื่องนี้ ถึงจะมีฉาก H แต่มันก็เป็นแค่ส่วนประกอบขอรับ ให้เน้นลงไปดูที่โครงเรื่องดีกว่า รับประกันว่าซึ้งกินใจครับ
  5. notefinal

notefinal New Member

EXP:
    173
    0
    0
    ตอนนี้กำลังหาดูอยู่เหมือนกันครับ
    ว่าแล้วก็...
    [action]copy ชื่ออนิเมในบอร์ด แล้ว paste ในเวปbit เพื่อ search หา[/action]
  6. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เพิ่งได้ดู To Love Ru
    เพื่อนมันเอามาฝากอีกที
    เป็นอีกเรื่องที่สนุก และอย่างฮาจริงๆ ครับ
    ถึงจะมีฉากวับๆ แวมๆ ให้หัวใจเต้นแรงบ้าง แต่ก็ไม่ถึอว่าโป๊ (เปลือย)

ปล. ไม่เหมาะสำหรับผู้ที่อายุต่ำกว่า 13 ปี นะขอรับ
  7. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ู^
    ^

คาดว่า to Love Ru นี่จะเรต ฉ นะครับ

แต่ว่าภาคมังงะที่เข้าไทย แนะนำอย่าไปซื่อนะครับ เสียดายเงิน (อักษรศีลธรรมเยอะมาก)
  8. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    โหลดบิทอ่านซับเอา หรือไม่ก็ดูเป็นหนังสือการ์ตูนที่มีคนใจดีแปล
    นำมาปล่อยอีกทีสบายใจกว่าเยอะ

ผมเองหมดศรัทธากับกองเซ็นเซ่อ (ไม่ได้เขียนผิดนะ) บ้านเราแล้วละครับ (ฮา)

มาเอดิทเพิ่ม ขอบอกว่าการ์ตูนเรื่องนี้ขอเพิ่มเป็นสำหรับผู้ชมอายุ 16 ขึ้นไปแล้วกัน
    พอดีไปดูเพิ่มเติมมาแล้ว หลังๆ นี้เปลือยมากไปหน่อย
    แต่ก็นะ มันก็แค่มุกทะลึ่งของการ์ตูนถ้าไม่คิดอะไรได้ก็ดี (ฮา)

Share This Page