กระทู้รำลึก:เพลง Doraemon Version ต่่างๆ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย shuu, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    [youtube]gJ-M4Wewim8[/youtube]
    [youtube]1O84Soz3llA[/youtube]
    [youtube]z2Ju-E3LHr4[/youtube]
    [youtube]PXhlFGBmRmE[/youtube]
    [youtube]Z3PXf1tUlPg[/youtube]
    [youtube]zumtbtuK4vo[/youtube]
    [youtube]EkY_-0iGZNY[/youtube]
    [youtube]EioBzEuAKGQ[/youtube]
    [youtube]XhIFdBdPoPM[/youtube]
    [youtube]LlCopmSSiFo[/youtube]
    [youtube]ThH7q6ciXRw[/youtube]
    [youtube]v=IIPqIkdluFs[/youtube]
    [youtube]FfxQ6DRv23E[/youtube]

บางอันแทบไม่เคยเห็นเลยแฮะ ^_^

ตอบ ปัด:
    เพิ่งสังเกต ชื่อคนอัพคนเดียวกับชื่อเจ้าของบล็อกนี้นี่หว่า ^^ อืม จริงๆมีอีกเยอะเลยนะ ใน related link น่ะ version ของตอนสุริยกัตริย์นี่แปลกสุดละ
    ตอนนี้กะลังหาของ ver movie อยู่เหมือนกันน่ะ
    รอ movie 2007 [แดนเวทย์มนต์] อยู่เหมือนกัน
  2. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    Re: กระทู้รำลึก:โดราเอมอน OP version ต่างๆ

ดูแล้วระลึกอดีตจริงๆแหล่ะนะ ^^ ผมเองก็เคยฟังไม่กี่เวอร์ชันเองครับ...มีมาได้ดูอีกที ก็ตอนเอามาฉายใหม่ตอนเช้านั่นแล...คิดถึงจริงๆ

ตอนนี้รอเก็บ DVD ภาคพีซูเกะ(รีเมค)อยู่เลยครับ ไม่ได้ตามข่าว เลยไม่รู้ว่าออกเมื่อไหร่ =="

เอ้อ อันที่ชูคุงเอามาแปะนี่ ไม่รู้จากต้นฉบับเดียวกันกับที่ผมเห็นรึเปล่า...เคยเห็นเจ้าตัวแปะลิงค์ไว้ตามเวปต่างๆน่ะครับ

ใครสนใจ ลองแวบเข้าไปทักทายที่เวปเค้าได้น่อ ^^

>>จิ้มเลยๆ<<
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Re: กระทู้รำลึก:โดราเอมอน OP version ต่างๆ

Doraemon Movie ผมดู sub Eng ไปแล้ว Build อรมณ์ได้สุดๆไปเลยอ่ะ >O<!! คนละเรื่องกับเสียงไทยเลย
    รอภาคดินแดนเวทย์มนต์อยู่ครับ มิโยโกะกับบชิซึกะ moe มาก :blush:

[youtube]1g4dsQsZ2oc[/youtube]
    ดูยั่วน้ำลายเล่น ใน Youtube มีครบนะ แต่อยากเก็บ DVD มาก แต่ปัญหาคือ Rose มันชอบมี่แต่เสียงไทยน่ะ :annoy:

อันนี้ภาค 2007 ที่จะฉายเมืองไทยปีหน้าครับ
    [youtube]3VUyUAT7_Ds[/youtube]
    เนื้อเรื่องโดนดัดแปลงไปเยอะ แต่คงเค้าเดิมไว้ effect สุดยอดมากๆ >O<!!
  4. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16

>___<!!! โอ้ รวมหลายเวอร์ชั่นดีจัง มีบางอันยังไม่เคยดูด้วย

รอดูแดนเวทย์มนต์เหมือนกันฮะ โหลดแบบเสียงjapมาดูแล้วไม่รู้เรื่องฮา มันไม่มีsub engมาด้วย TT-TT
  5. kakunai

kakunai New Member

EXP:
    5
    0
    0

*O* คิดถึงอดีตจังงงงง

เหอๆ ดูไปมา เหมือนเราจะเคยดูแค่เวอร์ชันสองเวอร์ชันเอง แหะๆ >__<
  6. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36

ดูแล้วรู้สึกว่า......มันมี OP เยอะขนาดนี้เลยเหรอ =[]=!!???

นี่รวมภาคมูฟวี่ด้วยรึเปล่าคะเนี่ย Oo!?

การ์ตูนอมตะจริงๆ เนอะ ทำมากี่ตอนๆ โนบิตะก็ไม่เคยจบชั้นประถมสักที (ฮา....)

P.S. ไม่ชอบลายเส้นใหม่โดราเอม่อนเลยแฮะ หน้าไจแอ้นท์พิก๊ลลพิกล (ทั้งๆ ที่มันก็แอบเหมือนในคอมมิกแท้ๆ เลย - -)
  7. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0

แดนเวทย์มนต์น่าดูจัง เข้าปีหน้าเลยหรอเนี่ย(แต่อีกไม่ถึง2เดือนก็ปีหน้าแล้วนิ^^)
  8. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113

ชอบ OP ทุกอันเลยครับ ดูแล้วรู้สึกโหยหาความทรงจำในวัยเด็กมากๆ T T
  9. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38

โอยยย ระลึกชาติทันทีTTwTTb
    OPรุ่นหลังๆต้องขอบคุณน้องชายที่ซื้อมาเปิดดูในรถ ถึงได้มีโอกาสดูกับเค้าบ้าง...
    (เสาร์อาทิตย์จะให้เราตื่นเช้ามานั่งดูน่ะรึ....เหอะๆ)

ว่าไปยังไม่ได้ไปเหยียบดูในโรงหนังซักทีน้า ปีหน้าอาณาจักรเวทย์มนต์เข้าสินะ! ต้องไม่พลาดๆ ชอบตอนนี้เป็นพิเศษ><
  10. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0

นี่สรุปว่า DVD Movie ภาคไดโนเสาร์...เป็นลิขสิทธิ์ของ Rose จริงๆหรอครับเนี่ย?

เป็นค่ายที่ทำผมขนลุกบ่อยที่สุดแล้ว ทั้งคุณภาพแผ่น คุณภาพการแปล และคุณภาพแพคเกจ...

ขนาดซีรีย์ SAW ที่ผมชอบมากๆ ยังต้องตัดใจไปเก็บโซน 1 แทนเลย...เพราะรับคุณภาพกุหลาบนี่ไม่ได้ T__T

สงสัยน้องม่อนนี่ ก็คงต้องแบบเดียวกัน...มันจะมีโซน 1 มั๊ยฟระเนี่ย...ถ้าไม่มีจะบิทแล้วน๊า !!!
  11. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0

อ้า~ ตอนเด็กๆได้ดูแค่ไม่กี่เวอร์ชั่น ดูแล้วนึกถึงตอนเด็กๆว่า เครื่องมือแบบนี้จะมีจริงป่าว อยากไปดูอดีตกะอนาคต
    นึกถึงความฝันในตอนเด็ก~ ล่าสุดก็ไปดูไดโนเสาร์ของโนบิตะ ดูตอนท้ายนําตาไหลพรากเลย
  12. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88

เยอะเหมือนกัน จำไม่ได้ว่าเคยดูครบทุกอันหรือยัง แต่ยังไง โดราเอเมอนก็เจ๋งสุดๆ ><b
  13. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38

นั่งดู เอ ... รู้สึกเราเคยเห็นอยู่ไม่กี่แบบเองแฮะ -_-!!

Doraemon นี่ผมก็ซื้อ DVD มานะครับ แต่ว่า มีแต่ เสียงไทย
    ซึ่ง อันที่จริงแล้วสำหรับคนที่เจอ มาแบบนั้นตั้งแต่เด็กๆ ก็คุ้นเคยดีอยู่แล้ว
    เลยไม่ค่อยตะขิดตะขวงอะไรเท่าไหร่ ^^!!

~เฮๆ
  14. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0

หลายอันไม่เคยเห็นเลย สงสัยจะมาจากพวกตอนพิเศษ :???:
  15. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98

ทุกอันที่มาจากหัวกระทู้ เป็นอันที่ใช้ฉายทางโทรทัศน์ล้วนๆครับ(ไม่ใช่movie) เพียงแต่ต่าง season กันเท่านั้นเอง

ส่วนของอันนี้นั้น อันแรกเป็น OP ของmovie ไดโนเสาร์รีเมค ส่วนอีกอันเป็น ED แบบเต็มของตะลุยแดนเวทมนตร์รีเมคครับ(เฉพาะเพลงนะ ภาพนั่นตัดมาจากช่วงต่างๆของหนังอีกที)
  16. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86

พูดตรงๆได้เลยว่าเคยเห็นแค่บางอัน = =''

เยอะจริงๆ
  17. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98

music video

Doraemon 2006 ED
    Sukima Switch - "Boku Note"
    [youtube]-EqnYPB52zw[/youtube]

Doraemon 2007 ED
    Mihimaru GT - "Kakegae no nai uta"
    [youtube]ghIZi3ArAGI[/youtube]
  18. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16

มีอยู่ไม่กี่อันที่ไม่เคยเห็น

แสดงว่าได้ดูมาเยอะเหมือนกัน ตอนเด็กๆ >_<
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    อ๊ะ เพิ่งเคยเห็นแฮะ Music Video ของเพลง Kakegae no nai uta ....! ขอบคุณพี่ ob มากครับ
    [youtube]e9BGyBz6wNk[/youtube] อันนี้เคยเห็นนะ สมัยช่องเก้าฉายใหม่ตอนเช้าๆ ผมชอบอัดวิดีโอไว้ ตอนไปเรียนพิเศษ
    [youtube]6CkH3mIw3W4[/youtube]
    อนึ่ง เพิ่งรู้นะว่่า มินิโดราเอมอนสร้างเพราะโดราเอมอนจับนักล่าไดโนเสาร์ได้สมัยตอนอยู่โลกอนาคต^^" ว่าทำไมไม่มีหูเหมือนกัน
    [youtube]wEkihx7XOq0[/youtube] อันนี้ คลาสสิกสุดๆ...... :bad:
    [youtube]TlQu0OtiZ6I[/youtube]
    อันนี้เคยเห็นของโดราเอมอน Season 5
    [youtube]maRud0vbJKM[/youtube]

อันนี้ไม่เคยเห็นเลยอ่ะ
  20. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    เเจ่มมากมาย :D

ปล. มีใคร Rip จาก YouTube เป็นมั้ยครับ อยากให้เอามาลงให้หน่อย T T ว่าจะเก็บไว้ในเครื่อง
  21. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ดีจัง

ผมก็เคยฟังไม่กี่อันเอง

แบบว่าเกิดมาฟังไม่ทันอ่ะ ^0^
  22. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    เยอะดีจริงๆ จะว่าไปเป็นเรื่องที่ผมชอบแต่ดูไม่กี่ตอนเองเพราะพ่อผมไม่ชอบTAT
  23. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    กระทู้นี้ืผมเห็นอะไรมหัศจรรย์ขึ้นมาอย่าง....
    BoN เข้าหมวด อื่นที่ไม่ใ่ช่ FF !!!!

นานทีปีหน :ah:....

แปลกแฮะ มีคนไม่ชอบ Doraemon ด้วย สงสัยเพราะผู้ใหญ่มั้ง...
  24. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ตอนเด็กๆฟังแล้วร้องตามไม่ได้เพราะไม่รู้ว่ามันร้องยังไงแต่พอโตมารู้เนื้อมันแล้วแต่กลับไม่อยากร้องแฮะ :aiii:
  25. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    โอ้ โดราเอมอน การ์ตูนที่ผมชอบที่สุดเลยฮะ >.< (แบบว่ายังเด็กครับ คิคิคิ)
    บาง Version ผมยังไม่เคยเห็นเลยแฮะ = ="

Share This Page