กระทู้รำลึก:เพลง Doraemon Version ต่่างๆ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย shuu, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    เคยดูแต่เวอร์ชั่น2กับ4บ่อยสุด
  2. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    สุดยอดครับ นึกถึงตอนเด็กๆลย T^T
  3. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    มี OP เยอะขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย ^^!!!!

รู้แต่วิธีเซฟไฟล์บน youtube น่ะค่ะ คงพอกล้อมแกล้มได้นะคะ :spin:

วิธีเซฟไฟล์จาก youtube

1. ไปที่ http://keepvid.com/
    2.กอปปีิลิงค์ของ youtube ที่เราต้องการ เช่น อยากจะเซฟ OP อันนี้ http://youtube.com/watch?v=KA5xBadZMEI ก็ให้กอป url มา paste ที่ช่องเขียวๆ แล้วเลือกว่า youtube ในแถบด้านข้าง จากนั้นก็คลิก DOWNLOAD
    3.รอซักครู่ ในกรอบสีเทาด้านล่างก็จะขึ้นลิงค์สำหรับดาวน์โหลดไฟล์ของ url นั้นๆ มาให้ อย่าลืมว่าต้องเซฟไฟล์เป็น .flv ด้วย เช่น doraemon.flv

การดูไฟล์ .flv
    ต้องโหลดโปรแกรม flv player ก่อนค่ะ ตามลิงค์นี้ >> http://applian.com/flvplayer/?src=KeepvidPlay <<

จริงๆ มีวิธีแปลง flv เป็น avi อยู่ค่ะ แต่ยังไม่ได้ศึกษา เลยยังแนะนำไม่ได้ แหะๆ ^^'
  4. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ชอบม้ากมาก...โดเรมอนเนี่ย..เริ่มต้นสนุกสนาน กลางผจญภัย จบซึ้ง....อนิเมฯแบบอย่างให้กับเรื่องอื่นๆได้เลยนะเนี่ย TwT

ปล. หาสูบเพลง OP กับ ED ภาคมูวี่ ได้ที่ไหนครับ?
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ผมมีภาค มูวี่ ภาค 3,4,5,6, อ่ะครับ หาภาค ที่เหลืออยู่เหมือนกัน แต่ชอบมูวี่ภาค 5 (แดนเวทย์ทนต์) สุดละ Kaze no Magical อ่ะ ..
    เดี๋ยวถ้าว่าางๆจะอัพขึ้น yousendit นะครับ
  6. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เป็นตัวการ์ตูนที่เห็นกี่ทีก็ยังน่ารักเช่นเคยที่สำคัญอยู่ทั่วทุกแห่งเห็นทุกที่ค่ะ ขนาดลงรถไฟฟ้าใต้ดินยังตามไปขายเป็นพวงกุญแจโดเรมอนแบบนั่งรถไฟอีก หะๆๆ
  7. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    :confused:; โอว กระทู้ ระลึกชาติ :confused: :confused:

อยากจะบอกว่า ไม่เคยเห็นอ่านะ แต่หลายคนแถวนี้อาจจะจับได้ว่าแหล๋อีก (เหอๆ)

ก็.... ดูมาตั้งกะ เป็นม้วนวีดีโอ ถ้าจำไม่ผิด จ้าวแรกๆที่ข้าน้อยดูก็ VDO SQUARE ตอนเป็นเด็กๆจำได้เลย เวลา ตอนเย็นๆ จะมีคนขับรถมอไซค์มาส่งวีดีโอที่หน้าบ้าน (ใครเกิดทัน ยังจำกันได้มั้ย มีวีธีส่งแบบนี้กันด้วยนะ) ดราก้อนบอลก็ด้วย

โอย เห็นแล้วน้ำตาจะไหล

Solidsnake
    - สรุปว่าเคยเห็นทุกเวอชั่นหมดแล้วคร้าบบบบบบ (แก่แล้วซินะ ซิกๆ) :confused:;
  8. Keizz

Keizz New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ผมมีตัวการ์ตูนเรียบร้อยแล้วนะครับ ภาพชัดๆสุดๆ เกือบ 2 ชม. เต็มอิ่ม ดูแล้วรู้สึกว่าสนุก ไม่อืดอาด ไม่ทราบว่าท่านทั้งหลายสนใจกันรึเปล่า ผมจะได้เตรียมแจกว่าแต่ ผมจะทำ poll สำรวจแต่หาไม่เจอ บอกมั่งนะคับ
  9. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมมีแค่สอง Version เองแสดงว่าเรายังอ่อนด้อยเรื่องโดเรมอนขนาดดูมาตั้งแต่ยังเด็ก ปัจจุบันจะเข้ามหาลัยแล้วก็ยังแอบๆดูอยู่
  10. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ภาคเวทย์มนต์หรือครับ สนใจครับ ว่าแต่เป็นซับ หรือเป็น raw น่ะครับ :spin:
  11. Keizz

Keizz New Member

EXP:
    5
    0
    0
    เป็นตัว raw น่ะครับ ตัว sub ยังไม่เห็นมีเลยครับ นับว่าเป็นตัวหายากอีกตัวครับ ท่านมีแล้วรึครับ
  12. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ดูเวอร์ชัน 4 ตั้งแต่เด็ก บ่อยสุดเลย

Share This Page