กระทู้คลังภาพและรายงานบรรยากาศงาน BOOM #2007

กระทู้จากหมวด 'Event, Meeting, Cosplay' โดย BoN, 16 พฤศจิกายน 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    >>>รายละเอียดการจัดงาน<<<

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อให้สมาชิกเข้ามาร่วมโพสภาพที่ถ่ายมาในงาน BOOM Japanese Festival 2007 รวมทั้งร่วมกันรายงานและพูดคุยถึงบรรยากาศของงาน โดยใครจะถือโอกาสนี้เนียนโปรโมตบลอค โดยให้ไปสูบภาพต่อในบลอคของตนก็สุดแล้วแต่

สำหรับสาเหตุที่ให้โพสในงานเดียวกันรวมกันไว้ในกระทู้เดียวกันนี้ก็เพื่อป้องกันการตั้งกระทู้เนื้อหาเดียวกันซ้ำซ้อนกันจนเกร่อ โดยสำหรับงานนี้ผมขออาสาเป็นคนตั้งกระทู้คลังภาพขึ้นมาเพื่อเป็นตัวอย่างก่อน ส่วนสำหรับงานต่อๆ ไป และต่อๆ ไป พอใกล้ๆ ถึงช่วงวันงานแล้วก็ขอฝากสมาชิกท่านใดก็ได้ที่ไปร่วมงาน ช่วยตั้งกระทู้คลังภาพขึ้นมาเพื่อให้สมาชิกท่านอื่นๆ ได้เข้ามาโพสภาพด้วยครับ :china:
  2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    แหม ตั้งล่วงหน้าเลยเหรอคะเนี่ย (ฮา...)

วันนี้ข้าพเจ้าไข้ขึ้นคงไปไม่ได้ - -" ตั้งโต๊ะรอดูภาพคอสล่ะค่า *W*
  3. masahiro

masahiro New Member

EXP:
    21
    0
    0
    โอ๊ะ...ตั้งเร็วดีฮับ ....

ปูเสื่อรอด้วยคน ...(เซ็งจิงๆ ต้องไปถ่ายงานอดไปงานบูมเลย)

ใครไปงานช่วยบอกข้าน้อยทีว่า มันมี บลิช เล่ม 25 ขายมั่งมั้ย ...(ประัมาณว่าหาทั่้วราชอาณาจักรแล้วไม่มีซักร้าน)
  4. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เอ๋...งานบูม

มันจัดชนกับTAMเลยเรอะ!?!

ตกข่าวง่า ไม่งั้นก็ไปแย้วT-T
  5. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    อ่อออ งานTAMวันนี้มันเป็นการเจรจาธุรกิจนี่จ๊ะ ถ้าจะชมงานน่ะต้องวันที่18-20หนิ ไม่ตกข่าวๆ ยังไปได้อยุ่ ^^

เอ่ออ....... ว่าแต่ คลังภาพ... ทำไมกริบแท้ ^^'''
  6. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เดี๋ยวไว้จะเอารูปมาลงนะคร้าบบบบ ขอทำงานก่อน
  7. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    สุดท้ายแล้วผมก็ไม่ได้ไป - -"
    งือออ ไม่มีเพื่อนปาย~
    [action]รอดูรูปดีกว่าเรา~[/action]
  8. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    เดี๋ยวจะแอบตามไปดู
    ปีนี้ยุ่งมาก อดไปจนได้
  9. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เพราะตอนนี้คนที่ไปงาน ถ้าไม่หลับเป็นตายไปแล้วก็คงกำลังอัพโหลดภาพอยู่ครับ

เอาเป็นว่าระหว่างรอคนอื่นก็มาชมภาพของผมไปพลางๆ ก่อนละกัน ผมคงไม่บรรยายรายละเอียดของงานมากนะครับเพราะผมไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็จะใช้เวลาไปกับการวิ่งถ่ายภาพ แต่กิจกรรมหลักๆ ที่ชอบก็เป็นการแสดงแสดงคอสเพลย์ โดยเฉพาะตอนที่โกคู้สู้กับพิคโคโล่ครับ ไม่รู้ว่ามีใครถ่ายภาพตอนทั้งสองยิงพลังใส่กันจนเวทีถล่มคนดูทลายมามั่งมั้ย แต่ขอบอกว่าฮามากๆ และคนดูก็ชอบใจปรบมือกันใหญ่ นอกจากนี้ก็เป็นการแสดงของวงเกิร์ลพาราไดซ์ที่ที่เต้นกันได้อย่างสุดยอด ชอบมากๆ เลยครับ

อืม...นึกเรื่องจะพล่ามต่อไม่ออกแล้ว เอาเป็นว่าตอนนี้ไปดูรูปกันเลยละกันครับ

บรรยากาศหน้าเวทีช่วงเริ่มงาน

คุราปิก้า~

กลุ่ม Hunter x Hunter

3 พริตติ้จากบูธของเกม ECO

จัดให้แล้วนะครับพี่สกุลวัฒน์ =w=)b !!! ถ้าจะเอาแบบไม่มีลายน้ำ ติดต่อหลังไมค์นะ

พี่ (สกุลวัฒน์) เค้าบอกว่าเค้าคอสเป็นไลท์....=[]=!!! บอกผมที่ว่ามันเหมือนตรงไหน !!!

กลุ่มเดธโน้ต...

โปรดสังเกตคนซ้ายสุด...เค้ากล้าเข้าไปเนียนได้ด้วย =[]=!!!!

ชินยะซัง~

ฮิกะกับชินยะซัง

ชินยะกับคิรุ~ กลิ้งๆ~

พี่นายน์~ >.<

สิ่งมีชีวิตที่น่ารักที่สุดในงาน (เห็นว่าผลัดกันใส่หลายคนเหมือนกันนะเนี่ย..)

พี่บิบี๊ เป็นภาพที่ถ่ายออกมาแล้วชอบที่สุดของวันนี้เลยนะ สีหน้าได้ใจมากจริงๆ

ฮิคารุกับซาอี๊~

น้องเซียร์สุดสวย วันนี้มาในชุดหนังจีนด้วย (ใช่มั้ย?)

ปิดท้ายด้วยภาพเหล่าพริตตี้ของบูธ ECO อีกครั้ง

เวทีที่ไร้ผู้คนกับงานที่ถึงเวลาต้องเลิกลา

ต้นคริสมาสต์ท้ายงาน ไม่คิดเลยว่าตอนกลางคืนจะสวยขนาดนี้

ลาล่ะคร้าบ~

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

คลิ๊กเพื่อดูภาพที่เหลือใน Photobucket ของ BoN
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    วันนี้ไปเนือยๆหลังทำเทสต์ญี่ปุ่นระดับ2แล้วดูชะตากรรมอันมืดมนในอนาคตของตัวเอง พลังงานหดหายหมด ไปเนือยทั้งวัน =___='

ขำโชว์คอส DBZ กับมีดที่13 สุดๆ
  11. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ดูจากบางรูปแสดงว่าผมยืนถ่ายอยู่ข้างพี่เลยนะน่ะ แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นพี่เท่านั้นเอง =[]='''
    (โดยเฉพาะรูปต้นๆ)

เอาเป็นว่ารูปไหนซ้ำกับของพี่บอนผมไม่ลงละกันนะครับ

หน้างาน

กริมจอว์กับ(จำชื่อไม่ได้)ด้านข้าง อีกรูปตรงๆเหมือนกับของพี่บอน

เนล(ขออภัยครับลืมพลิกรูป)

เอสปาด้าหมายเลข6 เขาเหมือนมากกกก =[]='''

โนดาเมะ(ดุกดุ๋ยบอกว่าคนในบอร์ดเราแต่ผมจำชื่อไม่ได้ ขออภัยจริงๆครับ)

จิอากิทำร้ายโนดาเมะตามฟอร์ม

มาซึมิจางงง(ลืมพลิกอีกรูป)

เฮียจูดาสสสส

ฮิคารุกับซาอิอีกคู่

ขออีกรูปเหอะครับเขาเหมือนจริงๆ

ชอบดราก้อนบอลเหมือนกันครับ ชุดแดงนั่นคือพี่ชะยินเองเหรอเนี่ย โอ้ววว -*-

คิดไปคิดมาวันนี้ผมต้องเดินเฉี่ยวกับสมาชิกบอร์ดแบบไม่รู้ตัวหลายรอบแน่ๆ ^^;
  12. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    พี่ออม (Zeryu) น่ะครับ...แต่เอ...โนดาเมะนี่เอง =[]=!!! ก็ว่าคุ้นๆ แต่นึกชื่อไม่ออก ที่แท้ก็โนดาเมะน่ะเอง

จริงๆ แล้วมีสมาชิกในบอร์ดไปกันเยอะมากนะ... คงจะเดินเฉี่ยวกันไปเฉี่ยวกันมาทั้งๆ ที่ไม่รู้จักกันน่ะแหละ จริงๆ แล้วน่าจะมีคนตั้งกระทู้โพสรูปตัวเองแบบ Gcon มั่งนะเนี่ย จะได้รู้จักกันมากขึ้น :E
  13. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    หุๆๆๆ ผมว่าถึงโพสท์ไป ไปถึงจริงๆก็คงไม่รู้อยู่ดีล่ะครับ

สารภาพตามตรงว่าผมเดินหาคนหน้าเหมือนพี่อ๊อบอยู่ในงาน แต่ยังไม่เจอพี่เขาเลย = =''

EDIT ไม่ใช่คนหน้าเหมือนพี่อ๊อบสิ ที่พี่อ๊อบบอกให้ดูAvartarของพี่เขาแล้วเดินหาเอาน่ะครับ -*-
  14. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    สนใจบูธ ECO อยากได้น้องหมีไทนี่ >_<

วันนี้ติดสอบภาษาอังกฤษ เลยไม่ได้ออกไป ทำข้อสอบเสร็จ กลับไปนอนทันที
  15. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

ไม่ใช่ทั้งสองอย่างเลยแฮะ

เดี้ยงอยู่ค่ะ -A- บูททำพิษ

แซมเปิ้ลๆ
  16. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    รูปเราอาจจะเล็กไปนิด แต่ก็เพื่อความรวดเร็วในการโหลดนะคะ ^^;

รูปบางรูปเหมือนจะซ้ำกับของพบ 555+ (เพราะถ่ายมุมเดียวกันตลอด)

ดูรูปเพิ่มเติมได้ที่ http://dookdooy.exteen.com/20071117/boom-japanese-festival-7-2007 จ้า (เนียนโฆษณาบลอกเชียะ)

ใครอยากได้รูปใหญ่รูปไหนก็ PM มาได้ค่า :)
  17. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ลงมั่ง ๆ

อย่างเกรียน แบบว่าลืมกล้องไว้ที่เพื่อน ต้องให้ทีมเดียวกันส่งรูปมาให้ กร๊ากกก โง่ว =[]=!

พลาดหลายคนมาก มัวแต่คอสกะทีมตัวเอง =[]=!! อีออม อีตอง อีนายน์ อีเล็ก ไปกันหมด แต่ไม่เจอซักคน อ่ากกกกก

เทสึกะช่างหล่อออออออ (ส่วนตัว :aha: )

ทำไมมันจับคู่กันได้สามัคคีอย่างนี้...

วันนี้รักนีโอคุงที่สุด :p (วันอื่นไม่รัก ;) วันนี้รักได้เพราะเป็นยางิว :555: )
    ใครช่วยทำเอฟเฟคเลเซอร์บีมให้หน่อยสิ :)

เหมือนไม่ได้ลงรูปในกระทู้นานล่ะ เพราะเอาไปโยนบล็อคตัวเองหมด (ฮา)

มันก็มีแต่ทีมตัวเอง รูปตัวเองล่ะนะ =[]=! เห็นอีนี่คอสจนเบื่อกันหมดแล้วมั้ง กร๊ากกกก
  18. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    หมดแรง ไม่มีแรงย่อรูปOTL
    งานนี้คอสเพลย์มันมากกกก ชอบทีมมีดที่13 กับกลุ่มทีมหุ่นเชิดนารุโตะจริงๆ(สมองเน่า นึกชื่อตัวละครไม่ออก=[]=")
    (ตอนดราก้อนบอลแสดงไม่เห็นง่ะ โดนกักหลังเวทีT^T)

เอาไป1รูปก่อน

จากซ้าย พี่อัล บอน เดี๊ยนเอง~

.

ไม่ใช่จ้ะ ชะยินตายไปเรียบร้อยแล้วค่ะ โฮะๆๆๆ= =+
    (โดนพี่โชคตบตี)
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ไอ้คนหน้ากลมๆเหลี่ยมๆนั่นมันใครน่ะ
  20. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    หวา~ ไม่ค่อยมีใครมาแจ้ง event ล่วงหน้าบ้างเลย T^T
    กว่าจะ รุ้ว่ามี event ก็ ตอนที่มีรูปมาแปะในบอร์ดแล้ว

ถ้าเป็นไปได้ หมวดนี้ขอ ให้มี post บอก event ล่วงหน้ามั่ง จะดีไหมครับ

~เฮๆ
  21. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ไม่ได้ไปเลย คอสเพลย์เยอะแยะเลย... มีขบวนการเทนนิสด้วย :)
  22. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    ไปตามงานแล้วคนรู้จัก ยังไงก็ต้องโดนถ่ายเก็บไว้ซินะนั่น ถึงผมไป ก็ไม่ปรากฎตัวหรอกครับ

ป ล BoN ดูอ้วนมาหน่อยมั่ยนั่น~~
  23. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    อ๊ากกกก ชอบชุดทีมบลีช!!!! เท่ห์โคตร เหมือนสุดๆ >[]<!!!!

ว่าแต่รูปหลายๆรูปทำให้ผมได้เห็นโฉมหน้าคนในบอร์ดเยอะแยะเลยแฮะ kufufu.... =_,=+
    [action]หัวเราะเจ้าเล่ห์[/action]
  24. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ไม่ได้เห็นรูปงานคอสเยอะๆในบอร์ดนานแค่ไหนแล้วนะT-T คิดถึง..
  25. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    รูป x เต็มพรืดไปหมด โหลดโหดก็ไม่บอก.....สงสัยต้องดูใหม่ตอนตี 1

Share This Page