[สถานการณ์ประเทศ]นายก ประกาศภาวะฉุกเฉิน เขตกรุงเทพ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย PoP, 2 กันยายน 2008.

1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    Loop นรกที่คิดไว้ก็เกิดขึ้นจนได้

ทางแรก ถ้าสมัครยุบสภา แล้วพรรคพลังปะชาชนได้คะแนนสูงสุด แล้วสมัคร ก็ Come back (ต่อให้สมัครไม่ได้รอบสอง เป็นคนอื่น ก็คงโดนพูดว่านอมินี ไม่แคล้วเหมือนกัน)
    พันธมิตรฯ ก็คงไม่ยอมเลิกราแน่นอน

นี่ถึงจะพ้นจากสภาพนายกรัฐมนตรี แต่ไม่มีกฎห้ามกลับมาเป็นอีก
    สมัคร ก็ยัง Come Back เหมือนเดิม
    พันธมิตรฯ ก็คงจะชุมนุมประท้วงต่อไป

เฮ่อ ~~~
  2. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    พธม.คงดีใจเพราะอย่างน้อย( ตอนนี้ )สมัครก็ไม่ได้นั่งเก้าอี้นายกแล้ว แต่ไม่รู้พปช.จะยังรับกลับมาอีกไหม และพรรคร่วมรัฐบาลจะเอาด้วยหรือเปล่า ก็ต้องรอชมกันต่อไป หวังว่าพรรคพปช.จะ...เอ่อ... มีสติดีพอที่จะไม่เอาบุคคลคนนี้กลับมาอีกรอบนะคะ - -

ถึงคดีนี้จบแล้วแต่ยังมีคดีอื่นๆอีกเยอะที่รออยู่นะ :mad:

สำหรับเรา เราคิดว่าทุกๆฝ่ายรวมถึงประชาชนได้ให้โอกาสกับสมัครทดลองทำงานแล้ว ถ้าเขาอยากกีดกันสมัคร เขาก็คงออกมาประท้วงกันตั้งแต่เดือนแรกๆที่สมัครได้เป็นนายกแล้ว ส่วนหนึ่งก็อาจจะเป็นเพราะพธม.คอยดูท่าทีด้วย แต่ก็อีกนั่นแหละค่ะ ถ้าไม่มีไฟควันมันก็ไม่เกิด ตั้งแต่สมัครเข้ามาทำงานตรงนี้เขาก็ไม่ได้แสดงความเป็นผู้นำที่ดีของประเทศเท่าไหร่นัก ทะเลาะกับสื่อเป็นประจำ ไม่เว้นแม้แต่สื่อต่างประเทศที่เพิ่งมีเรื่องกันไปหยกๆ คดีชิมไปบ่นไปที่แพ้นี่เราว่าสมควรแล้วเพราะคนเป็นนายกไม่ควรไปมีสถานะเป็นลูกจ้างของใคร ถึงแม้ว่างานนี้จะเป็นงานที่ทำมาอยู่ก่อนแล้วก็ตาม คำแก้ตัวที่กล่าวต่อศาลเมื่อวานก็ฟังไม่ขึ้น =w=!
    เราเองก็ไม่ได้เห็นด้วยกับพันธมิตรนักเพราะเรื่องบางเรื่องที่ทำลงไปมันก็ไม่เหมาะสมเอาซะเลย

แต่เรื่องนี้มีเบื้องหน้าเบื้องหลังเยอะมาก มากกว่าที่เราเห็นกันเยอะ ไม่ใช่แค่เรื่องใครอยู่เบื้องหลังหรือใครจ่ายเงิน ดังนั้นอย่าเพิ่งรีบตัดสินอะไรหรือตัดสินใครค่ะ
  3. dopkung

dopkung Active Member

EXP:
    753
    0
    36
    มองในแง่การเมือง ผมว่าสภาวะการเมืองแบบนี้หมักเหมาะที่สุดแล้วครับ

ถ้าในแง่อื่นๆก็... นะ
  4. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แล้วพันธมิตร จะไปมอบตัวตามหมายศาลรึเปล่า ' '?

หรือแกล้งทำเป็นลืม แล้วก็เนียนออกนอกประเทศไปอีกคน?
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ข่าวว่าบรรหารมาแทน จริงหรือครับ '_'! ?
  6. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ออกๆไปซักทีก็ดี
    แต่ว่าอีกฝั่งจะยอมไหมนั่น

แต่ต่อไปสงสัยต้องเรียนภาษาไทยแทนนิติศาสตร์
    ท่องพจนานุกรมแทนประมวลกฎหมาย

สนุกดีมาก วิชาภาษาไทยจงเจริญ!
  7. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    นั่นสิครับ ปากบอกว่า อารยขัดขืน แต่จริงๆ คือ หลอกเอาประชาชนเป็นตัวประกัน
    เพื่อจะได้ทำตัวอยู่เหนือ กฏหมาย ... แล้วเมื่อไหร่ เขาจะยอมรับในกฏหมาย
    และกติกา ของบ้านเมือง ที่มีไว้เพื่อ ความสงบเรียบร้อย เสียที

~เฮๆ
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เรียนตรรกศาสตร์มากกว่ามั้ง...
  9. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    เพิ่งไปสอบ ก พ ที่ กรุงเทพมาเมื่อวันอาทิตย์(07/09/2551)รู้สึกได้เลยว่ามันน่าเบื่อจริงๆ
  10. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ทีแรกผมก็ว่ามันทะแม่งอยู่ที่ศาลเลือกเอานิยามจากพจนานุกรม
    แต่เมื่อเช้านี้ พอได้อ่านคำพิพากษาแบบเต็มๆ ก็ถือว่ารับได้นะครับ

ถึงจะยังติดใจกับเลขกลมๆ 9-0 อยู่เล็กน้อย แต่ผมก็เห็นด้วยกับคำพิพากษานี้นะ
  11. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ู^
    ^
    ผมจำได้ว่า ฝ่ายรัฐบาลเคยอ้าง พจนานุกรมเหมือนกันนะครับว่า "ถ่อย" เป็นคำสุภาพ เพราะแปลว่าไม่ดี
    หรือ หน้าตัวเมีย ก็เป็นคำที่ ถูกกาละเทศะจะมาพูดในรัฐสภา เพราะก็อ้าง พจนานุกรมเหมือนกัน... :p
    (แต่งงเหมือนกันว่าทำไมเจ๊เบียบถึงโวยวายให้เปลี่ยนเป็นหน้าตัวผู้ไม่รู้....พรรคเดียวกันไม่ใ่ช่เหรอ)
    นอกเรื่อง...กลับมาประเด็นเดิม

นี่แปลว่า ม็อบเหนื่อยเปล่าสินะ....:p โดนไล่ด้วยกระบวนการยุติธรรมแทน

Share This Page