ปกนิยายthe beginning + steps การลงสีรูป

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย reii, 4 กันยายน 2008.

1. reii

reii New Member

EXP:
    6
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สวัสดีค่า หายหน้าไปนานมากจนบอร์ดปรับเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่างมากมาย ชื่อ reii นะคะ
    ยังไงก็ขอฝากตัวใหม่ด้วย :china: :china: :china:
    เอางานปกนิยายกับขั้นตอนการทำงานคร่าวๆมาฝากค่ะ

พอดี เคลียร์ไฟล์ในเครื่อง แล้วเวลาทำงานชอบเซฟเป็นขั้นๆไว้ตลอด เลยเอามาเรียงทำเป็นเสตปดูค่ะ
    งานของเราจะออกแนวตามใจฉันมากมายซะมาก แก้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะพอใจ

งาน ซีจีส่วนใหญ่ที่ทำมา รูปเสก๊ตซ์เริ่มต้นนี่จะหยาบมาก อารมณ์ว่าไปตายเอาดาบหน้า ฮ่าๆๆ เสก๊ตเอาโพสคร่าวๆเฉยๆ เป็นวิธีที่ไม่ดีเท่าไหร่ พยายามแก้อยู่เหมือนกันค่ะ ==;
    ตามรูปก็คือใช้วิธีเพนท์ทับไปเรื่อยๆ ขั้นแรกก็ป้ายๆสีเป็นพื้นให้เต็มส่วนที่จะลงไปก่อนแล้วค่อยๆตบเอา
    ไม่ค่อยกล้าเปิดเผยเสตปเพราะอาย =///= งานเราต้องดูตอนจบเท่านั้น
    ฮา วทูก็ไม่กล้าเขียนเจาะลึกเหมือนกัน เพราะขั้นตอนมันมั่วมากTwT แล้ววิธีการทำงานก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆเหมือนกันค่ะ เป็นเสตปนี่แหละดีแล้วละเนอะ

หวังว่าจะมีประโยชน์ซักน้อยนิดนะจ๊ะ :spin:
  2. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ให้สีสวยดีค่ะ หวานมากๆเลย ^^ เราชอบการลงสีแนวแบบนี้นะ ชอบใบหน้าผู้ชายมากเลยค่ะ ><

เอ่อ เราไม่แน่ใจว่านี่คือภาพสมบูรณ์แล้วรึยังเพราะมีความรู้สึกว่ารายละเอียดของสีมันไม่เท่ากันอะค่ะ โดยเฉพาะตัวผู้ชายที่ใบหน้าจะมีการลงสีที่เนียนเรียบและสวย แต่ชุดที่ใส่เราว่ายังหยาบไปนิดนึง ใน DA มีหลายคนที่ลงสีสไตล์คล้ายๆแบบนี้ค่ะ แต่ส่วนมากถ้าเนียนก็จะเนียนทั้งภาพ ไม่ก็หยาบทั้งภาพไปเลย
  3. reii

EXP:
    6
    0
    0
    เพิ่มเติมจ้าไม่ได้โพสนานอัพเดตงานปัจจุบันหน่อย~
    อันนี้ the seagull วาดลงหนังสือ digital painting 2ค่ะ

asian boy วาดเล่นค่ะ
    the creator.. is creating her whole new world :spin:
    อันนี้ปกนิยายอีกแล้วค่ะ ถ้าวาดปกงานเราจะหวานแหววขึ้นเป็นสองเท่า ฮ่าๆ

ตอบคุณ Hitokaji เรื่องดีเทลเป็นเรื่องที่เราพยายามแก้ไขอยู่เหมือนกันค่ะ
    ส่วนงานปกรูปนั้นตอนแรกเราพยายามที่จะทำรูปให้เรียบๆที่สุด เพราะว่าต้องใส่ชื่อหนังสือ แล้วก็พวกคำโปรยค่ะ เราเป็นคนใช้สีเยอะตอนนั้นเลยยิ่งกลัวจะลายตา
    งานต่อมาก็พยายามจะกระจายดีเทลให้ทั่ว เช่นงานนี้
    ยังไงก็จะพัฒนาต่อไป ขอบคุณสำหรับคำติชมค่ะ :aiii:
  4. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    +[]=~!!! งามแต้
    งามทุกภาพ
    โปรสุดๆ ><'' ชอบ สไตล์การลงสีมากๆเลยค่า
    ก็ว่าภาพที่สองคุ้นๆ ที่แท้ลงหนังสือ digital painting นั่นเอง (อุดหนุนมาเล่มนึง)
    ชอบทุกภาพเลย TTwTT คารวะสามจอก
  5. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    พี่เคอะ ไม่รู้จะหาตรงไหนมาติ อยากจะถามว่า หนูใช้คอเรลน่ะค่ะพี่ ใช้มาตั้งนานก็ยังไม่เก็จซักที มันอันไหนทีง่ายกว่าอีกไหม
    แหะคุไม่อยากโชว์เพราะก็ละอายที่ใช้งานคนอื่นฝึกทำอยู่ค่ะ
  6. reii

EXP:
    6
    0
    0
    พี่ใช้โฟโต้ชอบ กับ open canvas สลับกันจ่ะ corel พี่เคยใช้แต่ใช้แล้วเครื่องอืดเกินทำงานไม่ได้ T-T
  7. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    งานดูมีอิสระดีค่ะ ชอบรูปแบบการลงสีนะคะ แบบนี้ลงยาก (พยายามทำแล้วคงต้องหัดอีกมาก T T )เลือกสีสวยมากๆค่ะ โดยเฉพาะสีหวานๆภาพดูหวานคนละอารมณ์ดีค่ะแต่ละรูป :D
  8. mewmew

mewmew Banned

EXP:
    58
    0
    0
    สวย!!

ชอบมากค่า หนังสือdigitalpainting เราก็ซื้อมา

รูปสเก็ตไม่เหนหยาบเลย เราวาดเน่ากว่านี้อีก 5555+

ลงสีก็สวย

ถ้าพัฒนามากกว่านี้จะเป็นยังไงเนี้ย
  9. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    เง้อ สเกทช์หยาบ ไม่หยาบค่าาาาดูง่ายสบายตาออก

ของเรานี่ขมวดเกลียวตีลังกาดูยังแกะเส้นที่ตัวเองวาดไม่ค่อยรู้เลย =__=

แล้วก็ ลงสีหวานดีจังเลยค่ะ ดูก็รู้ว่าเป็นงานที่ใช้ความตั้งใจมากๆเลย

ของเราแค่ป้ายๆปาดๆแปปเดียวก็พาลเบื่อซะแระ =___="
  10. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    งานท่านเรย์ ดูกี่ทีๆ สวยงาม เทพ เหมือนเดิมครับ
    เห็นมาั้ตั้งแต่สมัยก่อนยังใช้แต่PSกัน
    เดี๋ยวนี้เปลี่ยนมาใช้เพ้นเตอร์กันหมดแล้ว ท่านเรย์ก็ยังลงสีได้งาม...งามกว่าเดิมด้วย โฮ้ก!

ชอบวิธีการลงสีจัง
  11. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ซู้ดยอดดดดดดดดดด~~~ >_<b!!!!!

ทุกอย่างเลย ไม่ว่าจะส่วนไหน อะไรยังไง ขอบอกว่าสุดยอดครับ!!!!!

ชอบการลงสีมากกกกกกกกกกกก!!!! ><,,!! อ๊าง~~~~

ปล. เหมือนเคยเห็นหน้าปกแบบนี้อยู่นะ oO!
  12. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    โอว... งานง๊ามงามครับ

ภาพสวยมากเลย ชอบสีของภาพ asian boy มากๆเลยครับ
  13. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    งามมมมมมม..........

ปลื้มมมมม...........

-////-

ไม่ได้เข้ามาดูหมวด Gallery นานแล้วเหมือนกันแฮะ มีแต่งานงามๆ

เทพแท้ๆ เลยฮะ
  14. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ^^; เห็นด้วยค่ะ เวลาตอนทำดูเอื่อยๆดี งึมเปลี่ยนก็ดีเหมือนกันแฮะ
  15. Frayya

Frayya New Member

EXP:
    27
    0
    0
    เข้ามาชมความงามด้วยอีกคน > <
  16. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    โอ้งานงามมากมายจริงๆครับ วิธีลงสีแบบนี้ยังไม่เคยลองทำเลย
  17. ZotTo

ZotTo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ไฮโซระดับเทพ ค่า
    อยากลงสีให้ได้แบบนั้นบ้างจังเลย อิจฉาอะ

หน้าปกนิยาย นึกถึง Third Love เฮียสามเลยนิ
    ชอบการลงสีแบบนี้จัง
    ดูไม่จงใจ สบายๆ ลื่นๆ เป็นอิสระดี
  18. croc

croc New Member

EXP:
    5
    0
    0
    สวยยมากกกกเลยครับบ

อยากทำเป็นบ้างจังแฮะ^^
  19. poypk

poypk New Member

EXP:
    43
    0
    0
    ชอบภาพสุดท้ายมากๆเลยค่ะ
    งานดูเป็นเอกลักษณ์ดีน่ะค่ะ

Share This Page