New Scan: Lost Odyssey [X360] ผลงานที่2ของฮิโรโนบุ ซากากุชิ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

Name: Lost Odyssey
    Version: Xbox 360
    Editor: Microsoft Games
    Developer: Mistwalker
    Kind: Aventure/RPG
    Exit EUP: 02/2008
    US Exit: 02/2008
    Exit JAP: 06/12/2007

ผลงานลำดับที่2ของฮิโรโนบุ ซากากุชิ จากค่าย Mistwalker บนเครื่อง Xbox360 หลังจากผลงานแรก Blue Dragon แป๊กสนิท

ทั้งยอดขายและความสนุกที่ง่ายเกินไป โดยเกมนี้ดำเนินเรื่องผ่านตัวเอง Kaim Argonar นักรบหนุ่ม ที่สูญเสียความทรงจำเกี่ยวกับ

การเป็นอมตะ 1000ปี มีกำหนดวางจำหน่ายที่ญี่ปุ่น 6 ธันวาคม 2550 ส่วนในยุโรปและอเมริกา ระบุแต่ว่าขายเดือนที่ 2 ของปี 2008

้เท่านั้น

จาก Scan ล่าสุด เราสามารถใส่เครื่องประดับตกแต่งตัวละครได้ เช่น ใส่ตุ้มหู ใส่แว่น

Credit : jeux-france
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เกมนี้รออยู่เหมือนกันครับ หวังว่าจะดีกว่า Blue Dragon -_-; Blue Dragon รอเล่นตั้งนาน น่าผิดหวังมาก
    แต่เกมนี้ชอบตั้งแต่เห็น trailer แรกแล้ว

แถม
    <!-- m -->http://download.gametrailers.com/gt_vau ... _intro.wmv<!-- m --> <-- right click save as
    ชอบเพลงมันจริงๆ
    [youtube]pzDywyPnTbg[/youtube]
  3. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    คาดหวังไว้พอสมควรครับ (แต่เพลงประกอบนี่ ชอบจริงๆ) กลัวจะแป๊กอีกเหมือนกัน บ้านเรากระแส Blue Dragon เงียบมาก เอาเป็นว่า ขอเอาใจช่วยเกมนี้อีกเกมละกัน
  4. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    หวังว่าคงไม่ทำให้ผิดหวังเหมือนบลูดราก้อนน๊า
  5. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ฺBD ระบบมันโบราณมากเกินไปครับ เล่นแล้วจืดสนิท... ส่วนเกมนี้ชอบที่ดีไซน์ เอาใจช่วย(เอาทรัพย์ช่วยด้วย เพราะคงถอยมาแน่นอนหนึ่งชุด)ป๋าอีกแรงละกัน
  6. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ฉากสวยดี แต่ไม่ค่อยชอบหน้าพระเอกเท่าไหร ผอมจนอย่างกับขี้ยาอ่ะ
  7. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ผมว่า Blue Dragon ก็โอเคนะครับ แต่มาเจอ Trusty Bell นี่ ไม่เห็นฝุ่นเลย

แต่ Trailer นี่เพลงอย่างเพราะเลยครับ คุณ Nobuo การันตี ^^b
  8. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เอกลักษณ์ของเกมนี้ที่เห็นได้เด่นชัดก็คือ character design ของ อ.อามาโน่ นะครับ
    เห็นงี้แล้วทำให้ผมใจแทบละลาย (อยากเล่นแต่ไม่มีปัญญา)
  9. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0
    ชอบ คุณ Nobuo จะพยายามตามทุกๆเกมเลย

Share This Page