เคยสงสัยบ้างมั้ยว่า บุคคลปริศนาที่คุณพบในความฝันคือใคร ??

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย aurora, 7 กันยายน 2008.

1. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ส่วนใหญ่ผมจะฝันเป็นเรื่องการใช้ชีวิตประจำวันปกติแต่มักจะมีอะไรแปลกๆมาเสมอๆ
    มักเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันมานานก็มาเรียนอยู่ที่เดียวกัน แต่ตัวเพื่อนยังเป็นเหมือนตอน ม.ต้น ทั้งๆที่อยู่มหาลัยทั้งคู่แล้วแท้ๆ
    (ส่งสัยเพราะตั้งแต่เรียน ม.ปลาย กันมาก็ไม่ได้เจอหน้ากันอีกเลย ตอนฝันเลยกลายเป็นเพื่อนตอน ม.ต้น)

เคยฝันร้ายแบบสมจริงมากๆ
    จำได้ว่าตอนนั้นผมนอนอยู่บนที่นอน จะลุกก็ลุกไม่ได้ขยับตัวไม่ได้สักอย่าง พูดก็ไม่ได้ แล้วประตูห้องนอนผมก็เปิด
    มีคนใส่ผ้าคลุมสีดำเดินเข้ามาใกล้ผมมันมืดมากจนผมมองไม่เห็นหน้าเขา แล้วเขาก็เหมือนพูดอะไรสักอย่างกับผมก็จำไม่ได้ ผมพยายามจะตะโกนเรียกคนในบ้านให้เข้ามาช่วยแต่ก็ไม่สามารถตะโกนออกมาได้
    จากนั่นเขาก็แบกผมขึ้นมาแล้วพาไปที่แห่งนึง จำได้ว่าอยู่บนยอดตึกที่ไหนสักที่ แล้วมันก็โยนผมลงมาจากตึกก่อนผมจะร่วงลงถึงพื้นผมก็ตืนจากฝันขึ้นมาก่อน
    นับว่าเป็นฝันที่น่ากลัวมากๆ
  2. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    คล้ายๆกันเลยแฮะ สมัยเด็กๆ ผมก็ชอบฝันว่า วิ่งหนี คิงคอง เหมือนกัน น่ากลัวมาก แหนียังไงก็หนีไม่พ้น คิงคองตัวใหญ่กว่าตึกซะอีก -*-

Share This Page