แสกนแล้วปาดสี "รับดาวมั้ยคะ"

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย leafticket, 8 กันยายน 2008.

1. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เกิดอาการอยากระบายสีตอนเช้า
    ลอง painter ครั้งแรกค่ะ ^_^''
    ปกติใช้แต่ OC กับ photoshop

ยอมรับว่าปาดมั่ว -_-'' ไม่แยกเลเยอร์ ขอสนุกๆ สีสันสดใส
    ปาดเสร็จก็ยัด BG (ไปก๊อปมาจาก google ขี้เกียจทำเอง ก๊าก)

อันนี้แบบก่อนลงสีค่ะ (แสกนเพียวๆ)

m(_ _)m ขอบคุณที่หลงเข้ามาค่า ว่างๆขอคำติชมด้วยนะคะ ^_^
  2. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    =[]=

ชอบลายเส้น วาดเก่งจังเลย โดยเฉพาะส่วนผม ดูพริ้ว คม และอ่อนโยนในเวลาเดียวกัน ตัวแฟรี่เองก็น่ารัก แถมลงสีสันสดใสตัดกับ background ที่เป็นท้องฟ้าระยิบระยับดีด้วยครับ

มีความรู้สึกว่าปรินท์ไปทำเป็น poscard ช่วงคริสมาตก็ไม่เลวนะ ธีมของดวงดาวนี่เข้ากับช่วงเวลาการอวยพรอย่างยิ่งเลย
    ปล. แต่อยากให้ตัวอักษรเป็นภาษาอังกฤษจะคลาสสิคมากขึ้น หรือน่าจะเป็น font ที่วิจิตรกว่านี้น่ะครับ :)
  3. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    โว้ว~~ O_O สีสันสะดุดตาอย่างแรกเลยครับ

สวยดีๆ ผมชอบการลงสีมากๆ ภาพตัวละครก็น่ารัก แต่หน้าแอบเบี้ยวนิดๆ?

ปล. เหมือนอย่างอีวานว่า ใช้ภาษาอังกฤษ หรือฟอนท์อื่นจะเข้ากว่า

Share This Page