งานส่งอาจาร์ยอีกแล้ว อย่าเพิ่งเบื่อกัน *-*" [ มีรูปลงเพิ่มๆ ]

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย herarn9999, 14 กันยายน 2008.

1. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ครั้งนี้เป็นงานโปสการ์ดครับ ^^
    สร้างคาแรคเตอร์อะไรก็ได้มาเป็นแฟมิลี่ เอาไปทำงานจริงอะไรก็ได้ , โปสการ์ด , โปสเตอร์

ผมทำสาวๆใส่ชุดโลลิต้าโกธิึค อยู่ในสุสานแบบโบราณๆ
    แต่ทำมาได้แค่โปสการ์ด - -" ที่เหลือดองงานอยู่อ่ะ จะเสร็จทันมั้ยไม่รู้ 555

โปสการ์ดไม่ค่อยน่าปลื้มครับ เพื่อนก็บอกสวย แต่ดูจาร์ยไม่ปลื้ม ฮึๆ....
    สงสัยเพราะตัวหนังสือมันกลืนกับภาพด้วยแหละ และสีสันดูไม่น่าสนใจ ....ข้อติเยอะอย่างแรง ก๊ากกกกกก

ทั้งหมดทำจากโปรแกรมอโดบี้อิลาส น่ะครับ เส้นเลยนิ่ง แต่ยังเมาส์หนูอยู่นะ = =!
    (มีเงินซื้อเมาส์ปากกาทีไร เอาไปซื้ออย่างอื่นทุกที ก๊ากกกกกก ชีวิต...)

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขอบคุณที่เข้ามาดูเน่อคร้าบ ^^

Edit

รูปลงเพิ่มครับ เสร็จสดๆร้อนๆ มาอย่างเกรียมๆเลยทีเดียวเชียว - -"
    (แบบว่าเผาสุดชีวิต สังเกตได้ รายละเอียด หายหมด!!)

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ปั่นเสร็จแค่ 3 ตัว อีก 2 กะจะต่อพรุ่งนี้ เพราะมีเรียน 8 โมง =[]= ขอนอนหน่อยเถอะ!!
    โทษฐานการดองงาน TwTb ปั่นหัวฟูกันไป
  2. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    Re: งานส่งอาจาร์ยอีกแล้ว อย่าเพิ่งเบื่อกัน *-*"

เห็นด้วยเรื่องตัวหนังสือกลืนไปกะภาพจริงๆ

ชอบเรื่องการใช้เส้น ทำได้สวยดีครับ (เม้าส์หนูเทพ!)
  3. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Re: งานส่งอาจาร์ยอีกแล้ว อย่าเพิ่งเบื่อกัน *-*"

งาน pop art มากซาง ผมนับถือเรื่องเม้าส์หนูนะ ว่าแต่บอกตรงๆเหอะ เอ็งคิดจะเรียนทางนี้ทั้งทีทำไมไม่ลงทุนซื้อ เก็บเงินแป๊บเดียวก็ได้แล้วนะซาง ของมันต้องใช้สำคัญกับการเรียนเราด้วยไม่ใช่หรือครับ?

ในความคิดผม concept มันขัดกับสีที่ใช้ไปหน่อย แน่ล่ะ อาจจะดูสร้างสรรค์ที่เราเอาความ contrast ระหว่างสีสันแบบ pop art กับ seven deadly sin มาพบกัน แต่มันโดดขึ้นมามากเกินไป ผมว่าปรกติคนพูดถึง seven deadly sin แล้ว ภาพจะต้องออกอลังหน่อยๆ มืดมนนิดๆ แล้วก็มีกลิ่นอายศาสนาคริสต์ด้วย ผมเองก็อยากให้หน้าตาของสาวๆสื่อความเป็น pride, lust, greed ฯลฯ มากกว่านี้ แต่ถ้ามองในแง่ความเป็น pop art ผลงานนี้สวยมากเลยครับ ตัวหนังสือผมว่าโอเคแล้วล่ะ ไม่งั้นมันจะเด่นเกินภาพนะ

อ่าวเฮ้ย... ว่าๆ seven deadly sin แต่ซางวาดมาแค่ 5 นี่นะ กร๊าก ผมมั่วแล้ว
  4. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ถ้าเว้นขอบขาวรอบตัวหนังสือหน่อยก็อ่านง่ายแล้วมั้ง?

จริงๆถ้าทำเส้นผมออกมาเป็นลายตัวหนังสือชื่อๆ อาจจะโดนใจอาจารย์กว่าก็ได้นะ :p
  5. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่าจะแนะนำยังไงแฮะ... ผมเองก็ไม่คล่องแนวนี้เหมือนกัน คงเพราะ 5 สาว ยังไม่มีเอกลักษณ์ชัดเจน หรือ สอดคล้องกับตัวอักษรกระมังครับ?

และก็การเอาเส้นเดิมมาเปลี่ยนสีแล้วใช้ใหม่(ส่วนมือ) ดูไม่ค่อยน่าปลื้มเท่าไหร่นะครับ เหอๆๆ
  6. mewmew

mewmew Banned

EXP:
    58
    0
    0
    โปสการ์ดยังดูเรียบๆไป

เพราะสีมันดูกลืนๆกันด้วยล่ะมั้ง

แต่เส้นสวยแฮะ ใช้เมาส์หนูด้วย นับถือจริงๆ
  7. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    อาร์ตดีครับ แต่มือน่ากลัวนะ เล็บยาวเชียว ตัวหนังสือสีกลืนไปหน่อยครับ ถ้าใช้ขอบเข้ามาช่วยจะดูชัดขึ้น
  8. ZotTo

ZotTo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    โห สร้างสรรค์สุดๆเลย
    แนวโกธิคของชอบเลยค่ะ
    ทำเสร็จเต็มๆแล้ว ขอดูอีกนะ

ว่าแต่โปสการ์ด ขอบ้างสักแผ่นสิ อิอิ
  9. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    illustrator หรือพวกโปรแกรมทำงานระบบ vector เหมาะกับเม้าส์หนูแล้วค่ะ
    เม้าส์ปากกาไม่ได้ช่วย - -
  10. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

จริงๆด้วย^^"

ทำพวกนี้เมาส์หนูถนัดกว่าเยอะค่ะ
  11. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    พาวเวอร์พัฟซาง :p
  12. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ผมว่าดูง่ายๆ แต่เป็นอะไรที่กลมกลืน และ ชวนให้หลงไหลดี ;D
  13. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    น่ารัก~*_* แอบติดตามผลงานพี่ซางมานานละ

ว่างๆขอวาดรูปให้นิยายคาเรนหน่อยจิ^^

Share This Page