Macross F ลงจอเงิน!!!!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย boomkungzx, 28 กันยายน 2008.

1. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อา...

ตามนี้เลยครับ จริงๆผมไม่ได้ดูเรื่องนี้อะ ไม่ได้ดูตั้งแต่แรก กลัวดูไม่รู้เรื่อง = =แต่เอามาบอกๆกัน

ที่มา: http://www.cartoon.co.th/news/read_news.asp?id=2980&cid=1

ปล.ว้อย!!!! อยากดู Geass แต่โดนห้ามเปิดคอม เลยต้องระเห็จมาเล่นร้าน T^T
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    อ่อ จริงๆแล้วประกาศหลังจากฉายตอน 25 จบนั่นแหละค่ะ งานนี้บอกได้ 2 คำ...รอข่าว + รอดู :E

ขอบคุณที่เอามาประกาศนะคะ
  3. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    มาครอสฟรอนเทียร์ทำmovieแล้วน่ายินดีจริงๆ แต่กลัวมันจะมาแบบตัดต่อแล้วเสริมฉากใหม่ๆเข้าไปน่ะสิ - -
  4. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    หึหึ ไม่พลาด
  5. nequioze

nequioze New Member

EXP:
    21
    0
    0
    มีก็ดีแล้ว เพราะดูตั้งแต่ต้นจนจบ
    รู้สึกว่า คุณผู้กำกับมันต้องกักอะไรไว้สักอย่างแน่ๆ บอกไม่ถูกเหมือนกันว่ากักอะไรไว้
    คงต้องรอดูภาค Movie สินะ - -a

ปล. ในตอนจบของตอนที่ 24 เจ้าฮิเมะมันเลือกรันกะ ไม่ใช่เหรอ.....
    พอมาดูตอนที่ 25 มันดันเลือกท้องฟ้านี่หว่า.....
    แบบบนี้ รันกะก็หนีไปวายกับเชอริลแทน......
  6. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    ผมว่าอัลโตเลือกรันกะแน่นอน แต่จบเพื่อต่อภาคมูวี่ เลยค้างคาไว้

รอดูแน่นอน...
  7. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ไม่น่าจะต้องเลือกเลย =w=

งาบสองไปสิแก สร้างตำนานเซ่ - -+

.

.

.

ฉันล่ะกลัวสุดท้ายมันจะไปกิ๊กกับเบร์ร่าน่ะสิ....
  8. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ไม่พลาดแน่นอนค้า
  9. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    หวังว่านางเอกมันจะหน้าตาดีขึ้นน้อ ภาพทีวีเผาโคตร :bad: :bad: :bad:
  10. Lavenya

Lavenya New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ส่วนตัวแล้วเชียร์ให้อัลโต้ลงเอยกับเชอร์ริลมากกว่านะ (คิดว่านิสัยของทั้งคู่เข้ากันได้ดีกว่ารันกะ)

ตอนนี้โหลดมาดูถึงแค่ตอนที่ 16 เองค่ะ เลยยังเมาท์ต่อไม่ได้มากว่าตอนท้ายๆเรื่องความสัมพันธ์ของคนทั้ง 3 จะไปในทิศทางไหน (แต่ดันรู้สปอยล์มาก่อนแล้วอ่า ว่าทำไมถึงต้องมีภาค movie ต่อออกมาอีก)

ปล.มันน่าจะมีปาฏิหารย์ให้มิเชลรอดตายกลับมาหาคุรันบ้างนะ ดูตอนนั้นแล้วน้ำตาร่วงเลยจริงๆ
  11. chaospen

chaospen New Member

EXP:
    5
    0
    0
    มิเชลไม่น่าตายเลย สงสาร คุรัน
    ขอให้อัลโต้มันลงเอยกับเชอร์ริล
  12. kumi

EXP:
    805
    0
    36
    ขออนุญาตขุดกระทู้ ไม่ได้เข้าเวปบอร์ดนานมากๆ เลย เปลี่ยนนั่นนี่ไปเยอะจัง ใช้ไม่เป็นเลยล่ะ ฮ่ะๆๆๆ

แอบมาซาวด์เสียงถามว่ามีใครสนใจสปอย Movie 2 มั้ยคะ? อยากโม้มาก...หาคนโม้ไม่ได้ค่ะ *หัวเราะ*

อยากคาบลิ้งก์มาแปะแชร์กันจัง แต่ทีนี้ดูยังไม่ได้สรุปเป็นเรื่องเป็นราว รู้สปอยอย่างเดียวจะเสียเฟ้ลกันก่อนรึเปล่านะ? ไว้มีประเด็นคนสนใจแล้วค่อนลงแล้วกันเนอะ (ซะงั้นแน่ะ)

มาครอสภาคนี้เหมือนจะจบแฮปปี้นะ ส่วนตัวรู้สึกอะเมซิ่งพอสมควร เนื่องจากก่อนหน้านี้ซี่รี่ย์มันอาภัพ ถ้าไม่ลงเอยแบบนอนเลิฟเลิฟ ก็สูญหายมิรู้ชะตากรรมกันหมดเลย แม้ภาคนี้จะไม่ถึงขนาดชัดเจ้นชัดเจนก็เถอะ แต่ก็จบได้ลุ้นดีสมกับเป็นมาครอสล่ะค่ะ

ยังไม่ได้ดู Movie 2 แบบเต็มๆ แต่เท่าที่อ่านสปอยกับคอมเม้นต์มา...ค่อนข้างประทับใจกับตอนจบแฮะ คิดในแง่นึงที่มันลงเอยแบบนั้นก็มีความหมายและโรแมนติกดียังไงพิลึก (รสนิยมประหลาด?) ยังไงก็รอดูมูฟวี่เต็มๆ อีกทีแล้วกันเนอะคะ แล้วจะมาแชร์ถ้ามีโอกาสเนอะ :D
  13. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    โอ้ว กระทู้สองปีกว่า

เรื่องมูฟวี่ภาคสอง ตอนตามอ่านสปอยล์ที่ 2ch ช่วงวันฉายวันแรกสนุกมากเลยค่ะ นั่งรีเฟรชกระทู้ทั้งวันจนตาแฉะ สนุกเหมือนได้ไปดูเองยังไงยังงั้น

เราว่าจบแบบนี้คงเรียกแฮปปี้ได้ไม่เต็มปากล่ะค่ะ ภาคทีวีแฮปปี้กว่าแน่ๆล่ะ
    เพราะอย่างน้อยภาคทีวีก็ไม่มีกองอวยฝ่ายใดฝ่ายนึงขาดใจ ในขณะที่ภาคมูฟวี่สรุปให้เห็นว่าลงเอยกับใครเด็ดขาดไปเลย

ตอนแรกๆก็โล่งใจนะคะที่ติดตามมานานและได้รู้ซะทีว่าอัลโต้เลือกใคร
    แต่เอาเข้าจริงจบแบบนี้เราว่ามันเจ็บทุกฝ่ายอ่ะค่ะ พอเรากลับไปดูภาคทีวีอีกรอบแล้วกลับชอบแบบแฮปปี้ๆในภาคทีวีมากกว่า

คงต้องรอดูเองอีกที ถ้าได้ดูเองจริงๆอาจจะประทับใจกว่าตอนอ่านสปอยล์ก็ได้ค่ะ

ป.ล.เสียดายพี่เบรร่านี่แหละ ฮือๆ ทำไมต้องเอามิเชลกลับมาแล้วทิ้งพี่เบรร่าซะล่ะ T-T
  14. kumi

EXP:
    805
    0
    36
    ว้าย มีคนมาต่อประเด็น :D พิมพ์ต่อเลยแล้วกันนะคะ

เท่าที่อ่านจากในสปอย ที่แปลฟิกชั่น(ซึ่งก็น่าจะออฟฟิศเชี่ยล?) จำไม่ได้แล้วค่ะว่าที่ไหน อนิเมสุคิรึเปล่าไม่รู้ กับมังงะภาคเชอริลที่วาดอจ. อีกคนวาดมานี่ เหมือนสรุปว่าแฮปปี้นะ? เพราะยานบินกลับมาทั้งคู่ แถมสองสาวก็ฟื้นคืนสติดีรออยู่ในชุดเจ้าสาวซะด้วยสิ...?? (แต่ไม่แน่ใจว่าเขาให้เป็นเนื้อเรื่องหลักรึเปล่านะ หรือทำคู่ขนาน??) ที่เรางงนิดหน่อยก็คือ...เบรร่ายังเป็นพี่ชายรันกะรึเปล่าคะ?? ทำไมดูอวยกันแปลกๆ ล่ะ *งง*

เสียใจเรื่องเบรร่าเหมือนกันค่ะ ยอมให้มิเชลตายค่ะ ฮือ /โดนแฟนคลับรุมกระทืบ
  15. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    เอ เราก็ไม่ได้อ่านฟิกนั่นซะด้วยสิคะ ตามแต่สปอยล์ของภาคหนังโรงล้วนๆเลย
    ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามานี่แสดงว่าในนั้นอัลโต้ยังไม่ได้เลือกคนใดคนหนึ่งสินะคะ?

เบรร่าเป็นพี่ชายรันกะจริงแท้แน่นอนค่ะ เพียงแต่ที่อวยกันเยอะคงเพราะพี่เบรแกดูรักน้องออกนอกหน้าเกิดไปนิด และพี่เบรก็ยังไม่เห็นจะมีคู่ของตัวเองเลย

แหม แต่คู่นี้มันก็น่าจิ้นเลยเถิดจริงๆล่ะค่ะเพราะถ้าพี่เบรคู่กับรันกะ ส่วนอัลโต้ไปลงเอยกับเชริล ก็แฮปปี้กันทุกคน เย้

ที่ไหนได้ อัลโต้หายสาบสูญ เชริลนอนนิ่งเป็นผัก รันกะแห้ว พี่เบรตาย
    นี่มันสถานการณ์เลวร้ายที่สุดเลยไม่ใช่รึไง orz

อยากให้มิเชลตายแต่เบรร่ารอดตามเดิมเหมือนกันค่ะ
    เหตุผลนึงเพราะตอนภาคทีวีที่มิเชลตายเราร้องไห้จิตตกไปพักนึง และอินกับเพลง Diamond Crevasse ขึ้นมาก
    แต่พอภาคหนังโรงทำไมดันไม่ตายฟะ เอาน้ำตาของชั้นคืนม๊าาาาาาา!!!!!

คงต้องรออีกหลายเดือนเลยค่ะกว่าจะได้ดู :hsorrow:
  16. kumi

EXP:
    805
    0
    36
    เห็นด้วยที่บอกว่าเอาน้ำตาคืนมาค่ะ!!! Epic มากๆ.....กลับมานี่เสียเฟ้ลชะมัด..... (แถมตัวที่เอาไปแทนนี่....ทำเสียเฟ้ลกว่า!!!)

อ้อ แล้วที่บอกว่าฟิคชั่นนั่น โทษที จำผิดเองค่ะ จริงๆ มันเป็นก manga น่ะค่ะ Sheryl - Kiss in the Galaxy เล่มสุดท้ายมันจบแบบนั้นน่ะค่ะ เหมือนการ์ตูนเรื่องนี้จะ Official ใช่มั้ยคะ? (ดูไม่น่าจะใช่โดจินชินะ) ตอนจบอัลโตะเลือกแล้วอย่างที่รู้แหละค่ะ เนื้อเรื่องมันดำเนินไปแบบเดียวกับ Movie 2 เลยเพียงแต่เขามีส่วนที่เพิ่มแทรกเข้ามานิดหน่อยเท่านั้นแหละค่ะ :)

Share This Page