[Light Novel] คิโนะ โนะ ทาบิ ฉบับภาษาไทย จะออกมาแล้วครับ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย ratatosk, 29 กันยายน 2008.

1. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    88
    งานสัปดาห์หนังสือที่จะมีในตุลาคมนี้ เจไลท์ออกเล่มแรกของคิโนะมาแล้วครับ XD

ชื่อเรื่องก็แปลตรงตัวเลย

รายชื่อหนังสือออกใหม่ของบลิส: http://www.blisspublishing.co.th/main/pdf/AW_BOOKLET_Edited.pdf

ดูดี ๆ ฟอนต์ไม่เหมือนซีรี่ส์อื่นด้วยนะ o.o

ปล. หน้าเว็บของบลิสก็เปลี่ยนใหม่ด้วยล่ะ
  2. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    มีแววหมดตูดมาแต่ไกล เงินเดือนออก
    แล้วก็ไปจมกะหนังสือ อืม.....
    ชีวิตก็เป็นอย่างนี้เนอะ-_-'''
    ทั้งคินดะ ทั้งโชเน็น ทั้งใต้ฟ้า
    ของสำนักพิมพ์อื่นอีก เหอะๆๆTT^TT
    บ่นทุกปีแต่ก็ไปทุกปี แล้วเอ็งจะบ่นทำไมฟระ-*-
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    รออีกเดือน กว่าจะวางแผงตามร้านทั่วไป

อยากไปงานง่ะ...
  4. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    โอ้ จดเข้าลิสต์อีกหนึ่งเรื่อง :)

รอบนี้สงสัยต้องลากกระเป๋าเข็นไปอีกแล้วค่ะOTL"""
    เศร้าแต่มีความสุข...แล้วก็กลับมาเศร้าเพราะจน ฮา
  5. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ฤกษ์เสียตังค์

เดี๋ยวนี้รู้สึกไม่ค่อยชอบเดินเลย คนมันเยอะ = ="

ไปวันธรรมดาตอนบ่ายๆ ดีกว่า ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ไม่เอา . . .
  6. notefinal

notefinal New Member

EXP:
    173
    0
    0
    หึหึ เห็นแววกินมาม่าทั้งเดือนแล้วซินะ
    ป.ล ดีใจจัง ได้อ่าน คิโนะ แล้วเย้ๆ ^^;
  7. ratatosk

EXP:
    684
    3
    88
    อัพเดทข้อมูลครับ

การเดินทางของคิโนะ จะวางขายในงานสัปดาห์หนังสือวันที่ 13 นะครับ (ราคา 115 บาท)

วันวางจำหน่ายเล่มอื่น ๆ >> http://www.blisspublishing.co.th/main/newpopup.php?id=8
  8. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ซื้อแล้วครับ ลดเหลือ 77 บาท นะเนี่ย
  9. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ซื้อมาแต่ ยาคุโมะเล่ม2กับแรคฯเล่ม6.....ยังไม่ได้ไปสอย l_novelเลย~~
  10. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    รอซื้อเล่ม 9 มาอ่าน เพราะซื้อขาดเล่มนี้ (ต้องรออีกกี่ปีเนี่ย T T)
    ไว้ไปยุ่นอีกทีค่อยไปจกมาต่อ -w-

ปล.ถามนิดเล่มไทยแปลดีป่าวอ่ะราจัง?
  11. ratatosk

EXP:
    684
    3
    88
    ไอ้แปลเนี่ย ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าเพราะผมเองก็อ่านญี่ปุ่นไม่ออก แต่อ่านแล้วสนุกกว่าที่คิดครับ (สนุกกว่าฉบับภาษาอังกฤษที่โดนจับแปลงไปเยอะด้วย).....เป็นแฟนผลงานนี้อยู่แล้ว พูดเองก็ออกจะยังไงอยู่ แต่มันสนุกจริง ๆ ... ไม่ต้องห่วงยอดขายแทน สนพ. เลย รับรอง

...คิโนะโชตะเต็มพิกัดเลยครับ!

...เว้นแต่มี "คำที่ควรผิด" (ของเอลเมส - เป็นมุข) แต่มันดัน "ไม่ผิด" อยู่หนึ่งครั้งน่ะ (คาดว่าคงโดนตรวจอักษรแก้)
    แล้วก็ตามปกติของ สนพ. นี้... ไม่มีข้อความจากผู้เขียน (ส่วนทักทายของ อจ.ซิกซาว่า) ...เสียดาย...นิดหน่อย

เท่าที่ผ่านมา ไลท์โนเวลแต่ละซีรี่ส์ บลิสก็ออกงานละเล่มนะครับ (ปีละประมาณ 3 เล่ม) โมโมะก็ออกจนทันของญี่ปุ่นแล้ว คราวนี้คิโนะก็น่าจะได้โควต้าตรงนี้แทน :E
  12. orpheus

orpheus New Member

EXP:
    50
    0
    0
    จะว่าไปรายนี้แค่เตี้ย+"แบน"ไม่ใช่หรือ ไม่ได้โซตะอะไรซักหน่อย เพียงแต่บทบาทไม่ค่อยแสดงเพศเท่านั้นเอง (ดูanime กว่าจะรู้เพศคิโนะก็ตั้งหลายตอน)
  13. ratatosk

EXP:
    684
    3
    88
    (ไม่รู้ว่าจะใส่ tag spoil ทำไม แต่ใส่มาแล้วก็ใส่ตามด้วยละกัน)
    คิโนะไม่ได้เตี้ยนะครับ ที่ผ่านมาตัวละครอื่น ๆ จะมีแต่ที่ตัวใหญ่กว่า นั่นเป็นเพราะเธอยังเป็นเด็กผู้หญิง และรอบข้่างก็มีแต่คนที่โต(มีอายุมาก)กว่า เท่านั้นเอง
    และก็เพราะว่าส่วนใหญ่ ไม่ว่าจะคนอ่านนิยาย หรือคนดูอนิเม ก็ "รู้สึก" ว่าเธอเป็นเด็กผู้ชายน่ะสิครับ ผมถึงได้ใช้คำว่า "โชตะ"
  14. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    ^
    ^
    เห็นด้วย คิโนะให้ความรู้สึกเป็น "โชตะ" มาก ๆ - -

Share This Page