ปกติแล้วเล่นไฟนอลแต่ละภาคกันกี่รอบเหรอ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย kuraii, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ปกติน่ะภาคหนึ่ง เราจะเล่นประมาณสามครั้งอ่ะนะ
    รอบแรกศึกษาการเล่น รอบสองเก็บของ รอบสามเอาให้เพอเฟคไปเลย

ปลเว้นแต่ภาคเจ็ดที่เราเล่นสิบสองรอบล่ะเหอๆ แล้วก็พอถึงยิงเรือดำน้ำไม่เคยเล่นๆได้ซักครั้ง -_-;
    ต้องให้คนอื่นเล่นให้ ไม่ก้เริ่มใหม่ไปเลย
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ไปเรื่อยๆครับ มีเวลาก็เล่นใหม่ ติดใจก็เล่นวนไปเรื่อยๆ

เรื่องเพอร์เฟ็กต์บางทีไม่ค่อยอยากทำ เครียด
  3. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ถ้านับดูก็ ..
    ภาค : รอบ
    1 : 1
    2 : 1
    3 : 1
    4 : 1
    5 : 1/2 ไม่จบ***
    6 : 1
    7 : 3 1/3 (กำลังวนรอบที่ 4)
    8 : 3/4 ถึงดิส3 ยังไม่ไดเล่นต่อ
    9 : 4 1/4
    10 : 2
    11 : เคยเล่นไอดีเพื่อน =A= ?
    12 : 3
    ac : ดู 2 รอบ
    bc : ไม่มีที่ให้เล่น
    cc : ก็ไม่มีที่ให้เล่นอีกน่ะแหละ
    dc : 3
    tactic : 3
    tactic advance : 1
    tactic advanceII : อยากจะเล่นอยู่ละน่ะ

อื่นๆ ไม่ได้กล่าวมา ไม่เคยเล่น T-T

ที่ทำเพอเฟคไม่ได้ก็มีหลายภาคอยู่ = ="
    ส่วนมากจะดองเซฟไว้ กลับมาเล่นต่อ อย่างพวก ฆ่า วีพ่อน หรือ บอสลับอื่นๆ

ที่จะไม่ยุ่งอีกแล้วก็คือ ยัสจัง XII - -* หมดความอดทนที่จะนั่งดู
  4. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ผมเคยเล่น FF แค่ไม่กี่ภาคเท่านั้นเอง แถมจบไม่หมดด้วย จะนับเฉพาะรอบที่เล่นจบละกัน

FF 7 : ประมาณ 5 รอบครับ....เล่นกี่รอบก็ไม่เบื่อ
    FF 8 : 2 รอบครับ = =
    FF 9 : รอบเดียวเอง แถมจบแบบงงๆ ด้วย สักแต่ว่าเล่นจริงๆ เฮ้อ.....(เป็นภาคที่เล่นบ่อยที่สุด แต่ไม่จบซักรอบ...ไม่รู้ทำไม แบบว่าชอบยุคสมัย บรรยากาศ โลเคชั่นในเกม แต่ไม่ชอบระบบต่อสู้ที่ดูช้าๆ ไปหน่อย -*-)
    FF 10 : รอบเดียวเอง พอ จบ เลิก แถมจบ Jap. ด้วย แทบไม่รู้เรื่องอะไรเลย 555+
  5. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ชอบภาค 5 กับ 6 ครับ
    เล่นมา 10 กว่ารอบแล้ว
    ตั้งแต่สมัย ประถม ยัน มหาลัย
  6. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ส่วนใหญ่จะเล่นรอบเดียวนะ แต่เล่นช้าๆ เก็บตรงส่วนเนื้อเรื่องซะมากกว่า ไม่ได้สนใจเล่นเควสหรือมินิเกมส์เท่าไหร่

แต่จริงๆ เพราะมันไม่มีเวลามากกว่าน่ะสิ TwT,,

ภาค 12 ยังไม่ได้แตะเล้ย ฮือ...
  7. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ^
    ^
    คุมิจังไม่ได้เล่นภาค12

ผมยังไม่ได้เล่นเลยตั้งแต่ภาค10 TT^TT

ยกเว้นCCFF7 ซื้อPSPเพราะเกมนี้จริงๆ
  8. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ผมเล่นรอบเดียวก็เบื่อแย้วครับ
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมเล่นไปก็ไม่มากเท่าไร ไฟนอลภาค 1-6 ยังไม่ได้แตะเลย กำลังคิดจะลองเล่นเหมือนกัน
    ภาคที่เล่นไปแล้วก็มี
    ภาค 7 เล่นจบไป 4 รอบ
    ภาค 8 เล่นจบไป รอบเดียว
    ภาค 9 เล่นจบไป 2 รอบ
    ภาค 10 เล่นจบไป 1 รอบ ยังไม่ได้ฆ่าพีแนนซ์เลย
    ภาค 10-2 เล่นจบไป 1 รอบกับอีก 2 ชาร์ปเตอร์
    ภาค 12 เล่นจบไป 2 รอบ ยังไม่ได้เคลียร์ Bestiary เลยแต่ปราบยัสแมทกับโอเมก้าแล้ว รวม Esper ครบแล้ว
    ภาค Tactics เล่นจบไป 5 รอบ ( เยอะที่สุดแล้วเนี่ย )
    ภาค Tactics Advance รอบเดียว ยังไม่ได้เอาจัดจ์มาสเตอร์ซิดเลยด้วย
    ภาค Tactic : The Lion's War เล่นจบไปรอบเดียว
    ภาค 12 : Revenant Wings , Tactics A2 Fuuketsu No Grimoire ยังไม่ได้เล่นเพราะไม่มี NDS
  10. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ส่วนใหญ่แล้วจะรอบเดียวครับ เช่น 2,4,5
    ยกเว้นภาคที่รู้สึกชอบ เช่น 7 (3 รอบ) ,8 (2 รอบ แต่ไม่จบ ค้างตลอด),9 (2 รอบ),X (2 รอบ),Tactic (8 รอบ)

อ่านแล้วเห็นบางคนเล่นฟิตจังเลยครับ เล่นกันไป 10 กว่ารอบ ผมเล่นรอบนึงก็ปาไป 150 ชั่วโมงแล้ว
    ขืนเล่น 10 รอบ มีหวังตายคาคอมฯแหงๆ
  11. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    รอบเดียวก็เหงือกแห้งตายแล้วครับ

หลังจบ 3-4ปี ค่อยกลับมาเล่นใหม่
  12. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ปกติจะรอบเดียวครับ เล่นแบบทีเดียวเอาให้ครบทุกอย่าง quest อะไรต่างๆนานาเอาให้ครบ ยกเว้นพวกปั๊ม status ให้เก่งสุดๆ

มีภาค 7 กับ 9 นี่เยอะหน่อย 7 นี่ราวๆ 4 - 5 รอบ 9 เล่นไป 2 รอบ
  13. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    1 : 4
    2 : 1
    3 : 2
    4 : 5 เล่นเพราะมีริเดียครับ - -*
    5 : 7 ติดใจระบบจ๊อบครับ
    6 : 6 อันนี้เล่นเพราะเซเลส
    7 : 5 เล่นเพราะแอริท
    8 : 12 เพราะว่า ผมรักรินัวร์~
    9 : 3 ชอบบรรยากาศอ่ะ แต่ไม่ชอบเนื้อเรื่อง
    10 : 5 อันนี้ เล่น 4 รอบแรก เอาจบเฉยๆ รอบที่ 5 นี่ถึงจะมาไล่เก็บความลับทั้งหมดในเกม
    10-2: 6 เล่นเอาสมบูรณ์น่ะครับ
    12 : 3 (Jap 1 รอบ Eng 1 รอบ Inter อีก 1 รอบ)
    ac : ดูไปรอบเดียว
    dc : 4
    tactic : 1 รอบเดียวก็จะตายแย้วก๊าบ -..-
    tactic advance : 2 เอาไว้เล่นเวลาไปต่างจังหวัดอ่ะ นั่งรถไม่มีไรทำ
  14. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ปกติถ้าไม่มีรีเมคจะเล่นไม่เกิน 2รอบ ภาค1 2 เล่นบ่อยมากเพราะเล่นรีเมค นอกนั้นรวมรีเมคแล้วอย่างมากก็ไม่น่าเกินภาคละ5ครั้ง เฉลี่ยๆน่าจะราวๆภาคละ 2-3รอบ กรณีเล่นหลายรอบถี่สุดในช่วงเวลาห่างกันน้อยสุดก็เพิ่งมี FF12 นีแหละ ภาคที่ผมบ่นว่าไม่สนุกเท่าไหร่(ตอนแรก) แต่กลับเป็นภาคที่เล่นแล้วเบื่อยากที่สุด แถม inter เร่งได้ยิ่งเข้าทาง
  15. nikekuri

nikekuri New Member

EXP:
    3
    0
    1
    แง่ว... จำไม่ค่อยได้ว่าเล่นกี่รอบ -.+
    ส่วนใหญ่เล่นภาค 2 - 6 เยอะหน่อยน่ะค่ะ แบบประมาณว่า
    ชอบเวลาสู้กัน ชอบแบบฟันป๊าบๆๆตายค่ะ แหะๆ
    รองลงมาก็ภาค 7 กะ 9 ..2ภาคนี้ชอบเนื้อเรื่อง~
    ที่เหลือส่วนใหญ่ จบภาคละ1รอบ
    ..ภาค11 กับ tactic ทั้งหลาย ยังไม่ได้เล่นเลยค่ะ T-T
    (11 - ไม่มีคนรู้จักเล่นด้วย , สาย tactic ..ต้องใช้เวลา,จิตใจ และสมาธิสูง ^^")
  16. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    ส่วนมากจะรอบหรือสองรอบค่ะ รอบสองเอาให้สมบูรณ์ เก็บตกในส่วนที่ลืมทำในรอบแรก .. ภาคแบบออริจินัล (ที่ไม่ได้รีเมค) ส่วนใหญ่เล่นรอบเดียวค่ะ สมัยก่อนมีเกมส์ให้เล่นเยอะ เลยไม่ค่อยเล่นละเอียดน่ะ แต่ภาค 6 เล่นไปสามรอบค่ะ ชอบมาก ..

ภาค 7 เล่นไปสองรอบ (กำลังจะเล่นใหม่เร็ว ๆ นี้ ไปได้ Patch เอาเซฟิรอธมาเป็นพระเอกแทนคลาวด์น่ะค่ะ แต่ยังไม่ได้ลองเลยนะ) DC ภาคญี่ปุ่นเล่นไปสองรอบ (รอบสองเก็บโอเมก้ารีพอร์ตให้ครบน่ะค่ะ) ส่วนภาค Eng เล่นไปรอบเดียว

ภาค 8 เล่นสองรอบ .. ภาค 9 เกือบจบ (แสดงว่ายังไม่จบ) .. ภาค X รอบสองเล่นค้างอยู่กลางเรื่องไม่ได้แตะต่อเลยค่ะ .. X-2 ไม่จบ

ภาค 12 ภาคญี่ปุ่นเล่นไปนิดเดียวก็ดอง ภาค Eng เล่นไปสองรอบค่ะ ส่วนภาค Inter เล่นไปรอบเดียวค่ะ
  17. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ภาคละรอบเองค่ะ เกมมันยาว ภาคก่อนภาค 7 ก็เล่นแค่ 1 กับ 6 ไม่จบซักภาค- -
    มาเล่น RPG ตอนแก่ก็รับ graphic สมัยนั้นไม่ค่อยจะได้แล้วอ่ะนะ หึ หลัง 7 ก็เล่นแค่ 8,9,10
    แถมแนว RPG นี่ถ้าเกมไหนไม่มีตอนที่นึกถึงให้อยากกลับไปเล่น รอบเดียวก็พอใจแล้วล่ะ- -

แต่ FF7 : CC นี่ขึ้นรอบที่ 3 แล้ว >_<b!!!
    สงสัยคงเป็นเพราะเป็นกึ่ง action เลยจบไวมั้ง รอรอบต่อไปก็ภาค Eng ละักัน โฮะ โฮะ..อยากอ่านตรงเมล์รู้เรื่องจัง TT^TT ใครภาษาญี่ปุ่นแข็งแรงบ้างค้า~
  18. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    อืม... บอร์ดเ้ก่าตอบไว้ภาคละกี่ครั้งหว่า ลืมไปหมดแล้ว ปัจจุบันก็ไม่ได้เล่นแล้ว ถ้านับรวม ff6 thai ของคุณ

เก่งเข้าไปนี่กี่รอบแล้วหว่า = ='' อืม........ เอาเป็นว่า ภาค6 น่าจะซัก 7-8 รอบครับ นอกจากนั้นลืมหมดแล้ว
  19. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    พวกรีเมคยังไม่ค่อยได้เล่นเลย น่าอิจฉาพวกมี NDS PSP = ="

เฮ้ออออ...

อยากจะลองเล่นดูซักครั้งบ้างจัง แต่ถ้าจะให้ดี มีใครขาย PSP มั้ยคร้าบบบบบ ฮื้ออออ
  20. satansatan

satansatan Guest

ตอบแล้วตอบอีก

1 จำไม่ได้แต่เยอะ เพราะมันจบไว 10 กว่าน่าจะได้
    2 ประมาณ 5
    3 ไม่เคยเล่น
    4 3 รอบ
    5 รอบเดียว ขี้เกียจไล่เก็บจ๊อบจนครบ
    6 3 รอบ
    7 2 รอบ รอบสามไม่จบเพราะค้าง แถวๆ Diamond Weapon
    8 12 รอบ (มั้ง)
    9 3 รอบ
    T 3 หรือ 4 นี่แหละ
    TA 4 รอบ

ที่เหลือไม่ได้เล่น
  21. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ส่วนใหญ่จะรอบเดียว..ไม่ค่อยมีเวลาเล่รเท่าไร แหะๆๆ
  22. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ฮ่ะๆไม่เคยนับเลยงครับแต่ก็หลายรอบเหมือนกันเพราะว่าเนื้อเรื่องแต่ละภาคมันส์ได้ใจแหะๆ

โดยเฉพาะ ภาค7 (ทั้งหมดเลยงิ) หลายรอบมากๆๆๆเพราะว่าชอบเปงการส่วนตัว งิฮ่ะๆ
  23. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ภาค 7 เซฟหายเพราะเมมโมรี่ห่วย [โดนหลอก 120 block มาใช้ๆแล้วเจ๊ง -_____-''!!]
    เล่นไป 5 รอบมั้งจนเคลียร์ แล้ว เล่นอีกประมาณ 2 รอบ แก้เซ็ง....เสียดายเวลาอ่ะ T-T

นอกนั้นส่วนใหญ่ก็อย่างละรอบ ยกเว้น FFVI ประมาณ 4 รอบ SFC, PS, :p
  24. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เอ ส่วนใหญ่น่าจะจบอย่างละรอบ(ต่อการรีเมค)นะ ถ้ามันออกภาคEng+Interก็นับไปอย่างละรอบ ยกเว้น8 9 10 12ที่ไม่ได้เล่นแบบEng
    มีภาค7นี่ล่ะที่นับนิ้วมือไม่พอ>_<(เฉพาะที่เล่นจบ รอบที่เล่นไม่จบก็เยอะ แบบว่าเลือกเล่นเฉพาะบางฉาก รู้ๆกันอยู่=w=~)

รอบแรกเราจะรีบเล่นเอาเนื้อเรื่องให้จบก่อน แล้วค่อยเก็บรายละเอียดเนื้อเรื่องอีกทีในรอบ2 แล้วค่อยมาตามเก็บ100%ทีหลัง(เฉพาะบางภาค)

ถ้าภาคไหนตัวละคร(เอ่อ เนื้อเรื่องด้วยน่ะ)ถูกใจเป็นพิเศษ ก็จะยิ่งขยันหยิบมาเปิดเล่น...จริงๆก็มี7นี่ล่ะที่บ่อยที่สุด=w='
  25. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ภาค1-6 เล่นหลายรอบมากจำไม่ได้ ^^;
    ภาค7มันออกมาหลายเวอร์ชั่นเล่นเวอร์ชั่นละรอบ
    ภาค8เล่น2รอบ
    ภาค9รอบเดียว เล่นแล้วเบื่อ
    ภาค10รอบเดียว ไม่อยากเล่นมินิเกมส์อีก
    ภาค10-2รอบเดียว เบื่อมากมีแต่ผู้หญิง
    ภาค11ไม่ยอมจบแฮะ :D
    ภาค12รอบเดียว

Share This Page