ความรู้สึกของคุณเมื่อ HP ใกล้หมด/แถบแดง/มิดหลอด/ใกล้ตาย

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย aurora, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    เครียดสิครับพี่น้อง

อย่างแรก หาโรงแรมหรือจุดเซพ จะได้กางTent นอน

ถ้าในฉากต่อสู้ ก็สวดภาวนาขออย่าให้ศัตรูหรือบอสโจมตีเราจนกว่าจะเติมพลังจนเต็มน่ะฮะ ^^;
  2. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ถ้าพวกเกมแอคทีฟนี่จะใจเต้นตุ้บๆเลยละครับในกรณีปราบบอสเก่งๆอะนะ
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ผมจะพูดว่า....

ถ้า RO "เจอกันจุดเซพ"

ถ้า Dokapon "เจอกันที่โบสถ์"

ถ้า DOTA "เจอกันน้ำพุ"
  4. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0
    กรณีแบบนี้ ถ้ายาหมด MP หมด ก็คงไม่รู้จะทำยังไง ถ้าเป็นไฟนอลก็คงสู้จนตัวตาย ถ้าเป็นเกมออนไลน์อื่นๆก็คงหาทางกลับเมืองให้ได้มั้งคะ
  5. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ถ้าเซฟแล้วก็เฉยๆครับ แต่ถ้าัยังไม่เซฟก็เหงือตก ฮ่าๆ
  6. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    DOTA ถ้าเล่น Skelking ผมจะบอกว่า "เก็บ Anti-Mage,NA หน่อย....."
  7. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    ถึงเซฟหรือไม่เซฟอารมณ์จะประมาณว่า "ไมตรูห่วยแตกงี้ฟระ รู้งี้เติมพลังก่อนดีกว่า" ประมาณนี้ อาการขั้นแรกที่เห็นขีดแดง หรือตาหนูนังหนูของเราเริ่มแสดงอาการไม่สู้ดี ก็จะประมาณว่า "โอย . . . แต่แน่งานนี้ กล้วยทอดสามหวีอย่างแรง" แล้วถ้ามันตายเกมส์โอเว่อจริงๆก็เอวังด้วยประการละชะนี้เลย (แต่เราเป็นพวกโรคจิตที่เคยเติมพลังอยู่เสมออ่ะ นานๆเหตุการณ์นี้ถึงจะเกิด)
  8. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แวบแรกที่คิด ไม่รอดแน่
    ทนต่อไปอีกสักพัก ถ้ายังไม่ดีขึ้น กดเล่นใหม่ลูกเดียว

ไม่ชอบเสียวนานครับ
  9. kosheaven

kosheaven New Member

EXP:
    5
    0
    0
    พอรู้สึกว่าตัวเองจะตายมันจะตื่นเต้นๆ คงจะเหมือนกับในชีวิตจริงมั้งที่ไม่อยากตาย (แต่ความต้องการน้อยกว่า)
    ก่อนอื่นจะวิ่งหนีไปเรื่อยๆจนพ้นมอน แต่ว่ามีอยู่บางเกมที่หนีเท่าไรก็หนีไม่พ้น..
    (ขนาดที่ว่าหนีจนลิบๆแล้วมอนยังไม่เลิกตามมาอีก) คงต้องปลง- -*แล้วนอนแอ้งแม้งกลับจุดเซฟ<<ทางเลือกสุดท้าย+.+
  10. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ถ้าเป็นแบบออนไลน์ จะวิ่งไปตบมอนสเตอร์ทีนึง แล้ววิ่งหนีออกมาค่ะ หรือไม่งั้นก็ปั๊มโพชั่นอย่างไม่เสียดายเลยทีเดียว... = ="

ถ้าเป็นแบบคอนโซล...วิ่งหนีมอนสเตอร์ก่อนเลยอันดับแรก เหอๆๆ...แล้วก็ภาวนาให้มันตบไม่โดนเราค่ะ = ="
  11. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    อารมณ์ประมาณพี่ชินยะน่ะครับ
    ตอนนี้เล่นCCอยู่ บางฉากลืมดูเลือด เหลือบไปเห็นก็....

สี่เหลี่ยมหลบด่วนๆๆๆๆ เคียวๆๆๆๆ โพช้านนนนน
    !!!ที่สำคัญ!!!

อดทนนะเฟ้ยแซ๊ค
  12. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    ถ้าเป็นเกมพวก=Diablo 1เผ่นสุดทรีน 2เปิดวาป 3มุดวาป or ดับคาที่+เงินหล่นกระจุย
    เกมออนไลน์=จิ๊!!!....แลคหว่ะ ช่างเหอะ คิดว่าเก็บสกิล
    เกมRPG=เซฟครั้งสุดท้ายเมื่อ6ชม.ก่อน......โอ...แม่เจ้า -*-
  13. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    FF - นี่มันไม่ค่อยยากอ่ะ แถมตายแล้วก็ไม่ค่อยเสียวอะไร เลยเฉยๆ ตายคือตาย ไม่เห็นเสียวเลย
    Diablo - นี่เวลาเล่นไปหลังๆ แล้วรู้สึกเสียวดี โดนตบ 4 ทีตาย วิ่งกันมันส์มาก
    Rockman - ทำไมมีผมเครียดอยู่คนเดียวนะ เวลาสู้บอสแล้วใกล้ตายทั้งคู่ แบบถ้าไม่พลาดก็ชนะ
    ถ้าพลาดทีก็จบเห่ ผมนี่เหงื่อตกเลย
    RO - เก็บเลเวลที่พีระมิด B2 (Ancient Mummy) นี่เสียวดีครับ ตื่นเต้นดี เล่น RO นี่ผมไม่เคยกลัวตายเลยนะ
    ถ้าตายก็ขำๆ อ่ะ เดินก็ไม่ไกลมาก วาร์ปก็มี สงสัยผมไม่เคยเล่นจนถึงจุดที่ตายทีเสีย EXP เยอะ
    (เลเวลสูงสุดแค่ 82 เอง พวก 90+ ตายทีบ่นกระจายเลยมั้ง)
  14. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    อ้ากกกกก!!!!!!! กลิ้งๆๆๆ วิ่งๆๆๆ โดดๆๆๆๆ อีเห็ดปี๋อย่ามากล้าตู!!! ตูจาม่องแล้ววววว อ้ากกก!! ยาเติมพลังอยู่ไส?!!!

/action ประมาณนี้แหละครับ=="
  15. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    99.99% ที่จะไม่แดง เพราะผมคอยฟื้นฟูพลังตัวละครตลอดฮะ >_<

ปล. ยกเว้นกรณีเจอซัดแรงๆมาถึงจะแดงมั้งนะ >_<
  16. black

black New Member

EXP:
    34
    0
    0
    ฉิบหายแล่ว......
  17. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    หึหึ..เรารึเตรียมพร้อมอยู่แล้ว..โพชั่นร้อย ยัดมนต์เติมพลังเอี๊อดตัวตัว..

เว้นแต่ไอ้เกมที่ให้จำกัดแบบ ไบโอ ไซเลนท์ฮิว อยากจะบ้านตาย
  18. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    CCบางทีไม่ทันได้ลุ้นอะป๊อบคุง ลืมติดเครื่องประดับกันDeath(ไม่ก็กันสต๊อป)ที โดนสอยทีเดียวดับ โน่วววT[]T ตาแซ็คโดนเสือเอาหนวดจิ้มทีเดียวจอด...
  19. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    อืม...สำหรับผม...ผมจะทำใจแล้วสู้ๆต่อไป(กดยาหรือใช้คาถาเติมพลังให้เต็ม ไม่ชอบความเสี่ยง) ถ้าเป็นเกมคอนโซลถ้าตายหมู่เกิน 6รอบ ผมจะสั่งแอคชั่น(โกง)ซะโทษฐานเกมยากเกินไป - -"
  20. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    คิดอย่างแรก สู้จนหยดสุดท้าย ถ้าเป็น FF12 ก็จะวิ่งวนๆ เอาเกท MP ให้ขึ้นแล้วก็ร่ายเวทย์รักษาก่อน อะไรแบบนี้
    สุดท้ายไม่ทันจริงๆ ก็ อาเมน ...
  21. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เกมนี้มันมีคำว่ายากอยู่ด้วยเหรอ........................=w=
  22. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อืม สำหรับข้าน้อยแล้ว ถ้าน้องมันเล่นมันจะเต้นไปเต้นมา :spin: ไม่รู้เป็นอะไรถึงต้องเต้น
    ส่วนตัวเอง หน้าเฉย :) แต่ในใจคิด อย่านะๆ อย่าออกท่าไม้ตายใส่นะ :scare: รอก่อนแล้วปั้มเลือดแหลก แต่ถ้าเดี้ยงก็ต้องทำใจ ^^;
  23. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถ้าเก่งขนาดนั้นมาฉุดผมเล่นเหรียญเดียวให้จบทีสิครับ :D ทุกๆเกมส์เลย ถ้าใกล้ตายเมื่อไหร่ ลนเมื่อนั้น ไม่เคยมีลูกฮึดกะเค้าเลย
  24. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    คงแอบลนลาน - -"

และจะรีบวิ่งหาที่ฟื้นพลังอย่างรวดเร็วทันที

พลังชีวิตเต็มแล้วค่อยกลับไปสู้อย่างมั่นใจหน่อย
  25. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ผมจะนั่งกระดิกขาแรงขึ้นๆ หายใจติดขัด จุก เสียด แน่นท้อง มึน พร่า ตาลาย คล้ายจะเป็นลม อ๊ากกกกกกกกกกก = ="

เอาเป็นว่า อยู่ไม่สุขเลยล่ะครับ = ="

[action]OoPHILEoO # ภาค ~* lonely *~ says : และแล้วก็ "กลับสู่จุดเริ่มต้น" = ="[/action]

Share This Page