ความรู้สึกของคุณเมื่อ HP ใกล้หมด/แถบแดง/มิดหลอด/ใกล้ตาย

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย aurora, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ถ้า RO ก่อนอื่นคงปั้มเรด เอาไม่อยู่ก็ปั้มไวท์ เอาไม่อยู่จริงๆก็วิ่งหนี....ถ้าหนีไม่ได้ก็ตอนยอมตายรอเพื่อนมาชุบไม่ก็กลับไปจุดเซฟแหละค่ะ ตื่นเต้นแค่ตอนใกล้ๆล่ะนะ พอเอาเข้าจริงๆหมายถึงลงไปก่องกับพื้นแล้วก็ปลงได้อ้า....มันก็แค่เกม..... ^^;

เกมอื่นก็เหมือนกันวิ่งหนีตลอด แต่ถ้าวิ่งไม่ได้ก็ปลงเลยว่าเดี๋ยวก็กลับไปเริ่มต้นใหม่

สรุป....ตูมันสายวิ่งหนีสินะ เหอๆ
  2. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ถ้าทำได้อยากจะบอกว่า "ขอเวลานอกก่อนได้ไหม (ว่ะ)"
  3. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    กรณีเกมออฟไลท์และคอนโซลทั้งหลาย
    -นั่งลุ้นระทึกว่าจะเอาชีวิตรอดได้ไหมยิ่งตอนไม่ได้เซฟนี่กดดันสุดๆ (เป็นพวก DMC ยิ่งแล้วใหญ่แทนที่จะสติดีๆเล่นนิ่งๆดันมือสั่นเหมือนองค์ลงแล้วก็ลงไปนอนตายอนาถ)

กรณ๊เกมออนไลน์
    -ภาวนาถึงสิ่งศักดิ์ทั้งหลายทั้งปวงขอดลบันดาลให้มันตี miss ด้วยเถิดดดดดด
  4. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ปกติถ้าเป็น ออฟไลน์จะไม่ได้ซีเรียสเท่าไหร่ถ้าใกล้ตาย...ชิลๆ (เพราะติดนิสัยชอบเซฟบ่อยๆ)...เว้นแต่พวก counter-strike...เลือดๆแดงทีไร ต้องวิ่งออกไปบู๊ให้ตายไปข้างทุกที (ไม่รู้ทำไม...คงประมาณว่าไหนๆก็จะตายแล้ว ดูซิจะไปได้ซักกี่น้ำ แล้วก็โดน 4-6 เป่าม่อง)

ไฟนอล...อันนี้ เน้นตายแล้วชุบ หรือใช้ฮีลเอา.... (งกไอเทมสุดๆ)
    แล้วยิ่งถ้าเป็นแบบว่า ดันเจี้ยนที่ต้องเล่นติดกันตลอดไม่มีจุดเซฟ เช่นเหมืองไฮเน่...คิดแล้วคิดอีก เดินวนไปวนมาหน้าเหมืองตั้งสามสี่รอบ...ตัดสินใจไปปั่นเลเวล จนร่วมจะสี่สิบห้าแล้วค่อยไปลุย (เล่นได้แบบไม่เหวอมาก ช้าแต่ชัวร์)

ส่วนถ้าออนไลน์ (ที่เดี๋ยวนี้เลิกเล่นไปแล้ว)....ห้ามตาย เราจะตายไม่ได้ แต่เราก็จะหนีไม่ได้เช่นกัน...อย่าง RO เนี่ยตัวดี...เล่นเป็นนักดนตรี...ไอ้จะหนีก็หนีไม่ได้ จะตายก็ตายไม่ได้....ยืนอยู่หลังนักเวทตลอด (แต่มันไม่หนุกเลยเลิกเล่น อะไรฟะวันๆยืนอยู่หลังนักเวทเล่นสกิลไปเรื่อยๆ น่าเบื่อสุดๆ)
    ส่วนที่ลุ้นสุดๆก็ ทริกซ์เตอร์ล่ะมั้ง....เล่นกระต่าย (สมัยเซิฟ อินเตอร์ แล้วก็เลิกไปเพราะแพทช์ล่มแล้วก็ขี้เกียจลงเกมใหม่) ลุ้นสุดๆ ตอนที่ไปขุดของที่ปิรามิดชั้นบนสุด (ที่มีบอสอ่ะ)
    ขุดๆอยู่ก็นั่งลุ้นว่าบอสจะโผล่มาเมื่อไหร่ฟะ (ปาร์ตี้เรามันก็เลเวลเฉลี่ย 40-50 ทั้งนั้น เน้นมาเก็บของแล้วก็โกยแน่บ) โผล่ทีสะดุ้ง (แล้วบอสมันโผล่ทีสามสี่ตัว) ผลคือวงแตก!!! หนีไปคนละทิศละทาง...แล้วก็ตายกันหมด TwT
  5. evilmena

evilmena New Member

EXP:
    26
    0
    0
    เมื่อกี้ เพิ่งสดๆ ร้อนๆ เลย ฮีลไม่ทัน โดยกำแพงทับ Death เลย = w =;;
    อาการ ก่อนหน้านั้น: 'ตีเลย! นั่นแหละ~! เร็วสิ เดี๋ยวก็โดนมันทับซะก่อนหรอก วานทำตัวให้เป็นประโยชน์หน่อยสิ!...' <- บรรยายชั่วโมงหนึ่งก็ไม่หมด
    อาการ หลังจากนั้น: 'ปัดโธ่! อะไรฟ่ะ?! ไม่ทันไรก็ Game Over ซะแล้ว ดูสิ ต้องไปโหลดใหม่อีก ขี้เกียจเล่นแล้ว...เบื่อ (เอื้อมมือไปปิดแล้วดึงปลั๊ก)'
    นอกจากนี้ยังมีอาการมือสั่น หงึกๆ และถ้าฟลุกชนะเมื่อไร อาการผงกหัว ปะหลกๆ ก็จะกำเริบทันที...(me/ แม่หาว่าบ้าด้วย - -")
  6. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    จะเกิดอาการแบบว่า

"ชิบหายแล้วตู ลืมเชฟด้วย"

แล้วจะเกิดอาการจับจอยแน่น หน้ามืด ตัวสั่น กรามค้าง ความดันเลือดพุ่งสูงขึ้นอย่างรวดเร็ว ปวดฉี่กระทันหัน อาจกล่าวได้ว่า เราจะเข้าขั้นวิกฤติตามตัวละครไปด้วย
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ที่เคยเล่นแล้วมือสั่น หน้าซีด เพราะไม่ได้เซฟ ส่วนใหญ่ไม่ใช่เพราะเกมโอเวอร์แต่...
    - เกมค้าง โดยเฉพาะ SO3 ตัวดี
    - ไฟดับ....เคยคิดว่าทำไมคอนโซลไม่มีระบบไฟสำรองให้ซักนิดหน่อยก็ยังดี
  8. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    มือสั่นก่อนเลยค่ะ แล้วจะวิ่งพล่านหาที่เซฟ(ในกรณีที่ยังมีทาง)
    แต่ถ้าอยู่ในช่วงที่มีสิทธิ์โดนตบเดี้ยงได้ทุกเมื่อนี่
    จะภาวนาว่าอย่าให้เจอตัวอะไรเลย หนีได้เป็นหนี(พระเอกไม่ใช่ผู้กล้าเผ่นได้)
    แต่ถ้าหนีไม่ได้ต้องสู้ ก็ตัวจะเกร็งเริ่มหายใจติดๆขัดๆ
    ถ้าแพ้ก็ขาดใจตามเกมแต่ถ้าชนะ จะถอนหายใจเฮือกๆเลยค่ะ
  9. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ความคิดแรกเมื่อหลอดเเดง ก็.... "อย่ามา ตีตูนะเว้ย!!!!" หรือถ้ากำลังจะโดนตีก็ "เฮ้ยๆ miss สิฟร้า~~!อย่าโดนนะเว้ย!!!!"
  10. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เหมือนกันเลย โดยเฉพาะ SO3 ตอนที่ได้เรทระดับสูงๆ Exp *3 แล้วปั้ม Lv ไปได้เยอะๆแล้ว พอจะกลับไปเซพ ค้างตอนขาออก แทบอยากจะเขวี้ยงแผ่นทิ้งจริงๆ

ส่วนเรื่องหลอดหมด บางทีไม่เหวอเท่า โดนทีเดียวดับนะ
    (ตอนเล่น ECO ไม่ว่าจะสงครามแบบไหนก็ตามทีแต่ เล่นสาย Spell User โดนสาย Fighter ประชิดฟาดครั้งเดียวก็นอนแล้ว ไม่ต้องรุมจนเหลือมิดหลอดหรอก)
  11. ShinZa

ShinZa New Member

EXP:
    9
    0
    0
    เกมแต่ละเกม ตอนใกล้ตาย ผมมักจะคิดว่า เมื่อไรจะสู้จบ จุดเซฟอยู่ไหน คนฮีลหาย(หัว)ไปไหน
  12. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ต้องตอนสู้เจ้ามังกรโครเซล so3 เพราะว่ารักโซเฟียชอบโซเฟียผ่านฉากนี้ไปก็จะเจอเธอแล้วก็จะรีบเล่นมากๆไม่เก็บเวลเลย ชนเข้าไปดื้อๆ พอพลังชีวิตใกล้หมด เฮ!!!!ชนะเเล้ว แต่ดันต้องสู้ต่ออีกรอบงานนี้ล่ะค่ะ เอาให้รอดสักตัวหนีกระเจิง ขอเวลานอกก่อน......เปรี๊ยง!!!ตายคาที่ = =" บางทีก็กดหนีถ้าทำได้ แบบว่าเสียประวัติได้เเต่ไม่อยากตาย เพราะไม่ได้เซฟ

แต่ที่แสบสุดๆคือหลังสู้บอสเสร็จฉากจบดันค้าง เล่นไปตั้งเดือน ทนไม่ได้ค่ะ คับแค้นใจ อาทิตย์อนเลยตรงรี่เข้าโตเกียวไปอากิฮาบาร่าตระเวนหาแผ่นแท้ซะเลย ได้รุ่นอัลติเมทมา :scare: คืออะไรอะ??

ติดนิสัยสู้เก็บเลเวลหลายๆรอบเเล้วเซฟที่เดียวแต่ตายทีก็.... :waaa:บางทีไม่ตายแต่แผ่นค้าง<<<<เศร้ากว่า เลยต้องไปซื้อแผ่นแท้มา
  13. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ใจเต้นระทึก.. ถ้าเกมทั่ว ๆ ไปก็ไม่เท่าไร ส่วนใหญ่กว่าจะรู้สึกตัวอีกทีก็ตายไปก่อนแล้ว แล้วยิ่งเกมที่เป็น turn-based จะไม่รู้สึกอะไร แต่ถ้าเป็น UO นี่ล่ะก็​เหอๆ อย่าให้ said ถามทุกคนที่เคยเล่นได้เลย ตอบกันเป็นเสียงเดียวแน่ว่า ๆ เสียวที่สุดในชีวิตแล้วครับ (โดยเฉพาะเวลาที่แบกเกราะไปครอบชุดแล้วกลับจาก dungeon มาเจอ monster ตัวเบ้ง ๆ หรือ PK ใจทรามดักอยู่) กรีดร้องกันแน่นอน เพราะเกมนี้ตายแล้วของทั้งหมดที่เราแบกไว้ก็จะกองอยู่กับศพครับ จะเอาคืนคือต้องลากเอาวิญญาณไปหาแท่นเพื่อฟื้นชีพ หรือให้ใครชุบให้ แล้ววิ่งกลับไปที่ศพเพื่อไปเอาของคืน บางทีวิ่งกันข้ามเมืองเลยทีเดียว.. ระทึกจริงๆ
  14. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    แต่ในกรณีแบบใกล้หมดอายุ(แถบพลัง)ถ้ายังสู้อยู่หนีได้ก็จะหนีค่ะถ้าหนีได้ ถ้าเป็นบอสก็หมดหวัง แต่ถ้าสู้เสร็จเเล้วงานนี้งกระเจิงแบบปีศาจแถวไหนอย่ามาชน<<<เฉพาะเกมส์แบบso3 นะคะ ถ้าแบบ ff ล่ะก็ดวงใครดีรอดไป
  15. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86

.......อันนั้นผมว่าน่ากลัวกว่าใกล้ตายเป็นไหนๆ

กรณี So3 ค้าง อันนี้ผมคงโชคดีมากๆๆๆๆ เพราะแผ่นที่ซื้อมาเล่นแล้วไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น (Eng. Ver) อิอิ :E
    WILDARMS 3 หอคอย 100 ชั้น.... ไม่มีจุดเซฟ...... ทีนี้พวกที่ชอบๆ เซฟคงหนาว
    ยิ่งไปกว่านั้น หากออกมากลางคัน ต้องเริ่มเดินตั้งแต่ชั้น 1 ใหม่ - - ไม่ว่าจะไฟดับ เกมค้าง หรือพลาดตาย ก็น่ากลัวที้งนั้น

ส่วน อภิมหาเกม ไม่อยากตายที่สุดคือ Diablo 2 เล่นในโหมด.....จำชื่อไม่ได้......ตายแล้วตายเลยไม่มีโหลดมาเล่นใหม่ใดๆ ทั้งสิ้น ตัวละครที่เราเล่นจะหายไป ต้องเริ่มเล่นใหม่หมด.....โหดดีไหมล่ะ อิอิ (ยิ่งเล่นระดับ Hell งี้ มีร้อง)

ปล.ปัจจุบันยังติดดองอยู่ตรงหอคอยน 100 ชั้นอยู่เลยเนี่ย เล่นรอบแรกสู้รากิว โอ ไม่ได้แหงมๆ = = ขี้เกียจขึ้นไปให้มันฆ่าเล่น
    เกมไรวะ = = จะเก็บเลเวลให้ได้เต็ม 100 ต้องเล่น 2-3 รอบ = =
  16. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    -*-

^
    ^
    รีพลายนี้ โพสผิดครับ ขออภัยอย่างสูง จะ Edit รีพลายบน ดันไม่ทันดูไปโดนปุ่ม quote ซะได้ TTwTT -_-;

(ถ้า Staff เห็นก็ช่วยลบรีพลายนี้ให้กระผมทีนะครับ)
  17. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    ทำใจ ทำใจท่าเดียว ไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องยุ่งยากแค่ทำใจ ทำใจ ...............ทำ......ใจ

Solidsnake
    "ได้ซะที่ไหนเล่า ..... จะบ้าตายเอามากๆ ......"

Rpg....อย่างที่หลายๆคนเป็นนั่นแหละ แต่โดยสวนใหญ่ ผมจะ"ตบเข่าฉาด"
    ยิ่งเกมต่อสู้ด้วยนี่ เวลาเล่น ข้าน้อยจะอารมณ์รุนแรงเป็นพิเศษ(ไม่ใช่หื่นนะ)ถ้าเล่นกะผู้หญิง "อร้ายยยยย แผ้แล้ว แย่งจัง.....งิ" ถ้าในกรณีเล่นกับผู้ชาย "สาดดดดดดดดดดดด เหี้ยมเอ้ย 7 แม่น ได้ไงว่า แล้วจากนั้นก็ยกคำพูดฮาร์ดคอร์พร้อมกับ "ตบเข่าฉาด"ไปในตัว
  18. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถ้าฮาร์ดคอร์เกินไประวังเพื่อนพี่จะ "ตบหัวฉาด" นะครับ

เหมือนที่เมื่อกันเล่นเคาเตอร์แล้วแทงกันไง เลือดหมดในจอแต่พุ่งนอกจอ......
  19. laonn

laonn New Member

EXP:
    48
    0
    0
    ร้องโหยหวนเมื่อใกล้ตายสุดๆ พร้อมกดเทเลพอร์ต
    ถ้าทันก็ดีไป ไม่ทันก็มองหาจุดเซฟ...
    จริงๆคือ โวยวายอย่างเดียวล่ะนะ :555:
  20. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    :D ฮา ๆ นี่ก้เรื่องจริงอีกเรื่องเลยแหละ เคยเจอกะตัวเองมาแล้ว(แต่ไม่ใช่เราเป็นฝ่ายหาเรื่องเค้าก่อนหรอกนะ) แต่ไม่ถึงขั้นเลือดตกยางออก หรอกนะ หลังจากนั้นก็เลิกเล่นเคาเตอร์อีกอีกเลย :confused:;
  21. freshmeat

freshmeat New Member

EXP:
    37
    0
    0
    แล้วแต่สถานการณ์และก็เกมน่ะครับ

ถ้าเป็นพวกเกมactionเวลาใกล้เน่ามักจะมีลูกฮึดทำให้เล่นได้ดีกว่าตอนเลือดเต็มๆ ไม่รู้ทำไม
    พวกRPGนี่ปล่อยมันตายไปเหอะ เดี๋ยวก็ชุบเอา (มักง่ายดีแท้) เลยไม่ค่อยจะรู้สึกอะไรน่ะครับ

RPGเวลาใกล้ม่องทั้ง2ฝ่ายและเราเหลือตัวเดียวด้วยนี่โดยมากผมจะแลกกับบอสมันเลย ซึ่งโดยมากบอสมันจะตายพอดี ไม่รู้คนทำเกมเขาตั้งใจกะมาพอดีๆแบบนี้เลยรึเปล่าก็ไม่รู้ ชนะแบบนี้มันรู้สึกสะใจมากกว่าด้วย
  22. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    In Vas Mani!

เป็นคำตอบสุดท้าย :E
  23. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    กระวนกระวาย แล้วตายตามสูตรค่ะ
    เป็นคนที่เจอเรื่องตื่นเต้นแล้วรนค่ะ = =
  24. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    เห็นคนอื่นโพสกันมาก็มากมายแล้ว แต่ไม่ยักกะเห็นคนพูดถึง Dokapon กันซักที

เกมนี้เป็นเกมที่ผมว่า เวลาใกล้ตายนั้น ตื่นเต้นสุดยอดแล้วนะเนี่ย ยิ่งเล่นกับเพื่อนด้วยแล้ว ยิ่งตื่นเต้น

- บู๊กับเพื่อน "ใครจะได้ฟันก่อนวะ" "อย่าตายนะเว้ย ตายแล้วต้องรออีก 4 เทรินกว่าตูจะฟื้น (กรณีทรัพย์สินอยู่อันดับ 1)" "แสรดดดด อย่าแอบดูตูกดฟัน/กันนะเว้ยยยย"
    - เมื่อการต่อสู้จบ "อย่ายึด อาวุธ/เปลี่ยนชื่อ/เวทมนต์ หนูเลย TTwTT" (โดนเปลี่ยนชื่อนี่สุดเซ็ง)
    - คอม/เพื่อนแปลงร่างเป็นจอมมาร "ว๊ากกกก !!! อย่ามายุ่งกับตู !! Slot อยู่ไหน เข้าร้านค้า/ไอเท็ม/สมุดเวทอย่างด่วน"
    - ติดค่าหัวที่แพงหูฉีก "อย่ามายุ่งกับตูนะ มีเคือง"
    - หากเล่นกับยัยนักเวท 1 เทรินยิงเวทได้สองครั้ง หลังๆ จะเป็นแบบนี้ "เฮ้ย.....ไรวะเนี่ย ยิงเวทใส่ตูทุกตาเลย เซ็งนะเนี่ย" "โดนยิงลดทุกอย่าง สารพัดพิษ เดินได้ช่องเดียว ใบ้ หลับ ฯลฯ....."
    - กรณีตะลุมบอนกันหลายคน/แย่งกันฆ่าบอส "แง่งๆๆๆๆๆ อย่ามาแย่งตูนะ" "ไกลๆ ไป" "สู้ไม่ได้ ขอหนีเหอะ *-*"

นอกจากนี้.....ยังมีอีกหลายเหตุการณืที่ทำให้เราตื่นเต้นสุดๆ...... นักฆ่า จ้างสารพัดพิษ...บลาๆๆๆๆ ยิ่งพูด....ยิ่งคิดถึง (เกมนี้เป็นเกมที่เล่นกับเพื่อนหลายๆ คนแล้ว มันส์มาก แต่ก็ทำให้เพื่อนงอนกันได้เช่นกัน ก๊าก555+)
  25. WHITEHOLY

WHITEHOLY New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ถ้าเป็นเกมทั่วไปก็ปั๊มๆๆ ไม่ให้ตาย

แต่โดกาปอน ย้าก บู๊แหลก (เล่นตัวValtz) บู๊ได้แม้แต่เดวิลแล้วผมก็ เอ่อ...

Share This Page