[เข้ามาคุยกัน~]Lineage2 The 2nd Throne:Gracia Final~

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย ladykaren, 17 ตุลาคม 2008.

1. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    คือว่าจะกลับมาเล่นอีกครั้งคะ อยู่เซิฟเวอร์ลีโอน่าคะ เป็นเอลฟ์คลาสแรกเลเวล20เปะๆ
    อยากรู้ว่ายังมีใครในบอร์ดนี้เล่นอยู่หรือปล่าคะ

ปล.พูดง่ายๆ ไม่มีเพื่อนสินะT T (ชีวิตแสนเศร้า)
    ปล2.หาคนช่วยเปลียนอาชีพ- -

Edit:เปลี่ยนชื่อกระทู้นะคะ*-*
  2. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    Re: [หนูอยากรู้]มีใครยังเล่นLineage2มั้ยคะ

เล่นครับ
    แต่เซิฟเวอร์ private...ต่างประเทศ
  3. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    Re: [หนูอยากรู้]มีใครยังเล่นLineage2มั้ยคะ

เล่นครับ SV4

เล่นเบลด
    แต่ตอนนี้เล่นแบบชิลๆ ดึกจะเล่นสัก 3 ชั่วโมง แล้วก็เลิก

เวลาว่างส่วนใหญ่หมดไปกับการปั้นตัวเลกๆเล่นมากกว่า สนุกกว่าเล่นตัวใหญ่เยอะ
  4. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36

พอกลายเป็นตัวใหญ่แล้ว การเจริญเติบโตเริ่มชะงัก ถ้าไม่มีเวลาไปปั๊มให้โตขึ้นไปอีกจริงๆ = ="

เลเวลนึงระลึกชาติได้หลายรอบอยู่~
  5. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88

อ่า....อยากถามว่าในลินเนจมันจะมีอาวุธที่แบ่งเป็นเกรดอะคะ
    เกรดหนึ่งนี้ มันกำหนดเลเวลที่ใช้ด้วยมั้ยคะ หรือว่าใช้ได้ทุกเกรดไม่ว่าเลเวลอะไรก็ตาม

ขอบคุณคะ
  6. Hellblueboy

EXP:
    574
    1
    0

แบ่งเป็น ไม่มีเกรด ดกรด D C B A S

อาวุธไม่มีเกรด
    -ไม่จำกัดเลเวล ส่วนมากเป้นของสำหรับพวกเลเวลไม่ถึง 20 ใช้ มีขายตามร้าน

เกรด D
    -เลเวล 20 ขึ้นไปใช้ได้ มีขายตามร้าน โดยเฉพาะในเมืองกีรัน

เกรด C
    -เลเวล 40 ขึ้นไปใช้ได้ มีขายตามร้าน โดยเฉพาะเมืองกีรัน

เกรด B
    -เลเวล 52 ขึ้นไปใช้ได้ มีขายในร้านขายของชั้นสูงในเมืองกีรัน แต่มีไม่ครบทุกชนิด และต้องซื้อด้วยคริสตัล

เกรด A
    -เลเวล 62 ขึ้นไปใช้ได้ ไม่มีขายตามร้านทั่วไป หาซื้อจากร้านที่คนมานั่งขาย ทำเอง หรือดรอบจากศัตรู

เกรด S
    -เลเวล 75 ขึ้นไปใช้ได้ ไม่มีขายตามร้านทั่วไป หายากสุดๆ ราคาแพงระยับ

เกรด S80
    -เลเวล 80 ขึ้นไปใช้ได้ หายากโคตรๆ ยังมีไม่กี่คนที่มีบุญได้ใส่

แนะนำว่า ถ้าอาชีพที่เราเล่นไม่ใช่นักเวทย์ ก็ซื้อยุปโธปกรณ์พื้นฐานใช้ดีกว่า ถูกกว่า เพียงแต่ตี + ม่ได้เท่านั้น
  7. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0

เมื่อก่อนก็เล่นลีโอน่าครับ

แต่พอมันเก็บตังค์เลิกทันที- -'(ช่วงนั้นค่าขนมน้อย ซื้อบัตรเล่นเองไม่ไหว)
    อยากรู้ว่ามันยังมีบอทอยู่เยอะไหม- -? เพราะตอนนั้นจำได้เก็บเลเวลไปคลาส2ไม่ไหวลุยตามดันเจี้ยนแรกๆตามเมืองเกิด ไปเห็บอทตรึม- -'
    ยิ่งไอตรงเควสเก็บเห็ดนี่เห็นนักเวทย์ยิงแย้งกันบาน- -'เดินเป็นขโยงแน่ะ

ุ่้ถ้ามันน้อยลงก็จะกลับไปเล่นอยู่(แต่อยากรู้ว่ามันมีบัตรราคาเท่าไหร่บ้างลินเนจ- -? แบบชั่วโมงน่ะครับ)

(- -'ยังนั่งเล่นเซิฟเพื่อนต่อไป จนกว่าบอทจะบางตา)
  8. Hellblueboy

EXP:
    574
    1
    0

ถ้าตามพื้นที่ทั่วไป น้อยลงครับ
    ไม่ยั๊วะเยี๊ยะเหมือนเมื่อก่อน
    ถามว่ายังมีมั้ย ยังเห้นอยู่ตามที่ต่างๆครับ 2 - 3 คนได้
    ไม่เลวร้ายขนาดโดนแย่งจนเลเวลไม่ได้ ส่วนหนึ่งเพราะมีมารยาทในการเปิดบอทมากขึ้นอะนะ

คงมี 3 สาเหตุ คนเล่นน้อยลง ไม่เหมือนอตนเปิดใหม่ๆ ตอนนั้นคนมหาศาล จำนวนบอทเลยมากตาม
    สาเหตุที่ 2 คือ โทษของการเปิดบอทแรงขึ้น ร้ายแรงขนาดลบไอดีทีเดียว คนเลยไปเปิดบอทในที่เงียบๆ พิถีพิถันกันมากขึ้น ไม่เหมือนเมื่อก่อน เปิดกันอย่างเปิดเผย
    สาเหตุที่ 3 คือส่วนใหญ่พวกมือบอท เขาเลเวลสูงกันหมดแล้ว เลยไม่มาเปิดในพื้นที่ธรรมดา

ช่วงเลเวลไม่ถึง 60 นี่ ไม่ต้องกลัวโดนบอทแย่งเก็บเวลครับ บางตากว่าแต่ก่อน ยังเห้นอยู่ แต่ไม่เลวร้ายเหมือนเก่า

แต่จะให้ไม่มีบอทเลยนั้น เป็นไปไม่ได้ครับ-*-
  9. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88

คาเรนใช้บัตรทรู มันนี่เติมคะ ตอนนี้รู้สึกแต่ละราคาจะเพิ่มวันและชั่วโมงแล้วด้วย
    50บาท(ปกติใช้อันนี้)=9ชั่วโมง (ยังไงเปิดเข้าไปก็8ชั่วโมงกับอีก50นาทีกว่าๆแล้ว)
    90บาท=16ชั่วโมง
    150บาท=10วัน (มีทุนเยอะก็ใช้ราคานี้คะ^^)
    300บาท = 22วัน
    500บาท = 37วัน
    1000บาท = 74วัน

บัตรของลินเนจ
    25บาท =4ชั่วโมง
    89บาท =15ชั่วโมง
    149บาท = 35ชั่วโมง
    209บาท = 14วัน
    399บาท = 28วัน
    1199บาท= 90วัน

ตามความเห็นส่วนตัว จะซื้อบัตรราคาถูกๆ ให้ซื้อทรูมันนี่ดีกว่าคะ ได้เวลาเยอะกว่าด้วย
  10. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16

มันเก็บตังค์ งบน้อยด้วย
    เกมส์น่าสนุกดีนะ

sv เถื่อนที่เคยเล่นสนุกมากๆ ไม่เวอร์นัก เสียดายมันปิดไปซะแล้ว
  11. Yukimura

EXP:
    151
    0
    0

ยังงี้ก็พอไปปั้นต่อให้เป็นกราฯได้แฮะ- -จะลองไปหาบัตรมาก่อนน่อ(ตอนนี้การ์ดจองงว่าพอมันอัพแพทขึ้น- -'ไหงคอมมันกระตุกจนไม่สนุกเลย= ='(รอเปลี่ยนการ์ดจอ)เมื่อก่อนใช้GF6600== ยังพอลงดันได้ ตอนนี้ไปแค่พื้นที่ทั่วไปแอบงง ว่าแลค
  12. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88

อยากหาคนช่วยเปลี่ยนอาชีพคะT T
    ใครอยู่ลีโอน่าบ้าง?
  13. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0

เรายัง เล่น ครับ อิอิ อยุ่เซิฟ KAIN ทักได้นะงับ อิอิหรือมีอะไรให้ช่วยบอกได้เลย งิ รับใช้ทุกอย่าง และก็ รับ ...!!
  14. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88

เปลี่ยนอาชีพได้แล้วT T(ใช้ฝีมือตัวเอง บุกดันเจี้ยนเข้าไป)
    อยากถามหน่อยคะ เกี่ยวกับซัมมอนของเรา
    มียูนิคอร์น บ็อกเซอร์น่ะคะ มันบอกให้ใช้คริสตัลD เห็นเขาบอกไปซื้อที่กีรัน แต่มีแค่หินพลอย- -
    เลยอยากถามว่าหินพลอยกับคริสตัลมันใช่อันเดียวกันหรือปล่าคะ
    และก็
    เรามีexp30% พอดี และพอเรียกซัมมอนออกมาเนี่ย เราจะเหลือ0% หรือเปล่าคะ
    ขอบคุณคะ^^
  15. Hellblueboy

EXP:
    574
    1
    0

ที่เขาว่า "ไปซื้อในกีรัน"

ในที่นี้หมายถึง
    ไปซื้อตามคนที่เขานั่งขายกันอยู่น่ะ
    ในกีรันมักจะมีคนมาตั้งร้านขายคริสตัลอยู่ หาดูให้ดีๆ

ที่กีรัน มีทุกสิ่งให้คุณเลือกสรร

ส่วนที่ว่า"กินEXP30%"
    ไม่ได้หมายความว่าคุณมีEXP50% แล้วมันจะกินไป 30% ไม่ใช่ยังงั้น

มันหมายถึง แบ่งกินEXPที่คุณได้จากการตีมอนสเตอร์

สมมุติมอนสเตอร์ตัวหนึ่งให้ EXP 1000
    คุณซัมมอนแมวไปตี ตีเสร็จ
    แทนที่คุณจะได้EXP1000นึงเต็มๆ แมวมันจะแบ่งไปกิน 30% ก็คือจะถูกหักไป 300
    คุณจะได้ EXP จากการตีมอนสเตอร์ตัวนั้นแค่ 700
  16. Yukimura

EXP:
    151
    0
    0

^
    ^
    ^
    ^
    ูู^^"แต่บางครั้งกีรันมันก็โลงจนน่ากลัวนะฮะ(ใหญ่จะตาย=w=')

=[]='~หาบัตรทรูไม่เจออะครับ~แถวบ้านมะมี_ _" อดปั่นตัววอริเออร์ต่อเลย(เล่นลิโอน่าเหมือนกัน)
  17. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36

ทำไมมี full member ใช้ภาษาวิบัติ...
  18. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0

เล่นมาตั้งแต่สมัยมันยังมี 9 sv. มั้ง ... ไม่แน่ใจ

ก่อนจะยุบทีละ 2 ทีละ 3 จนเหลือเท่าปัจจุบัน

พระเอลฟ์ ค่ะ 0/

เลิกแล้ว

ถ้าบัตรมันถูกลงกว่านี้ มี % กลับไปเล่นใหม่สูง ... เพราะเป็นเกมที่สมดุลมากๆเลยเกมนึง
  19. haleluya

haleluya New Member

EXP:
    80
    0
    0

เล่นอยู่เซิร์ฟบาส สเปวซิงเกอร์ (เรียกถูกเปล่านี่) LV.49 ฮับ ตัวนี้เล่นมานานเป็นชาติแล้ว แต่หลังๆ นี่ห่างร้างไปนานเดือนสองเดือนได้เล่นที

มีเพื่อนที่เล่นคาบข่าวมาบอกไม่รู้จริงหรือโกหกว่า NC อาจจะไม่ต่อสัญญาเกมลินเนจต่อหลังจากหมดสัญญานี้

จริงๆ ก็คงจะเล่นต่อไปแหละฮับแต่เกมนี้นับวันเวลามีอัพเดทอะไรทีนี่มันโหดขึ้นทุกวัน ต้องอาศัยเล่นที่ร้านเอา

แถมร้านก็ไม่ค่อยมีให้เล่นด้วย -*-

สาเหตุหนึ่งที่ทำให้รู้สึกว่าเบื่อเกมนี้อยู่บ้างก็ตรงระบบที่ผู้เล่นสามารถต่อสู้กันโดยไม่จำเป็นต้องมีการท้าดวน

ส่วนใหญ่สาเหตุที่ผมlv.ลดจึงไม่ใช่เพราะมอนตบ แต่เป็นเพราะเจอผู้เล่นทรงอิธิพลดักตบเพราะบังเอิญเดินสายตาพวกมัน

แต่โดยรวมแล้วผมว่าเกมนี้เป็นเกมออนไลน์ที่ดีมากเกมหนึ่งทีเดียว
  20. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88

Gracia Part2 กำลังจะมาค่ะ-*

สิ่งที่อัพเดทเข้ามาทำให้เกมน่าเล่นขึ้น

-เพิ่มระบบวิตามิน....ไอเท็มที่จัดการด้วยNpcวิตามิน(มันคืออะไรอะเจ้าค่ะ?)
    -ไอเท็มหมวกแบบใหม่
    -ชุบชีวิตได้ด้วยตนเอง
    -เปลี่ยนสีให้กับฉายา
    -อาทาธิออสแบบใหม่ ทั้งเพื่อความสวยงาม และเป็นพาหนะ
    -กำหนดจุดวาร์ปได้ (ทำไมไม่เพิ่มเลยละ-*- วิ่งแล้วเหนื่อยแทนจากดันเจี้ยนมาที่เมือง)
    -เลือกใช้NPCมาช่วยสู้ได้ โดยสามารถอัญเชิญพร้อมกับซัมมอนของเราเลย
    -ระบบมินิเกม
    -เควส์ใหม่ ไพลาคา มีเพียงผู้ที่อึดที่แท้จริง จะสามารถผ่านไปด้วยดี เป็นเควส์ที่สนุก และของตอบแทนคุ้ม
    -การเปลี่ยนแปลงใช้คะแนนร้านอินเตอร์เน็ต ทำให้อาวุธTop+7มีการปรับเปลี่ยนการใช้คะแนน และเพิ่มไอเท็มที่จะทำให้เพื่อนๆเก็บเลเวลได้ไวขึ้น
    -ภารกิจครั้งใหม่ในคฤหาสน์ของท่านบารอนกับ ลูกบาศก์คราเท โดยมีจุดมุ่งหมายให้เพื่อนๆไปเก็บสะสมเหรียญกษาปณ์เพื่อแลกของรางวัล สุดมันส์กับการแข่งขันชิงตำแหน่งผู้กล้า!!!

เป็นแพทซ์ที่เพิ่มเข้ามาเพื่อความสะดวกสบายสำหรับผู้เล่นมากกว่า
    ส่วนอาณาจักรกราเซียคงจะเข้ามาในPart3 ภาคสุดท้าย

และรู้สึกว่า.....กำลังจะมีอาณาจักรติดกับเอลมอร์อาเดน ถ้าใครเคยไปอ่านตำนานเกมลินเนจในเว็บเล่นๆ(ไม่เล่นแล้วละ ยาวมาก) จะพบว่ามีอีกอาณาจักรหนึ่งชื่อว่า
    Pavella
    ใหญ่มาก........ ยิ่งกว่ากราเซีย ดูเหมือนจะมีทะเลทราย ทุ่งหญ้าสีเขียว และส่วนด้านบนจะเป็นหิมะเหมือนกับชูตต์การ์ตและหมู่บ้านดวอร์ฟ
    (ไปดูแผนที่จากทางเว็บOSคะ เอามาสำรวจแล้วเจออะไรเยอะแยะ และดูน่าเหงื่อตกไปหมด)
  21. pimsandra

pimsandra New Member

EXP:
    32
    0
    0

เล่นอยู่จ้า เซิฟ 4 ลีโอนน่าเหมือนกัน ^^ เลเวล 80 ละ เป็นเอลิเมนทัลมาสเตอร์ (คาดว่าน่าจะอาชีพเดียวกันแน่เลย เห็นบอกว่าเรียกยูนิคอร์นบ๊อกเซอร์ด้วย อิอิ) แต่ตอนนี้นาน ๆ เล่นทีแล้วล่ะ ว่าแต่ชื่อตัวละครว่าอะไรอ่ะคะ? ตอนนี้กำลังเล่นซับคลาสอยู่เพราะไม่รู้จะไปเวลคลาสหลักที่ไหน บวกกับอาการเบื่อเลเวลที่ขึ้นช้าด้วย ตอนนี้ซับคลาสเป็นเทมเพิลไนท์เลเวล 42 แล้ว ว่าง ๆ ไปตี้ด้วยกันก็ได้นะคะ ^^ เราก็เล่นได้ช่วงเย็น ๆ ถึงเที่ยงคืนอ่ะค่ะ
    ตอนนี้กำลังรอ GRACIA Final อยู่ เห็นสกิลใหม่ ๆ แล้วเกิดกิเลส เอลิเมนทัลมาสเตอร์เลเวล 83 มีสกิลรวมร่างกับยูนิคอร์นด้วย >< เท่มากมาย แถมมีระบบต่อสู้กลางอากาศอีก (AION ก็ AION เหอะ) มังกรตัวที่สาม คือมังกรลมลินเวียร์อีก ต้องบอกเลยว่า GRACIA Final นี่อัพเดตซะจนทำให้ Lineage2 เหมือนเป็นเกมส์ใหม่ไปเลย
    ส่วนใครที่คิดว่าบัตรแพง ส่วนตัวเราก็ว่ามันก็ยังอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้นะคะกับเกมส์ที่ระบบสมดุลมาก ๆ 300 บาท เล่นได้ 22 วัน ไม่จำกัดชั่วโมง
    ขอแก้ข้อมูลนิดนึงนะคะ
    อุปกรณ์ระดับ S ใส่ได้เมื่อเลเวล 76 นะคะ
    ใครสนใจข้อมูลเกมส์ก็เข้าไปได้ที่นี่เลย <!-- w -->http://www.gracia.in.th<!-- w --> ก็ได้เช่นเดียวกัน แล้วมาเล่นด้วยกันเน้อ ^^
  22. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88

^
    ชื่อตัวละคร Ladykaren ค่ะ ตอนนี้สิงอยู่ที่กลูดิโอค่ะ

รอGracia Finalเหมือนกันค่ะ อยากเห็นเมืองกราเซียเร็วๆค่ะ><
  23. pimsandra

pimsandra New Member

EXP:
    32
    0
    0

เลเวลอะไรแล้วอ่ะคะ ไปปาร์ตี้กันไหม ^^ วันนี้43แระ ไปทำเควสไพลาคามา สนุกมาก ๆ
  24. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88

^
    เลเวล24เองค่ะ-*- ช่วงนี้ชอบอู้แอบไปเที่ยวบ่อยๆ (โดยเฉพาะที่ฮาเนส)
    ถ้าจะนัดเล่นก็ำได้นะค่ะ^^ เพราะมีชั่วโมงเหลือประมาณ6-7ชั่วโมง
  25. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0

อยากเล่นด้วย >[]<!

มีโปรโมชั่น 7 Days 15 Hours ของผู้เล่นเก่าอยู่

แต่มันต้องเล่นทุกวันถึงจะคุ้ม ไม่มีเวลาขนาดนั้นด้วยสิ แง T^T

Share This Page