[เข้ามาคุยกัน~]Lineage2 The 2nd Throne:Gracia Final~

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย ladykaren, 17 ตุลาคม 2008.

1. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ดาบโฮมุนคูรัส ออพชั่น อคิวเมน
    ....ต้องการของตามนี้เลยคับ
    เรื่องดู๊ดวิญญาณ ต้องดูดตัวที่เวลต่ำกว่าตัวเองด้วย ไม่งั้นหินแตก
    รายละเอียดนอกนั้นลืมแหล่ว -_-"
    กว่าจะได้ใช้ แกลบๆ ได้มาก็แกลบๆ กินกระสุนCทีละสามนัด อีก แกลบได้อีก!!! (แลกมาด้วยความเมพ......ใช้ไปยันเปลี่ยนของเกรดAเลย)

เหอๆ เมลข้าน้อย แอดไป แต่ไม่ค่อยได้ออนซะด้วย =_="

เควสน้ำแร่มิมีร์ ง่าย แต่ไอ้เควสที่ต้องผ่านไปเควสน้ำแร่ง่ะ =_="
    เควสเสียงกระซิบฯ ฆ่าเรด 4 ตัว สุดท้ายให้เอามีดไปจิ้มไบอุม ให้ตาย.....

ไหนๆ ก็หลุดหน้ามาละ แปะรูปมันซะเลยเนอะ T-T" (ขอโทดฮับ)

ม่ายไหวละคับ ไปนอนล่ะพรุ่งนี้กลับไปทำงานแล้ว "orz
  2. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    .......ราคามันช่าง.....ทรมานจิตใจคนจนT T

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยนะเจ้าคะ-/\-

ส่วนเรื่องเงินจะค่อยๆเก็บไป และที่สำคัญ ตอนนี้เข้าเกมไม่ได้ แล้วไม่รู้จะเข้าได้เมื่อไหร่-*-
  3. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    นอกจากการหาเงินจากอุโมงค์ ผมจำได้รางๆ ว่ามันมีเควสตรงหอคอยงาช้าง(Ivory Tower)
    กะ หมู่บ้านนักล่า...ซึ่งเป็นเควสจำพวก ให้เก็บสะสมของได้จากการฆ่าที่มอนที่NPCกำหนด
    (จำชื่อเควสไม่ได้จริงๆ T-T")

ถ้าตรงหอคอย น่าจะฆ่าพวก กากอยล์/ลูกตา ตรงหอคอยนั่นล่ะ กากอย พวกนี้แพ้เวทย์ (ช่วงเวล 40+ พวกนักเวทย์ไร้ปาตี้จะสิงอยู่ที่นี่กัน)
    ส่วนของหมู่บ้านนักล่าเป็นเควสสะสมเหรียญ (เวล40-60) แล้วไปแลกของ ได้ เช่น พวกไม้เท้า
    ถุงมือ แล้วก็พวก ของต่างๆ ที่พวกดวอร์ฟเค้าต้องการใช้
    บางทีถ้าแลกของแล้วเอามาขาย คงเป็นการหารายได้ส่วนนึงน่ะนะ

พวกนี้เป็นเควสที่สามารถลุยคนเดียวได้ ถ้าหาก หาปาร์ตี้ไม่ได้ ก็ลองไปรับแล้วทำๆ ดูคับ ได้ของมาขายด้วย ดีกว่าฆ่ามอนเปลืองกระสุนไปเปล่าๆ

แต่ผ้มไม่รู้ว่าแพทซ์ใหม่ๆ เค้าเอาเควสพวกนี้ออกไปหรือยัง หรือว่าคนไม่นิยมทำก็ไม่รู้ ....
    ไม่เห็นมีใครแนะนำ แถมในเว็ปที่ให้ไว้ก็ไม่มีข้อมูลเควสนี้ซะด้วย =_="
    ฐานข้อมูลเควสเก่าๆ กระผมก็ลืมหมดแล้ว - -"

เข้าเล่นได้เมื่อไหร่ก็ลองไปทำดูนะ เผื่อจะเป็นการช่วยหาเงินอีกทาง เอิ้กๆ
  4. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    เข้าไปดูในเว็บเกี่ยวกับข้อมูลเควสต์ของหอคอยงาช้างแล้วค่ะ
    มันบอกว่ารับที่คนขายของเวทย์ที่สำนักฮาร์ดีน
    แต่พอไปที่สำนักนั้น มันมีแต่เกทกับnpcอีกตัว คนขายของเวทย์อยู่ไส!!!! -*-

แต่ก็ยังไปเก็บเลเวลกับเพื่อนอีกคนที่เป็นSSค่ะ ที่หอคอยงาช้างนั่นแล ยิงกันมันส์มาก

อาชีพนี้เล่นแล้วติดสถานะแกลบฉับพลันได้จริงๆฟันเฟิร์ม...ในตัวตอนนี้มีของปลอมไม้เม้าหัวแพะเกรดD จะหยิบออกมาฮีล&บัพม้าเวลาเรียกมันออกมา
    แล้วอีกอย่างคือดาบคู่ที่เป็นอาวุธเงา จะวิ่งกลับไปแลกคะแนนร้านเน็ตเป็นบัพชุดนักรบ แล้วลุยสดกับมอน เวลาที่กระสุนสัตว์หรือคริสหมด

แต่ตอนนี้ปัญหาใหญ่คือ ไอ้ร้านขายกระสุนที่กีรันมันหายไปไหนกันหมด หาซื้อกระสุนCไม่ได้สักนัด อยากจะบ้าT T
    (พอเจอร้านขายกระสุน ร้านขายคริสจะหายไป เป็นแบบนี้สลับกัน-*-)

Edit:คิดว่าจะทำของปลอมดาบซามูไรคู่แล้วน่ะค่ะ^^" (ดูยังไงมันก็เท่แงะ) ว่าแต่...หินบริสุทธิ์หาได้จากไหนเหรอคะ?

Edit: ถามอีกอย่างค่ะ..เวลาเปลี่ยนซับคลาส เราเอาสกิลของซับคลาสมาใช้ได้ในอาชีพหลักได้มั้ยคะ?
  5. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    MagicTrader อยู่ข้างในสำนักคับ
    มันจะมีถ้ำแดงๆนะเดินเลยจากตรงที่เทเลพอร์ทมาไปหน่อย เดินเข้าถ้ำไป
    อยู่ข้างๆ อีตาฮาร์ดินเลยนินา (เซิฟจริงไม่มีเหรอ?)

เรื่องอาวุธเงาผ้มไม่ยู้ ตอนเล่นเซิฟจริงก็ไม่ได้เล่นร้านเน็ท ไม่เคยได้คะแนนไรกะเค้าเลย T-T"

จนจริงคับ ค่าคริสคัล ค่ากระสุน แกลบ.....ทำทุกอย่างเพื่อให้ได้เงินพอซื้อกระสุนไปวันๆ เหอๆ
    ของทุกอย่างที่มีใส่/มีใช้ไปวันๆ นั้นพึ่งพาบารมีจากสำนักคนแคระคับ (แบบว่าได้อยู่แคลนรวมของดวอร์ฟ)
    ทั้งแคลนมีแต่ดวอร์ฟ มีอาชีพอื่นๆ ที่สำคัญไม่กี่คน เราก็หาของให้เค้า เค้าใช้ไรหาอะไรก็ไปหาให้ สั่งให้ไปเก็บเควสไรก็ไปตามสั่ง แล้วเค้าก็จัดหาอาวุธ ชุด กระสุน บลาๆ มาให้ แถมเก็บเงินค่าอาวุธ/ชุด/ของ ในระบบผ่อนส่ง
    (ตำแหน่งเจนเนอรัลเบ๊ก็เงี้ย^^")

เกมส์นี้สังคม เพื่อน การพึ่งพา สำคัญครับ สำคัญมากจนบางทีขาดเพื่อนแล้วเป็นง่อย ทำอะไรไม่ได้เลยน่ะ เหอๆ

SubClass คือเหมือนเราไปเล่นอีกอาชีพนึงเลยคับ ไม่มีสกิลของอาชีพเก่าเลย
    ให้ดูตัวอย่างนะ (เวงลืมย่อ...ซอรี่)

อันนี้ตอนเป็นคลาสหลัก (ArchMage)

อันนี้ตอนเป็นซับคลาส (Gladiator)

ถ้าจะเปลี่ยนเป็นกลับคลาสหลักก็ไปคุยNPCเพื่อเปลี่ยนกลับมา แล้วก็จะมีสกิล ทุกอย่างเหมือนเดิมตามรูปแรก
    เลยขอรับ

เซิฟจริง มันแอดซับคลาสได้หลายๆ คลาสหรือเปล่าเนี่ย?
    ตอนนี้เถื่อนผม หลักเป็นอาร์คเมจ ซับเป็นดูเอลลิสต์กะโพรเฟตไปแหล่ว - -""""
  6. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    เซิฟจริงแอดซับคลาสได้สูงสุด3คลาสเจ้าค่ะ

ตอนนี้เทศกาลแลกเหรียญมา ปั้มเหรียญไปขาย 200กว่าเหรียญก็ได้มาราวๆ1.2mแล้วละค่ะ><
    (ขี้เกียจเก็บไปแลกของ แล้วยังต้องมานั่งขายอีก-*-)

ทีนี้หินสะกดวิญญานสีแดง-7เอาคริสBกับC(เยอะมากๆ)ไปแลกที่ร้านขายของชั้นสูงกีรันได้ด้วย- -

ทีนี้ก็มีตังซื้อคริสกับกระสุนให้ซัมมอนแล้วT T

ตอนนี้ในตัวมีไม้เท้าหัวแพะปลอมD(ใช้ฮีลกับบัพม้าอย่างเดียว ไม่ใช้กระสุน),ดาบคู่เกรดCเงา(จำชื่อไม่ได้-*-) (เอาไว้ทุบมอนกับร่ายเวทย์ฆ่าเวลากระสุนไม่พอเรียกม้า)
    ชุดที่ใส่เป็นเซ็ตเทพ แต่รองเท้าเป็นซาลามันเดอร์=A=(รองเท้าชั้นเทพมันซื้อที่ไหนหว่า...หาไม่เจอ)
  7. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    แอบเข้ามาดู เง้อ น่าสนุกจัง ชักอยากจะเล่นขึ้นมาอีกแล้ว

เสียแต่ว่า ไม่มีปัญญาเติมเซิฟจริง =[]=

ตอนนี้พึ่งพาเซิฟเถื่อนแก้เลี่ยนไปอยู่ มีอะไรถามได้นะคะ มีอะไรช่วยๆกัน
    (หรือจะย้ายตัวจากบาทช์ไปดีมั้ยนะ เพื่อนๆเลิกเล่นกันหมดแหล่ว TwT)
  8. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ^
    ย้ายมา เซิร์ฟจริงก็ดีนะครับจะได้มีเพื่อนกันเยอะๆ
    ผมเองก็เพิ่งจะเริ่มเล่น Sv จริงใหม่อีกรอบ เพิ่งจะ 24 เองครับ
    ยังไงก็ ลองคิดดูนะครับ ไว้มาเล่นด้วยกันนะ

แปะซะหน่อย เติมเล่นๆเผื่อฟลุ๊ค มันฟลุ๊คจริงๆ
    ม้าเคราม่วงถาวร - -"
  9. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    ได้ม้ามาได้ยังไงเนี่ย ... อิจฉาๆ

ปอลิง Rappelz Alpha test วันนี้ 4 โมงเย็น ถึงพรุ่งนี้ 8 โมงเช้า CB ทางการวันจันทร์ - 1 มิถุนายน เน้อ
    เผื่อใครสนใจเล่นแก้ขัดแทนลินเนจ ฮ่าาา : )
  10. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ^
    แงะ มันเลื่อนจากบ่ายสองไปอีกเร้ออออ

แก้ไข rapplez เปิดabตั้งกะเที่ยงแล้วจ้า
  11. dracula

EXP:
    256
    0
    16
    รอไปCBTละกัน ป่านนี้ยังไม่โหลดClient มาเลย ข้อมูลก็ไม่ได้หา
    หนังสือก็ไม่ได้ตาม ไม่รู้มีแผ่นแถมมั้ย =_="

โหย น้องม้า โชคดีมากมายขอรับ!
  12. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    ^
    มีแผ่นแจกจ้า

ตามนี้เลย รับแผ่น DVD Client เกม RAPPELZ Online ได้แล้ววันนี้

เอารูปในเกมมาให้ดูเล่นค่ะ
    (แต่เป็นรูปที่ใช้แจ้งปัญหานะ เราอ่านตัวอักษรในเกมไม่ได้อ่ะค่ะ =__=)

อันนี้รูปที่เกาะเกิดค่ะ จริงๆเป็นประมาณหมู่บ้าน/โบสถ์ แต่การ์ดจอคอมเรามันไปแล้วไปลับมันมองไม่เห็นว่าเป็นอะไรกันแน่ เวลาเดินนี่ยังกะเรื่องETที่จักรยานลอยบนฟ้าเลยค่ะ =w=

ลองเล่นๆดุสักพักนึง รู้สึกคล้ายๆl2ล่ะค่ะ ยิ่งแอ๊คชั่นต่างๆนี่ยังกะถอดกันมาเดี๊ยะ (ออกจากปาร์ตี้ยังเป็นรูปเท้าเหมือนกันเลย - -)
    อยากรู้จริงๆว่าCBจะเป็นยังไง ตอนนี้เลยต้องขออัพคอมก่อนค่ะ =____,=
  13. Nlghtmal2e

EXP:
    196
    1
    18
    ^
    อาการหนักเข้าขั้นสาหัสแล้วครับนั่น - -"
    เปลี่ยนซร้า

แต่ดูๆแล้วกราฟฟิคอยู่ในขั้นโอเคพอยอมรับได้เลยนะครับ ถ้าเทียบแล้ว อาจจะด้อยกว่า
    L2 กับ Cabal นิดหน่อย.........หรือว่าผมควรจะกลับไปเล่น FFXI ดีเนี่ย
  14. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    แต่เกมอื่นเล่นสบายๆนะ-0-

แปะตัวอย่างให้ดูเยย
    เอาอย่างl2เลยนะ อันนี้กราฟฟิคแบบต่ำสุดค่ะ

สองรูปนี้กราฟฟิคสูงสุด ตอนจะเก็บรายละเอียดชุดไปวาดแฟนอาร์ต

ส่วนอันนี้เป็นเกมGDกราฟฟิคสูงสุดเหมือนกันค่ะ

ปอลอ. ลืมย่อรูปก้ะ

มึนๆ จริงๆ T__,T
  15. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    ดาบโลหิตอาคามานัฟ=[]=

ตอนนี้เวล48 ณ ปัจจุบัน ยังซื้อดาบแดงไม่ได้เลย-*-
    เวลาในเกมเหลืออยู่20นาที T T (สงสัยได้เติมแบบวันแล้ว)

อ้อ ส่วนเรื่องซื้อบัตรคืนให้ท่านภู คาเรนลืมเอาตังไปซื้อวันเปิดเทอม ขออภัยด้วยค่ะ m(_ _)m
    (วันศุกร์เกือบไม่มีตังซื้อกินข้าวด้วยซ้ำ มี๊~)

เปิดเทอมแล้ว เสียดายกิจกรรมเก็บเหรียญจริงๆ มันดันจัดตรงกับวันเปิดเทอม ไม่งั้นจะนั่งเก็บเหรียญขายให้สะใจ หึหึ

เกมRPกราฟฟิกต่ำกว่าL2นะคะ แต่คาเรนยังไง้ยังไงก็เล่นไม่ได้-*- (แค่L2 บางครั้งเปิดภาพสูงสุดยังแตกยับ)
    รอซื้อคอมใหม่ จะตั้งภาพระดับสูงสุดเล่นประชดชีวิต :waaa:
  16. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    RZ กินน้อยกว่าค่ะ แต่อาจมีปัญหาที่แรมการ์ดจอหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
    หรืออาจะเป็นที่ตัวเกมเอง ฮ่า ^^!

แต่น่าอิจฉายูคิมาก .. เปิดกราฟฟิคสูงสุด L2 ได้ด้วย T-T
    ตั้งแต่เล่นแรกๆจนถึงเลิกเล่นเ เปิดต่ำสุด มิดสุดตลอดเลย ..
  17. Nlghtmal2e

EXP:
    196
    1
    18
    ^
    คาเรนไม่ต้องกังวลไปหรอกไม่คิดมาก เฮ้อ Elf Wizard ตอนนี้เพิ่งจะ 27 เอง
    ดันเอาเวลาไปเล่น Elf scout ซะงั้น 22 ละ เพิ่งเริ่มเล่นสดๆได้ 2 วัน

อะคุณ Yuki ชื่อ Clan น่าอยู่ดีนะ ฮ่าๆๆๆๆๆ
  18. pimsandra

pimsandra New Member

EXP:
    32
    0
    0
    แหะ ๆ หายไปนานเลย นึกว่าจะไม่มีใครเล่นซะแล้ว จะบอกคาเรนว่าตั้งแต่แพทซ์ไหนจำไม่ได้แหล่ว การดูดหินสะกดวิญญาณไม่มีแตกแล้วนะจ๊ะ ขอแค่ไปดูดกับมอนสเตอร์ให้ถูกตัวก็พอ ตอนนี้รอแพทซ์ Gracia+ อยู่เพราะว่าเสริมแกร่งสกิลไม่ต้องใช้ค่า exp แล้ว แต่ใช้ adena แทน ค่อยเสริมแกร่งได้อย่างสบายใจหน่อย ไม่งั้นต้องมานั่งกลัวว่าเลเวลจะลด
    ส่วนตัวตอนนี้ก็เก็บเลเวลไปวัน ๆ วันดีคืนดีเพื่อนก็ชวนไปล่าบอสที่ทวีปกราเซียบ้าง
    ป.ล. อิจฉาม้าเคราม่วงถาวรมาก ๆ - -" ส่วนตัวไม่เคยคิดจะเติม HitzPlaza เพื่อซื้อของอะไรแบบนี้เลย เพราะไม่มีดวงสุด ๆ อย่างมากคงได้แค่แบบ 7 วันนั่นแหละ
    อันนนี้ภาพแบบเปิดกราฟฟิคของน้ำ
    อันนี้ภาพตอนเตรียมตัวล่าบอสที่กราเซียงิ
  19. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    สุโก้ยยยยยย=[]=!!!

คาเรนเก็บมาจนถึงเลเวล50แล้วเจ้าค่ะ^^
    ตอนนี้หินสะกดวิญญานก็เอาคริสตัลไปแลกได้แล้วนี่คะ'w'(แต่มันก็ยังเยอะ และแพงอยู่ดี-*-)
    ปัจจุบันก็ยังเก็บตังซื้อดาบฮอมันคูลัสไม่ได้เลยค่ะT T(มีแค่1m ได้มาจากการเทเหรียญขาย)
    ตอนนี้ใส่ของปลอมทั้งตัว ทั้งไม้คทามาร ชุดมาร (เครื่องประดับยังใส่แบบไม่มีเกรด และหมวกยังใส่แบบD-*-)
    เรียกได้ว่า เล่นแบบคนจนสุดๆ(ไม่มีอะไรจะกินแล้วT T) เปลืองกับคริสcและกระสุนวิญญานของม้า(เอาม้าไปตีตลอด ขี้เกียจให้มันร่ายเวทย์ยิงง่ะ-*-)
    กระสุนcทั้งแบบวิญญานกับเวทย์ปลุกเสกCของเอลฟ์ ก็มีนิดหน่อย เอาไว้ใช้ยามฉุกเฉิน แค่ฮีลม้าก็ไม่ต้องใช้กระสุนเลยค่ะ^^"

รับบริจาคเงินและของค่ะ ก่อนที่จะจนไปมากกว่านี้T T
  20. pimsandra

EXP:
    32
    0
    0
    อยู่เซิฟไหนอ่ะคะเนี่ย - - เพราะของเกรด c ที่ใช้ตอนเก็บเลเวลซับคลาสยังพอมีอยู่จนถึงเกรด b เลย จะได้ให้ยืมค่ะ
  21. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    ู^
    ลีโอนน่าเจ้าค่ะ...

วันพรุ่งนี้จะเข้าไปเก็บเพิ่มอีกงิ แอบเครียด....ระหว่างที่กำลังเก็บเวลที่ป่าเวทย์มีSSมายิงนู๋เฉยเลยT T(นู๋ทำอะไรผิด!!!)

ปล. ป่าอสูรบอทเยอะมาก-*-
  22. Nlghtmal2e

EXP:
    196
    1
    18
    ปกติผมก็ไม่เคยมีดวงเหมือนกันแหละครับ ล่าบอสเกมน้นเกมนี้ ไม่เคยจะได้อะไรดีๆ นานๆทีมีหน แล้วมันจะหายไปอีกนาน
    ต้องพบเจอความอับโชคอีกนานเลยครับ เพราะผมใช้ ดวง ไปหมดแล้วจริงๆ

สเปลซิงเกอร์ เก็บเลเวลคนเดียวตอนเลเวล 40 นี่มัน เหนื่อยจริงนา - -"
  23. pimsandra

EXP:
    32
    0
    0
    อ่ะ เซิฟเดียวกัน
    ออนช่วงไหนอ่ะคะ จะได้เอาของไปให้ยืม
    อิอิ
    ป.ล. เกมส์ Free PvP ต้องทำใจอ่ะค่ะ จะโดนใครทำอะไรยังไงก็ได้ บางทีแค่หมั่นไส้ พวกก็ยิงเอาซะแล้ว ปัญญาอ่อนมาก ๆ
    ป.ล.2 ใช้ชื่อในเกมส์ ว่า LadyKaren เลยใช่ป่ะคะ ซิบไปแล้วไม่เจอ
  24. pimsandra

EXP:
    32
    0
    0
    คุณ Saotome_Alto สู้ ๆ ค่ะ ใจจริงอยากเล่นวิเหมือนกัน ทำดาเมจไวดี บางทีเล่นซัมมอนแล้วเบื่อ กว่าจะวิ่งไปถึงมอน - -"
  25. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    ชื่อว่า Ladykaren ค่ะ^^"

กะว่าจะออนวันพรุ่งนี้ช่วง9โมงน่ะค่ะ (เหลืออีก10ชั่วโมง ขอสักเวลเตอะT T)

Share This Page