สิ้นสุดการรอคอย FFVII Advent Children Complete !!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    เมื่อวานนี้เว็บไซท์หลักของทาง Sony ญี่ปุ่นได้อัพเดทตารางวันวางจำหน่ายแผ่นหนัง Blu-ray disc ชุดใหม่ โดยสำหรับ Final Fantasy VII -Advent Children Complete- ซึ่งก็คือหนัง FFVII AC ฉบับฉบับปรับปรุงใหม่ในรูปแบบ HD ที่แฟนๆ รอคอยกันมานานแสนนานนั้นก็มีชื่อปรากฏอยู่ในลิสต์หนังที่กำลังจะวางจำหน่ายด้วย โดยวันวางจำหน่ายสำหรับหนังเรื่องนี้นั้นได้ถูกกำหนดไว้ที่วันที่ 30 พฤศจิกายน นี้ครับ!!!

ป.ล. ใครก็ได้ช่วยบริจาค PS3 ให้ผมที T_____T

Edit (22 พ.ย.2007) : ล่าสุด Sony ได้ถอนกำหนดการวางจำหน่ายดังกล่าวออกไปแล้วจ้า~ แปลสั้นๆ ง่ายๆ ว่า "เลื่อน"
  2. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    มีของแบกกลับไทยเพิ่มอีกกล่อง...
    ว่าแต่ ชุดนี้ไม่มีลิมิตอะไรใช่มั้ยครับT-T เจอกล่องใหญ่นี่ไม่มีปัญญาแบกแหงๆ
  3. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อ๊ากกกกกกกกกกก อะไรกัน มาแล้วหรือเนี้ยยยยยยยย เพี้ยง~อย่าลิมิตนะ
  4. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้ววววว จะออกแล้วเรอะ อีกไม่นานแล้วสินะ > <!!!! จะเอากลับบ้านนนนน
    [action]แกลบกิินแน่ๆ เหอๆ[/action]
  5. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    เราจะไปมีทติ้งที่บ้านจินกันเมื่อไหร่ดีครับ?
  6. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ถ้าเค้ามีประกาศเรื่องชุดลิมิตเมื่อไหร่ รบกวนฝากเผาบริษัทด้วยนะครับ..
  7. Dissidia

EXP:
    239
    0
    0
    โอ้ว ท่านBoNทำแบบนี้มันไม่ดีนะค่ะ เรียกข้าน้อยไปด้วยดิ ช่วยกันบึ้มเลยดีกว่า(เร็วด้วย) :twisted:

ปล.โดนเตะออกจากกระทู้ เพราะนอกเรื่อง :D
  8. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ใจเย็นๆค่ะ อย่าโหดเลย ทางเขาก็คงรู้ว่าขืนทำลิมิตออกมานี่ คนไหนซื้อไม่ได้นี่อาจจะโดนด่ากราดแหงๆ ^^;
  9. thekin

thekin New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ปรับปรุงนี่เพิ่มไรมาบ้างอ่ะครับ ^^ (อยากรู้ๆ)
  10. Ganxo

Ganxo New Member

EXP:
    33
    0
    0
    น่าดูมากๆเลย(จะมีบุญได้ดูมั้ยเนี่ย)
  11. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    - ปรับความละเอียดของภาพทั้งหมดใหม่ให้สมกับที่กลายพันธุ์เป็นหนัง HD
    - เพิ่มเอฟเฟค เพิ่มความเละเทะ คราบดิน คราบเลือด
    - ฉากการต่อสู้รุนแรงมากขึ้น เรทของหนังจึงสูงขึ้นตาม
    - เพิ่มฉากใหม่ๆ แน่นอนว่าต้องอัดเสียงพากย์เพิ่ม
    - จัดเรียงเพลงประกอบใหม่ เพื่อให้เข้ากับฉากที่เพิ่มขึ้นมา
    - แก้ไขอะไรๆ ที่ทำผิดพลาดไว้... เช่นฉากเซฟิรอธโป๊งเหน่ง ทิฟาหนองโพโผล่ ฯลฯ

โดยรวมแล้วก็เหมือนกับ AC ปกติ ใครที่อยากจะรู้เนื้อหาที่เพิ่มเติมเข้ามา..รอคนอื่นรายงานให้ฟังก็ได้ เอาจริงๆ แล้วผมมองว่ามันมีแค่เรื่องภาพเท่านั้นที่ดีขึ้น ซึ่งเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ในไทยนั้นไม่สนใจ ไม่แคร์อยู่แล้วว่าภาพจะออกมาละเอียดมากน้อยแค่ไหน (คนส่วนใหญ่ในที่นี้หมายถึงคนในบ้านทั่วๆ ไปที่ใช้ทีวีธรรมดาๆ ไม่ได้เล่นทีวี ไม่ได้เล่นหนัง) จริงๆ แล้วกลุ่มเป้าหมายของ ACC ก็คือลูกค้าที่หลงใหลในความสมบูรณ์ (โดยเฉพาะคนที่มี HDTV และเครื่องเกมยุคใหม่ พอเสพภาพความละเอียดสูงๆ มากๆ ก็อยากให้ทุกอย่างมันความละเอียดสูงไปด้วย) ชอบที่จะได้เห็นภาพที่อลังการเพอร์เฟค ชอบที่จะเก็บสะสมของเวอร์ชั่นที่ดีที่สุดเท่านั้นแหละครับ
  12. Dissidia

EXP:
    239
    0
    0
    ท่านBoNมีด้วยหรือค่ะ? ทำไมดูแล้วไม่เห็นน่ะ แง้วO_O
  13. skunwat

skunwat นักข่าว

EXP:
    20
    0
    0
    ซื้อเมื่อไหร่ ชวนไปดูที่บ้านด้วยสิ :555:

ฉากที่มีจุดผิดพลาดในหนังมีให้เห็นหลายฉากเลย

ทีฟาโนบรา

เซฟิรอธเหม่ง

ตอน Tifa ยังสู้กับ Loz อยู่แล้วถุงมือหายไปไหน?

แถมฉากเห็นผีในหนังอีกฉาก เป็นมนุษย์ล่องหนวิ่งอยู่ตรงมุมล่างขวาของจอ

14. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ประกาศกระทันหัน และวางขายกระทันหันมากๆ=[]="""""

ปล.ถ้าซื้อแผ่นมาแล้ว จะเอาเครื่องอะไรดูล่ะเนี่ย ฮ่ากกกกก
    เกาะไปดูบ้านจินด้วยคนได้มั้ยTTwTT
  15. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    แล้วไอ้ที่ซื้อมาก่อนเพื่ออะร้ายยย

วางเพลิงบริษัทมันเลยดีกว่า
  16. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    โอ้ว..........มาแล้วสินะ

[action]เก็บเงิน(รอบที่ 10)[/action]
  17. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เซฟิรอธเหน่งนั่นมัน.....
    ช่่างสังเกตกันจริง
  18. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    บทจะออก ก็ประกาศซะปุบปับเชียว ^^"

ไม่รู้บ้านเราจะมีคนเอาเข้ามารึเปล่า ถึงผม(ยัง)ไม่ได้คิดจะซื้อ แต่อย่างน้อยก็อยากจะขอดูแบบ HD เป็นบุญตาซักครั้งนึงเห้อ
  19. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    จะกี่บาทละเนี่ย
  20. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อุบไว้ให้ช็อค+เก็บตังค์ไม่ทันสินะ
    แต่ถึงยังไง ก็ไม่มีเครื่องเล่นอยู่ดี ...ไม่ซื้อ!!! ... T___T
  21. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    เซฟี่หัวเหม่ง!! ทีฟาโนบรา!! เห็นทีต้องกลับไปรื้อดูอีกรอบแล้วสิเรา หึ ๆ
  22. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ผมกลับไทยวันที่20ธันวา กว่าจะถึงตอนนั้นคิดว่าคงได้ดูกันไปหมดแล้วละมั้ง??
    อีกอย่าง ถึงจะเอากลับไปได้ผมก็ไม่มีเครื่อง(และทีวี)จะดูเหมือนกันกร๊าก...
  23. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    เอ แล้วถ้าจะเป็นเครื่อง ดีวีดี (แถมมากับตัวทีวี เป็นโฮม 3/2.1ด้วย) นี่ จะอ่าน blue ray ได้ไหมครับ? (ของผมมันรุ่นมีสายต่อ HDMIด้วย ทีวีก็ เจ้า bravia 46นิ้ว)
  24. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ ไม่ได้ครับ...เพราะยังไงมันก็คือเครื่องเล่น DVD ไม่ใช่เครื่องเล่นบลูเรย์
  25. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    -_-'' ชาตินี้เราคงไม่มีวาสนาต่อกัน..

อยากดู๊ง้า

Share This Page