Macross Frontier แว่วเสียงเพลงรักมาแต่ไกล

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย identity, 18 พฤศจิกายน 2007.

1. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ^
    แล้วจะมีชะตากรรมช้ำรักเหมือนกันมั้ยนะ = =
  2. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    อย่าเชียวนะ เบื่อนักแล ไอพวกพระเอกหรือนางเอกสองคน ใครไม่รู้จะช้ำรักไปส่วนมากมองหน้าก็รู้แล้ว เว้นแต่จะมีจดหมายแฟนๆขอเปลี่ยนคู่== ซึ่งเราเคยโดนมาทีนึงไปเชียร์คนที่ดูยังไงก็นางเอกชัดๆเป็นครั้งแรก ปรากฎกินแห้วไปเพราะจดหมมายแฟนๆขอเปลี่ยนตัว =A=
  3. vanilla

EXP:
    97
    0
    0
    ดูตอน8แล้ว เริ่มจะมีใจเอนเอียงไปทางรันกะนิดๆแฮะ =w= รันกะตอนนี้น่าสงสารมากมาย
    แต่จะแอบแค้นเชอริลลึกๆรึเปล่านะ ^^" แถมช่วงท้ายๆเบร์ร่าคุงโผล่มาแล้ว แต่เสียดายไม่น่ามืดเล๊้ย
    อยากเห็นหน้าชัดๆจัง T0T
    ปล.เบร์ร่าอย่าไปชอบรันกะเลยนะขอร้อง = =
  4. princess

EXP:
    322
    0
    0
    เพิ่งดูตอนที่8จบ ชอบเชอริลมาก.... :aha: เจ็รั่วได้ใจ เชียร์เชอริลมากกว่าเก่าค่า.......(แม้จะมีหวังเกือบ0%ก็ตาม)

ให้เรื่องนี้จบแบบ school days ก็ดีนะคะ=w=

เผ่น............
  5. KurozuBlade

KurozuBlade New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ดูตอนแปดจบเริ่มปันใจให้รันกะบ้าง น่าสงสาร T T
  6. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ที่ไม่ปันใจเพราะเห็นหน้าแล้วเหมือนพวกหัวเราะทีหลังดังกว่าเลยไม่เชียร์น่ะค่ะ= =
  7. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ไม่รู้สิคะ เราเชียร์น้องรันกะเพราะเราว่ารันกะน่ารัก เป็นคนเข้มแข็งคนหนึ่งเหมือนกัน แต่ก็ชอบอาเจ๊แกนะ ส่วนเรื่องคู่กับฮิเมะนี่ช่างหัวมันเพราะเราว่าคนอย่างฮิเมะไม่ปรับปรุงนิสัยก็ไม่มีทางหันมาชอบรันกะได้หรอก (แม้ทุกวันนี้จะกึ่งๆเหยียบเรือสองแคมให้ความหวังชาวบ้านเค้าน่ะนะ) ตอนนี้เราหันไปหาท่านเบร์ร่าละ (โฮชิซังมาพากย์ยิ่งบ้ากว่าเดิม)

แต่ถ้าจบแบบ School Day นี้ไม่มีทางหรอก อย่างน้อยน้องรันกะก็ไม่บ้าระห่ำเหมือนนางเอกในเรื่องนั้นล่ะค่ะ
  8. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ดูมา 8 ตอน ผมเชียร์คู่นี้ครับ

ฮิเมะ ชดใช้ค่า VF สินะ :E

เอาจริงๆ ผมเชียร์

คู่มิไฮล์ กับ คุรัน เพราะ เป็นคู่ที่ดูเข้ากันได้ดีมากที่สุด ถ้าเกิด มันวนซ้ำ Macross ภาคแรก นักบิน VF สีน้ำเงิน ต้องคู่กับ เซนทราเอดี้ เครื่องสีแดง แหงๆ เหมือนคู่ แมกซ์ กับ มิเรีย

ส่วนคู่ของลูก้า เฉยๆ อ่ะ

ยิ่งคู่ฮิเมะ ยิ่งแล้วใหญ่ เหมือนกับ อัลโต้ มอง รันกะ เพราะ ความสงสารยังไงไม่รู้ ส่วนเชอริล นั้น ไม่รู้สิ อธิบายไม่ถูก ^^! สรุปให้มันไปคู่กับ ออซม่า แหละดีแล้ว
  9. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ไม่เชียร์ซักคู่เพราะไม่มีคู่ที่ชอบ

ตัวละครนิสัย เจ้าระเบียบก็ไม่มี อืมเจ๊พันตรีเข้าท่าหน่อยแต่เกลียดไอ้หัวดำนั่นชะมัด(จำไม่แระตอนนี้เป็นหวัดไม่ค่อยได้ติดตาม)

และอีกอย่าง คนเขียนบทเค้าก็ชอบเขียนให้มันลุ้นไปเรื่อยนี่แหละครับ

ผมไม่เสียทีให้มันหรอก :bad: :bad:

ยังไงคู่พระนางมาครอสก็ไม่มีใครดีเกินไปกว่า ฮิคาระกับป้ามิสะ(อิจิโจ้คุงชั้นรักเธอ :555: :555: )เพราะดูเป็นผู้เป็นคน และดูเป็นความรักแบบปกติเป็นผู้ใหญ่ที่สุด

สำหรับคนที่ยังไม่รู้
    ถึงแม้ว่าแม็กซ์กับมิเรียจะถือเป็นคู่วีรชน

แต่ในบรรดานักบินวัลคิรี่ แล้วฮิคารุถูกบันทึกว่าเป็นที่สุดของที่สุ เพราะพี่แหบแกเล่นยิงมิสไซด์ออกมาได้อย่างไม่หยุดไม่หย่อน ราวกับ่ใช้สูตรเกมมิสไซด์อินฟินิตี้ และที่สำคัญคือ พี่แกขับไฟเตอร์ได้เก่งมาก โดยทั้งเรื่องที่ใช้แบรททอยกับเกลวอร์คนั้นมีแค่ไม่กี่ฉาก :555: :555:

อย่าลืมนิยามมาครอส
    ถึงแม้เธอจะโลลิ
    ถึงแม้จะเซอวิสคนดู
    แต่มันก็ยังรักป้า :aha: :aha:
  10. princess

EXP:
    322
    0
    0
    เหมือนเท่าที่ดูฮิเมะจะแค่เอ็นดูรันกะเฉยๆสินะคะ(หรือคิดไปเอง แอบดีใจ =w=+)
  11. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    พูดถึงมิเชลกับคุรัน....ตอน 9 เซอร์วิสคนชอบคู่นี้แหงเลย!! ส่วนอาเจ๊กลาสกับหัวเห็ดเลออน เกลียดมันจริงๆนะไอ่หัวเห็ดเนี่ย (แต่...ตะหงิดว่าต้องรู้อะไรเกี่ยวกับท่านเบร์ร่าแหงๆ)
  12. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    ชอบจริงๆครับตอนนี้ ^^! เพิ่งว่างดู ช่วงนี้เล่น SRW OG SAGA อยู่

เกลียดไอ้หัวเห็ดเหมือนกัน -3-!

ปล. ตอนหน้า Legend of Zero บรรยากาศตอน Preview เหมือนหมู่บ้านใน ภาค Zero เลยแฮะ ใช่หรือเปล่าละเนี่ย
  13. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    เจ็บใจVeohเข้าไม่ได้แล้วครับ...มันบล๊อกไทยไปเรียบร้อย(เว็บเดียวที่หวังพึ่งดูมาครอส กะ โค้ดกีอัส เพราะยูทูปอัพช้ากว่ามาก) แค้นนนนนนนนนนนน

เจ็บใจเลยเอาอะไรดีๆมาผ่านแทน

ไพเราะ
    [youtube]wj09DYx1G-g[/youtube]

สุดยอด!!
    [youtube]2g-I562IW-8[/youtube]

เขาเทพจริงๆ(เห็นเล่นหลายอันอยู่แต่ผมรู้จักแค่2เพลงนี้) ฟังแล้วอยากเล่นบ้างเลย (เล่นแล้วไปเล่นโชว์ในงานคอสเพลคงแปลกใหม่พิลึก...
    แต่ก็ไม่มีปัญญาเล่นเพราะไม่มีพรสวรรค์ทางด้านนี้ 555+) กำลังเซ็งเรื่องVeohมาเปิดฟังไอ้นี้โดย
    บังเอิญแล้วรู้สึกลืมเรื่องเซ็งไปชั่วขณะเลย ดนตรีบำบัดจิตใจจริงๆ(แต่พอฟังจบก้กลับมาเครียดใหม่...วะฮ่าๆ)
  14. identity

EXP:
    580
    0
    36
    ถ้าหากว่า คุรันไม่คล้ำขนาดนี้ + มิเชลไม่หยองผมคงชอบขึ้นมานิด(เห็นแล้วมันทำให้นึกถึงหงขาวตัวดำจากการ์ตูนบางเรื่องน่ะ==)

ตอนนี้ชอบคู่ลุง-ป้า อย่าง ออสม่า กับเกรทกว่าเยอะ ดูแล้วยังไงก็เหมือนเป็นคนรักแบบผู้ใหญ่มากที่สุด

จะว่าไป ออสม่า ข้อเสียคือไม่หื่นสินะ(ข้อดีต่างหากเล่า)

แต่ดูมาหลายตอนภาคนี้เวอร์เอามากๆเลยนิ เวอร์หลายอย่างแล้วล่ะ หลุดโลกเยอะด้วย แต่ก็อืม ดีที่ยังไม่ออกทะเล

ดีที่พวกเหล่าๆตัวเอกทั้งหลายยังไม่ได้ใช้สูตร มิสไซล์+กระสุนไม่จำกัด :555: :555:

ปล. ทำไมผมรู้สึกว่าผู้หญิงมาครอส นี่ต้องแก่กว่าผู้ชายถึงจะดี5555
  15. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ตกลงอัลโต้เปลี่ยนชื่อเป็นฮิเมะแล้วสินะ =w=

ดุ้งเฮือกตอนคุรันถามฮิเมะว่า "ชอบมิเชลรึเปล่า" ถามอะไรน่าขนลุก (ฮา)
  16. vanilla

EXP:
    97
    0
    0
    ตอน9 นี่คู่มิเชลคุรันเต็มๆ =w= (ตอนตัวโต"บึ้ม"มากมาย แต่ตอนไมครอนแบนราบเรียบ - -)
    ส่วนรันกะเริ่มๆจะคิดถึงเบรร์ร่า T[]T คู่นี้จะเกิดมั้ยน้อ ส่วนตัวตั้งแต่ดูมายังไม่รู้สึกเลยว่าฮิเมะชอบใคร
    ซักคน กับรันกะก็เพื่อนกันไปเรื่อยๆ ส่วนเชอริ็ลจะออกแนวเหตุการณ์บังคับไม่ได้ตั้งใจ =w=
  17. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    - -bดูตอน9แล้วชอบมิเชลทันทีเลย(เหตุผลส่วนตัวของคำว่า "พี่สาว" - -b
    เหอๆ
  18. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ดูตอน9Rawมาเรียบร้อยเกิดความสงสัย...สรุปเบรร์ร่านี้ฝ่ายไหนแน่ครับ
    ทำลายรังของพวกด้วงอวกาศไปด้วย และจู่ๆก็หันกระบอกปืนใส่พวกฮิเมะอีก...หรือเป็นพวกฝ่ายที่3(ใครวะ)?

พูดก็พูดคู่รันกะกับเบบรร์ร่าน่าจะเกิดมากกว่า ส่วนเจ้าฮิเมะให้มันคู่กับป้าไปซะ
  19. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ู^
    ^
    ยังระบุไม่ได้นะคะ ว่าฝ่ายไหน ขนาดเรื่องเสียงของคนที่สั่งงานท่านเบร์ร่าเค้ายังเดากันว่าน่าจะเป็นเสียงเกรซ แต่ที่บอร์ดมาครอสเมืองนอกเค้าแคปภาพมาได้ที่เครื่องท่านเบร์ร่ามีตราของ NUNS ซึ่งเป็นพวกหน่วยทหารของฟรอนเทียร์ค่ะ (และน่าจะมีเอี่ยวกับหัวเห็ดเลออน) งานนี้รอดูกันต่อไป....เค้ามาเพื่อขโมยซีน+รันกะจากฮิเมะบ้าโดยแท้........

อีกนิดไปเจอมาจากในตุรกี VF-27 ติดตรา Macross Galaxy อ้า http://img89.imageshack.us/img89/1906/1212249540423pa1.jpg สงสัยกันต่อไป...งานนี้.....
  20. princess

EXP:
    322
    0
    0
    แต่ดูไปมารู้สึกตอนที่ฮิเมะกับเชลริลคุยกันมันดูฮาดีน่ะค่ะชอบกัดกับไปมา(99%ฮิเมะโดนกัดตลอด)
  21. identity

EXP:
    580
    0
    36
    อืมผมจะบอกว่าถ้าหากเป็นผมนี่ผมคิดว่ามันเป็นกลุ่มเดียวกันแต่ขัดแย้งกันภายในองค์กรของพวกUNมากกว่า โดยอาจจะมีผลประโยชน์ด้านธุรกิจอยู่เบื้องหลัง ถ้าเป็นแบบนั้นค่อยยังชั่วหน่อยเนื้อเรื่องจะได้เข้มข้นขึ้น
  22. bankgama

EXP:
    665
    1
    38
    Album OST มา แล้วเมื่อวาน

วันๆ นั่งฟังแต่เพลง เชอริล ชอบจริงๆ นับวันหลงเสียงเพลงเธอเข้าไปเรื่อยๆ ^^!

มาฟังเพลง Infinity เต็มๆแล้วชอบมากๆเลย ตอนนี้ ชอบมากกว่า เพลง Iteza Gogo Kuji Don't be late , Triangular , Diamond Crevasse ซะอีก
    ส่วนเพลง Welcome To My FanClub's Night! ฟังเต็มๆ ก็เพราะ ดีแฮะ ^^!
  23. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ฟัง Nyan Furo แล้วเช่นกัน ประทับใจ OST ชุดนี้มากกกกกกก เพลง Infinity นี้ค่อนข้างฟังบ่อยเลยไม่ค่อยตื่นตาตื่นใจเท่าไหร่(แต่ก็ยังชอบมากๆเหมือนกัน) แต่ประทับใจสุดก็เพลง What 'bout my star @ Formo นี่แหละ โหยยยยยยย พอตอนได้ยินเสียงเชริลร้องด้วยเนี่ยมันฟังแล้วโลกสดใสสุดยอดจริงๆ~~~~
  24. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ตอน 10 สุดยอด!!!!

เข้าใจเอาตำนานภาค zero มาเล่นกันเป็นหนังโดยมีมิสมาครอสแสดงนำเป็นซาร่า โนม ส่วนรันกะเป็นมาโอะ โนม
    แต่แปลกใจตรงที่เรื่องนี้น่าจะถูกเก็บเป็นความลับไม่ใช่เหรอไหงเอามาสร้างเป็นหนังได้และตอนนี้เชอริลยังคงทำคะแนนนำ
    โดยการขโมยจูบอัลโต้อีกแล้ว!!(ปกติฝ่ายชายมันจะต้องทำไม่ใช่เรอะ) รันกะเองก็ไม่น้อยหน้าตีตื้นขึ้นมาเรื่อยๆ จนน่าลุ้นว่าใครจะเป็นนางเอกจริงๆกันแน่
  25. vanilla

EXP:
    97
    0
    0
    ขอสครีม
    เบร์ร่าเป็นหุ่นซะงั้นอ่า T[]T
    แถมมีแววเป็นญาติกับรันกะอีก - -" อะไรกันเนี่ย =[]=
    เชอริลก็มาเป็นเจ๊ดันให้รันกะซะงั้น - -" เชอริลสู้ๆ T T
    จะสู้เค้าไหวมั้ยน้อ ราชินีของช้่านนนน T0T

Share This Page