Kannagi เรื่องวุ่นๆ ของเทพต้นไม้ไฮเปอร์

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย dominica, 30 ตุลาคม 2008.

1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    Kannagi: Crazy Shrine Maidens

อนิเมจากมังกะที่ปัจจุบันรวมเล่มวางขายที่ญี่ปุ่นแล้ว5เล่ม
    เนื้อเรื่อง
    จินตัวเอกของเรื่องที่เรียนทางด้านศิลปะได้ทำการแกะสลักไม้ทำเป็นรูปคนเพื่อ ทำส่งให้ทางโรงเรียน แต่พอเขาได้ทำการเอาไม้ที่สลักเสร็จแล้วมาวางข้างนอก ไม้นั้นก็ทำการดูดพื้นดินโดยรอบ และแตกออกโดยมีเด็กผู้หญิงที่ชื่อว่านากิอยู่ข้างใน ซึ่งนากิความจริงแล้วเป็นเทพที่อาศัยอยู่ในต้นไม้ที่จินนำบางส่วนมาแกะสลัก นั่นเอง แล้วเมื่อพอไปดูต้นที่เธออาศัยอยู่ก็พบว่าโดนโค่นไปแล้ว จึงทำให้นากินั้นต้องมาอยู่อาศัยอยู่ในบ้านจินตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา และคอยทำการชำระล้าง “แมลง”หรือเรียกอีกอย่างว่า”สิ่งที่ไม่บริสุทธิ์”ที่อยู่ในเมืองด้วย คฑาเวทย์มนต์ไปด้วย
    Offical Website : <!-- m -->http://www.nagisama-fc.com/anime/index.html<!-- m -->

ตอนนี้ ซับไทยออกมา 4 ตอน
    ขอบอกว่า สนุกกว่าที่คิดมาก ทีแรกโหลดๆมาเพราะไม่มีอะไรดู + เพื่อนชวน
    ก็ไม่คิดอะไร แนวๆ เทพต้นไม้ กลายเป็นคน อาศัยอยู่บ้านหนุ่มน้อย กะว่าอนิเมหวานใส
    ธรรมดา

แต่เอาเข้าจริง แค่เพลงเปิดก็ ทำเอาภาพที่คิดไว้ในใจ สลายดังโพละ(ในทางที่ดี) เฮ้ย~นี่มัน (ต้องไปดูเอง) :D
    แล้วก็ แม่เทพนี่ สติเฟื่องกว่าที่คิด ไฮเปอร์มากนิสัยสุด แถมคฑาเทพเธอยังดีไซน์ได้ลืมไม่ลงอีก

ใครกำลังหาอะไรดู เพื่อความบันเทิง และทำให้วันของคุณสดใสขึ้นมา ก็ขอ แนะนำ kannagi ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจ

ส่วนใครดู อยู่ ถึงตอนไหน คิดเห็นยังไงก็มาคุยกันนะ ^___^

ตอน4
    คุณน้อง she นิสัยสุดยอดจริงๆ แถมออกแนวจะโหดใช้ได้ หึหึ
    ตอนเหยียบนางิ ทำหน้าจิตได้ใจ
    แสดงว่าบ้านนี้ มีสองบุคคลิกทั้งพี่ทั้งน้องสินะ ท่าจะปะทะกันให้เราได้สนุก ไปอีกนาน

ว่าแต่ มีแม่ชีที่ไหนออกเดินเร่ ขายสารภาพบาปครั้งละ 100เยน ในย่้านอันตราย กลางค่ำกลางคืนแบบนี้~~~~ คิดอะไรอยู่น้องสาวว ^^;
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    แนวนี้น่าสนดูๆ แล้วน่าจะเป็นเลิฟคอมาดี้ปัญญาอ่อนสินะ
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    กำลังโหลด ซับปะกิดมี3 ซับไทยมี4 แปลก = ='

ไม่มีใครดู Clannad After มั่งเหรอ...
  4. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    คันนากิ ผม load เป็นเรื่องแรกๆ ของ SS นี้ จนตอนนี้ก็ load อยู่แต่ยังไม่ได้ดูเลย....

ปล. พี่อัล ผมรอมันฉายไป เกือบ 10 กว่าตอนก่อน จะได้ดูรวดเดียวจะได้อินมากขึ้น ^^!
  5. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    Clannad After ก็โหลด มาดูนะ
    แต่ไม่ค่อยถูกกะอนิเมแนวนั้นเท่าไหร่ ตั้งแต่ air แล้ว ><"

ชอบแนวเบาสมอง สดใส หรือมันส์ๆ บู๊ๆ มากกว่า
  6. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    รุ่นน้องเชียร์มากกกกกกเหมือนกันครับ ตอนนั้นโหลดดูตอนแรกไป...เป็นอนิเม Love-comedy ตรงคอนเซปต์เปี๊ยะสุดๆ ^^" ปกติผมไม่ค่อยได้ดูแนวนี้เท่าไหร่ด้วยสิ

ข้อดีคือ ไม่เน้นเซอร์วิสพร่ำเพรื่อ ดูได้เพลินๆ ยิ้มๆ อารมณ์ดี...จุดที่สะดุดตาเป็นพิเศษ (จากตอนแรก) คือเพลง OP และคาแรกเตอร์นางเอกครับ...รู้สึกว่า หลังๆนี่ จะชอบใช้ตัวเอกหญิง สไตล์รั่วๆ และเอาแต่ใจอย่างนี้กันหมดเลยรึเปล่าหว่า แหะๆ

Clannad after...ก็ตามดูอยู่เหมือนกันครับ งานภาพงานเพลง ได้ดีตามมาตรฐานอยู่แล้ว....แต่เนื้อเรื่องนี่แหล่ะ ที่ดูดีขึ้นกว่าซีซันแรก ค่อยเข้าที่เข้าทางค่าย Key หน่อย เฮ่อ เล่นเอาลุ้นแทบแย่
    (สมัยดู Kanon ตอนนั้นตามโหลดอาทิตย์ต่ออาทิตย์...แต่ตอน Clannad... ต่อให้ว่างแค่ไหน ก็ไม่ได้กระตือรืนร้นจะโหลดมาซักเท่าไหร่ ^^")

อนิเมบู๊อีกเรื่อง ที่ดูตอนแรกแล้วน่าสนใจมาก คือเรื่อง Ga-Rei Zero ครับ ภาพคมกริบ บู๊ระห่ำ เพลงเร้าสุดๆ และเนื้อเรื่องปูพื้น จบตอนแรกไว้ได้น่าติดตามมากๆ เชียร์ครับ เชียร์

เดี๋ยวไว้ว่างดูอีกซักตอนสองตอน จะไปแนะนำที่อีกกระทู้ครับ

7. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ู^
    ^
    Ga-rei-zero นี่ ดูไปสี่ตอนสีม่วงเริ่มออกทั้งลุงโฮโมและโยมิ(ฮา)
    ส่วนด้านเนื้อเรื่องถือว่าสนุกใช้ได้ออกจะเครียดกว่ามังงะนิดหน่อย
  8. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    สรุปว่า นางเอกเป็น...นางไม้สินะ
  9. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    หลังจากเปิดโหลดดูไป พบว่า เพลงใน OP ดันคุ้นหู สรุปว่ามีอบยู่ก่อนนานแล้ว แล้วก็มานั่งคิดว่า ไปโหลดเอามาตอนไหน(วะ)

เป็นงี้หลายเรื่องละ อนิเมไม่รู้จัก แต่พอโหลดมาดู ดันรู้จักเพลงOP ED ไปได้

Clannad เหตุผลที่ผมชอบ เพราะคาแรกเตอร์ที่ดูแล้วอบอุ่น ตามด้วยเนื้อเรื่อง
  10. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    Clannad After ผมก็ดูนะ ติดขนาดวันพฤหัสตอนเที่ยงคืนต้องมานั่งรอดูทีวีเลย
    ผมชอบนะClannadอ่ะ ดูแล้วอบอุ่นดี ไม่เครียดไม่อึดอัด สบายๆ (อย่างตอนที่3-4 นี่ จะเริ่มออกแนวมาคุๆ ตอนสี่นี่ ดูแล้วเครียดอึดอัดนิดหน่อย แต่สุดท้ายก็จบลงได้ด้วยดี ยิ้มออก ตามสไตล์ของ Clannad)

ว่าแต่เออ เค้าพรีวิวเรื่องคันนางินี่หว่า ดันมาสาธยายเรื่องclannadซะงั้น

อืม ส่วนเรื่องคันนางิน่ะเหรอ อืมๆ "สาวน้อยตีนหนักอีกแล้วเหรอเนี่ย" พึ่งจะเห็นเคียว ในclannadไปหยกๆ

ก็หนุกดีนะ คนภาคเป็นนางินี่ใช่คนเดียวกับที่พากย์ ฮารุฮิรึเปล่าอ่ะ เสียงคุ้นๆ เพลงEDเรื่องนี้นี่ออกแนวหลอนๆแฮะ ก็ไม่เชิงว่าหลอนน่ะ แต่เหมือนกับเป็นคำพูดของเทพเจ้า ฟังแล้วก็อบอุ่นดี แต่พอมาเห็นบุคลิกของเทพนางิในเรื่องแล้ว เอ่อ ยัยนี่ใช่เทพเจ้าแน่เหรอเนี่ย
  11. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    บุคคลิก นางิ ว่าประหลาดแล้ว
    เจอ ซังเงะ นี่ เล่นเอาเหวอไปเลย ><
  12. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ใช่เลย ดูแล้วอบอุ่น ไม่อึดอัด
    แต่ภาค after ผมว่ามันเน้นให้อึดอัดแล้วล่ะ แต่ระดับเบาะๆ ไม่สาหัสเท่า AIR อันนั้นจุก...

คันนางิ ดูแล้วชอบนางิ(แบบฮาๆ) เพราะมีส่วนคล้ายเคียว(แคลนนาด)กับป้าโฮโระรวมกัน = =

คนนึงกินข้าวราดซีอิ๊วกับ อีกคนกินข้าวราดน้ำสลัด เจริญ....
    ท้ายตอน4 จินไม่น่ารีบมาเล้ย (มันตัดซะไว ยังทะเลาะกลางเมืองอยู่ดีๆ มาโผล่โรงเรียนทั้งคู่....)ใคร...

ปล. ตอน4ดูซับไทยแล้วงง ซังเงะมาสิงคนได้นี่ ปกติเทพจะออกจากต้นไม้ไม่ได้ถ้าไม่ถูกตัด??? แล้วมาสิงคนแล้ว ไหงนางิยังอุตส่าห์จำได้ ทั้งๆที่หน้าตาน่าจะกลายเป็นคนที่โดนสิง??
  13. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    คงจะเป็นเพราะมีสัมผัสพิเศษ ของนางไไม้มั๊งครับ ที่สัมผัสของอีกองค์ได้
  14. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ไม่ใช่ครับ แต่เป็นคนนี้
    http://www.animenewsnetwork.com/encyclopedia/people.php?id=63126
    ผลงานบางส่วน : ซังโนะมิยะ ชิโฮะ(Zettai Karen Children), ลาล่า(To Love-Ru), Mileina Vashti(Gundam 00)
  15. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เห็นแนะนำกันจัง...สงสัยต้องหามามั่งละ....

แต่คฑานั่นมัน.......สาบานได้ว่านี่ของศักดิ์สิทธิ์!?
  16. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แรกๆนึกว่าจะไม่สนุก...

พอลองดูไป 6 ตอน สนุกมากๆ
  17. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    เดี๋ยวว่างต้องไปหาโหลดมาดู
    เริ่มมีแต่คนแนะนำมาแฮะ
  18. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ตอน 6 น่าร้าก~~~~
    ขำตอนที่สองสาวพยักหน้ากันแล้วบอกว่า ยังโตได้อีกมาก 55
    คุณน้องอายุ 11 คนนั้นก็แหม~ ทำร้ายจิตใจ

ว่าแต่ น่าจะให้ทำงานพิเศษต่อนะ
    ชอบนางิเวลาแต่งชุดอื่น มากกว่าชุดประจำตัวเธอมากมาย
  19. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอน 6 จงใจไรป่าวหว่า
    นาที 2.24 ด้านซ้าย มีใครหน้าตาคุ้นๆเดินอยู่
    (คิดไปเองมั้ง..)

ป้านากิ....อยู่มาร้อยปี มันคงไม่โตขึ้นอีกแล้วมั้ง ไม่ต้องซื้อเผื่อก็ได้
  20. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    น้อง 11 ปีคนนั้นไม่แน่ใจว่าจงใจล้อนางแบบชุดว่ายน้ำเด็กคนนึงรึเปล่า ที่เป็นเด็กม.ต้น แต่หน้าอกระดับมหาลัยยังอาย น้องหนูคนนั้นอาจดังในกลุ่มโลลิโอตาคุญี่ปุ่นก็ได้มั๊ง
  21. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    นาที 2.24 ยังเห็นทสึกุมินั่งคุยโทรศัพอยู่ในห้องอยุ่เลยอะค่ะ
    ใครเดินผ่านหว่า~ ><"
  22. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไปดูมาแล้ว ฮาจริงๆ เป็นเทพีที่รั่วได้ใจมากๆ นั่งฮาคนเดียวในห้องชมรมจนคนอื่นหันมามอง

แต่รู้สึกผมชอบคนน้องมากกว่า แบบว่า ได้ใจไปเลยนะ
  23. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    นาทีที่ 2.24-2.27 ตอนที่ซึงุมิกำลังเซ๊ตผมหน้ากระจกตู้โชว์ แล้วด้านซ้าย จะมีคนนึงเดินมา

(ดูคนละซับ เวลามันผิดกันได้ขนาดนั้นเลยเหรอ =w= เอ...)
  24. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ใช่สาวน้อย เสื้อน้ำเงิน ที่คาดผมโบว์ สีฟ้า รึเปล่าคะ
    หน้าคุ้นจริงๆ ด้วย
  25. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ^
    ^
    ^

อืม ตอนที่ 6 นาทีที่ 2.25 สาวเสื้อฟ้า คาดผมสีฟ้า หน้าตาคุ้นๆจริงๆด้วยสิครับ
    สงสัยมาช็อปปิงเหมือนกันนะ

Share This Page