Kannagi เรื่องวุ่นๆ ของเทพต้นไม้ไฮเปอร์

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย dominica, 30 ตุลาคม 2008.

1. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    38
    ...........ตกลงมันเป็นอนิเมวัดภูมิโอตาคุตาม Hayate ไปรึยังครับ - -''
  2. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    ไม่ใช่ครับ แค่ผู้กำกับเรื่องนี้แค้นที่โดน KyoAni ไล่ออกขณะกำกับ Lukcy Star

เลยเอาเรื่องของ KyoAni มาล้อบ่อยๆ
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    โดนไล่ออกเหรอครับ ฟังแล้วน่าจะแค้นจนไม่เอางานของสังกัดเดิมมาล้อมากกว่า
  4. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ร่วมวงด้วยครับ
    ดูรวดเดียว 10 ตอน ภายใน 24 ชม....

มิน่าทำไม เห็นล้อทางฝั่ง kyoani เยอะจัง
    ว่าแล้วดูแล้วชอบดีแฮะ ไปหามังกะอ่านบ้างดีกว่า....
  5. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ูอ่า ยังไม่ได้ดูตอน 10 เลย ซับไทยไม่ออก

ช่วงนี้ซับไทยไม่ออกมากันเลยวุ้ย สงสัยช่วงสอบ...
  6. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    นอกเรื่องนิด บนหัวผมผมนี่.... Trible Ultima เลยแฮะเมื่ออัลติม่าทั้งสามโพส รีพลายต่อเนื่องกันโดยมิไ้ด้นัดหมาย
    ผมคิดว่านะ ในมุมมองของเขา ถึงเขจะแค้นค่ายเก่า แต่ผลงานน่ะเป็นของเขาเลยเกลียดไม่ลงหรอก ได้ข่าวว่าจะพี่แกโดนเด้งเนี่ย พี่แกทำการก่อกบฏแบ่งแยกดินแดนเลย คือลากเอากองทัพทีมงานจากค่ายเดิมออกมาตั้งบริษัทใหม่เกือบครึ่ง แน่ะ เพราะงั้นสำหรับเขาพวกนี้ก็เป็นสมบัติของเขาพอๆ กับค่ายเก่าน่ะแหละ เพียงแต่ตามกฏหมายดันเป็นของค่าย พี่แกเลยขุดมาแซวเล่นๆ ล่ะมั๊ง
  7. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    แบบนั้นก็พอเข้าใจแฮะ แต่ก็ทำดีนะ จะโดนไล่ก็ลากพวกออกมาด้วย 555

แล้วโดนไล่เพราะเรื่องไรเหรอ?
  8. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    กำกับ Lucky star ไม่ฮา เรทติ้งไม่ดี

555 ใช่จริงด้วย
  9. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    นอกเรื่องนิด ต้อง triple หรือ treble
    trible นี่ไม่มีนะจ๊ะ

ค่อนข้างมั่นใจว่าผม ultima แบบ original
  10. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    ตอนที่ 11 กลับเข้าฝั่งแล้ว หลังจากออกทะเลไปซะไกล

พอกลับมาปุ๊บ เครียดปั๊บเลย

ตอนนี้เริ่มสงสัยในตัวตนที่แท้จริงของนางิแล้ว ว่าเป็นอะไรกันแน่ แถมตัวนางิเองก็จำอะไรไม่ได้

มีความเป็นไปได้ที่จะไม่ใช่เทพเจ้า
  11. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ตอน 10 นี่มันอะไร๊~ สาระหามีไม่
    ตอนคั่นเวลาเรอะ -_-"
  12. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอน13 ดูแล้วสงสารซึงุมิ

ท้ายตอน มันอย่างกะย้อนรอยเอวาพิลึก = =

จบภาคแรกแล้ว จะมีภาคสองมั้ย รอลุ้นต่อไปว่าคนเขียนจะฟื้นจากกรณีโอตาคุฉีกหนังสือยัง
  13. topkun

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    คนเขียนป่วยจริงจนหยุดเขียนไป ไม่เกี่ยวกับกรณีฉีกหนังสือครับ

ไม่รู้ว่าหายป่วยกลับมาเขียนต่อได้รึยัง

จะมีต่อภาค 2 มั้ย คงต้องลุ้นยอดขาย DVD ละมั้ง

แต่ก็ทิ้งท้ายไว้ว่าจะมีต่อนี่นา
  14. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เห็นมีลือว่าที่ป่วยเพราะผลพวงจากช๊อคด้วยน่ะครับ เพราะถ้าป่วยก็เรียกว่าป่วยนานมาก พาลจะทำให้นึกถึงคนเขียน HunterXHunter ดองยาวจนเลิกอ่าน
  15. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    แต่เขาพูดถึงการผ่าตัดด้วยนะครับ น่าจะเป็นอาการพวกทางกายภาพมากกว่านะผมว่า
  16. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อา กลายเป็นอนิเมเครียดไปได้ยังไงเนี่ย!

Share This Page