FFVII Crisis Core ถามมากมายครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย flamefox, 7 พฤศจิกายน 2008.

1. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    - -" ไม่ใช่ (เฟ๊ย) แบบว่า พระเอกก็นะ....รู้ว่าโดนหลอกแต่เพื่อความสบายใจก็ยังไป

ไหนจะเมล yuffie ที่ส่งมาบอกว่าไม่ต้องห่วง ฉันไม่ใช่คนที่ส่งเมลมาเมื่อหนที่แล้ว ทำแบบนี้ไป 5 รอบ - -"

ป.ล. มี item ชิ้นนึง ที่มันชื่อว่า gold rolling pin มันขายได้ 50000 แต่คำอธิบายบอกว่า convert to money and see...

อันนี้ต้องเอาไปทำอะไรก่อนมั้ยครับ หรือว่าขายได้เลย - -?
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    ทำไมไม่ชอบซิสเน่!!

Gold rolling pin ถึงตอนนี้ ผมก็เข้าใจว่ามีไว้ขายอย่างเดียวหละเออ แต่ถึงไม่ขาย ฐานะเราท้ายๆเกมส์ก็ใช่จะขัดสน....เก็บไว้เล่นๆก็ได้นะครับ หรือจริงๆมันเอาไว้ใช้ทำอย่างอื่น......

ปล. กลับมาเล่นทำระดับ Hard ให้มัน 100% ไปซะทีดีกว่า จะได้รีบเอาเกมส์เอาเซฟออกจากเมมไปเก็บ ไฟล์มันใหญ่เหลือหลาย....เตรียมที่รอ DJ Max 2
  3. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ถามคั่นจังหวะหน่อยครับ

ทำไม costly punch บางมีผมอัดเป็น 0 ล่ะครับ - -?

แล้วแอบงงเล่นๆไป ไม่รู้ว่าไปทำอีกท่าไหน ตังค์ผมหายไปเกือบหมดเลยครับ เหลือติดตัวหมื่นกว่าๆ - -"
  4. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ขอถามหน่อยนะครับว่า พวกFlare Ultima Costly Punch หาจากไหนหรอครับ หรือว่าต้องผสม ถ้าผสมต้องผสมยังไงบ้างครับ
  5. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    พอตอบได้บ้างว่า flare นี่ผมได้จากกล่องแล้วก็ monster ที่เป็นบอลๆ 3ลูกน่ะครับ ใน mission หลังๆ
    ติด steal แล้วก็ item ที่ทำให้เวลาเราขโมยหรือฆ่าศัตรูแล้วจะได้ rare ครับ

costly punch ผมผสมเอาจาก หมัด 2 อันน่ะครับ แบบว่า upgrade มาเรื่อยๆ จากต่อยแล้วใช้ MP AP ประมาณนี้ผสมจนเป็น costly punch

ถามเพิ่มไปเจอตัวในไหอีกครั้ง สุดท้ายมันขอให้ใช้ท่า DMW ของ เซฟิรอท ผมต้องทำไงดีครับนอกจากจุดธุป ไหว้พระ รอหวยออกหน้าเซฟิรอท - -"
  6. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    ^
    ^
    หมัด 2 อันนี้ คืออะไรหรอครับ ผมไม่รู้จริงๆอะครับ
    ส่วนใช้ท่า DMW ของ เซฟิรอท ให้ลองติดมาทีเรียที่เพิ่มอัตราการใช้ท่า DMW ของ เซฟิรอท กับ ซิสเน่ ดูครับ (ร้านที่ซื้อต้องเก็บจากกล่องที่คุยกับซิสเน่ที่กองกาก้าอะครับ) แต่ต้องอัพเป็นมาสเตอร์ก่อนนะครับจะทำให้ติดง่ายขึ้น ของเซฟิรอทใส่ไป 3 ลูกเลยก็ได้ครับ
  7. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    กองกาก้า...แหะๆ ผมพึ่งตกลงมาเจอแอริธ ^^!

ท่าหมัดไปหามาให้ มันชื่อว่า Hammer Punch ครับ ผสม 2 อันจะได้ costly punch ครับ

ส่วน hammer punch ได้จาก magical punch 2 อันรวมกันครับ

และ magical punch ได้จาก iron fist 2 อันรวมกันครับ - -

ยัง ยังไม่จบ iron fist ได้จาก goblin punch 2อันรวมกัน...
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เงื่อนไขนึงของความแรงท่า costly punch มันคือ ยิ่ง hp น้อย ยิ่งรุนแรง ทีนี้ถ้า hp เราเต็มอยู่มันก็จะแรงในระดับนึง hp ยิ่งลด ก็ยิ่งแรงขึ้น
    แต่ถ้า hp มันทะลุเกินลิมิตอยู่ล่ะก็ ความแรงมันก็จะไม่เหลือ.....
  9. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    มีวิธีทำให้เลือดเกิน10000ไหมครับ พอดีไปสู้ mission 1-4-5 มั้งครับ มันตีผมที 10000 -*- ตายเลยอะครับ
    อยากรู้มากเลยครับจะได้สู้ที่โหดเลยอะครับ ตอนนี้เลเวลก็ 56แล้วครับ
  10. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ตาม link เลยครับ

<!-- l --><a class="postlink-local" href="http://all-final.com/forum/viewtopic.php?f=4&t=2290&all=all">viewtopic.php?f=4&t=2290&all=all</a><!-- l -->

แต่จริงๆโดนมากกว่า 9999 ผมมีอยู่ 2 วิธีแก้ขัดนะตอนที่ยังไม่ได้ item ที่ทำให้ hp เกิน 9999

1. คือไม่โดนโจมตี (กรณี physical) / ถ้าเป็นเวทก็ให้หาไอเทมที่ดูดซับเวทนั้นเป็น hp แทน
    2. ติดพวก materai ที่ทำให้ได้ barrier หรือไม่ก็ใช้ pheonix down
  11. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    หลังๆ จะมี monster ที่โจมตีครั้งละ 99999 ครับ มอนสเตอร์ประเภทนี้น่าจะเป็นไอ้ตัวยักษ์ถือกระบองนี่แหละ ใส่บาเรียหรืออะไรก็ไม่ช่วยอะไร แบบนั้นต้องหลบเอาอย่างเดียวดีกว่าครับ

ส่วนเงื่อนไขของ Costly punch ถ้า HP > 110% (ถ้าจำไม่ผิด) dmg จะกลายเป็น 0 ครับ

ส่วนมาเทเรียที่เพิ่มอัตราการออก DMW ของเซฟิรอธ อัพคู่ไปกับ ซิสเน่เพื่อเพิ่มโอกาสเข้าสู่ modulation phase ลิมิตซิสเน่จะทำให้เกจของแซ็คสูงขึ้น พอเป็น heavenly แล้วก็เปลี่ยนไปติดมาเทเรียเซฟิรอธ(มาสเตอร์)ซัก 3 ลูก แค่นี้ก็เหลือแหล่ครับ ส่วนการเก็บมาเทเรียให้มาสเตอร์ หลักๆก็ใช้คู่กับมาเทเรียม็อกนี่แหละ
  12. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    ขอถามอีกหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมอยู่ดันเจี้ยนสุดท้ายที่จะสู้กับ Genesis อะครับ
    ผมถึงประตูที่มี Behemoth อยู่แต่ไม่มีกุญแจอะครับ
    กุญแจหาจากไหนหรอครับ ผมหาไม่เจอเลยครับ เดินทั่วแล้ว
  13. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ผมยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ ยังเดินเล่นสลัมกะแอริทอยู่เลย

แต่ว่า.... mission ที่เจอ minerva นี่ฆ่ามันยังไงครับ - -?

เข้าใจว่าพอมันจะตายมันะ judgement arrow พอเราตายมันก็เตะออกจาก mission เลย - -
  14. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ในบริเวณคุกใต้ดินนั่นแหละครับ จำได้ว่าต้องฆ่ามอนสเตอร์ที่กำหนดในแต่ละห้อง (ฆ่าแล้วจะได้กุญแจมา) ถึงจะไปเก็บกุญแจที่เป็น key ในการเปิดห้องแล็บสุดท้ายอะ เบฮีมอธตัวสุดท้าย ชกเปรี้ยงสองเปรี้ยงก็ดับ ของก็ไม่ได้ดีเด่อะไร เทียบกับการ set แซ็คไปซัดกะมิเนอร์ว่าแล้วละก็นะ...

แต่ลำดับการเปิดประตูผมจำไม่ค่อยได้ละ แต่เอาเป็นว่าหาได้จากแผนที่นั้นทั้งหมดเลยครับ ลองเดินดูอีกรอบดูนะ...(ช่อยอะไรได้วะเนี่ยกรู)

judgement arrow ไม่ได้ปล่อยตอนจะตายเน้อ สู้ทีนึงมันปล่อยได้หลายๆรอบยู้~~แถม reset สเตตัสรีเรสเราทิ้งซะด้วย....แต่ถ้า HP เหลือประมาณ 6-7 หมื่นน่าจะรอดนะ

ได้ยินว่าสู้กะเจ๊ ค่า LUCK ที่เกิน 150 จะช่วยลด dmg ของท่าธาตุไฟน้ำแข็งสายฟ้านั่นได้มาก แต่ของผมมันโชคไม่ถึง เลยหลบเอา การโจมตีก็ Costly punch โลด HP สิบล้าน ก็ชก 100 ครั้งสินะ....(ระดับฮาร์ดนี่ยี่สิบล้านสินะ -*-)
  15. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    แล้วห้องที่คล้ายถ้ำอะครับ ที่เดินไปตรง Life Stream ลแวจะมีมอนสเตอร์โผล่นี้ทำอะไรได้หรอครับ
  16. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    hp ผมเหลือ 99999 ครับเพราะปกติโดนท่าไหนก็ 99999 ต้องพึ่งหางหมาไหม้ เอ๊ยก นกไหม้ตลอด - -" แสดงว่าผมต้องไปเพิ่มค่า magic def หรอ - -"
  17. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    ทำไม costly punch ของผมตี 9999 เองอะครับ
    ปล.ตอนผสม ผมผสม magical punch เลเวล 1 กับ airstrike เลเวล 1 แล้วใส่ hero drink 19 อันครับ
    แล้วก็ผมยังหากุญแจไม่เจอเลยครับ ตอนนี้เดินในห้องขังไม่เจอมอนสเตอร์เลยครับ(ตอนนี้ผมเปิดกรงไป 3 บานอะครับ) ทำไงดีครับ
  18. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตี 9999 เพราะยังไม่ได้ใส่เครื่องประดับที่มีอบิลิตี้ break damage limit รึเปล่าครับ ลองดูดีๆ
    ถ้าไม่มีอบิลิตี้นี้ติด ต่อให้ตีแรงยังไง ก็ทะลุเกิน 9999 ไม่ได้ครับ
  19. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    เครื่องประดับชื่ออะไรหรอครับ สามารถหาจากไหนได้บ้างหรอครับ
  20. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    Genji glove กับ brutal ครับ

ผมจำไม่ได้ว่าอยู่ใน mission ไหนต้องรอให้ผู้รู้มาตอบแล้วครับ แต่จำได้ว่า brutal นี่มีทั้งในกล่องสมบัติกับขโมยศัตรูครับ
  21. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    กลับไปนั่งอ่านกระทู้ที่ add ไว้

<!-- m -->http://www.gconsole.com/forum/show.php? ... 5&id=24700<!-- m -->

ช่วยได้เยอะครับ

หึหึ... จะไปอัดกะ minerva คืนนี้
  22. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไปอัดเค้า หรือไปให้เค้าอัด

รอดูผล เล่นถึงตอนนี้คงไม่มีไรยากแล้ว
  23. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    นั่งนับไปร้อยหมัด ไม่น่ายาก...ถ้า stat 255 หมด ยกเว้น Luck

ปล. ไม่แน่ใจว่า Judgement arrow ถ้ากดกัน จะช่วยได้มั้ยนะ....
  24. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    โดนเหยียบกลับมาอีกรอบ กระซิกๆ

ทำ vit กับ spr 255 ไม่ได้ สงสัยต้องไปมั่วปั๊มมาทีเรียก่อน

materia ที่เอา sp ไปรับแทนดาเมจก็ช่วยได้...แปปนึง T.T
  25. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เอ๋า นึกว่าทำได้แล้วเลยไปฟัด
    สุดท้ายโดนซือเจ๊เฆี่ยนกลับมา 555

Share This Page