FFVII Crisis Core ถามมากมายครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย flamefox, 7 พฤศจิกายน 2008.

1. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ^
    ^
    แวะมาตอบบ่อยจริงๆ คนถามดีใจนะเนี่ย

Junon Souvenirs ที่อยู่ในมิสชั่น 2-4-1 เปิดหีบเหมือนกัน ถึงว่า...มิชชั่นนี้ทำไมพึ่งออกมาหว่า ออกมา chapter สุดท้ายด้วย - -"
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เดี๋ยวจะไปเที่ยวปีใหม่ ไม่อยู่ 4วัน พึ่งตัวเองไปก่อนนะ หุๆ
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    Smart Consumer >> เพิ่มผลของไอเท็ม description เขียนไว้ว่างั้น เข้าใจว่าจะทำให้ไอเท็มที่เรากดใช้ มีผลมากขึ้น เช่น X-Potion เพิ่มให้ตายก็ไม่เกิน 9999 จะเพิ่มเป็น 99999 เต็ม HP อะไรแบบนี้มั้งครับ แต่ไม่แน่ใจว่าต้องมาสเตอร์ก่อนรึเปล่า....(ถ้าแถผิดขออภัย)

DMW ของ Tseng + Cloud มัน 90% มันควรจะเต็ม 100 ได้รึยังครับ? >> ครบได้แล้วครับ ครบแทบจะก่อนใครเพื่อนเลยหมอนี่

รีบๆเล่นให้จบแล้วก็มาเล่นระดับ Hard เป็นเพื่อนกันได้แล้วมา.....
  4. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    DMW ของ Tseng + Cloud มัน 90% มันควรจะเต็ม 100 ได้รึยังครับ? >> ครบได้แล้วครับ ครบแทบจะก่อนใครเพื่อนเลยหมอนี่

ปล่อยไว้ misson 1 หลายช.ม. แล้วยัง 90% ทั้งคู่ - -"

ที่ % มันขึ้นได้ คือต้องตัดเข้า event ย่อยๆใช่มั้ยครับ แบบตอนที่ zack แบกคลาวด์ไปไว้ในป่าแบบนั้น?
  5. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าเห็นอีเวนท์ตัดใน DMW เป็นอันที่ไมทคุ้นตาไม่เคยเห็น ก็น่นแหละคืออันใหม่ที่ยังไม่ได้
  6. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    อีเวนท์ย่อยที่เห็นในตอน DMW นั่น ปกติจะมีสองแบบ คือแบบปกติ คุยแป๊ปๆก็จบ กับแบบแรร์ คือแสดงถึงความสัมพันธ์อันลึกซึ้ง(?) ของแซ็คกับตัวละครนั้นๆ ที่ต้องผ่านเนื้อเรื่องที่กำหนดให้ได้เสียก่อน

ปกติ แต่ละตัวละคร จะมีแบบปกติ 4-5 แบบ(ราวๆนี้) กับแบบแรร์ 2 แบบ แบบปกติ ถ้าออกมาจะคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ประมาณ 10-15% ส่วนแบบแรร์จำได้ว่าประมาณ 20-25% ครับ ยกเว้นเจเนซิส ที่มีแค่สองแบบและออกมาค่อนข้างยาก อันนั้นมันคิด 50% เลย ส่วนที่พี่เฟลมบอกว่าค้างที่ 90% มานานแล้ว แสดงว่าที่ติดอยู่คือแบบปกติ ไม่ใช่แบบแรร์ ไม่ได้มีเงื่อนไขซับซ้อนได้การได้ คงอยู่ที่ดวงนั่นแหละ.... ;)

ถ้าจำไม่ผิด.....DMW เกจสูงๆอย่าง Heavenly จะช่วยให้ event ออกง่ายขึ้นด้วยละเออ....ลองติดตั้งมาเทเรียคลาวด์กับเส็งหลายๆลูกแล้วก็รอให้ออก DMW ตอนเกจเป็น Heavenly ดูสิ
  7. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ทำไงเส็งกับคลาวด์ก็ไม่ 100 แหะ - -"

จนเข้าไปสู้กับ genesis แล้ว...

ฉากสุดท้าย สู้กับทหารเป็นร้อยๆ...ผมเล่นไปเกือบๆ 2 ช.ม. ... ไม่จบสักที

เลยปล่อยตาย....ไม่ปล่อยก็คงไม่จบสินะ - -"

ป.ล. หากุญแจเข้าไปสู้กะ behemoth ม่วง ไม่เจอ T.T
  8. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ฉากสุดท้าย........ผมเข้าใจสัจธรรมตั้งแต่ 10 นาทีแรกที่เล่นละ :D มันเล่นออก DMW แบบล็อคลำดับความสัมพันธ์ตัวละครเอกขนาดนั้น รู้ทันทีว่าชาตินี้มันไม่มีออก DMW แบบปกติอีกแล้ว.....เลยเล่นชิลๆ ตายก็ตาย ยังไงๆแกก็เกิดมาตายอยู่แล้วนี่ แซ็ค.... :)

ปล. ไอ้ส่วนที่เหลือไว้ตามเก็บต่อในระดับ hard ละกันนะ...... :555:
  9. dojiniga

dojiniga New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ้เล่นจบแล้วประทับใจมากๆ แต่สงสัยส่วนที่ไม่เข้าใจของเนื้อเรื่อง

ืำืทำไมแซ็คกับคลาวถึงโดนไล่ล่า (เพราะเป็นร่างทดลองหรืออะไรกันแน่)?

ืำทำไมพอ แซ็คตาย ชินระถึงไม่ตามล่าคลาวต่อ?

ทำไมคลาวถึงเข้าไปอยู่กับชินระ ทั้งๆที่รู้ว่าใครฆ่าแซ็ค?

ทำไมทาส์คถึงพยายามช่วยแซ็คตอนท้าย และช่วยยังไงจับเป็น?

ชื่อจริงของซิตนี่คืออะไร?

ขอบคุณที่ช่วยตอบนะครับ
  10. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    พี่จิ้งจอกก็ลองติดมาทีเรีย
    - Lucky Star 2 - 3 --- เพื่อให้เป็น Heavenly
    - Meteor Shot (ชื่อนี่รึเปล่าหว่า - -) 3 - 4 --- เพื่อให้ออก DMW ของหัวโบะบ่อยๆ
    (ถ้าเป็นของ Tseng ก็ Air Strike ^^ )

แล้วทำ Vit ให้ 255
    เข้าไปอยู่เฉยๆ ใน Mission 1-1-1 ก็ได้ครับ

ใช้ความพยายามในการรอไปเรื่อยๆ จนมันออก - -''

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ เล่น Crisis Core ครั้งล่าสุดตอน มีนาคม ปีที่แล้ว - -
    ปปล. ไม่ได้มาตอบซะนานเลยอะ TT
  11. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    - ตัวทดลองแหกหนี เลยต้องล่ากลับมา
    - เห็นว่าคลาวด์อยู่ในสภาพต๊องไปแล้ว นึกว่าปล่อยไปก็ไม่เป็นไร
    - หลังจากนั้นคลาวด์ไม่ได้ไปอยู่กับชินระ...แต่ไปร่มกับอวาแลนช์
    - หาตัวแซคส์ให้เจอก่อน เพราะทหารจะจับตาย ส่วนเติร์คภายใต้การนำของTsengจะไปแฮ้บตัวกลับมาก่อน
    - ภาค 7 ซิด ไฮวินด์...... ถ้าซิสเน่ ชื่อจริง ก้แล้วแต่คนเล่น Before Crisis อยากจะตัง้ให้

Share This Page