Meeting AF 2008#Dream World

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย flamefox, 19 พฤศจิกายน 2008.

1. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ปองๆ ไป meeting ด้วยเหรอ = = คนไหนหว่า

นอนล่ะครับเวียนหัวมากๆ สงสัยจะเป็นไข้
  2. Gow27

Gow27 Board Protector

EXP:
    144
    0
    0
    ^^b

รอ report ครับ

เวง รูปหมู่พลาดไปหลายอันเลย โดยเฉพาะหลังออกจากบ้านผีสิง - -a
  3. LighTdR

LighTdR New Member

EXP:
    38
    0
    0
    โอยเหนื่อย หลายเหนื่อย เยอะแยะมากๆ T-T....

นอนกันก่อนดีกว่าเนอะ พรุ่งนี้ค่อยมาอ่าน report :p
  4. khan

khan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ท่าทางสนุกสนานกันดี :D + คนไปเยอะมากๆ เยี่ยมไปเลยครับ ผมติดทำงานเลยไม่ได้ไปร่วมมีทติ้งด้วย รอดูรูป + รีพอร์ตครับผม :)
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ถ้า20ไปกันอีก ยูตัดใจไม่ไปรับน้องดีกว่ามั้งนิ

20 มีทAF
    21 มีทบอร์ดไทยเยอรมันแฟนคลับ

เอาให้ตายกันไปข้างเลย[​IMG]ฮี่ๆๆ
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    นอน 1 คืน....มีแรงละ.....

ก่อนอื่น.....ขอแฉ ประธานมีท....ไม่ขึ้นไวกิ้ง ไม่ขึ้นเฮอริเคน อ้างโน่นอ้างนี่...เพื่ออะไร!! หึ หึ

เฮอริเคนสองรอบติดตาม้วยสไปเดอร์....มันจอร์จจจมากกกกก......อุ....อ๊อก~~
    ทำไมคราวนี้ขึ้นไวกิ้งแล้วมีคนบอกหน้าซีดหว่า......

ได้ขับโกคาร์ทครั้งแรกด้วย ได้ยินจากใครต่อใครว่าผมปาดโค้งโหดนัก.....อะไรกัน! ผมน่ะ....รักษากฏจราจรสุดชีวิตเลยนะเฟ้ยยยยย

ปล. มีทครั้งนี้สมกับเป็นมีท AF......เพราะเรามานั่งเกมส์กันใน KFC น่ะสิ!!
  7. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ประท้วงครับ

..... ผมขับตามหลังอยู่ ... เห็นมีช่องโล่งๆ .... จะพุ่งเข้าไป เบียดโค้งวงใน

โค้งที่ 1.... หักปาดกันทางกันเห็นๆ !!!
    โค้งที่ 2.... หัก ปิดทางอีกรอบ!!
    โค้งที่ 3.... หักปิดทางอีกแล้ว......

โค้งที่ 4.... ไม่สนแล้วเฟ้ย!! ลุยเล๊ยยยยยยยยยยยยยยย

ผล... ชนน่ะซิครับ ^^'' T-T
    โหล่สนิทเลยผม (รอบแรกนะ ;p)
  8. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    สลบยาว...เกือบตื่นไม่ทันไปเรียน...

รูปรวมตอนเช้า
    แล้วก็ค่อยๆเพิ่ม
    ใครจะเอารูปใหญ่บอกน่อ

และเข้าไปด้านในนำทีมโดยป๋าจิ้งจอก~
    และคณะ"เด็กๆๆ"
    เครื่องเล่นที่ไปเล่นตัวแรก
    และมันก็ขึ้นไปแล้ว...

อันนี้ขำๆ...ใครน่อ
  9. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เฝ้าของ กินน้ำแข็งใส เฝ้าของ เฝ้าของ เล่น แพะ แกะ วัว
    เข้าไปเดินเซ็ง ในบ้านผีสิง Zinger burger 2 ชิ้น ขนมสายไหม สกายโคลสเตอร์ รถบั๊ม
    ดรีมเวิลด์ หนาวมาก
    สู่แสงตะวัน เฝ้าของ กินหนม คุย เฝ้าของ - -!! กลับ
    ระลึกความแก่ ด้วย anime เก่าๆ ระหว่างกลับ

และ

~เฮๆ -_-!!

Edited : เฝ้า แล้วครับ x_x พอดี ตัวหนังสือภาษาไทย บน keyboard มันเลือนๆ ไปบ้างน่ะครับ
    ตัวไหนไม่ค่อยได้ใช้ ก็กดไม่ค่อยถูก ตอนพิมพ์ ผมก็ว่า มันแปลกๆ นึกว่า font เล็กไป มันเลยไม่เห็น แหะๆ x_x
  10. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ูู^
    ^
    ^
    เอ่อ เฝ้า ของ ครับ Ree ไม่ใช่ เผ้า
  11. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    จะวงทำไม !!!
  12. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ถ้าไม่วง เจ้าตัวก็ไม่เข้ามาถามสิ ว่า "จะวงทำไม" (ฮา)
  13. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    แอบอยากรู้จำนวนคนทีไปแหะ *-*/ แบบว่านับไม่ถูก - -

มีอะไรจะเล่าให้ฟังล่ะ....แต่เชื่อไม่ค่อยได้หรอกนะ (ใส่สี ปรุงแต่งเล็กน้อย โม้เพิ่มนิดๆ แต่เกิดขึ้นจริงๆ)

***Dugong Event***

หลังจากที่เล่นอะไรกันไปบ้าง ก๊วน AF ก็ได้แยกเป็น 2 กลุ่ม คือกลุ่มเมืองอัลหิมะ เวพ่อน กับกลุ่ม Aloha de dugong

กลุ่ม Aloha ได้ตัดสินใจไปยังถิ่นฐานบ้านเกิด คือถิ่นน้ำ... เริ่มต้นด้วย super splash อันนี้ไม่มีอะไร เล่นเปียกไปตามยถากรรมของคลื่นยักษ์

อันที่ 2 Grand Canyon นาย Aloha-Gomora (นามสมมุติ ต่อไปนี้จะขอเรียกสั้นๆว่า "ลุง") ได้ตัดสินใจลงเล่นเครื่องเล่นนี้ด้วย เพราะว่าอันนี้ไม่ค่อยเปียก + เปียกน้อย (อันที่แล้วลุงไม่ได้เล่น ช่วยเฝ้าของให้ น่ารักจริงๆ แหวะ...)

ก่อนทำการลงไปยังเครื่องเล่น ก็ฝากของตรงที่ฝากของ ลุงทำหน้ากระยิ่มยิ้มย่องก่อนที่จะล้วงมือลงไปที่ ... กระเป๋าครับ

ทะด๊า.... ลุงหยิบร่มออกมาจากกระเป๋าโดราเอมอนครับ ด้วยสีหน้าแบบโอบามาตอนได้ประกาศเป็นประธานาธิบดีคนใหม่ ฮี่ๆๆ มีเสียงหัวเราะจิตๆเล็กน้อย...

จิ้งจอกกับกระต่าย มองลุงด้วยสายตาแบบไม่อาจจะเขียนบรรยายเป็นคำพูดได้ ร่มสีแดงเพลิงช่างสีสดใสลุกโชนบาดจิต บาดใจ พวกเราซะนี่กระไร T.T

แต่ก็ทำอะไรได้เล่า เราเป็นแค่เด็กใหม่ตัวน้อยๆ ย่อมไม่รู้ว่าต้องเตรียมการใดไว้รับมือศึก เรา 3 คนก็ลงไปยังเครื่องเล่น พร้อมใครก็ไม่รู้อีก 1 คน ขอเรียกเขาว่า "นาย"

ออก start แล้วครับกับเรือที่บรรจุผู้โดยสาร 4 คน (3ตัว+ นาย) ลุงกางร่มเลยครับ ไม่พูดพร่ำเพลง ผมนึกชมในใจไม่ได้ แกช่างเตรียมพร้อมจริงๆ

เพราะถ้าเกิดไปกางร่มตรงใกล้ๆเกิดมีปัญหาอันใด อาจจะแก้ไขได้ไม่ทันท่วงที ผมเลิกความคิดนี้ทันทีที่เห็นลุงลองกางร่ม กันทางซ้ายที กันทางขวาที
    หมุนร่มกันตรงกลาง ด้วยแววตาสดใส ประหนึ่งเด็กได้ของเล่นใหม่และลองเล่นเลยในตอนนั้น *-* (อารมณ์ประมาณนี้ ปิ๊งๆ)

ผมหันไปมองทางขวา นายเริ่มรับรู้ได้ถึงอะไรบางอย่างที่ไม่ชอบมาพากลในเรือนี้ แต่ยังคงนิ่งครับ เก็บอาการดีมาก ขอชมเชย แต่ผมนี่ไม่นิ่งแล้ว - -

หันไปทางกระต่ายอึ้งไปแล้วกับภาพที่ปรากฎตรงหน้า ไม่แน่ใจว่าประทับใจกับท่วงท่าร่ายรำกระบี่ร่ม หรือว่าสับสนประมาณ "สิ้นหวังแล้วว"....

กลับมาที่เรือกันต่อ เรือน้อยก็กระดึ๊บๆไปถึงจุดเปียกจุดแรก เป็นเหมือนน้ำตกครับ ลุงจับร่มอย่างดี ซ่า..... ซ่า เปียกไป 4 เป็นร่ม 1 กะ อีก 3 หน่อ

ลุงก้มมองดูตัวเองกับสภาพตัวเอง แห้ง99% (เนื่องจากที่นั่งมีน้ำเปียกนิดๆเลยไม่ 100) ก่อนทำหน้ากระหยิ่มยิ่มย่อง ประหนึ่งสัตว์ประหลาดที่ปล่อยแสงฆ่าอุลตร้าแมนได้

ไปกันต่อเรือน้อยถูกรูปปั้นอินเดียนแดงฉีดน้ำใส่ทางซ้าย ... ลุงเอาร่มรับก่อนพูดว่า "สบาย..."

เรือน้อยถูกรูปปั้นอินเดียนแดงฉีดน้ำใส่ทางขวา ... ลุงเอาร่มรับก่อนพูดว่า "จิ๊บๆ...."

"แรงกว่านี้มีอีกมั้ย.....ซ่าาาาาาาาาาา" นั่นคือคำพูดสุดท้ายที่ผมได้ยินลุงในสภาพแห้ง 99% พูด... ก่อนที่ผมจะตั้งสติได้และทบทวนเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นเมื่อตะกี้

เรือน้อยที่ความเร็วเพิ่มขึ้นทีละนิด ก่อนจะวิ่งไปชนขอบทาง ทีแรก...ไม่เท่าไหร่แค่เรือหมุนนิดๆ
    แต่รอบ 2 นี่ทำให้เกิดคลื่นเล็กๆที่แรงพอจะปะทะสาดเข้ามาในเรือได้ ผลจากคลื่นนั้น...กระแทกเข้ามาในเรือ ปะทะทางกราบซ้ายของตัวลุงเต็มๆ

ลุงแห้งหายไปครับ เป็นลุงน้ำ 50% มาแทน กางเกงยีนส์ที่เคยสีฟ้าสดใสถูกเสกให้กลายเป็นน้ำเงินเข้มในพริบตา ขาที่เคยซ่อนไว้ยามเดินเหินบนโลกมนุษย์กลับกลายเป็นขาพะยูนไปแล้ว

อิ้ง อั๋ง แอ๊วว ยู๊นนนน~ ยูน~~ๆๆ (สิ้นหวังแล้ว ฮือๆ)

ขำกันทั้งเรือครับ กับสีหน้าลุงน้ำตอนนั้น ประหนึ่งเด็กทำของเล่นลงพื้น แต่พื้นตรงนั้นดันเป็นท่อน้ำทิ้ง แล้วของเล่นชิ้นนั้นก็ไหลไปกับสายน้ำ....

ในขณะที่ลุงกำลังตกใจและง่วนกับคลื่นลูกนั้น ร่มลูกเจ๊แดงที่เคยปกป้องลุงตลอดมาก็ได้เปิดช่องให้เจ้าดินเดียนแดงน้อยตัวนั้น ยิงสายน้ำจู่โจมเข้ามา

"แผล่ะ" เสื้อขาวๆที่เคยแห้ง บัดนี้เปียกชุ่มไปแล้ว แขนที่เคยใช้จับสิ่งของเมื่อโดนน้ำก็กลายเป็นครีบพะยูนน้อยๆ

หนนี้ขำไม่หยุดแล้วครับ คนที่ควรจะแห้งที่สุดตอนนี้น่าจะเปียกที่สุดแล้ว ขำกันทั้ง 3 คน รวมถึงนายคนนั้นด้วย ไม่เก็บอาการแล้ว...

ก่อนที่ลุงน้ำจะพูดกับตัวเองเบาๆว่า "ร่มไม่ช่วยอะไร...."

เมื่อเรือน้อยกลับถึงที่หมาย ลุงน้ำจึงทำการหุบร่มลูกเจ๊แดงลง ก่อนใส่กลับไปยังกระเป๋า....

วลีสุดท้ายที่ผมได้ยินคือ ...."ไหนบอกว่ามีร่มแล้วจะเล่น grand canyon ไม่เปียกไง"

ใครที่เห็นลุงตัวเปียกๆไม่ต้องงนะครับ เล่นจริง เปียกจริง ไม่ใช้สลิง Aloha Gomora~
  14. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    นี่ใช่มั้ยที่แบบว่า "ขอเน้นๆ"

เสียดายว่าผมดันไปลงกลุ่มหลังร่วมกับพวกพี่ก้าว 27 และคุณพี่ eol

เลยไม่ได้เห็นเหตุการณ์นี้

ขอเหตุการณ์ "ลุงอมบ๊วย" จะได้มั้ยหว่า??

ลุงเล่ามานิดเดียวมันไม่มัน 555+
  15. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    จำนวน 27 คนครับ

คืนนี้จะพยายามปั่น (ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มเลย เพิ่งไปธุระกลับมา เหนื่อย หมดแรง)

Edit ขอเลื่อน report meeting เป็นวันศุกร์ที่ 12 ครับ รู้สึกเป็นไข้ คิดอะไรไม่ออก คงจะนอนพัก
  16. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    โอยยยยย ระบมไปทั้งตัว ยกแขนแทบไม่ขึ้นเลย
  17. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ตอนนี้ก็เริ่มยกแขนไม่ขึ้นแล้วเช่้นกัน ^^;

ปล. ....... กลับมานอนเมื่อคืนยังมีอารมณ์มึน+อยากอ้วกไม่หาย ....... herrican 2 หมึก 1 ตบท้ายด้วย Viking ...... แทบอ้วกครับ :scare: หลอนเลย ไม่กล้าเล่น Raptor ต่อแล้ว
  18. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ไม่ต่างจากผมเลย แต่ผมยังหนาวไม่หายเลยครับ
  19. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    วันนี้ตื่นมาตีสามไข้ขึ้นตัวร้อน นอนซมอยู่กับบ้านทั้งวัน สงสัยเพราะไปเริงร่ากับเมืองหิมะนานไปหน่อย T T
  20. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    มาแปะรูปต่อ

รอบที่2 ก็ยังมีบางรายที่เล่นรอบแรกไปแล้วยังรู้สึกสบายๆมาต่ออีกรอบ

ยังเฮฮากันเรื่อยๆ

21. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    นี่แหละครับ "ความสิ้นหวัง" มันเริ่มต้นจากนี้หล่ะ T-T

(เสริม)เรียงลำดับผู้ "สิ้นหวัง" ในรอบนี้ครับ จากซ้ายไปขวา

Solyar-->無名(รสโอรีโอ้)-->Ratatosk-->£ i n ë v i a`z-->ปองๆ-->ULTIMAWEAPON-->shinya-->eol-->ปูน-->ผมเอง-->Mog :bad: -->chakri
  22. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตื่นมาไม่ต่างจากเมื่อวาน.....ไม่มีอาการอะไรนอกจาก หิว.............
    คนที่ปวดแขน คาดว่าคงเพราะตอนเล่น เกาะที่จับที่ยึดกันสุดเหนี่ยว

Raptor เห็นหลายคนว่าไม่อยากขึ้น แต่เอาเข้าจริงผมว่าสบายกว่าเฮอริเคนหลายขุมนะ ตอนมันเหวี่ยงจะไม่รู้สึกอะไรเลย อารมณ์เดียวกับเอาเต้าหู้ใส่ปิ่นโตแล้วเหวี่ยงเป็นวงกลมแล้วมันไม่แตก
    นึกว่ามันจะช่วยปั่นแห้งได้ สรุปว่าไม่ได้ช่วยขึ้นมาสักนิด

อัลหิมะ ตัวอะไรนั่น -_-;
  23. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    สรุปว่าวันนี้ป่วยค่ะ จะสอบแล้วด้วยสิ

แวบมาดูรูป + รีพอร์ต

เห็นด้วยกับพี่ Ultima ว่าแรพเตอร์ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ...

วันนี้เกิดอาการตัวร้อน เจ็บคอไปเรียน แถมปวดขาทั้งสองข้างอีก Orz

เห็นพี่เฟลมมาพูดเรื่องร่ม ... ตอนเล่นแกรนแคนยอนเฮลก็พกร่มมาด้วยเหมือนกันค่ะ!

แต่มันเป็นร่มขนาด 1 คน ซึ่งพอน้ำตกไหลลงมาที คนในเรือทั้งหมดก็ดึงร่มอันนั้นเข้าหาตัวเอง

สรุปคือ เปียกทั้งหมด หรือเฮลนั่นแหละ ที่เปียกที่สุด ...
  24. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เอ้ย เพิ่งเห็น

โนบอดี้ หรือ ฮาร์ทเลส ผมแอบไปเที่ยวเนี่ย =[]=!!

:scare: :scare: :scare: :scare:
  25. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ปวดแขนเพราะไอ้ โกคาท อะแหละ! เล่นเอามือชาเลย เครื่องสั่นซะ
    แถมกดไปตั้ง 2 รอบ

Share This Page