Meeting AF 2008#Dream World

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย flamefox, 19 พฤศจิกายน 2008.

1. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ^
    ^
    ^
    ต่างกับลุงเลย

เพราะลุงแกบอกว่า Go Kart สนุกมาก!!! 555+

อ้าว ตกลงว่าใช่หรือไม่ใช่เนี่ย อายจัง - -'
  2. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ทำไมป่วยกันเยอะจัง :p
    แต่คราวนี้ใช้ตั๋วแบบเล่นครั้งเดียวคุ้มจริง ๆ ครับ (เบิ้ลด้วยการเอาตั๋วคนอื่นไปเล่นอีกรอบ หรือไม่ก็ขอจนท.เล่นซะดื้อ ๆ เลย)
    คราวหน้าถ้าไปกันเช้ากว่านี้ได้คงจะซื้อตั๋วแบบไม่จำกัดละกัน~ (คงต้องนัดซัก 8.30...)

โชคดีไม่มีใครปล่อยของระหว่างเล่น~

...ยังเสียดายที่ไม่ได้เล่นแมงมุมรอบสองเพราะมีสายด่วนเข้ามา =_=' (ลุงแนะนำว่าไม่ให้รับโทรศัพท์ระหว่างเล่นอยู่ ....ควรใช้อุปกรณ์เสริมสินะ)
  3. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88

คำสาป สนัวร์........

:waaa: :waaa: :waaa: :waaa: :waaa: :waaa:
  4. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    บุหาวไม่ใช่เรอะ .............
  5. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    confirm ตามนั้น - -

ผู้เสียสละ ลูกผู้ชายตัวจริง!!! (ผมก็อยู่เป็นเพื่อนน๊าแต่ไม่ได้ทุกครั้ง แหะๆ)
  6. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    อายจังเลย...T-T

หลังวันเกิดก็โชว์ noob แล้วสิเรา T-T

เจอสนัวร์เต็มๆ T-T
  7. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    แหมพี่เฟรมฟ็อก ก็ชอบอยู่เป็นเพื่อนพี่รีเค้าเฉพาะช่วง"ที่เค้าเล่นเฮอริเคนกับไวกิ้ง"กันซะด้วยนะครับ ;)
  8. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    เพื่อผู้เสียสละ!!!

สิ้นหวังแล้ววววววววววว

9. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    หงะ

คราวนี้ไปดรีมเวิลด์กันหรือนี่.....

ดีแล้วที่ไม่ได้ไป เพราะยังไงผมก็เล่นได้ไม่กี่เครื่องเองครับ ลิ้นหัวใจรั่ว (ตามเจ้าของ)
  10. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ผมทิ้งคนในบอร์ดไปไม่ได้จริงๆครับ ยิ่งเห็นนั่งเฝ้าของคนเดียวสงสารจับจิตใจ เลยทำให้อดเล่นไวกิ้งกับเฮอริเคนเลย
    บ้านหิมะก็กลัวเข้าไปแล้วบ้านจะละลาย เดือดร้อนคนอื่นๆ : (

เลยไประบายกะรถบั๊มซะ ฮี่ๆๆ
  11. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    เห็นรูป Ree แล้วเกิดความรู้สึกว่า

เอ่อ...

ทำไมมันไม่ ~เฮๆ เลยหว่า - -
  12. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    (แอบมาขำ ลุงน้ำ... 555)
  13. LighTdR

LighTdR New Member

EXP:
    38
    0
    0
    จริงๆผมเหนื่อยมากเลยนะ ตอนกลับมาเนี่ย.... วันรุ่งขึ้น ก็หนาวๆ เลยตอนนี้กินยานอนแล้วครับ lol...
  14. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    .... พึ่งมาเห็น report .... ฮาดีนะ...

/me เดินตัวเกรียม เก็บดาวมาริโอออกไปอย่างเงียบๆ....

Hell ที่พกร่มไปนั่น เพราะอยากจะพิสูจน์ว่า ร่มไม่ช่วยอะไรจริงหรือเปล่าน่ะครับ lol
    ผมบอกเขาเองล่ะ lol
  15. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    =[]=!! กลิ้ง คาดตา ฉันก่อน ไม่งั้นก็ censor หน้าก็ได้ >.<

ปล. ที่ใส่เสื้อ กันหนาวตลอดวันนั่นไม่ได้หนาวนะครับ
    แต่เนื่องจากว่า ใช้ชีวิต เป็นผีดิบ มาบ่อยเกิน โดนแสงแดด แรงๆ แล้วมันไหม้ครับ
    ขนาดว่า ใส่ ตลอดวัน กลับมาถึงหอ ผมยัง แสบๆ อยู่บ้างเลย x_x
    ยกเว้นตอน อยู่ในตู้หิมะ อันนั้นน่ะ หนาวจริง -_-!!

~เฮๆ
  16. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ไม่ต้องคาดแล้ววว อันนึงคาด อันนึงไม่คาด ยังกับแบบว่าตามข่าว นสพ อะไรแบบนี้ - -"

before : )

after : (

รออ่าน event เมืองอัลหิมะ เวพ่อนอยู่นะเนี่ย >.<~ เห็นบอกว่าข้างในนี้สนุกมาก เล่นสไลเดอร์กันแบบว่าไม่แบ่งเด็กน้อยกลุ่มอื่นเล่นเลย : P

ถามเพิ่มอีกเรื่อง เหล่าคนที่ไม่ได้ไป หรือไปมาแล้วในวันที่ 10

ยังมีใครสนใจจะไปวันที่ 20 อีกมั้ยครับ?
  17. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    ไป ไป ไป ไป๊ ไป ค่า >_</
    หวังว่าคงจะไม่ล่มนะ ;__;
  18. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    หวังว่าจะไม่ใช่ไอ้แบบนี้อีก? ถ้าเป็นดรีมเวิลด์เหมือนเดิมอาจจะขอผ่าน เพราะไม่ได้หยุดยาวแล้ว เป็นอะไรขึ้นมาเดียวไม่มีคนทำงาน ฮาๆ

ปล. พยายามเข้านะ พี่เฟลม นี่แหละ ยอดแห่งประธานมีท!! ชายเหนือชาย!! อี้โอโตโกะ!! โอ้ววว~
  19. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    เมื่อก่อน af เคยจัดไปเล่น ICE SKATE นะ.... ไม่จัดอีกเหรอ >_<

แต่ตอนนี้อายุมากแล้วคงเล่นไม่ไหว

ไปเที่ยวเขาดิน กินกันที่สามย่าน ต่อด้วย คาราโอเกะ ก็น่าดีนะ เสนอไว้

ตอนนี้เขียน meeting report อยู่ ค่ำๆ คงได้เอามาลง

ปล. วันที่ 20 อาจจะไม่ได้ไป ติดสอบ
  20. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ถ้าจัด20อีกก็อยากไปง้าาาา

ตัดสินใจก่อน มีทAF+มีทบอร์ดTGF vs รับน้องเอก ไปไหนดี อ๊ากก
  21. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    20 ถ้าเป็นไรง่ายๆ ใกล้ๆ อาจจะพอไหว แต่ดรีมเวิลรอบสองนี่ไม่ไหวแล้ว
    กรอบไปทั้งตัว ทั้งกระเป๋า
  22. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    20สนใจครับ แต่นิยมอะไรง่ายๆน่ะ ดรีมเวิล์ดแอบขี้เกียจ ^ ^
  23. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    บ้านหิมะเป็นอะไรที่ผมมีคดีติดอยู่ตั้งแต่ครั้งก่อน
    ตอนต้นปี ผมไปดรีมเวิร์ลครั้งแรก(ในชีวิต ไม่นับแดนเนรมิต) บ้านหิมะดันเป็นอะไรที่ปิดก่อนอย่างอื่น 1ชม. ทีแรกไม่รู้ เลยไปต่อคิวรอเล่นสเปสเมาเท่น(หรือที่บางคนเรียกรถไฟใต้ดิน....อวกาศเฟ้ยยย)ครึ่งชม. พอไปถึงบ้านหิมะ เจอเค้าปิดประตูกันต่อหน้าต่อตา คราวนี้ไปเลยตั้งมั่นว่าจะเข้าให้ได้

ก่อนเข้าก็จินตนาการไว้ว่ามันจะใหญ่อ่ะนะ พอเข้าไปจริงๆ เดินไป 5ก้าว หันกลับมาถามคนอื่นว่า "มีแค่เนี๊ย...?" ครั้นจะหยิบหิมะมาปาก็....เห็นรอยเท้าบนหิมะแล้วเกรงใจ
    ก็เลยแทบจะหารเวลากับค่าบัตรว่าตกลงอยู่ในนี้จนออก จะตกนาทีละกี่บาท.....ไปๆมาๆนับรอบจากการขึ้นไปสไลด์แทน รวมๆสไลด์ไป 6รอบ บัตรราคาเดิม 150 ก็ตกเล่นสไลด์รอบละ 25บาท..
    แล้วAFเล่นกันเป็นหน้ากระดานเลย ไม่รู้มีใครถ่ายรูปไว้รึเปล่า ลงมาทั้งแผง แอบโดนพี่กระรอกชนจนหันหลังสไลด์ลง ขอบอกว่าเสียวกว่าเอาหน้าลงตรึม กลัวหัวคว่ำมาก

ถัดจากสไลด์ก็ถึงคิวรั่วถ่ายรูป กวาง หมี เพนกวิน โดนจับถ่ายรูปเรียบ ถึงไคลแมกส์ถ่ายรูปคงไม่พ้นที่ยัดกันเข้าไปถ่ายในอิ๊กลู่ คงต้องรอคนมีรูปมาแปะ แล้วจะรู้ว่าผู้ถ่าย ทุ่มทุนสร้างสุดๆ
    ไปๆมาๆ อยู่ในนั้นร่วม 40นาทีได้ นานเกินคาด

ปล. วันที่ 20 ใครไป ป๋าเฟลมจะโชว์เล่นเฮอริเคนสองรอบแล้วต่อด้วยแรปเตอร์ให้ดู
  24. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    20 เสนออะไรง่ายๆเหมือนกัน
    ขอมีทบาสไหม...
  25. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ก็อย่างที่พี่นุ๊กบอกแหละครับ ร่มมันไม่ได้ช่วยอะไรเลยจริงๆ ตอนแรกมันก็กันได้อยู่หรอก แต่พอน้ำกระฉอกเข้าด้านข้างนี่
    โดนเต็มๆเปียกทั้งกางเกงแถมเป็นยีนแห้งยากซะด้วย T T

Share This Page