นายทุนญี่ปุ่นปิ๊งไอเดีย นำแอนิเมชั่นญี่ปุ่นสร้างเป็นหนังไทย

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Hell, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    สำหรับผมยังไงก็ได้นะแต่ขอ อย่าเป็นแบบละครหลังข่าวบางเรื่องทุกวันนี้ละกัน = =

เครดิต จาก คุณ toom2236 ครับ
  2. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    กลัวมันจะไม่พ้นนําเน่าสิถ้ามาอยู่ในเมืองพี่ไทย
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    มันจะบุกแบบเกาหลีน่ะสิ เหอๆ Jculture ได้เวลาประกาศศึกสินะ(แต่ขอโทษเถอะมันมาตั้งนานแล้วโพล่เป็นหนังหลังข่าวหลายเรื่องแล้วนี่พล๊อตการ์ตูนน่ะ 555+)
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    อยากเห็นจริงๆว่าจะออกมาเป็นยังไง เอาเรื่องอะไรทำ

แต่คนรู้ส่วนน้อยนะ ถ้าไม่เคยอ่าน และไม่ได้ติดตามดู
  5. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    อย่าดีกว่าครับ เดี๋ยวโดนข้อหาLเกินพิกัด แล้วยาหม่องก็จะเต็มจอ
  6. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    กลัวไม่ผ่านกองเซนเซอร์ซะมากกว่า -*-

แอบหวังจะได้ดูชานะ 55+ (ถ้าเกิดเป็นจริงขึ้นมาสงสัยเราๆท่านๆรับไม่ได้แหงๆ)
  7. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    ถ้าสร้างเป็นหนัง(ย้ำว่าหนัง) แล้วใช้นักแสดงไทย อ้วกพุ่งรดจอทีวีแน่ครับงานนี้ ~

ยกตัวอย่าง ชื่อไอ้ยุ่น แต่โลเกชั่นไทย หน้าไทย ตลกตายล่ะ - -"
  8. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    เหอเหอ ลงทุนในประเทศตัวเองสำเร็จยากสินะ เลยมาลงในไทย ^^"
    แต่แอบเห็นด้วยนะคะว่า การ์ตูนแอบหลายเรื่องมันพล็อตละครน้ำเน่าหลังข่าว....
    เหอเหอ และแล้วก็มาแข่งกับเกาหลีสินะ....แต่ระหว่างเกาหลีกับญี่ปุ่น...เราคงเชียร์ญี่ปุ่นมากกว่า -w-"
    [action]รอดูต่อไป มันจะกลายเป็นยังไงล่ะหนอ[/action]
  9. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อ่า.....เมืองไทยกลายเป็นศูยน์กลางระหว่าง ญี่ปุ่นกับ เกาหลี....

ผมเชียร์ณี่ปุ่นนะ!!
  10. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    กลัวอยู่2อย่าง
    1.มันจะไม่ผ่านกองเซ็นเซอร์
    2.กลัวมันจะไม่รุ่ง
  11. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมกลัวมันจะไม่รุ่งนะ ^^;
  12. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    ผมคิดว่าทั้งเกาหลีญี่ปุ่นต่างก็น้ำเน่าเหมือนกัน ญี่ปุ่นก็น้ำเน่า มาครอสภาคแรกแบบนี้
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    กลัวหลายๆอย่างเหมือนที่หลายคนด้านบนกลัว...
  14. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    ท่าทาง จะล่ม อ่ะนะ เกาหลียึดครองไปเยอะล่ะ แถมถ้ามาอยู่ไทย ก็เจอหน่วยกรองสื่ออีก พลัง L จบสิ้น
  15. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ต้องรอดูกันต่อไปอ่ะครับ อาจจะออกมาดีกว่าที่คิดก็ได้นา
  16. naratit

naratit Member

EXP:
    75
    0
    6
    ผมนึกถึงละครเกาหลีหลายเรื่องที่เอาการ์ตูนญี่ปุ่นไปทำแล้วรุ่งแฮะ
    ทั้งฮานะโยริฯ(ที่F4แจ้งเกิดในไทย) อันนี้ถือว่ารุ่ง ถ้า...ไม่นับเรื่องที่เขาแต่งเนื้อเรื่องตอนหลังจนออกทะเลหลุดจากเนื้อเรื่องเดิมเกินไป
    ไหนจะยามาดะทาโร่(เทพบุตรถังแตก) นี่ก็เวิร์คสุดๆ

ผมว่าถ้าเอาบทละครดีๆมาทำ ละครไทยคงต้องปรับปรุงตัวขนานใหญ่หละครับ พวกตบจูบ พวกแย่งแฟน พวกตัวอิจฉาหวังจับแต่ผู้ชาย คงจะได้ลดปปริมาณลงบ้างซะที
  17. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    เดี๋ยวคนไทยก็คลั่งกันเองเเหละมั้งคะถ้ามาจริงๆ ^^"
    จีนกับเกาหลีตีตลาดไทยมาแล้ว ตอนนี้ญี่ปุ่นจะเข้ามาตีตลาดหนังอีก ไทยคงได้เเต่โดนเค้าตีไม่บุกเค้าบ้างล่ะ (555)

ปล.ถ้าน้ำเน่าคงไม่ดู= = กลัวอย่างเดียว เจอ พี่สาว ระเบียบรัตน์~ จะโดนเซ็นเซอร์ถี่ยิบแบบดูไม่รู้เรื่อง
  18. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ขายในเมืองไทย .. ง่ายจะตายครับ หาพระเอกหล่อ ๆ ขวัญใจ ทำหน้าหนังให้น่าดู..
    พล็อตเรื่องไม่ต้องดี บทห่วยก็ยังขายได้ ขายดาราครับ
  19. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ได้เวลาของกันดั้มจากประเทศไทยแล้วสินะ อิอิ
    Treasure Gundam
    นักบินชื่อ สมบัติ :D

อย่างGseedยังมี"ออร์ก้า ทรัพย์หนัก"เลย :E
  20. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ผมว่าเรื่องคุณภาพด้วยนี่แหละ...นอกจาก หน้าตาดาราบ้านเรามันไม่เห็นเหมาะกับการเล่นหนังที่ทำจากการ์ตูนซักเรื่อง..

ผมว่ามันคงล่มแหละ...เหมือน มาริโอ หรือ สตรีทไฟเตอร์ ที่ฝรั่งเอาไปทำน่ะแหละ
  21. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ก็ต้องรอดูกันต่อไป อยากรู้จริงๆว่าจะเอาเรื่องอะไรมา

แ่ต่กำลังแอบคิดว่า "School Days" ก็น่าสนดีนะ หึหึหึ (ถ้าจริงสงสารคนเล่นเป็นพระเอกเลยแฮะ =_=" )
  22. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมว่าน่าอิจฉามากกว่านะ ฉากโดน SM มันคงจะไม่เจ็บจริงหรอก แต่ฉากเลิฟซีนนี่ อย่างน้อยต้องมีหลุดประเภท จูบจริง กอดจริง มาบ้างแหละ
  23. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เมืองไทยมีความสามารถพิเศษคือทำให้ของดีๆเจ๊งได้
  24. Siegfried

Siegfried Member

EXP:
    69
    0
    6
    อืมมมม ผมเห็นด้วยว่าSchool Days คงจะเหมาะดี แต่ถ้าทำจริงๆ อาจจะไม่ผ่านเท่าไร เพราะมันมีเนื้อหาเกี่ยวกับวัยรุ่นที่สะท้อนสังคมพอสมควร
    ถ้าทำเป็นหนังโรงก็ไม่แน่ ปรับเปลี่ยนอะไรๆ ให้มันเข้ากับบ้านเรา
    แต่ถ้าเป็นลุ้นรักสับราง อย่าง ชัฟเฟิล!! หรืออะไรงี้คงแปลกน่าดู เอิ๊กกกก

ยังไงก็จะรอดูต่อไปว่าจะทำออกมาในแนวไหน เพราะอนิเมชั่นไทยก้าวหน้ายากเหลือเกิน
  25. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    หนังญี่ปุ่นเข้ามาทำในไทยเยอะนะพักหลัง เพียงแต่ไม่มีข่าว ( เพราะเขาไม่อยากให้มีข่าว )
    Death Note ภาค L ก็เข้ามาทำในไทย

มองในแง่ดีดีกว่านะ อย่างน้อยก็เป็นอุตสาหกรรมมีรายได้เข้าอย่างเดียว แล้วถ้าทำไม่ดี เข้าก็ไม่จ้างอีก จริงไหม?

น่าให้ทีมแฟนฉันทำหนังจากการ์ตูนของอาดาจิ มิตซึรุนะ

Share This Page