กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    เอาหน้าปกนิวไทป์มาแปะหน่อยย เล่มนี้ล่ะครับ

ฮี่ๆๆๆ ยังไม่มีในมือแต่จะไปเอามาให้ไวที่สุด > <

2. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ^
    ^
    นิวไทป์กะว่าพรุ่งนี้จะไปดูที่คิโนะไม่รู้จะมารึยังแฮะ
    (แต่ว่าเพิ่งออกเองนี่หว่า เฮ้อออออ)

ที่เว็บทางการอับแฟลชโฆษณาซีซั่นสองล่ะค่ะ
    ไม่ได้มีอะไรเล้ย ก็มีภาพใสแกนนั่นแหละ 3 ภาพกับคำโปรยนิดหน่อย
    สนใจมั้ยคะ ---->จิ้มสิคะ^^
    เข้าไปแล้วจิ้มด้านบนเลยนะคะ เหลืองๆแดงๆน่ะ

ชุดสุกอันที่จริงเราชอบชุดไนท์แบบเก่ามากกว่าแฮะ แบบนี้มันดูยังกะเจ้าชาย หรือได้รับบรรดาศักดิ์แทนยูเฟเมียไปซะแล้ว!!??
    (จะบ้าเรอะ!!!!!)

คิดอะไรอยู่เนี่ยยยยยย .......!!!????
  3. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    วันนี้โทรไปถามมาเห็นว่าจะเข้ามาวันเสาร์นะ ^ ^

ส่วนเรื่องชุดใหม่ สีดำดีกว่านะ ของซีโร่น่ะ = ='' ผมว่า

EDIT 13 Dec 14.45

แก้ไขข่าวครับบ นิวไทป์เข้าคิโนะแล้ววววว ที่ร้านเพิ่งโทรมาบอก
  4. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
  5. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ลูลุช มันคงไม่ตายหรอกแต่ปัญหาคือมันจะมาปรากฎตัวเมื่อไหร่เนี่ยสิ ไม่เอาแบบบางซีรี่ยส์ที่กว่าจะมาก็ครืึ่งเรื่องไปแล้วอ่ะ แบบว่าCG นี่คือเรื่องราวของไอ้ลู่ โรโร่ ลาล่า จากไหนไม่สนนะ ฮือๆ TwT มาเร็วๆนะนังลู่แม่ยกคิดถึง........

ชุดน่าจะเป็นสีดำจริงๆด้วย ส่วนไอ้สุกตาขวางได้ใจ
  6. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ถ้าลูลูชม่องจริงมีเซ็งอ่ะครับงานนี้ - -'' แต่ก็จะดู
  7. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เห็นฟิกเกอร์ซีซี แล้ว..... น่าร๊าาาากกกก

ว่าแต่ซีโร่คนใหม่ ผมว่าคง ไอ่โลโล่ นั่นแหละ ภาีคีัอัศวินม่วง หน้าตาแมนกว่านี้เป็นผู้นำไม่ได้หรอก

แต่เห็นด้วยว่าเดี๋ยว ลูลูส จะกลับมาแหละส้มยังกลับมาได้เล๊ย
  8. machan

EXP:
    284
    0
    16
    ถ้าลู่โผล่มากลางเรื่อง แล้วใครจะไปช่วยน้องนุ่นล่ะนั่น สุกเรอะ =[]=!!??
    (ไม่ใช่ว่าน้องนุ่นก็ไปอยู่กินกับวีทูนะ กร๊าซซซ รับไม่ได้)

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ 555+ แต่ถ้าโลโล่จะมาเป็นเซโร่คนใหม่...ไม่เอ๊าาา นอกจากลู่ไม่เอา เซโร่มันต้องมีคนเดียวเซ่!!

อันที่จริงเซโร่คนใหม่นี่อาจจะแค่หมายความว่า ชุดใหม่ ก็ได้นะ ฮ่าๆๆ
    (หรือว่าอีลู่ความจำเสื่อม+มีคนเก็บไปเลี้ยง เปลี่ยนทรงผมกลายเป็นโลโล่???---->ถ้าจริงคงบ้าไปแล้ว)

ได้นิวไทป์มาตั้งแต่เมื่อวานล่ะค่ะ ของแถมกรี๊ดมาก ปฏิทินอิลลัส มีเกียสด้วย 1 รูป
    หรือถ้าใครอยากได้ไฟล์ทั้งหมดไปเซฟใน---บล็อกเรา---เอาละกันค่ะ ^^ (ถือโอกาสโปรโมต กร๊าก)
    (แต่แสกนได้ห่วยแตกมากต้องขออภัยด้วยนะคะ TwT)

มีภาพโฆษณาดีวีดีแมกกาซีนแผ่นแรกด้วยค่ะ น่าดูมาก >[]<
    >>>>>จิ้มโลดค่ะ

ส่วนนี่ปกดีวีดีแมกกาซีนแผ่น 2 เครดิตอนิเมสุกี้ค่ะ^^
    โปรดสังเกตรูปสุยูฟี่ กรี๊ดแตกฮ่ะ >//////<
    ส่วนลู่ เพรียวได้ขึ้นทุกวี่ทุกวันนะยะ หมั่นไส้ 55555+
  9. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ^
    ^
    มีความรู้สึกว่า ลู่ตัวมันลีบ ลงเรื่อยๆ เหมือนเป็นโปลิโอ ยังไงไม่รู้แฮะ O[]O!

เดี่ยววันนี้ผมก็จะเข้าคิโนะเหมือนกันครับ ^^! (วันเสาร์)
  10. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    น่ารักใช่ไหมล่ะคะแต่ราคาแพงน้ำตาร่วงเหมือนกันนะคะ :waaa:
    สำหรับคนที่ยังไม่ได้ดู>>>ฟิกเกอร์เจ๊ซี...

อยากรู้จังว่าเจ้าลู่มันใช้อะไรคิดชุดแบบนี้ออกมาได้ หมายถึงยังจะดัดแปลงชุดได้อีก -_-; เอาเถอะค่ะคิดท่าที่จะแอ๊คใหม่ดีๆล่ะ ไม่เอามนุษย์ค้างคาวอีกแล้วนะ :555:
    คนที่คอสเจ้าลู่ต้องไร้กระดูกเช่นกัน ดูท่าเขาสิลอกเลียนทีหลังแทบหัก
  11. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    จิ้งเหลนจิ๊บเป๋งลู่เอ๊ยย = ='' ไม่สวยครับรูปนี้
    วันนี้ฝากพี่ไปเอานิวไทป์ให้ โอ้วววเดี๋ยวมันก็จะอยู่ในมือเราแว้วววว > <

จะว่าไปเทียบชุดเซโรที่่ลูลูชใส่บนปกDVD mag II นั่นดูเหมือนชุดก็ไม่ได้เปลี่ยนสีไปเ่ท่าไหร่
    (แต่บนเว็บมันก็ม่วงได้ใจจริงๆ)
  12. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    มีใครมีภาพตอนแรกของลูเก็บไว้มั่ง ลองเอามาเทียบแล้วพิจารณาว่ามันไปเข้าคอร์สลดสัดส่วนอะไรมา
  13. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ลู่เอ๊ย นี่มันลีบไปทั้งตัวแล้วนะ^^!!!!!!!

ชอบรูปนอนเล่นใต้ต้นไม้จัง น่ารัก>///<

ตามไปสูบต่อที่บล็อกมาจัง~
  14. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    ปกดีวีดีแม็กเล่มแรกนี่เท่มาก เล่มนี้นี่.....ผิดหลักสรีระมนุษย์จริงๆไอ้ลู่
  15. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ลู่เอ๊ย... กินข้าวบ้างปะเนี้ย=_=" (ไปแย่งพิซซ่า CC กินบ้างก็ได้)

เห็นโลโล่และเครียด -_- ถ้าเกิดต้องไปเป็นเซโร่จริงเวลาสั่งงานจะพูดติดอ่างมะเนี้ย=_=^
  16. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    เ้พิ่งได้นิวไทป์มา หน้าเดี๊ยะ 555+ แต่มีอย่างอื่นก็คุ้มแฮะ หุๆๆ

320 โอเคๆ
  17. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ยิ่งมายิ่งโฉดขึ้นเรื่อยๆ หวังว่าภาคสองคงไม่ดำเนินรอยตาม death note หรอกนะครับ (ถ้าเรื่องหาคนปรกติไม่ได้สักคน)

(แต่คาดไว้จริงๆนะครับว่า จะได้เห็นสงครามโลกในภาค2เนี่ย (เผลอๆจะมีสงครามนิวเคลียร์ด้วย (จากคุณหนูนีน่า ครึๆๆ)))
  18. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ^
    แถมเจ๊ นีน่า ก็นามสกุล ไอสไตน์ ด้วยน่ะสิ จะเป็นทายาท นิวเคลียร์รึเปล่า
    (ส่วนตัวรับไม่ได้ หน่อย เท่าไหร่ถ้าี่ เจ๊ยูริหื่นอับเฉาคนนี้ จะเป็นทายาทของลุงไอสไตน์ ฮีโร่ของผมนะ)

ส่วนลูลูสแห้ง นี่ คิดว่าคงเพราะ สิ้นเนื้อประดาตัวมั๊งครับ :E
    ความแตกแล้วนี่ คงหนีหัวซุกหัวซุนไม่มีอะไรกิน
    แถมโดนยึดอำนาจ(ภาคี) อีกต่างหาก
  19. machan

EXP:
    284
    0
    16
    นีน่า นามสกุลไอสไตน์นี่อาจจะแค่เพิ่มเกรดให้ฟังดูฉลาดๆเฉยๆก็ได้มั้งคะ
    (เลยออกจะเพี้ยนๆ เจ๊แกเป็นแมดไซแอนทิสท์รึเปล่าเนี่ย = =')

ยังไงซีซั่นสองเนื้อเรื่องก็น่าจะขยายออกนอกญี่ปุ่นบ้างนะ

วันนี้ DVD Mg #1 ออกแล้วค่ะ
    ว่าแล้วก็รอสูบต่อไป~~
  20. machan

EXP:
    284
    0
    16
    กรี๊ด มาขอต่ออีกโพสต์ด้วยความตื่นเต้น!!!
    อย่างแรกคือ ลู่ยังไม่โดนเขี่ยกระเด็นจากเรื่องแน่นอนค่ะ!!!!
    หลักฐานคือสแกนจากนิวไทป์โรมานซ์ ลิงค์ไปLJโลดค่ะ
    -------จิ้ม1
    -------จิ้ม2

หารูปใหญ่กว่านี้ไม่เจอเลยแฮะ = ='

อย่างที่สองคือที่ Random Curiosity มีรีวิว DVD Mg แล้วค่ะ
    อ่านผ่านๆแล้วอยากดูอย่างแรง ลูลูชชอบอ่านแฮมเล็ตงั้นเรอะ!!?? ไหนจะซาโยโกะไดอารี่อีก ฮึ้ยยยย ใครมีไฟล์ขอด่วนฮ่ะ 5555+

แล้วในแผ่นมีคลิปโฆษณาภาค 2 นิดหน่อย
    ปรากฏว่านังโลโล่นามสกุลแลมเพอรูจ =[]= สรุปว่าแกเป็นใครเนี่ย????
  21. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ลูลู่ชุดนักเรียน!? ยังไปเรียนได้อีกเหรอหมอนี่=[]=!!!...รึสุกกับคาเรนจะเก็บเป็นความลับ??

รูปลู่ยืนเทียบกับสุก ยังกะสุกสูงขึ้นหน่อยรึเปล่า?(คงจะไม่ได้ใส่ส้นโกงหรอกนะ :p)

ลูลูชชอบอ่านแฮมเล็ต...ไม่แปลกใจ เผลอๆอยากเห็นตานี่อ่านLovelessของFF7ด้วย(ฮา)
    ซาโยโกะไดอารี่น่าดูมากกก มีคนริปไฟล์มารึยังเนี่ย(เจ๊แกรั่วได้อีก...)

มีซีนลู่สอนประวัติศาสตร์บริทาเนียด้วย ย้อนต้นตระกูลว่าทำไมจึงมาเป็นก๋วยเตี๋ยวหลอดสินะ...

โลโล่หน้าตาหลอกลวงประชาชนอีกคนแล้ว...ตระกูลลัมเปรูจจะปกติกันสักคนมั้ยเนี่ย...

เอ้อ จะว่าไป นามสกุลลัมเปรูจนี่ บ้านแอชฟอร์ดเป็นคนเสนอให้ลูลูชใช้ใช่มั้ยนั่น^^"(ไม่ได้ดูแบบมีซับ ฟังไปลืมไป~)
  22. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ดูภาพแล้วตกใจ =[]=""

ลู่มันจะตัวลีบไปไหนฟะเฮ้ย!

ตั้งแต่เป็นเซโร่อดอยากปากแห้งข้าวสารกรอกหม้อไม่มีรึไงเนี่ย Oo""

รู้สึกเหมือนสุซาคุสูงขึ้น = =" แกไปเสริมส้นมารึเปล่าเนี่ยตัวเอง...บูทมันเสริมตึกเนียนใช่มั้ยนาย...

....ผู้ชายเรื่องนี้จะผอมกันไปไหนเนี่ย = ="
  23. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    ลู่ดูผมยาวขึ้นนะ ดีจังTTwTT คิดทึ้งคิดถึง...ว่าแต่ทำไมนังสุกถึงสูงกว่าได้ล่ะ!!! ปกติต้องเตี้ยกว่านังลู่ 1CM ไม่ใช่ฤา
    โลโล่..........หน้ามัน....โฉดเหมือนพี่มันเลย ??? (เห็นเขียนคำว่า"ani" ไว้ ไม่รู้ใครเป็นพี่เป็นเป็นน้อง)
    อยากดูC.C. มวาก~
  24. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    เห็นรูปเเล้วอยากรู้ว่า c.c. จะเป็นยังไงต่อไปจังค่ะ
  25. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ถ้าภาคนี้ไม่ได้ดำเนินแต่ในญี่ปุ่นอย่างเดียว เป็นไปหรือไม่ ที่ตาลูจะย้ายไปอยู่ อเมริกาเหนือแทน?

แล้วมีตาหนู โรโระ เรียนอยู่ใน อเมริกาใต้? อืมมมมม

Share This Page