กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แถมยังเลเวลอัพขึ้นด้วยนะเออ :E
  2. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    อ่าวนั่นยัยแว่นโรคจิตหรือคะ? เพิ่งสังเกตุเห็นแต่งตัวดีขึ้นเลยคิดว่าตัวละครใหม่ -_-;
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    สาวแว่นได้รับความนิยมน้อยที่สุดในประวัติศาสตร์การ์ตูน "น้องขอบโต๊ะ"

ว่าแต่มาภาคนี้ขอบโต๊ะแต่งตัวสวยขึ้นแฮะ
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คาเรนหน้าหงิมๆในชุดแบบนี้ ไม่เข้ากันเท่าไหร่

แต่ก็เชียร์ =___,=

เจ๊แว่นนีน่า เมื่อไหร่จะหายไปจากเรื่องอ่ะ
  5. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    จะหายไปตั้งแต่ภาค1แล้วล่ะครับ...ทำท่าจะกดปุ่มระเบิดแล้วเรื่องดันตัดจบก่อน -*-

สรุป...มาอีกครั้งในภาคสอง(มาไงวะ?)
  6. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    นีน่าดูดีขึ้นเยอะเลย -*- จริงๆนะครับนี่
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    หมายถึงไม่ให้กลับมาโผล่ในเรื่องอีกด้วย หายไปตลอดกาล แค่ถือว่าเกิดเพราะขอบโต๊ะจะได้อยู่นานเรอะ...
  8. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    วีเลตต้าเจ๊เป็นครูสอนพละเรอะะะะะะะ....
  9. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    ดีแล้วครับที่เอามาเล่นอีกในภาค2....เป็นตัวละครอีกตัวที่อยากเห็น
    (ผมชอบผู้หญิงผิวเข้ม ^ ^ )
  10. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    วีเล็ตต้าผมดีใจที่เจ๊แกรวบผมเหมือนเดิมได้ ไม่ชอบตอนเจ๊แกปล่อยผมสยาย(ตอนที่เป็นคนดี แล้วความจำเสื่อม) ผมมัดเบี้ยวๆ แบบนี้แหละ เท่ห์
  11. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ทำไมมีตัวละครเก่าๆออกมาครบเกือบหมดแล้ว....
    แต่ CC ยังไม่เห็นออกมาบอกเลยว่าเป็นยังไง TTOTT (รู้แค่เปลี่ยนชุดใหม่...)

ส้มคุงก็ยังไม่โผล่เหมือนกันแฮะ จะมีใครไปงมขึ้นมามั๊ยเนี้ย =_='
  12. princess

EXP:
    322
    0
    0
    งมเจ๊ซีขึ้นมาคนเดียวก็พอค่ะ อย่าไปเอาส้มขึ้นมาด้วยเลย ^^; ปล่อยให้เน่าอยู่ที่ก้นสมุทรแหละดี :bad:
  13. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมว่าเอาส้มกลับมา แต่ขอบโต๊ะถ่วงน้ำแทนดีกว่าครับ 555+
  14. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    โหดร้าย ^ ^ a...เอาน่า ยังไงเจ้ขอบโต๊ะกลับมาคราวนี้คงทำตัวดีขึ้น...หวังว่านะ - 3 -

ผมก็รอดูCCอยู่...เห็นแค่ชุดกับลอยเปลือยแว่บๆในโฆษณา
  15. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    สัมปล่อยมันจมอยู่อย่างนั้นล่ะครับดีแล้ว - -''
  16. princess

EXP:
    322
    0
    0
    รู้สึกได้ข่าวจากเพื่อนๆมาว่าตอนี้เวปบอร์ดในไทยกำลังแช่งไล่ยัยแว่นโรคจิตไปตายกันอยู่สินะคะ? (=W=) ร่วมวงด้วยคน เอาตายแบบโหดๆทรมาณนะคะอย่าให้ตายดี (อะ...เริ่มโหด)
  17. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ถามหน่อยทำไมถึงเกลียดเจ๊ขอบโต๊ะ กันเยอะจังอ่ะคะ แบบว่าเราเช้ยเฉยมั่กๆน่ะ ^^"
  18. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ส่วนตัวแล้วผมเกลียดเพราะเธอเป็นพวกเหยียดชาติพันธุ์ และรำคาญบุคลิกเก็บกดโรคจิตของเธอน่ะ
    นอกจากโรคจิตรังเกียจ พวก 13 แล้ว ฉากเซอร์วิสขอบโต๊ะ ที่บางคนชื่นชอบกลับทำให้ผมรู้สึก ขยักแขยงอ่ะ บอกไม่ถูก มันดูวิปริตไปหน่อย ทั้งยูริ ทั้งเฟติส รับไม่ได้ ^^;

สิ่งเดียวที่ชอบของเจ๊ขอบโต๊ะคือ "คนพากย์" คนพากย์เดียวกับ โดคุโระจัง นางฟ้าซาดิสม์ จากการ์ตูนเรื่องโดคุโระจัง

ตัวละครหญิงเรื่องโค้ดเกรียน ผมชอบเจ๊ พิซซ่าฮัท มากสุดแล้ว รองลองมาก็ วีเล็ตตา(ตอนรวบผม) แล้วก็ สาวไฮเปอร์หัวส้ม(ที่โดนลูลูสลบความจำนั่นแหละ จำชื่อไม่ได้แล้ว)
  19. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    เ่อ่อ.......ขอบโต๊ะนี่ มีที่มายังไงอ่ะครับ ไม่เก็ท - -'
  20. lovetoto

EXP:
    755
    0
    86
    เออเนอะ...จำชื่อไม่ได้เหมือนกันทั้งๆที่มีบท(ทำท่า)จะเป็นนางเอกแท้ๆ(เจอเจ้CCแย่งหมด - - สินะ)

คือ...เห็นเป็นเงาๆครับ แต่ถ้าเคยดูแนวHจะรู้เลยว่ากำลังทำอะไร - - (เรทๆ...)

[action]แผ่นๆ[/action]
  21. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมส้มๆนั่น ชารี่ ครับ
  22. KurozuBlade

KurozuBlade New Member

EXP:
    12
    0
    0
    เพิ่งสมัครสมาชิก ตอบเข้ากระทู้นี้ครั้งแรกครับ...

ไม่ได้ตามข่าวเรื่องนี้เลย... นีน่ายังมีบทในซีซั่นสองอีกเหรอเนี่ย? คิดว่าจะไม่ได้เห็นแล้วนะ อุตส่าห์ดีใจ
    ตอนที่ 12 ...เป็นฉากมืดๆประมาณ 20 วิ ครับ... ลองดูอีกรอบ

ส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดนะครับแต่รำคาญท่าทางรังเกียจชาวสิบเอ็ดมากกว่า -*- มันรู้สึกแบบว่าเธอมีอะไรดีกว่าเค้าตรงไหน บวกกับฉากดังกล่าวด้วย..
  23. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ในที่สุดก็เข้าใจแล้วครับ -*- คงเคยเห็นแล้วลืมไปแล้ว
  24. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ยัยแว่นโรคจิตนั่นรังเกลียดพวก 11 ยังไม่เท่าไหร่นะคะเพราะเชื่อว่าก็มีหลายๆคนที่เป็นแต่รังเกลียดเจ๊ตรงที่พูดและแสดงท่าทางออกมาผิดเวลา ทำให้คนอื่นหน้าซีดบ่อยๆ

อย่างตอนโดนจับตัวแทนที่จะอยู่เงียบๆกลับไปพูดว่า 11 ขึ้นมา นี่ถ้าเราเป็นเพื่อนคงปล่อยให้โดยเจาะกระโหลดไปแล้วนะคะเนี่ย

และก็ตอนที่สุซาคุกับลูลุชไล่จับแล้วน่ะค่ะเจ็ก็พูดว่า "แต่เขาเป็นพวก 11 นะ"อะไรประมาณนี้น่ะค่ะจำไม่ค่อยได้
  25. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมถึงรู้สึกว่าเจ๊แกรังเกียจในจิตใต้สำนึกเลยไงไง เหมือนอยู่ในจิตใต้สำนึก (ผมว่าผู้สร้างอาจจงใจ สร้างให้เจ๊แว่นนิสัยแบบนี้เพื่อเสียดสี ชนผิวขาวบางกลุ่่มก็ได้ ที่ตั้งแง่กับชผิวเหลือง ผิวสี ชนิดสุดโต่งไม่ดูเหตุผล (ผมว่าการที่ฝรั่งทำงานกับชาวเอเชีย ก็ไม่เสมอไปว่าเขายอมรับเราหรอก เขามีเหตุผลพอที่จะไม่เอาอคติมาให้เสียงาน แต่แบบเจ๊นีน่านี่ ประมาณพวกลัทธิ คลูคลักแคลน หรือพวกลัทธินาซี ที่แค่รู้เชื้อชาติก็ฆ่าทิ้งทันที ต่อให้ตัวเองอาจโดนเป่ากระโหลก แต่ก็ยังจะทำ ))

ส่วนพวกคนบริททาเนียคนอื่่นแค่ดูถูกเพราะเป็นเมืองที่ด้อยกว่า เหมือนที่คนไทยบางคนชอบดูถูกชาติเพื่อนบ้าน (อย่างเช่น ส้มคุง กับพวกราชวงศ์บริทาเนียร์ทั้งหลาย)

กลายเป็นกระทู้ยำขอบโต๊ะไปแล้ว 555+

ว่าแต่ ถ้าภาค 2 ลูลูสกลับมากลายเป็นตัวกล้ามๆ ไปนี่ เนื้อเรื่องจะเป็นไงหว่า(แบบว่าหายหน้าไปเพราะไปเข้าโรงยิม)

Share This Page