กระทู้รวม CODE GEASS -Lelouch of the Rebellion-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย machan, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    เห็นว่ากลับมาคราวนี้จะบางกว่าเดิมอีกครับ...บางจนจะเป็นผ้าอนามัยอยู่แล้ว - -
  2. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    รุมเจ๊ขอบโต๊ะกันอย่างสนุกสนาน
    สำหรับเราไม่เกลียดแต่กลัวค่ะ เจ๊แกดูโรคจิตใช่ย่อยนะ = ='

เห็นด้วยว่าลู่บางลงทุกวี่ทุกวันจริงๆ
    แต่ถ้าให้ไปฟิตกล้ามมาก็ไม่ไหวนะ =[]=

ที่ Random Curiosity รวบรวมข้อมูลของ R2 เก่าๆไว้ ลองไปอ่านดูได้นะคะ
    -----จิ้ม

แต่เรากะดูเองเต็มที่เลยไม่ได้อ่าน จิ้มเข้าไประวังสปอยนะ~
  3. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    จุดประเด็นขอบโต๊ะทีนี่คนตอบตรึม555
    คุณcdaz เหมือนเราเลยน่ะชอบนักพากย์เจ๊ขอบ(คุณจิบะ ซาเอโกะ)เราชอบตอนเค้าพากย์ นัทซึกิจากไมฮิเมะ^^

หวังว่าภาค2คงจะเข้มข้นเหมือนภาคแรกนะ เห็นเปลี่ยนเวลาฉายไปฉายตอนเย็นๆกลัวโดนลดความรุนแรง...
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ใครจุดล่ะ

ไม่ชอบเจ๊แกจริงๆ ยิ่งคิดยิ่งขนลุก ถ้าเป็นลู ไว้งานหน้าจับมันได้ คงไม่ได้ให้ตายแค่เบาะๆ แต่จะเอาให้ทรมานสุดๆ ทำเสียเรื่องมาหลายที

เรื่องโค้กซีทู กับโค้กออเรนจ์ พบอะไรน่าสนใจเล็กน้อย

Coca-Cola C2 เป็นโค้กที่อัดลม+น้ำตาล+แคลอรี่ หาร2จากโค้กปกติ ทำมาเพื่อคนที่กินแต่ไม่อยากอ้วน(โดยเฉพาะสาวๆ) ซึ่งก็เหมาะกับ C.C. ดี อิมเมจคล้ายๆ เป็นผู้หญิงที่เพรียว มีต้นกำเนิดที่ญี่ปุ่น อาจจะคล้ายๆโค้ก zero นิดหน่อย (แต่โค้กซีโร่มันไม่มีน้ำตาล+แคลอรี่เลย ไอ้ลูมันถึงได้ผอมเอาๆมั้ง = =')

ส่วน Coca-Cola Orange นี่ เป็นโค้กรสส้ม (ไม่อยากคิดว่ามันจะออกรสยังไง =*=) มีขายที่เดียวคือ UK... เหมาะกับเกรทบริทาเนียอย่างส้มคุงมั้ยล่ะ (แล้วแบบนี้ C.C.เป็นคนญี่ปุ่นรึเปล่า?)

พอดูความเข้ากันแล้ว เผลอคิดไม่ได้ว่าคนแต่งเรื่องมันจะเอาแนวจากโค้กมาใช้จริงๆรึเปล่าเนี่ย...
  5. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
  6. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    ไม่ดูเด็ดขาดสปอยล์...แต่เมื่อกี้เผลอเข้าไปดูประโยคแรกแล้ว =w=...ไม่นึกว่ามันจะเล่นมุกนี้
    รอสแกนอย่างเดียวเช่นกันค่ะ555

ปล. พี่อัลมันมีจิงหรอ เจ้าสองโค้กเนี่ย ไม่เห็นเคยรู้จัก=[]=
  7. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    จะตามเก็บขวดให้ครบนี่ต้องไปกันถึงอังกฤษเลยทีเดียว

แล้ว C2 มีขายที่ไหนบ้างอ่ะครับพี่อัล
  8. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ยืนยันว่ามีจริง แต่ไม่มีขายในไทย

C2 นอกจากญี่ปุ่นยังมีที่อื่นอีก(แต่ไม่รู้ที่ไหนมั่ง) ส่วน orange มีแต่ใน United Kingdom มิทราบเหตุผลว่าทำไม
  9. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    บริเทน = บริทาเนีย มั้งครับพี่ - -''
  10. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    เพิ่มเติม โค้กกับแหล่งขายค่ะhttp://en.wikipedia.org/wiki/Coca-Cola#Brand_portfolio
    แต่ถ้าอยากได้มาสะสมจริงๆ C2นี่ในebay.com เห็นมีคนขายอยู่นะคะ ^^
  11. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ก็ใช่น่ะสิ = ='' มันขายอยู่ตั้งแต่ก่อนมันจะได้ชื่อส้มคุงนะ ถ้าจะมีฝ่ายไหนไปเอาฝ่ายไหนมาน่าจะเป็นเกียส์ไปเอามามากกว่า

แต่ก็แค่ความคิดเห็น อาจจะแค่ฟลุ้คก็ได้
  12. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    รู้สึกว่า C2 จะเห็นที่ตู้น้ำหยอดเหรียญในสถานีรถไฟที่ญี่ปุ่นเมื่อนานมาแล้ว แต่ตอนี้ก็ยังอยู่ เดี๋ยวไปหยอดกินดีกว่า ตอนนั้นมีเจ้าเด็กยุ่นแสบมาวิ่งชนกระเด็นแย่งหยอดตู้ หมดอารมณ์เลยเดินหนี
  13. ichibi221

ichibi221 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    เข้ามาแจมจ้ารู้จักบอร์ดนี้มานานแต่เพิ่งจะเคยเข้าเนี่ยล่ะ รักเรื่องนี้จัง
    มารอภาค R2 ต่อไป^^/ แล้วจะแวะมาใหม่ หุหุ
  14. machan

EXP:
    284
    0
    16
    มีใครได้เล่น Lost Colors บ้างรึยังคะ~~~
    (สถานะ : กำลังสูบ)

จะจีบใครดีละเนี่ย 555+
    แต่กลัวเล่นไม่จบจังแฮะ เล่นเกมแนวนี้ไม่เคยเล่นจบเลย = ='
  15. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    จีบซูซี่ได้รึเปล่าคะ?

แต่ถ้าเป็นเราคงจีบป้าซี(=w=)
  16. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    ถ้าใครเล่นมารีวิวได้มั้ย เกมน่าสนใจดีอ่า
    จีบสึซากุได้ด้วยเรอะ!
  17. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    จีบไปทำไมไอ้สุก มันต้องคาเรนเซ่
  18. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

จะให้ดีสุดต้อง

ปล. วันนี้ Gundam OO ตอนสุดท้าย แล้ว สงสัย จะได้ค้างคาใจ เหมือน โคตรเกรียนแหง แบบนี้....
  19. princess

EXP:
    322
    0
    0
    อยากเล่น....ม่ายยยย จะจีบป้าซี เอ๊ะวันนี้ตอนจบหรือคะ ลืมดู (TT-TT) อดเลย ต้องไปหาตามเน็ทแทน
  20. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^

นานาลี่!!!!!!!!!!!...โมเอะ!!

[action]กำเดากระฉูดเพราะโรค Sister Complex กำเริบ[/action]

นี้เกมPSPใช่บ่ครับ?
  21. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ยังไม่ได้โหลดเลย - -''
  22. prangnaree

EXP:
    770
    0
    36
    น่าโหลดอ่ะ ...หรือน่าเก็บสกรีนช๊อตฟระ 555
  23. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไหนอ่ะ ภาพคาเรนของเค้า =[]=
  24. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ว่าแต่ชุดกี่เพ้านี่ใครคะเนี่ย???
    จะเอาป้าซี(=w=)
  25. machan

EXP:
    284
    0
    16
    ^
    นั่นสิ ใครหว่า สงสัยเดี๋ยวต้องลองจีบท่านประธานนักเรียนดูเผื่อได้คำตอบ ฮ่าๆ
    ตอนนี้ตามจีบนานาลี่อยู่ค่ะ อ๊ากกก คุณน้องสุดยอด!!! แต่มีพี่มันคอยทำตัวเป็นก้าง ชริๆ
    เดี๋ยวจีบคุณน้องจบจะได้จีบคนพี่ต่อซะเลย กร๊ากๆๆๆ

เกมนี้มีทั้งใน PSP แล้วก็ PS2 ค่ะ ^^

Share This Page