เมื่อโจรขึ้นบ้านผมครั้งที่4!!

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย identity, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ครั้งแรกเมื่อตอนผมอายุ 6ขวบ มันขึ้นมากลางดึก ประมาณสามทุ่ม

มันเอาปืนมาด้วยพ่อกับแม่ผมได้ยินเสียงรู้สึกว่าเป็นคนที่รู้จักแต่ไม่รู้ว่าเป็นใครมันได้เงินไป 30000 บาท

ครั้งที่สอง เมื่อปีที่แล้ว (ห่างกันสิบปีพอดี) เกิดขึ้นเมื่อตอนกลางวัน หลังจากเหตุการณ์ครั้งนั้นเอกสารและเงินทองพ่อแม่ผมเก็บไว้กับตัวตลอด และอาศัยฝากเข้าบัญชีแทน แต่พ่อแม่ผมลืมนึกถึงเรื่องหนึ่งนั่นคือ "พระเครื่อง" ครั้งนี้มันได้"พระเครื่อง" ไปราคารวมกันเป็นแสน

ครั้งที่สาม เมื่อเดิน พ.ค.ที่ผ่านมา ตอนกลางวันเช่นกัน คราวนี้มันไม่ได้อะไรเลย เพราะบ้านผมไม่มีอะไรให้เอา

ครั้งที่สามเมื่อเดือน สิงหาคม มันเข้าไปงัดทางด้านหลังบ้าน พอดี เพื่อนบ้านผมมาเห็น มันเลยเอาถังแก๊สไปแทน แต่เพื่อนบ้านกลับคิดว่าแม่ผมให้คนมาเอาถังแก๊สไปเปลี่ยตลกมั้ยครับ555555555555555555555555555555

หลังจากนั้น ปรากฎว่าตอนนี้บ้านผมมีกุญแจสิบกว่าดอก(เกือบยี่สิบ)

เพราะฉนั้นใครที่มีบ้านอยู่โดดๆ ห่างไกลจากคนอื่นระวังเกิดเหตุการณ์ ยกเค้าเอาถังแก๊สเหมือนผม
  2. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    โจรเดี๋ยวนี้ใช้วิธีขโมยแบบ"เนียน"มากค่ะ ลงทุนใส่ชุดแนวๆช่างซักหน่อย+ใจเย็นๆ แอ๊บเป็นเจ้าหน้าที่หรือช่างเข้าไว้
    ขโมยกันกลางวันแสกๆ เจอใครสงสัยก็บอกมาทำไฟบ้างทำเสาอากาศบ้างฯลฯ ปรากฎตอนเย็นเจ้าของบ้านกลับมา
    ถึงรู้ว่าโดนงัดบ้านไปซะละ..อันตรายจริงๆค่ะ สมัยนี้ - -"
  3. Blitzer

Blitzer New Member

EXP:
    8
    0
    0
    เคยโดนครั้งนึงง่ะ :(
  4. reina

reina New Member

EXP:
    29
    0
    1
    เคยมีพวกย่องเบาขึ้นบ้านตอนตี 4 แต่มันเอาอะไรไปไม่ได้ เพราะว่าพ่อกำลังเดินลาดตระเวณในบ้านพอดี
  5. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ไม่เคยโดนและไม่อยากโดนครับ
  6. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    โดนงัดเหมือนกันครับ ตค.ที่ผ่า่นมา เอาพระพ่อไปบาน แต่อย่างอื่นไม่หายเลยนะตังไรงี้ งงกะมัน เอฟเฟคผมก็ไม่หาย - -
  7. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    น่ากลัว เหอๆ โดนตั้ง 4 รอบแน่ะ =w=!!! แต่รุสึกว่าถังแก๊สเนี่ย......ทำไปได้(ฮา)
    บ้านเราไม่เคยโดนแฮะ แต่บ้านข้างๆเคยโดนขโมยเก้าอี้ม้านั่งราคาแพงหน้าบ้านไป(พอดีบ้านเราเปงแค่เก้าอี้ไม้เลยไม่โดน เหอๆ
  8. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    จะบอกว่า บ้านผมก็เคยโดนโจร ไม่สิ หัวขโมยขึ้นบ้านมากกว่า
    มาตอนหลับด้วยสิ เงินหายไปแค่ 20000 กว่าบาทเอง - -" เหมือนจะรู้ว่าเขาเบิกเงินมาวันนี้พอดี
  9. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เนื้องจากบ้านผมเป็นอยู่บนเขากว่าโจรจะเดินขึ้นมาก็คงเหนื่อยมาขโมยไม่ไหวแน่ๆ...(แต่ขโมยของข้างล่างหมดแฮะ)
  10. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...ชีวิตแลดูลำบากนะครับ...- -'

Share This Page